Trang 2/11 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 85

Ðề tài: Cuộc sống là ...

Bé còn quấn tã

Tôi đã học được từ cuộc sống: cho dù bạn bè tôi tốt như thế nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho điều đó ...
    toi sẽ thử tập xem sao nhe Coffeelove.........

Quái _Vật 4eyes's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    internet

Default Hãy lắng nghe hơi thở của cuộc sống . !

Cuộc sống như một dòng sông chảy mãi ko bao giờ ngừng . Cũng như thiên nhiên mùa nối tiếp mùa , hoa đào báo hiệu xuân sang , hoa phượng rực đỏ gọi hè tới , hoa sữa miên man báo thu về , lá khô rơi rụng đầy ấy là mùa động như một sự kết thúc , nhưng ẩn chứa bên trong nó là sức sống đang vươn mình trỗi dậy ....Đã bao giờ bạn áp mặt xuỗng cỏ ? Đã bao giờ bạn áp tai vào một con ốc để lắng nghe tiếng rì rào của sóng biển ? Đã bao giờ bạn nhìn thẳng vào mắt ai đó và cảm thấy trái tim mình bồi hồi trước một tình yêu thương ko lời ? ... Cảm nhận được những điểu đó , bạn sẽ thấy cuộc sống vô cùng tươi đẹp và bạn là người hạnh phúc !
    Nếu nhwu bạn chưa từng thử lắng nghe những âm thanh , hơi thở của cuộc sống thì bạn hãy đứng dậy và làm những gì mình muốn đi ...
    Nếu người con gái mà bạn yêu là một trang web
    bạn muốn làm gì ? admin hay webmaster ?
    Còn tôi ... tôi muốn làm một hacker ....!

Bé còn quấn tã

cuộc sống thì buồn tẻ khi không có tình yêu

Lần sau nhớ type có dấu nhé bạn :)
    thay đổi nội dung bởi: Mưa Thu, 09-06-2005 lúc 03:09 PM

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Hưng Gia Trang

Thumbs up chủ đề là trả lời,thế thôi

Cho tui phán 1 từ thôi nhé:"sến".U đã bao giờ nghe câu:"con người ta thường có một thói xấu là họ không biết mình có cái gì cho đến khi nó mất".Huống hồ u lại đề cập đến hạnh phúc,có không nhiều người biết là mình hạnh phúc,ai cũng vậy thôi.Mà với số ít người bít mình hạnh phúc ấy,thì hạnh phúc họ tìm thấy không giống nhau.Không phải cứ nhìn và nghe thấy những bông hoa,cái lá,...tiếng sóng biển ...là hạnh phúc đâu.Chỉ những người sống dư dả nới vậy,còn những người có hoàn cảnh nói chung thì seo???Nhưng mà u nói cũng đúng 10%...Xin lỗi ,tui hay nói thật bụng ,đừng ghét tui,khổ thân tui lém>_____< =_= 0_o

Quái _Vật 4eyes's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    internet

Đọc bài viết của u tôi ko biết phải nói gì thêm ... chỉ có những con người dư dả ...? Cuộc sống là thế nào ... " sến " ? tất cả những cái đó tôi không muốn nói gì thêm tôi chỉ muốn nói một điều rằng cuộc sống luôn đẹp .. hạnh phúc luôn đến với tất cả mọi người ... Cho dù bạn ở hoan cảnh nào ... địa vị nào bạn cũng đều có quyền lắng nghe hơi thở và nhịp đập của cuộc sống ... đã đoc truyện " cô bé bán diêm " chưa bạn ? hãy viêt bài với mục đích chia sẻ đừng nhằm vào 4eyes ...
    Có một điều bạn hơi nhầm ... bản thân 4eyes không phải là một người dư dả ...đối với 4eyes thì 4eyes nghĩ rằng ít ai có những vấp ngã như 4eyes ... hoàn cảnh thì ...
    mà thôi 4eyes ko thich nói về nó .. về cái quá khứ .. mà 4eyes đang cố gắng vượt qua ...chỉ nói với bạn một điều ... nên đọc kĩ những gì 4eyes viết nó .. nó thật dễ thương và giản dị ...đừng nên ác cảm với nó ...ko hề ghét u mà rất ghét những gì u viết ...
    bi bi
    Nếu người con gái mà bạn yêu là một trang web
    bạn muốn làm gì ? admin hay webmaster ?
    Còn tôi ... tôi muốn làm một hacker ....!

tieuthukhocnhe
    Khách

sao đi đâu khocnhe cũng thấy 4eyes và acanthus đụng độ nhau dzậy ta?
    có lẽ nhịp sống hối hả của cuộc sống đã khiến cho tâm hồn con người` chai sạn , những cái gì gọi là âm thanh cuộc sống, là hơi thở cuộc sống dần bị mọi người cho vào box quá khứ và khóa lại..........người ta sợ bị chê là "sến " , là" màu mè " , vì vậy người ta thường ít sống thực với những gì họ nghĩ , họ muốn làm........đâu phải ai dư giả là họ mới có được những giây phút như 4eyes nói đâu hả acanthus , khocnhe nghĩ có lẽ những ai càng thiếu thốn về tình cảm hay vật chất thì họ thường tinh tế hơn , nhạy cảm hơn , bởi họ cần cho mình 1 điểm tựa.........

Bé vào mẫu giáo
    Nơi Cư Ngụ
    tâm hồn của

cuộc sống có nhiều thứ ta chua biết,nhiều hoàn cảnh khác nhau,môi trường khác nhau
    cũng có nhiều cách cảm nhận.đâu phải ai cũng như ai

Bé vào mẫu giáo
    Nơi Cư Ngụ
    tâm hồn của

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi có thể đúng khi giận giữ ai đó nhưng không thể chấp nhận bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác
    tôi thich câu này vì tính khí của tôi như vậy
    nhưng tôi lại không thể làm được nên tôi sẽ cố gắng vì điều đó

Trang 2/11 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối