Trang 26/29 đầuđầu ... 1620212223242526272829 cuốicuối
kết quả từ 201 tới 208 trên 228

Ðề tài: Văn Phòng Tư Vấn Tâm Lý

Bé còn quấn tã viplocpro's Avatar

Trích Nguyên văn bởi gió đơn côi View Post
    Chào bạn

Có lẽ vì bây giờ bạn đã yêu ấy của bạn nhiều rồi đúng ko , nên bạn sợ sẽ mất ấy của bạn.
    chuyện tình cảm của bạn và ấy vẫn tốt chứ , nếu bạn thấy vẫn tốt và bình thường thì bạn ko việc gì phải lo cả , hãy tự tin lên nào , tình yêu đều phải nưôi dưỡng bạn ạ , bạn phải cố gắng mang lại hạnh phúc cho ấy của bạn , để ấy của bạn sẽ ko bao giờ còn nhớ tới cái mối tình trước và sẽ xoá bỏ nó đi hoàn toàn.
    Còn chuyện người kia hay gọi điện chọc phá ấy của bạn , bạn hãy khuyên ấy của bạn , nếu ko còn tình cảm với người kia nữa thì hãy gặp mặt trực tiếp 1 lần nữa và hãy nói rõ cho người kia biết , vì bây giờ ấy cũng đã yêu bạn rồi.
    vì ấy của bạn ko chịu nói rõ sự việc bây giờ của ấy với bạn cho người kia biết , chỉ nói vu vơ ko rõ ràng :"chia tay rồi níu kéo làm gì". nên người kia đã hiểu lầm ý nghĩ của ấy thì sao , mỗi người suy nghĩ khác nhau mà đúng ko nè. Bạn khuyên ấy nên làm như vậy nhé nếu ko còn yêu người kia nữa thì phải nói dứt điểm , đừng nên cho người ta hi vọng nếu đã ko còn yêu.
    Nếu ấy của bạn giải quyết xong chuyện với người kia , thì chắc chắn sẽ ko bị mẹ la nữa đâu , nếu như ấy của bạn ko muốn bị mẹ la nữa thì hãy 1 lần làm thử xem lời khuyên của gió nhé.

chúc bạn và ấy của bạn luôn vui vẻ.

Thân
    Gió đơn côi
    Cảm ơn "gió" rất nhiều!:biggrins:

Bé đi nhà trẻ emnho911's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nơi nào có MBk

Cho mình hỏi thêm 1 chuyện nữa được ko??
    Nếu 1 người con trai đang đứng giửa 2 người con gái , 1 bên là bạn gái mình , 1 bên là người đó thick mình. người con trai ấy đang ở xa bạn gái mình , nhưng vẫn liên lạc hằng ngày , Còn người con gái mà nói tiếng thick người con trai ấy đang ở gần nhau. Và người con trai ấy luôn luôn được sự giúp đỡ của người con gái thick người con trai khi mà người con trai ấy cần . Nhưng khi người con trai đi chung với người con gái thick mình , luôn luôn nhắc đến kỷ niệm hồi xưa. Vậy người con trai đó , có thật sự thick ai? và iu ai??.... Và người con gái mà người con trai ấy biết là thick mình. luôn luôn tự hỏi bản thân , có phải người con trai ấy đang lợi dụng tình cảm của mình ko nữa....

Anyway thanks aveterit đã trả lời câu hỏi trước kia của mình nha !! Thanks........
    Khi Nắng Á Đông bừng lên , mùa Noel Buồn lại đến , nhớ Một Thời Dấu Yêu , những Giọt Nước Mắt Chảy Ngược khi người rời xa , Hãy Nói Dù chỉ Một Lời rằng là Em Đã quên
    . ------------* * * * * * * * * *------------
    Emnho911 Love aPhong 4ever

Bé còn quấn tã

Default tâm…sự

Chị ui em iu mộtngười ờ trên mạng the0 chi thì tinh yeu trên mang kó bền vưng k0. tụ em wen nhau củng hơn 1,5năm rời và củng đả rất hiêu nhau nhưng em cảm thấy rất bất an

Tiểu học - Đại học chữ to aveterit's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Từ Liêm-Hà Nội

Smile

Trích Nguyên văn bởi emnho911 View Post
    Cho mình hỏi thêm 1 chuyện nữa được ko??
    Nếu 1 người con trai đang đứng giửa 2 người con gái , 1 bên là bạn gái mình , 1 bên là người đó thick mình. người con trai ấy đang ở xa bạn gái mình , nhưng vẫn liên lạc hằng ngày , Còn người con gái mà nói tiếng thick người con trai ấy đang ở gần nhau. Và người con trai ấy luôn luôn được sự giúp đỡ của người con gái thick người con trai khi mà người con trai ấy cần . Nhưng khi người con trai đi chung với người con gái thick mình , luôn luôn nhắc đến kỷ niệm hồi xưa. Vậy người con trai đó , có thật sự thick ai? và iu ai??.... Và người con gái mà người con trai ấy biết là thick mình. luôn luôn tự hỏi bản thân , có phải người con trai ấy đang lợi dụng tình cảm của mình ko nữa....

Anyway thanks aveterit đã trả lời câu hỏi trước kia của mình nha !! Thanks........
    Lợi thế luôn luôn nghiêng về phía người phụ nữ ở gần.Chỉ cần cô ta không quá thua kém người ở xa.
    Con trai là vậy luôn luôn động lòng trước những cô gái ở bên họ.
    Sự liên lạc hàng ngày chỉ mang tính chất quan hệ nếu nhiều quá sẽ mang tính nhàm chán.
    Nói chuyện về chuyện hồi xưa theo mình đó là sự mở lòng sự thân thiện mà người ấy dành cho bạn.

**Chú ý:
    Tất cả các mối quan hệ luôn luôn có sự lợi dụng lẫn nhau khác nhau là ở mức độ mà mục đích.Con người luôn luôn phải lo cho mình rồi mới lo cho người khác.
    Mình nói ở bên trên là vậy nhưng cuối cùng quyết định là ở người con trai.Sự quyết định là khó khăn đối với mối tình tay 3 và có chỉ diễn ra trong 1 khoảnh khắc tại thời điểm đó trái tim người đó có ai thì người đó được chọn bạn ạ

Mình không đưa ra cho bạn lời khuyên mà chỉ nêu 1 số vấn đề có thể xảy ra để tùy bạn quyết định

!!!Thân!
    Ngọc Minh
    P/S: Chúc bạn đạt được hạnh phúc của mình
    Trích Nguyên văn bởi nh0c_BaBy View Post
    Chị ui em iu mộtngười ờ trên mạng the0 chi thì tinh yeu trên mang kó bền vưng k0. tụ em wen nhau củng hơn 1,5năm rời và củng đả rất hiêu nhau nhưng em cảm thấy rất bất an
    Chị tóc đuôi gà bận rộn nên mình sẽ trả lời thay chị ấy câu hỏi này của bạn
    Tình yêu trên mạng thật đẹp mọi người rất dễ hòa đồng với nhau.
    Nhưng 1 lần nữa ảo vẫn là ảo.Nhưng không phải là tình yêu trên mạng là không có nhưng tỷ lệ thành công ít.Bạn cứ hiểu rằng khi tử ảo bạn muốn thành thật thì có nghĩa là bạn cũng lại phải bắt đầu như những mối quan hệ khác và người cầu nối cho bạn chính là mạng.Tính cách con người bạn gặp qua mạng và khi gặp ở thực tế sẽ có thể khác nhau.
    Bạn chắc cũng nghe dân VN ta chém gió rất giỏi phải không!!
    Theo mình thì nếu con trai thật lòng thì tỷ lệ sẽ cao còn không thì bạn biết đó
    Chúc bạn đạt được điều mình muốn. Goodluck

!Thân!
    Ngọc Minh
    Con gái nói không là có.Nói có thì là có.Mà im lặng có nghĩa là đồng ý!

Theo tình tình chạy,chạy tình tình theo

Cái gì đã không giữ được thì hãy để nó đi

Học sinh trung học gió đơn côi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nhân gian kì diệu
    Blog Đã Viết
    46

Trích Nguyên văn bởi nh0c_BaBy View Post
    Chào bạn

ở trên thì aveterit cũng đã khuyên bạn rồi , nhưng theo gió thì , cũng ko hẳn tình yeu trên mạng là ko thể sảy ra , mạng thì mạng nhưng phải có người thật online chứ đúng ko nè.
    gió thấy bạn nói rằng hai người đã wen nhau thời gian cũng ko phải là ít , bạn nói bạn và người ấy rất hiểu nhau , vậy bạn còn do dự gì nữa , bạn phải gặp người ấy của bạn ngoài đời và tìm hiểu thật kĩ hơn nữa , chứ ko phải chỉ trên mạng là đủ đâu bạn à.

đôi khi người ta chỉ tìm vui mỗi lúc trên mạng , chứ cũng ko hẳn là họ nói thật hoàn toàn đâu. Bạn hãy đặt vấn đề gặp nhau ở ngoài đời với người ấy , xem người ấy của bạn thế nào liệu bạn có tin là sẽ nhận được sự đồng ý ko , và tìm hiểu tính cách người ấy có đúng là người bạn thật sự yêu thương ko nhé.
    thời gian còn dài mà , quyết định là của bạn mình chỉ khuyên vậy thôi.
    chúc bạn sẽ tìm được hạnh phúc của chính mình , và luôn vui vẻ nhá.

Thân chào

Gió đơn côi
    Đâu phải cứ mỉm cười mới là hạnh phúc
    Đôi khi những giọt nước mắt mới thực sự là yêu thương.
    yahoo : danbalathe1202000
    0903174065 Gió
    bao giờ cho đến ngày xưa ?

†¶-¶ôî ¶«ệ !
    ¶v¶ọî vîệc rồî cµñg qµa .

Bao giờ mới đến ngày xưa ?.

Tiểu học - Đại học chữ to aveterit's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Từ Liêm-Hà Nội

Rất cảm ơn sự giúp sức của bạn "gió đơn côi" trong thời gian qua,và sẽ tiếp tục phát huy trong thời gian tới
    Thời gian tới mình có lẽ hơi bận và chị tóc đuôi gà thì quá bận rồi nên hy vọng bạn sẽ giúp sức cho mình và chị tóc đuôi gà trong thời gian tới như bạn đã làm trong thời gian này
    !Thân!
    Ngọc Minh
    Con gái nói không là có.Nói có thì là có.Mà im lặng có nghĩa là đồng ý!

Theo tình tình chạy,chạy tình tình theo

Cái gì đã không giữ được thì hãy để nó đi

Bé còn quấn tã

Talking

chị ơi cho em hỏi nha!!!!
    ưm em có người bạn trai mà người ta cứ nói là lo cho em quan tâm em mà cứ tỏ vẻ thờ ơ khi em nói chiện với người # mà đặc biệt đó lại là người thích em !!!!lúc nào cũng như đẩy em về fía người đó????thiệt em ko hỉu người đó nghĩ jì nữa :hum:

Bé còn quấn tã no_body's Avatar

mấy pác ơi cho em ? chuyện này:
    Hồi trước em có iu 1 người và người đó cũg thick em, chúng em iu nhau đc 5 tháng thì chia tay. Năm nay em học lớp 12 không biết chúng em có duyên hay hok mà lại đc phân ngồi cạnh nhau, em lại nảy sinh tình cảm với ng` đó, thick đến chết mê chết mệt, cứ tưởng tượng hok có ng` ý thì em hok sống nổi nữa . Nên em quyết định tối nào cũng nhắn tin hỏi han, quan tâm ng` đó và cũng viết thư bày tỏ ý kiến quay lại nhưng ng` đó lại nói hok muốn quay lại vì sợ chia tay 1 lần nữa, ng` ý coi tình yêu lúc trước giữa em và người đó là một sai lầm. Giờ em hok bjt phải làm sao nữa tâm trí em loạn xạ cả lên.......Các pác giúp em với, em phải làm sao để người đó quay lại với em
    1 lần nữa nước mắt vẫn nhói tim đau hoài , khi anh đã khuất xa đi bên ai , lòng em muốn níu kéo lê từng bước dài , mong 1 ngày mai anh sẽ hiểu chỉ mỗi em yêu anh , mong đôi ta 1 giấc mơ êm đềm , sẽ chẳng mong cầu thêm dấu đó chỉ là 1 giấc mơ khi em thuộc về a....a....n...h

Trang 26/29 đầuđầu ... 1620212223242526272829 cuốicuối