Trang 1/15 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 117

Ðề tài: Chạy và Trốn

One Piece Ngu ngơ's Avatar

Default Chạy và Trốn

tính tạo thêm cái clone nữa, mà thôi nhiều clone quá rồi giờ chẳng nhớ nổi hết nhưng mà thích cái này và /chạy và trốn/ cũng là của cái này rồi ^^

ừm... dù có nói thế nào đi nữa, bản chất của mình vẫn là hay chạy trốn, nhỉ *cười*. đi một vòng rộng ơi là rộng, rồi cũng quay về đây để chạy trốn.

trong chuyến đi của một năm qua, mình tìm được một người luôn đi theo mình để kéo mình về thực tại. mình không còn chạy trốn nhiều nữa. nhưng người này lại rất hay lạc vào một thế giới của chính người đó mà mình không cách nào kéo ngược lại được. có lẽ vì thế giới này được bủa vây bằng rất nhiều phản ảnh từ thế giới thực. mình không muốn đem người khác ra bàn nhiều, thực lòng mình cũng muốn thay đổi con người này theo hướng mà mình /nghĩ/ là tốt hơn. nhưng ừ, phải rồi, làm thế nào mà mình biết được chứ. mình không thể thay đổi được ai cả, cũng không có quyền đó.

đây là một người rất quan trọng. đôi khi mình quên mất việc đó. khi điều gì đó thân thuộc đến mức hiển nhiên rồi, mình lại quên mất việc đó.

chị hỏi mình có đang hạnh phúc không, và thực lòng mình không hiểu thế nào là hạnh phúc cả.

đối với mình, có một cái gối ôm có gắn túi nhiệt bên trong là vô cùng hạnh phúc. nhưng thỉnh thoảng hạnh phúc của mình lại là đi ngắm nhìn thế giới, một mình. mình quen nhiều với việc một mình, cảm thấy tự do và thoáng hơn. mình có thể một mình kể cả khi đang ở cạnh người khác. nhưng thói quen là một thứ đáng sợ. mình sợ với việc quen với chiếc gối ôm có gắn túi nhiệt và rồi một ngày không còn nó nữa.

một năm qua đi lòng vòng, ừm gì nhỉ, người ta gọi là thay đổi môi trường. mình dở tệ trong những chuyện như thế. hết một năm rồi vẫn chẳng quen gì cả. mình cũng muốn mở lòng ra và cống hiến thế nào đó, nhưng nghĩ lại mình không hợp với những con người ở đây, và thế là mình lại thu về thế giới của mình nhiều hơn nữa. nhưng ở môi trường này, mình chẳng có chỗ nào để trốn cả. thế là mình trở thành đứa ngu ngốc nhất trong trò chơi trốn tìm, tin rằng mình không thấy ai nữa cũng có nghĩa là mình đã biến mất, không ai thấy mình. mình đã nhắm mắt suốt một năm qua, và quên luôn cả bản thân. đến tận lúc đó rồi, mình mới biết mình khi trước thật ra rất ổn. nhưng mình lạc mất chính mình rồi.

và mình thấy vô nghĩa.

mình lạc cả đồng đội và đồng bọn nữa. một ngày kia mọi thứ đóng cửa, và mình lạc hết.

mình không còn coi trai nhiều nữa =)))))) ừ, ban đầu tưởng là vì không có thời gian. về sau khi rảnh, mình bạt thử một bộ nào đó, nhưng vẫn nuốt không trôi. mình nghĩ là vì những bộ mới không hợp với mình, nhưng khi xem tiếp những bộ cũ hãy còn dang dở, mình cũng không còn phấn khích nữa.

cả tumblr mình cũng không còn hay onl nữa, không còn cứ rảnh là lại lôi theme ra cust nữa :)

ừ mình cũng chẳng nhớ từ bao giờ một đứa phải nghe nhạc mới có thể ngủ được, lại không còn nghe nhạc được nữa. cảm thấy môi trường âm thanh bị tổn thương nặng, và mình muốn nghe thấy tiếng của sự yên lặng.

mình cũng không thể viết được nữa :) chẳng có gì đặc biệt cả. chỉ là mình vẫn chờ mãi chờ mãi, nhưng không còn con chữ nào hiện ra trong người mình nữa.

ừ thì... mình đã bảo mình cơ bản đã không còn là mình nữa. mình không còn ai đó tưởng tượng để nói chuyện được nữa. và mình cảm thấy buồn. mình vẫn chưa muốn đứng dậy.

mình muốn ngồi đây ăn vạ một lúc.
    giả như là câm điếc

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Xem xong thì thấy giống như bị khủng hoảng nữa đời, nhưng tuổi còn trẻ quá thì lại không giống, nếu chưa có gia đình thì chiều hướng như vầy sẽ đưa dẫn đến Hội Ê sắc. Tình trạng này chỉ có lập gia đình may ra mới có mục tiêu để tâm hồn định hướng lại

Hy vọng đừng có lạc lối quá lâu .

Trích Nguyên văn bởi Kienfa View Post
    Xem xong thì thấy giống như bị khủng hoảng nữa đời, nhưng tuổi còn trẻ quá thì lại không giống, nếu chưa có gia đình thì chiều hướng như vầy sẽ đưa dẫn đến Hội Ê sắc. Tình trạnh này chỉ có lập gia đình may ra mới có mục tiêu để tâm hồn định hướng lại

Hy vọng đừng có lạc lối quá lâu .
    Dạ không chú, cháu còn nhỏ lắm, chắc là bị sốc vì tiếp xúc nhiều và đột ngột với sự thay đổi hoàn toàn của xung quanh thôi Cháu bây giờ đang không có Ê Sắc chú à, nhưng nghĩ lại thì chắc cháu hợp với việc Ê Sắc hơn

Cảm ơn chú, cháu cũng hy vọng vậy ạ :)
    giả như là câm điếc

có nhiều chuyện mình muốn chạy trốn, nhưng mình chẳng muốn nghĩ thêm về nó để type ra nữa :")

ừm đại loại thì vẫn là chuyện của mấy năm trước :))))))) ừ thì con người mình khó sống, ra đường xã hội không ai ưa, nói chứ cả người thân cũng không chịu được, cần gì đi xa thế :))))))))

nhưng mình đến giờ cũng vẫn vậy, cũng không muốn thay đổi. không phải vì mình cảm thấy bản thân hoàn hảo, chỉ là mình thấy mình vẫn ổn như vậy. không được lượm cũng không sao, không thành công cũng được. mình chỉ muốn cố hết sức để làm cho được những gì mình muốn.

dĩ nhiên mình biết chẳng có điều gì lúc nào cũng thuận theo ý mình cả.

ờ mình biết mình là đứa điên dở điển hình :))))))))))

*ôm*
    *xoa đầu*
    không sao đâu nhé
    không sao đâu ^^
    giả như là câm điếc

Thiên Chân Vô Tà Akai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thiên Ma Chi Mộ

phải bấm nút thích mới xem được làm kiểu chi vậy chỉ đi
    Ta Khinh

Trích Nguyên văn bởi Akai View Post
    Em không biết nữa mà tại nó mất hình tượng lắm đã làm màu để không ai coi rồi anh đừng ráng
    giả như là câm điếc

Ba bảo tháng cô hồn thức khuya nhiều bị quỷ khí ám TAT
    giả như là câm điếc

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Trích Nguyên văn bởi Akai View Post
    Con bé nó để hình nên ngại người lạ xem à Akai, bởi vậy lúc đăng bài mới chọn phần thích mới được xem

Trang 1/15 123456711 ... cuốicuối