Trang 27/29 đầuđầu ... 17212223242526272829 cuốicuối
kết quả từ 209 tới 216 trên 228

Ðề tài: Văn Phòng Tư Vấn Tâm Lý

Khi giấc mơ bắt đầu Mộ Lam's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Biển

Trích Nguyên văn bởi becauseimstupid_scbm View Post
    chị ơi cho em hỏi nha!!!!
    ưm em có người bạn trai mà người ta cứ nói là lo cho em quan tâm em mà cứ tỏ vẻ thờ ơ khi em nói chiện với người # mà đặc biệt đó lại là người thích em !!!!lúc nào cũng như đẩy em về fía người đó????thiệt em ko hỉu người đó nghĩ jì nữa :hum:
    Theo mình nghĩ thì, cũng có thể là yêu, nhưng vẫn muốn bạn đc tự do, không muốn quá can thiệp vào mối quan hệ bạn bè của bạn sẽ để bạn không vui. Vì cậu ta tin tưỡng và yêu thương, nên có thể sẽ thế.
    Hay là người thích bạn có cùng là bạn của cậu ta luôn k?

Trích Nguyên văn bởi no_body View Post
    mấy pác ơi cho em ? chuyện này:
    Hồi trước em có iu 1 người và người đó cũg thick em, chúng em iu nhau đc 5 tháng thì chia tay. Năm nay em học lớp 12 không biết chúng em có duyên hay hok mà lại đc phân ngồi cạnh nhau, em lại nảy sinh tình cảm với ng` đó, thick đến chết mê chết mệt, cứ tưởng tượng hok có ng` ý thì em hok sống nổi nữa . Nên em quyết định tối nào cũng nhắn tin hỏi han, quan tâm ng` đó và cũng viết thư bày tỏ ý kiến quay lại nhưng ng` đó lại nói hok muốn quay lại vì sợ chia tay 1 lần nữa, ng` ý coi tình yêu lúc trước giữa em và người đó là một sai lầm. Giờ em hok bjt phải làm sao nữa tâm trí em loạn xạ cả lên.......Các pác giúp em với, em phải làm sao để người đó quay lại với em
    Bạn cứ hỏi người đó, nếu chỉ vì lo sợ sai lầm mà k cho bản thân và cả bạn 1 cơ hội nữa thì có công bằng k?
    Cũng có nhiều người, khi chia tay rồi, mới biết quan trọng và quý nhau hơn cơ mà. Nếu cậu ta cũng còn yêu bạn thì cũng dễ thôi. Còn như đã hết tình cảm rồi, thì cứ thuận theo tự nhiên đi. ^^"

tocduoiga
    Khách

Dạo này tôi cũng có nhiều chuyện bận, nên đã bỏ bê cái văn phòng tư vấn này. Thật xin lỗi tất cả mọi người. Tuy nhiên, may mắn làm sao, tôi đã có bạn aveterit và bạn gió cô đơn trực tuyến thường xuyên, giúp giải quyết các vấn đề nan giải cho tất cả mọi người. Gởi lời cảm ơn đến hai bạn nhiều lắm.

Trong thời gian tới, thật tiếc là tôi vẫn sẽ tiếp tục offline để viết luận văn. Ôi, lại nhờ hai bạn trợ lý trực văn phòng nữa vậy.

Lần nữa, rất xin lỗi, nhưng cũng vô cùng cảm ơn tất cả đã tin tưởng và ghé thăm Văn Phòng Tư Vấn Tâm Lý này thường xuyên.

Chúc tất cả một ngày vui.

Thân mến

tocduoiga - Nguyệt Thiên

Học sinh trung học gió đơn côi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nhân gian kì diệu
    Blog Đã Viết
    46

Chào mọi người dạo này 1 tuần gió ko ở thành phố nên ko online , để giúp các bạn được , cỡ ít hôm nữa mình về mình sẽ trả lời.

thật sự xin lỗi.
    Đâu phải cứ mỉm cười mới là hạnh phúc
    Đôi khi những giọt nước mắt mới thực sự là yêu thương.
    yahoo : danbalathe1202000
    0903174065 Gió
    bao giờ cho đến ngày xưa ?

†¶-¶ôî ¶«ệ !
    ¶v¶ọî vîệc rồî cµñg qµa .

Bao giờ mới đến ngày xưa ?.

ly_papygirl gooddythin_nd1996's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở nơi có anh :x

Trích Nguyên văn bởi gió đơn côi View Post
    Chào bạn

Theo gió nghĩ có lẽ là do tưổi còn nhỏ , nên lần đầu gặp bất chợt gặp 1 ai đó , bạn cảm thấy thích họ 1 cái gì đó chẳng hạn tính tình , sau dần dần cảm thấy hợp nhau nên làm bạn , làm bạn thì tốt chứ có sao đâu , có bạn nhiều thì càng tốt mà.
    còn bạn nói bạn ko chung thủy ko phải đâu bạn à
    chỉ là thích chứ chưa yêu thế nên bạn đừng lo nghĩ nhiều nha , đó chỉ là ngộ nhận của bạn thôi.

chúc bạn luôn vui vẻ

Thân

Gió đơn côi
    ==> Tớ 14 tuổi rồi bạn ạ
    Ừ, cũng có thể là tớ chung thuỷ nhưng tớ chưa nhận ra thôi, cảm ơn nhiều nhé, tớ mệt mỏi với tình yêu lắm rồi, chả dám yêu ai nữa luôn
    Mình tạm chia tay nhau nhé anh để ta biết được có yêu nhau không
    Mình hãy cho nhau 2 lối đi để xem quãng đường của ai xa hơn
    Thời gian sẽ nói lên tất cả nếu ta còn yêu sẽ quay trở về
    Thì lúc đó 2 ta sẽ cùng mở rộng trái tim và cùng cho nhau
    Yêu lại từ đầu
    =))

Bé còn quấn tã

chị tóc đuôi gà ở! chị giúp em nhá!
    e cũng ko biy sao nữa! e hay để ý đén 1 ng ! mỗi lần làm zi e cũnG đều nhìn wa bạn đó, bạn đó tl bài em cũnG hay chú ý. e và bạn đó đều là hs giỏi của lớp. bạn đó khá hoàn hảo về cả ngoại hình và học tập. còn em là đứa con gái có ngoại hình bt , ko có zi nổi bạt lém,e cũnG ko tự tin lém. thỉnh thoảng e và bạn đó cũnG có nt nc vs nhau, môi~``` lần bạn đó nc vs e , e thấy zui zui! mấy đứa bạn e lại ko thick bạn đó ! kêu bạn đó lạnh lùng wa ! còn e lại ko nghĩ thế ! e thấy bạn ấy rất tốt rất wan tâm đến ng khác !chị nghĩ e pai? làm thế nào bây h! và sắp đến sn của bạn ấy e mún tăg wa, nhưng ko biy pai? tăg thế nào , tặng trực típ típ thì ko dc oài, e ko tự tin, mấy đứa trong lớp sẽ chọc. còn nhớ ai cũnG khó vì bạn e ko thick bạn đó. và e ko mún gi tên mình vào. vì e nghĩ là ai tăg ko wan tọng chỉ cần bạn đó zui thôi. nếu hỉu dc tc của e bạn ấy sẽ tự biy là ai tăg. pai? làm sao để tăg bạn ấy hả chị. chị giúp e nhá. e còn trẻ con , nhìu ng nhận xét thế chị có nghĩ tc của e là tc con nít ko và có pai? nhìn bnạ đó kute nên e thick hok

Nơi Cư Ngụ
    nhân gian kì diệu
    Blog Đã Viết
    46

Trích Nguyên văn bởi rainbow_1993 View Post
    chị tóc đuôi gà ở! chị giúp em nhá!
    e cũng ko biy sao nữa! e hay để ý đén 1 ng ! mỗi lần làm zi e cũnG đều nhìn wa bạn đó, bạn đó tl bài em cũnG hay chú ý. e và bạn đó đều là hs giỏi của lớp. bạn đó khá hoàn hảo về cả ngoại hình và học tập. còn em là đứa con gái có ngoại hình bt , ko có zi nổi bạt lém,e cũnG ko tự tin lém. thỉnh thoảng e và bạn đó cũnG có nt nc vs nhau, môi~``` lần bạn đó nc vs e , e thấy zui zui! mấy đứa bạn e lại ko thick bạn đó ! kêu bạn đó lạnh lùng wa ! còn e lại ko nghĩ thế ! e thấy bạn ấy rất tốt rất wan tâm đến ng khác !chị nghĩ e pai? làm thế nào bây h! và sắp đến sn của bạn ấy e mún tăg wa, nhưng ko biy pai? tăg thế nào , tặng trực típ típ thì ko dc oài, e ko tự tin, mấy đứa trong lớp sẽ chọc. còn nhớ ai cũnG khó vì bạn e ko thick bạn đó. và e ko mún gi tên mình vào. vì e nghĩ là ai tăg ko wan tọng chỉ cần bạn đó zui thôi. nếu hỉu dc tc của e bạn ấy sẽ tự biy là ai tăg. pai? làm sao để tăg bạn ấy hả chị. chị giúp e nhá. e còn trẻ con , nhìu ng nhận xét thế chị có nghĩ tc của e là tc con nít ko và có pai? nhìn bnạ đó kute nên e thick hok
    chào bạn

trong cuộc sống mỗi chúng ta , ai cũng phải có bạn , bạn thấy vui mỗi khi nói chuyện với người bạn mà bấy lâu nay bạn vẫn luôn để ý đến , nhưng những người bạn khác của bạn lại ko thích bạn ấy , cái đó thì tùy họ mà bạn , vì mấy người bạn của bạn , chỉ mới nhìn bề ngoài của người ta , chưa tiếp xúc giống như bạn nên có thể họ chưa thích người bạn trai ấy cũng đúng thôi.

tình cảm bạn bè muốn gắn chặt và bền vững cũng phải có thời gian , chứ đâu thể thân thiết chỉ trong ngày 1 ngày 2.

còn gần đến sinh nhật của bạn ấy bạn ko biết tặng gì thì , gió cũng góp ý thế này , bạn muốn tặng cho bạn ấy món quà gì thì trước tiên bạn thấy tính tình của bạn ấy thế nào , một con người lãng mạn hay vui vẻ hay trầm tính , rồi chọn 1 món quà gì đó cho thích hợp , khi đã chọn được quà gì rồi thì hãy mang đến tặng tận tay bạn ấy nhé , phải tự tin lên chứ , chẳng lẽ tặng 1 món quà cho người bạn trong ngày sinh nhật cũng sợ bạn bè chọc sao .

cảm xúc thì ko ai có thể quản lí hoàn toàn được đâu bạn à , dù có người cứ nói là sẽ ko yêu thương 1 ai đó , nhưng bất chợt gặp 1 người nào hợp ý , thế là họ sẽ thấy thích và yêu liền , tình yêu đôi khi có nhiều lí do để yêu lắm.
    cứ đâu phải là thích 1 ai đó là trẻ con đâu.

nghe bạn nói ở trên thì chắc người bạn trai ấy cũng cute lắm , nên bạn cũng đôi chút rung động , tất nhiên ai khi gặp 1 người nào đó vừa học giỏi , ngoại hình lại khá tốt , như bạn nói bạn ấy
    khá hoàn hảo , thì tất nhiên người thích bạn đó là rất nhiều , nói chi là bạn.

nhưng chuyện tình yêu hãy cứ để thời gian rồi tính sau bạn à , bây giờ thì hãy lo học cho tốt trước nhé. và sinh nhật hãy mạnh dạn tặng quà tận tay người bạn ấy. hãy can đảm lên.
    và nếu thích người ấy thì cũng hãy 1 lần nói ra cho người ta biết , có thể người ta cũng thích ban nhưng cũng ko nói ra như bạn thì sao.
    đừng sợ thất bại , chỉ sợ mình ko có can đảm thôi , nếu bạn muốn bạn có thể làm được.

chúc bạn vui vẻ.

thân : Gió
    thay đổi nội dung bởi: gió đơn côi, 04-10-2009 lúc 08:36 PM
    0903174065 Gió

†¶-¶ôî ¶«ệ !

►Freedom◄ Kira17's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    vừa xa, vừa gần

có ai cho mình 1 lời khuyên không. đã 2 ng` mình thích trôi qua, chỉ là mình thích thôi nhưng cảm giác đau rất thât. Và ng` thứ 2 là vừa mới đây ( tình online ), đã biết là ko nên đặt tình cảm quá nhiều nhưng vẫn đau, đau vì ng` đó ko nói thật ra từ lúc đầu, đau vì mình quá ngốc, đau vì tin vào tình online, đau vi lúc nào mvnh cũng là ng` đến sau. Nhưng mình cảm giác như là mỗi lần như vậy, mình lại khép lòng lại, chỉ muốn đóng chặt lại, và càng lớn thì mình cảm như không còn mở lòng dễ như hồi đó. Cảm giác lúc nào cũng muốn 1 mình nhưng tận sâu bên trong mình lại muốn 1 ai đó quan tâm. Có chuyện gì buồn cũng cười, mình càng buồn bao nhiêu mình càng cười bấy nhiêu bởi vậy ai cũng nói mình vui tính dễ gần nhưng chưa 1 ai hoặc không có ai có thể hiểu mình. Mình thấy mình có rất nhiều mâu thuẫn, muốn ng` khác hiểu mình nhưng lại ko mở lòng, muốn ng` khác quan tâm nhưng lại ko chấp nhận nó. Nói tóm lại là mình đang cần 1 ai đó để mở lòng mình lại như khi xưa, như khi mà mình chưa bik dc cái tình cảm gọi là thích, thương và yệu
    Hạnh phúc nào đắt giá?
    Đơn giản chỉ một nụ cười
    Hạnh phúc nào đâu xa?
    Đơn giản chỉ một ánh mắt
    Hanh phúc nào đôi ta?
    Đơn giản chỉ một vòng tay

Nơi Cư Ngụ
    nhân gian kì diệu
    Blog Đã Viết
    46

Trích Nguyên văn bởi Kira17 View Post
    có ai cho mình 1 lời khuyên không. đã 2 ng` mình thích trôi qua, chỉ là mình thích thôi nhưng cảm giác đau rất thât. Và ng` thứ 2 là vừa mới đây ( tình online ), đã biết là ko nên đặt tình cảm quá nhiều nhưng vẫn đau, đau vì ng` đó ko nói thật ra từ lúc đầu, đau vì mình quá ngốc, đau vì tin vào tình online, đau vi lúc nào mvnh cũng là ng` đến sau. Nhưng mình cảm giác như là mỗi lần như vậy, mình lại khép lòng lại, chỉ muốn đóng chặt lại, và càng lớn thì mình cảm như không còn mở lòng dễ như hồi đó. Cảm giác lúc nào cũng muốn 1 mình nhưng tận sâu bên trong mình lại muốn 1 ai đó quan tâm. Có chuyện gì buồn cũng cười, mình càng buồn bao nhiêu mình càng cười bấy nhiêu bởi vậy ai cũng nói mình vui tính dễ gần nhưng chưa 1 ai hoặc không có ai có thể hiểu mình. Mình thấy mình có rất nhiều mâu thuẫn, muốn ng` khác hiểu mình nhưng lại ko mở lòng, muốn ng` khác quan tâm nhưng lại ko chấp nhận nó. Nói tóm lại là mình đang cần 1 ai đó để mở lòng mình lại như khi xưa, như khi mà mình chưa bik dc cái tình cảm gọi là thích, thương và yệu
    chào bạn :

tớ rất hiểu cái nỗi buồn ấy của cậu , luôn sống hết mình nhưng đôi khi muốn 1 ai đó chia sẽ thì lại ko có , đó cũng ko phải là ko có ai chia sẽ với cậu , do cậu ko chịu chia sẽ đấy chứ.
    nỗi buồn dù có quay quắt đến bao nhiêu thì 1 ngày nào đó cũng sẽ hết thôi cậu à , hãy vui lên để sống thật tốt trong tương lai chứ.
    còn chuyện tình yêu thì cậu cũng đừng vội vàng nhé , thích 1 người chứ chưa yêu mà , thích và yêu là hai vấn đề khác nhau hoàn toàn cậu à , tình cảm online đôi khi cũng ko nên tin tưởng thật sự đâu , mà nói vậy cũng ko đúng cuộc sống mà đâu ai có thể biết được , 1 người bạn thân lần đầu tiên cũng là 1 người xa lạ đấy thôi và tình cờ lại gặp trên online.

hãy vui lên cậu nhé , và hãy mở rộng lòng mình ra để rồi cậu sẽ nhận được rất nhiều sự yêu thương.
    còn tình yêu nhiều người cho dù sưốt cuộc đời có cố gắng đi tìm cũng ko có đâu , nhiều lúc cũng do duyên số nữa cậu à , người đời vẫn nói thế này mà , yêu 1 trăm chọn mười nhưng chỉ lấy được 1.
    cậu thì mới chỉ thích 2 người thì việc gì phải buồn cơ chứ , đúng ko nè. hãy cười khi cậu thấy vui , và hãy khóc khi thấy buồn , hãy mang niềm vui chia sẽ và nỗi buồn cũng đừng nên giữ lại cho riêng mình.
    ko sợ mình ko làm được , chỉ sợ con người chúng ta ko có can đảm thôi. nếu cậu muốn cậu có thể làm được.
    Gió chỉ biết khuyên thế thôi.

chúc cậu luôn vui vẻ nhé.

thân

gió đơn côi
    0903174065 Gió

†¶-¶ôî ¶«ệ !

Trang 27/29 đầuđầu ... 17212223242526272829 cuốicuối