Trang 1/70 1234567113151 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 555

Ðề tài: Hành trình

Giải Nhất Cảm Nhận Bài Hát HHT'09
    Xỏ Có Đẳng Cấp
    Bè Xỏ Lá's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Xỏ Lá Company

Talking Hành trình

Sở dĩ cái NK này ra đời bởi một số lí do và một số....chẳng có lí do gì cả.
    Đơn giản vì muốn Bè có cái gì đó để viết , và hơn hết, có thể cùng nói 1 số chuyện mà không biết nói cùng ai :)

Đêm qua - Ở nơi người này , mưa rất to.

Ngồi trên quán cafe cao cao , tầng thứ mấy ấy thì không nhớ , một mình bên ly cafe và ngắm mưa rơi...... Thật ra là cũng không tập trung ngắm mưa cho lắm , chủ yếu là đang tập trung suy nghĩ một số chuyện , khiến dạo này đầu óc không được bình thường ( vì không bình thường nên mới viết cái NK này )

Ở một nơi khác - một người khác. Đang lãng đãng 1 mình ( không biết có vật vờ không ) ngắm biển. Người đó nhắn tin cho người này Cả 2 đều đang 1 mình - với những suy nghĩ của mình ( ai hiểu gì không )

Ở 2 nơi như thế có 2 con người - cứ đi tìm sự bình yên , và đang suy nghĩ những vấn đề trong cuộc sống của họ

Và chắc chắn , người thứ 3 trong lúc đó đang online vào đây và tán anh nào ,có trời mới biết là anh nào :cuane:

Hôm nay , có một số suy nghĩ lung tung , chưa được sắp xếp nên hơi lộn xộn. Người thứ 2 và người thứ 3 đọc và nghĩ xem nhé :)

Dạo này tớ không mở miệng nói với bất kì ai xung quanh gì cả. Trừ những việc quan trọng , hoặc giao việc gì cho ai đó. Ngoài ra tớ không thích xã giao cũng như tâm sự gì. Một ngày mở miệng được mấy câu , chủ yếu là khi đi chợ mua đồ , vậy thôi. Tớ chả biết mình bị sao? Như thế này được gần 10 ngày rồi đó. Và tớ chả có ý định sẽ mở miệng lúc này. Thật ra vào ngày 1/9 tớ gặp một việc rất sốc , và hình như tớ chưa hoàn toàn phục hồi. Một chuyện trong gia đình và cuộc sống , chả ảnh hưởng tí nào đến tc đâu , đừng nghĩ lệch . Tớ từng rơi vào tình trạng khủng hoảng cực kì , và trầm cảm nghiêm trọng ( nếu đúng như người ta gọi trầm cảm , chớ tớ thấy mình chả trầm cảm đâu , tại nhiều người nói mình dzị quá nên...mình cũng cho thành dzị ) Ngoài trừ việc online tớ còn nói , và nhắn tin qua điện thoại , chứ mở miệng trực tiếp hoặc bắt điện thoại thì chả muốn tí nào

Đêm qua , ngồi uống cafe , thật ra tớ cũng chả biết mình suy nghĩ cái gì trong đầu nữa. cũng có thể là không nghĩ gì cả. Hoặc là nghĩ cái gì mà chính tớ cũng không giải thích được.
    Người ở biển nhắn là " Cố tìm thấy bình yên "

Thế bình yên là thế nào nhỉ?

( Câu hỏi thứ nhất )

Trong Bè có ai đó rất thích mưa. Tớ đã từng thích...và giờ rất ghét. Tớ chẳng còn tìm được cái gì trong những cơn mưa ngoài sự ướt át mà nó mang đến. Nhưng tớ lại là người chăm chỉ ngắm những cơn mưa nhất. Vì sao nhỉ...???

Sau câu hỏi thứ nhất , thì tớ lại muốn hỏi câu hỏi thứ 2. Cơ mà câu hỏi thứ 2 sẽ được đặt ra sau khi tớ có 1 số ý kiến về 1 số thứ

Ngày xưa , lâu lắm rồi , tớ có đọc tiểu thuyết của QD , tớ nhớ có 1 khái niệm " Hạnh phúc bình thường " Hạnh phúc thì sao lại bình thường? Đã hạnh phúc nghĩa là rất tuyệt vời , là hạnh phúc thật sự. Một chữ hạnh phúc , đi kèm với một chữ bình thường , hạnh phúc bình thường - có chăng là không hạnh phúc? Hạnh phúc là hạnh phúc !
    Có lẻ đúng hơn , thật ra là người bình thường là người hạnh phúc Tớ thấy vậy. Bởi vì trong sự bình thường cũng có bình yên Hạnh phúc của Bè là gì nhỉ ? Có khi nào ta đi qua rồi đánh mất hạnh phúc không nhỉ? Có bao giờ bỏ lại quá nhiều thứ , rồi cứ tìm kiếm chính những thứ mình bỏ lại....

Thật ra thì tớ hiểu rằng , sở dĩ dạo này tớ " ko bình thường " là do tớ chẳng muốn mở lòng mình với ai. Vì sợ , nhưng sợ cái gì thì cũng không thể biết hay nói chính xác là ko muốn thừa nhận.

Thật ra khi ta hoàn toàn 1 mình , cái cảm giác đó không hẳn là cô độc , đôi khi nó lại mang sự yên tĩnh và bình yên. Có lẻ sau đêm hôm qua , tớ thấy mình nghĩ được vài điều - mà có khi chẳng là gì cả.....

Thế 1 hạnh phúc là gì nhỉ

Cả Bè cho những câu trả lời cho một số câu hỏi đi . Và những ai lạc vào thì cũng có thể để lại dấu ấn . Dù biết hình như bè "được" ghét nhiều hơn là " bị " thích . Nhưng ko sao , hoan nghênh tất cả

Xỏ Có Đẳng Cấp
    Bè Xỏ Lá's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Xỏ Lá Company

Công nhận là lâu nay dường như lãng quên mất cái gọi là Xỏ .Lâu rồi chưa có xỏ ai và lâu rồi cũng không ai dám xỏ Tinh Vi tớ .

Dạo này tớ hay ra biển lắm - cơ mà giờ đây biển không như ngày xưa nữa:meo:.Biển đục ngầu giận dữ.

Hôm nọ Tinh Vi vô tình đáng rơi mất biển qua cửa sổ, một cơn gió ngang qua...thế là mất
    Hôm nọ lại vô tình tìm thấy biển....vì sao? Vì ai đó biết rằng tớ cần biển:)- Bằng những bước chân, bạn ấy đưa biển trả cho tớ. Hai đứa cười vang .

Vô tình - tớ hay lượm nhặt những cái vô tình rồi vơ vào cho tớ....

Hôm bữa tớ thu âm, tớ tặng cho bé Vịt bài hát "Bình Yên" và tớ cũng del mất bài đó trong playlist của tớ...tớ chẳng muốn :"Bình yên một thoáng cho tim mềm..."....

Một ngày nào đó - tớ edit lại tên Nhật Ký nhé - Nó không hợp với tính cách của Bè tí nào :)...được không ha:)...

Trung Thu 2008
    Tinh Vi :)

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Lightbulb

Hôm nay - ngày 14 - còn gọi là Trung thu ...lúc sáng nghe câu:" Trung thu là tết thiếu nhi, mà sao người lớn lại lại đi chơi nhiều, chơi nhiều thì lại làm liều, làm liều thì lại có nhiều thiếu nhi..."...Mắc cười với câu nói này quá..và thấy rất đúng mới chết .

Hôm qua ngủ một mình - sợ - định là để bóng suốt đêm ...nhưng nghĩ lại thì Nó đã lớn rồi, với lại đây đâu phải là đêm đầu tiên ngủ một mình. Ngủ nhưng mà sứ sợ sợ ...giả sử có ma thì sao ha...Nghĩ thì nghĩ thế nhưng tại Nó dễ ngủ nên làm một mạch từ sáng đến tối ...à không, từ tối đến sáng...

Lại nhác tập thể dục rồi, có lẽ giờ sụt kí ...là cái chắc.

Lúc chiều tám với Hải Nam - con của cậu Lý ở VT. Hai chị em tám dễ sợ thật.

Tự dưng buồn buồn, nhấp vào phonebook - và gọi ...Đang tám ngon ơ thì máy bị ngắt...nhìn lại thì máy còn 0 đồng...chưa biết làm thế nào thì Nam gọi lại ...lại tám tiếp ....tám một tí Nó ý tứ bảo có việc vì biết N mới đi làm, tiền chưa nhiều, tám nữa thì tháng này N mo mất...

Chà, công nhận N có chất giọng dễ thương thật. Vài bữa có điều kiện nhất định phải ghé qua nhà N chơi - N gần biển ...Nó thích biển.

Tối tự dưng buồn, muốn dạo đâu đó ...

Ngày mai sẽ bắt đầu lao vào tìm tài liệu và làm đề tài. Thứ năm này lại kiểm tra giữa học phần môn QLNN ...nhác học quá...

Điện thoại còn 0 đồng cơ mà không có ý định nộp card . Chờ hôm nào đẹp trời ...

Người ta bảo sao Trung thu mà không đi chơi, người yêu đâu. Người yêu đâu có ở đây. Đâu có thể như người khác được...

Giờ lạla tỏ thái độ bất cần và lạnh lùng- Muốn tĩnh lặng - Muốn một mình và học, chỉ có học mà thôi...

Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Thế nào ha - hôm qua lướt qua, hôm qua lướt qua...lướt qua...giờ lướt lại, không biết nên viết gì cho đúng với tâm trạng nữa:). Cho tớ mượn nhà Bè, một nơi mà tớ có thể nói, có thể viết mà chẳng thể del khi ngẫu hứng và hỗn loạn:).

Tớ đang viết Blog, cơ mà chẳng hiểu sao tớ lại nhớ ngôi nhà này và tớ lại...muốn quay trở lại .
    Với tớ không có cái nào là shock cả, với tớ mọi thứ đều bình thường, bình thường như cái câu hỏi thứ hai mà Cuối đưa ra. Gìơ với tớ - tất cả, không ngoại trừ điều gì cũng đều mang nghĩa là "bình thường", thật đó:).

Nhiều người thích mưa và cũng nhiều người viết về mưa, nhưng thực sự biết có một người viết về mưa cực hay, đó là anh Hoàng Linh - tác giả bài : "Khóc thêm lần nữa". Bài hát đó vừa có biển, vừa có mưa, vừa có những thứ mà ai đó đang nghĩ:)....Có lẽ bài hát đó tớ nghe không biết chán.

Với tớ- chỉ với tớ, tớ không biết nên bắt đầu từ đâu, tớ không muốn mọi thứ căng thẳng và tớ nhận ra tớ đang mắc phải nhiều sai lầm, tớ có thể sửa chữa, tớ có thể làm khác nhưng tớ đã không thể ...Có lẽ đây là do tính cách ngang của tớ, biết là ko được nhưng vẫn cứ lao vào.

Time tới tớ chẳng rảnh nhưng lại phải online nhiều, online để tìm và tổng hợp tài liệu, online để ghi lại những cảm xúc thoáng qua mà tớ vô tình bắt gặp. Tớ đang có một kế hoạch cho một KB lớn...nhưng có lẽ giờ tớ không có tâm trạng để bắt đầu.Tớ không muốn lao vào vết xe đổ mà tớ đã từng tạo ra.....

Bé vào mẫu giáo bé...cọt's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    #cốc hội#

bình yên ư, hạnh phúc ư: đừng tìm đâu xa, hãy xuống nhà xem,nó ko xa hơn cái sân trước nhà đâu. đơn giản bạn có một gia đình biết yêu thương bạn
    nếu một ngày bạn tình cờ thấy tớ ở đâu đó, trên con đường nào đó. hãy cười với tớ một cái. tớ thề là sẽ cười lại đấy, thật đấy.:welcome2:

Xỏ Có Đẳng Cấp
    Bè Xỏ Lá's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Xỏ Lá Company

Wink Qua một mùa trăng !

Ở bên Đức chắc không có trong thu nhỉ
    còn lại 2 kẻ - thì một kẻ hững hờ , chỉ có 1 kẻ là tưng từnng đón trung thu ....một cách riêng mình

Thật ra cái quí giá nhất mà trung thu năm nay mang đến - là sự bình yên !
    Một thoáng lặng lẻ cũng là thoáng bình yên .
    Và vô tình nhặt lại được những cảm xúc để đánh rơi - Dù chỉ 1 ít thôi - nhưng cũng đủ làm mình thấy có niềm tin :tim:

Lâu lắm rồi , nhờ những tình cảm ấm áp đêm trung thu , tớ mới viết lại nhật kí ( bằng giấy bút á ) Không biết từ bao giờ bỏ không viết NK nữa ., chỉ nhớ từ khi tớ đốt cuốn NK của chính mình đi . Sau đó là những ngày trắng xóa cảm xúc . Bất cứ chuyện gì cũng không thể khiến tớ có hứng thú hay cảm giác . cuối cùng cũng tìm về được . May mắn của một mùa trăng .

tớ sắp tới cũng bận như tinh vi , tớ kì này muốn quyết tâm làm một cái gì đó , muốn cố gắng vượt lên chính khả năng của mình xem thế nào . Tất cả phía trước khá khó khăn , nhưng tớ vốn là như vậy , chẳng thích con đừong đã trãi thảm nhỉ

bình yên - hạnh phúc - ta cứ đi tìm nó . Nhưng không thấy . vô tình , nó lại gõ cửa vào trái tim ta :tim:
    chờ nhé !

Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Tớ đang nghe Vol 18: "Đi Trong Mùa Nhớ" của tớ, cảm xúc tưởng chừng như đã mất giờ lại về:). Sao mà yêu Baby Vương quá đi mất. Sự im lặng của Vương- làm chị phải suy nghĩ nhiều, tại lúc đó chị đang bị ức chế, chị biết mình đánh mất nhiều thứ trong cuộc sống. Vương im lặng làm chị...ngỡ rằng chị sắp mất đi một đứa em.

Chưa khi nào sợ mất đi yêu thương như lúc này:)...

Cách đây một tháng tớ có viết nhật ký bằng giấy nhưng giờ tớ không viết nữa, có lẽ sợ lại phải đốt nó đi khi tiếp tục. Tớ sợ đến lúc nào đó tớ lại thả trôi nó như đã từng làm với các nhật ký trước đây của tớ quá à , tớ hay tưng tửng lắm.

Xỏ ơi ! Bao lâu chưa đón Trung thu rồi Xỏ :)...Trung thu vừa rồi...công nhận hững hờ thiệt :), hững hờ theo cách riêng.

Hôm nay tớ giật mình khi ghi ngày tháng bên cạnh tiêu đề bài học ( thói quen)

Tớ đang cười, cười khi nhớ lại là mới đó có người bảo theo cảm xúc chứ ko cướp bản quyền...

Đang tìm tài liệu, nhóm 7 người, giờ tớ quyết định làm hai, tớ và một cậu bạn , năm người còn lại cho họ tự quyết và tự đi tìm câu trả lời cho bài thảo luận...Tớ đang chờ xem, họ làm được những gì, như tớ, hơn tớ, hay là không thể bằng tớ. Một cuộc chiến thầm lặng - còn với tớ - bình thường thôi

muathutim
    Khách

Lần đầu tiên viết bài của bè bằng nick này đó. Vì chỉ muốn xuất hiện với chính mình thôi mà Một chút tâm sự trong một ngày " bình thường ".

Vốn định không onl cơ , cuối cùng muốn onl viết chút gì đó. Đơn giản là muốn thế thôi. quá nhiều điều trong lòng làm mình không lớn nỗi.

Hành trình tìm về xúc cảm....? tìm thế nào nhỉ.... cứ như là lần mò trong đêm tối....

Cũng chẳng muốn đi đến đâu cả , cứ mãi tìm bình yên và hạnh phúc... thôi thì ta cứ " bình thường " vậy...!

Ban nãy , tắt điện , ở trong phòng 1 mình , thắp nến lên ! Không sáng lắm , ngồi dưới nền nhà , lạnh cóng. Cơ mà vẫn thế , bở mình vốn lạnh rồi , khi mà người ta ko biết xúc động gì nữa thì lạnh mấy vẫn thế. Với lại mình chịu lạnh tốt mà !

Nghĩ ! Ngồi trong đêm tối nghĩ rất nhiều chuyện. Người ta bảo ai thích bóng tối là người cô đơn thì phải. cũng chẳng cô đơn gì mấy , chỉ là ghét phải đụng đến ai lúc này. Muốn nghỉ ngơi và muốn suy nghĩ. Nhưng lại không dám chạm đến tận cùng nỗi đau. !!!

Mình muốn chuyển ở 1 mình - có lẻ sau tết sẽ có phòng ! Quyết định đôi khi là đúng hay sai thì thời gian mới kiểm nghiệm được. giờ thì đừng nghĩ nữa....

học - cố gắng , có lẻ đây là điều duy nhất lúc này mình ko hững hờ ! Không muốn bỏ lỡ cơ hội. Trường mình chả được đánh giá cao - cái bằng chả giá trị - phải nhìn đúng sự thật mà nói thế. dù mình biết rằng học ở đây rất vất vả , điểm số lại bị "dìm" nhưng chẳng ai biết. Thôi kệ ! Học xong đi bán báo dạo Cứ cố gắng tốt nhất thôi. Ai bảo mình chọn ! ĐÃ chọn thì đi vậy

Chẳng muốn nói với ai nỗi ám ảnh làm mình thế này , chỉ muốn ôm 1 ai đó !

Cảm xúc mất đi chỉ là tạm thời ! tin là thế nhé :tim:

Trang 1/70 1234567113151 ... cuốicuối