kết quả từ 1 tới 1 trên 1

Ðề tài: những lời tự đáy lòng .....

Bé còn quấn tã

Cd những lời tự đáy lòng .....

anh của em,khi đọc được những dòng chữ này chúng ta đã xa nhau hơn ngàn cây số...khoảng cách có lẽ không thể làm phai nhạt tình yêu của em dành cho anh được ,nhưng anh ạ, có bao điều không thể diễn tả bằng lời mà chúng cũng không kém phần quan trọng.........
    em nghĩ anh cũng nhớ lần đầu tiên anh nói anh muốn có cơ hội cùng em chung bước đường đời, anh cũng đã suy nghĩ rất nhều khi nói ra phải không anh? em chẳng biết nữa nhưng em nghĩ rằng câu trả lời lúc ấy của em là đúng đắn, ít nhất là cho đến thời điểm này.em không muốn mình là kẻ bất hạnh vì một phút ngập ngừng,em đa cảm và ai biết được bây giờ em có là người yêu của anh hay không....dẫu em biết chấp nhận nhau lúc này đồng nghĩa với chấp nhận nỗi đau của sự xa cách triền miên. em tự tin mình có thể có đủ sức để chịu đựng và chờ đợi,em đã quen rồi với chúng từ lâu.nhưng mỗi lần nghĩ về anh em không khỏi ngăn nước mắt mình rơi được, anh đang phải đối mặt với quá nhiều thử thách và khó khăn ,những điều mà em nghĩ trước đây anh chưa từng nếm trải để có kinh nghiệm.
    liệu điều đó có là phi lý qua' trong khi không một ai có quyền làm tổn thương người khác,huống gì anh là người em yêu...tin tưởng anh nhưng bến dừng chân của em còn xa xôi qua',anh sẽ còn phải cô đơn nhiều ,ai hiểu được nỗi đau của những người trong cuộc?họ nói vì tình yêu họ có thể làm tất cả nhưng đã mấy ai trong số họ giữ được trọn lời,đó là một câu hỏi khó, lại càng khó hơn trước những cạm bẫy cuộc đời...
    giữ lại và để anh ra đi, bao nhiêu đêm em trằn trọc mà vẫn không thể tìm được cho mình câu trả lời và sự lý giải thỏa đáng.đôi khi em cảm thấy muốn buông xuôi tất cả,trốn vùi trong đống giáo trình ngổn ngang mà quên đi.em yếu ớt hơn mình tưởng để níu giữ được những gì mình yêu quý, em luôn phải ra đi và nổi buổn em để lại cho họ luôn bấu víu tâm hồn em mỗi bước em tới....một kẻ như em cho dù là số phận cũng không nên làm tổn thương người khác . thế thì hà cớ gì em vẫn chưa thể quyết định!!! anh ơi, em không muốn mất anh dù chỉ lả trong một khoảnh khắc rất nhỏ,em nên làm thế nào bây giờ........
    thay đổi nội dung bởi: ayu_183, 01-10-2005 lúc 03:16 AM