Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 9 tới 10 trên 10

Ðề tài: Dấu lặng buồn sau lễ hội pháo hoa

m2mnamtuocbongtoi
    Khách

Bảo vệ đứng hàng hàng lớp lớp và luôn sẵn tay gio cái dùi cui điện, chưa đụng thịt da người đã kêu tách tách vui tai y chang cái dập muỗi bằng điện của Trung Quốc người ta hay bán. Hẳn nhiên là có nhiều người cự nự kiểu nhà tui gần chỗ nớ mà không về được là răng, hoặc tui coi nửa chừng, không muốn coi nữa, muốn về mà cũng không được là răng hoặc lầm bầm, bi chừ tui muốn tè, ị cũng tại chỗ hay răng trời. Hẳn nhiên, ma lanh kèm chịu khó một tí thì cũng chuồn được qua khu khác, nếu chịu khó tới giờ pháo nổ đì đùng hết thảy đều ngước mắt dòm trời, các chú bảo vệ lo là thì chuồn, căng quá thì len theo đường cống hôi hám phía sau nhà dân mà di chuyển qua khu khác...

Năm ngoái đã càm ràm vụ rác trên blog khi viết về pháo hoa đà thành, năm ni tình hình còn tồi tệ hơn. Ngán đến không muốn đưa ống kính lên chụp, nhưng đến khi lên cầu thuận phước mới toanh còn chưa chính thức bóc tem mà chỉ vài tiếng đồng hổ đã trờ thành bãi rác trên cao như ở cầu Thuận Phước thì oải quá. Rác khắp nơi, vương khắp chốn, và bất cứ tấm hình nào chụp toàn cảnh dân tình coi bắn pháo bông hay cây cầu đều có nguy cơ vướng rác trong hình

Ngay cả cây đèn lan can, vì ngồi coi bên cạnh thấy chói mắt không thích nên người lấy giấy báo bịt lại, coi xong để yên luôn đó. Sẵn dịp 2 đêm bắn pháo bông đều có mưa, đêm sau mưa to hơn đêm trước, nên lại nảy sinh ra thêm loại rác mới bên cạnh ti tỉ loại khác khác: Rác từ áo mưa siêu mỏng và ni lông các loại để hết… lót đít (xin lỗi) lại che đầu đủ kiểu...

Sau buổi bắn pháo, chỉ riêng những vỏ chai nước các loại dân ve chai phải nói là tha hồ thu hoạch túi to túi nhỏ. Quả là căn bịnh chung của dân Việt mình mỗi khi từ… mấy nghìn năm ni.

Bông hậu Việt Nam 2008 Thùy Dung và gia đình cũng đi coi, nhưng hình như không coi hết chương trình

Lần đầu tiên thấy xe công an là loại BMW đời mới nhứt, xe xịn, mà lại là xê ri 5, dòng xe cái thằng tui rất thích đây, giá một trăm mí chục ngàn đô à. Có lẽ là xịn nhứt nước đó!

Giữa giờ giải lao chờ coi bắn tiếp, mấy cô bé con ngồi trên nóc xe hơi mà hồn nhiên hát nhạc thiếu nhi nè...

Con nít thì vẫn là con nít, pháo bông có đẹp đến mấy cũng không bằng giấc ngủ tuổi thơ...

Tải trọng xe ni là bi nhiêu hè?

Có nên tách bài này ra hok nhỷ.............
    Bài của mình nghe hay hơn lãng khỉ

Tiểu học - Đại học chữ to tieuthutinhnghich174's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Mây xanh

hờ hờ đi về người đông chen lắng gặp rác vướng cả chân nhưng giờ có biết làm gì đâu.Trên đường đi bộ về mình đá phải nhiều vỏ chai nước lắm mà cũng có cả những chai nước còn nguyên.Lẫn trong đống rác ko chỉ là đồ bỏ ,hôm thứ nhất mình đi xem vừa coi xong ngồi xuống nghỉ thấy ai vứt mấy cái áo mưa mượn tạm kéo trải ra ngồi mới thấy tiền lẫn trong đó luôn ah mới đầu cứ như là rác ấy.
    Cầu Thuận phước mình ko biết sao , nhưng chỗ mình ngồi có muốn đi ra cũng ko đc mất chỗ đã đành nhưng cũng chẳng thể nào chen ra chứ mà vứt cứ cầm trên tay hoài đợi kết thúc thì ko biết lúc mình bị lấn rớt lúc nào ko hay.Nghĩ lại mới nhớ chỗ mình ngồi có 1 thằng nhỏ nó mắc tiểu ,nó bảo mẹ nó thế thì mẹ nó mới lấy ra 1 cái bao nilon rồi nó tè vào đấy rồi cuối cùng cũng biết cô đó sẽ xử lí cái bí đó ra sao...
    Haz... xem pháo thì đẹp giờ đọc bài nhớ lại thiệt là chán... cùng 1 thời điểm khi người ta tắt điện bảo vệ trái đất thì nơi đây lại thải 1 lượng rác khổng lồ.
    <font color=Purple><span style=font-family: Arial Black>Nhớ nhé !
<font color=White>Tôi yêu bạn !Bạn yêu...</font></span></font>

Trang 2/2 đầuđầu 12