Trang 3/11 đầuđầu 123456789 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 85

Ðề tài: Cuộc sống là ...

tieuthukhocnhe
    Khách

đúng vậy , mỗi người 1 hoan` cảnh , 1 môi trường nên cách cảm nhận cuộc sống của từng người theo đó mà chảy theo hướng nào .....làm gì có ai có suy nghĩ như ai nhưng mà vẫn có ai đó có thể hiểu 1 ai đó......, có suy nghĩ tương đồng nhau ở 1 điểm nào đó.......

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Hưng Gia Trang

Xin lỗi có lẽ đó là điều duy nhất tôi có thể nói.Tôi không ác cảm với cuộc sống,không ác cảm với 4eyes... nhưng tui muốn bày tỏ cảm nghĩ của tui.Ai cũng nói tui là con người thực tế,nhưng tui hay mơ mộng lắm chứ><(con gái mà).Ngàn lần xin lỗi mọi người,có lẽ không ai hỉu nổi tui (vậy cứ cho là tui hiếu thắng với 4eyes cũng ok).Tui chỉ muốn bày tỏ suy nghĩ cua tui,không có ý gì khác.Không ngờ mọi chuyện lại đi xa như thế...

Cười lên nào,cuộc sống tượi đẹp mà

Bé vào mẫu giáo
    Nơi Cư Ngụ
    tâm hồn của

hãy cười lên cho dù có khó khăn ,cứ nỗ lực hết sức rồi cuộc sống sẽ thành một màu hồng giờ thì đừng khóc và đừng buồn nữa

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Hưng Gia Trang

hehe,tui có nói là tui "sad"đâu,tui chỉ nói là tui không hợp gu với bà con thui.=____________=
    thay đổi nội dung bởi: CloudyRiver, 13-06-2005 lúc 08:25 PM

Bé còn quấn tã

Cool Sắcmàu cuộc sống

Cuộc sống vốn đa dạng và phức tạp. Con người vốn là một phần tử của cuộc sống. Lừa lọc dối gian thật nhiều, mà nhân ái cũng lắm. Nếu có ai thấu hiểu cuộc sống thì sự cảm nhận về cuộc sống sẽ rất sâu sắc. Trong cái bon chen của cuộc đời thì cuộc sống có một cái gì đó thật dịu dàng, sâu lắng. Ta không thể nói cuộc sống tạo nên tất cả, nhưng ta có thể nói tất cả vì cuộc sống. Tình bạn, tình yêu, vui chơi , công việc... tất cả là từ cuộc sống. Hờn giận, trách móc, ghen ghét ... tạo cho cuộc sống thêm đa dạng và phong phú hơn. Nếu một bức tranh thiếu đi một nét vẽ hay chút màu thì bức tranh ấy ko còn là bức tranh nữa. Cuộc sống phải có cái này cái nọ để bù đắp và học hỏi nhau............
    Các bạn ạ!
    Có những lúc chúng ta quên rằng chúng ta làm nên cuộc sống và chúng ta bị ảnh hưởng của cuộc sống. Cuộc sống có hoàn hảo, tươi đẹp hay ko còn tùy thuộc vào chúng ta. vậy nên chúng ta hãy cố gắng hơn vì cuộc sống và vì chính chúng ta nữa............ :) :) :)

Đang học vỡ lòng

Default Cuộc sống là những va đập

Hãy nghe một viên sỏi kể về nguồn gốc của mình: “Tôi vốn là một tảng đá khổng lồ trên núi cao, trải qua bao năm tháng dài đăng đẳng bị mặt trời nung đốt, người tôi đầy vết nứt. Tôi vỡ ra và lăn xuống núi, mưa bão và nước lũ cuốn tôi vào sông suối.

Do liên tục bị va đập, lăn lộn, tôi bị thương đầy mình. Nhưng rồi chính những dòng nước lại làm lành những vết thương của tôi. Và tôi trở thành một hòn sỏi láng mịn như bây giờ”.

Bạn nghĩ gì khi nghe câu chuyện trên? Cảm thấy lý thú với chuyến đi của hòn sỏi hay xúc động trước ánh mắt lạc quan của nó đối với cuộc đời đầy biến động? Đã bao giờ bạn thấy được rằng chính những chông gai mới tạo nên những hình hài đẹp và ấn tượng, dù là hình hài được tạo bởi chính những vết thương và sự đớn đau?

Có thể là bạn, có thể là tôi, cuộc sống chẳng bao giờ chỉ mang đến nỗi đau, cũng chẳng bao giờ chỉ mang đến niềm hạnh phúc. Vượt qua được gian khổ, vượt qua những cuộc thử thách, vượt qua được những nỗi đau là bạn đã tự làm hoàn thiện chân dung mình.

Cuộc sống là vô vàn những điều biến động. Vì vậy, cho dù trong khó khăn hay trong hạnh phúc, cũng mong bạn luôn nhớ cuộc hành trình của hòn sỏi để sống tự tin hơn, để mang những yêu thương xoa dịu và làm lành những vết thương. Sự va đập của cuộc sống chẳng có gì đáng sợ đâu bạn ạ!

Bé đi nhà trẻ simon's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Lion city

Smile Tâm sự về '' ĐỜI".

Ở trên đời có 2 cái đắng : Thuốc Hoàng Liên đã đắng ,nhưng nghèo nàn bệnh tật còn đắng cay hơn.
    Ở trên đời có 2 cái mỏng : Cái sương ban sớm của mùa xuân đã mỏng ,nhưng tình đời còn mỏng manh hơn.
    Ở trên đời có 2 cái khó : Lên trời đã khó ,nhưng đi nhờ vả ,cậy cục ngươi khác còn khó khăn hơn.
    Ở trên đời có 2 cái hiểm : Sông sâu ,núi trở đã hiểm ,nhưng lòng người còn hiểm ác hơn.
    Ở trên đời có 2 cái lạnh : Cái buốt giá của băng tuyết đã lạnh ,nhưng tình người còn lạnh lùng hơn.
    _Muốn sống và vươn lên trong cuộc đời này liệu có khó không các bạn? có cách gì để nuốt được cái đắng ,dẫm đạp được cái mỏng ,vượt được trời cao,dò được cái hiểm ,chịu được sự buốt giá cô đơn không các bạn?

binhphuong
    Khách

Unhappy cuộc sống tẻ nhạt

cuộc sống với mình là chốn địa nguc vì bên cạnh mình toàn nh~ ng` gạt lừa mình..mình bây giờ chỉ tin mỗi 1 ng` còn lại thì ko muốn tin ai cả..tại sao mình luôn tốt với mọi ng` như thế mà mình nhận được nh~ gì...nh~ lúc mình gặp nạn nào có ai đứng lại để cứu mình hay tất cả chỉ là kẻ hèn nhát chạy đi bỏ lại mình...còn ng` yêu cũ thì cũng nhẫn tâm quay lại trả thù mình dù mình chẳng làm gì..tại sao ng` ta yêu ng` khác rồi lại làm khổ mình mà rõ ràng ng` ta sai cơ mà....nh` lúc thật lòng chỉ muốn chết đi để vứt bỏ cuộc sống chán chường này nhưng dường như trời ko cho chết thì ko được chết thì phải..mình ghét tất cả mọi ng` xung quanh mình chẳng có 1 ai đáng tin cả từ ông bà bố mẹ ho hàng...mà ng` bây giờ cóphai? là bố đẻ của mình đâu chứ...từ lúc còn nhỏ đến giờ mình chịu quá nh` đau thương trái với vỏ ngoài là 1 nàng công chúa chi? biết ăn ngủ học và đi chơi cuộc sống của mình chỉ có thế thôi...bây giờ mình rất it nói lại hay bị ốm vặt nữa có lẽ bệnh mà mình cảm thấy đang phát triển chính là mình trở thành ng` trầm cảm mất rồi mình ko muốn nói chuyện với ai cả...cuộc sống muốn hạnh phúc cũng thật là khó khi bên cạnh mình ko có ai...cám ơn 1 ng` còn lại ấy đã giúp mình hiểu rằng cuộc sống này dường như còn ý nghĩa

Trang 3/11 đầuđầu 123456789 ... cuốicuối