Trang 3/6 đầuđầu 123456 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 44

Ðề tài: Mình mem mới

Tiểu học - Đại học chữ to
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Đi lang thang...

Mình cũng không tốt đẹp gì đâu. mình cố tình gửi bạn món ăn Việt Nam cho bạn nhớ nhà đó, haha

Bạn qua Đức lâu chưa? Bên đó có vui không bạn?

V.I.P zartlichkeit2002's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Berlin, Germany
    Blog Đã Viết
    5

nói chung bên này buồn nếu k có gia đình. Nhưng có gia đình thì quên hết tất cả ý mà. Ở đây đời sống cung đã khác xưa. Nhiều ng Việt hơn nên cũng k buồn nữa như thời mới sang bạn ạ. Bên này mọi thứ đều đủ cả. các loại đặc sản thì không có thôi , nhưng các nhu yếu phẩm của các quốc gia thì có tất cả.
    WEBMASTER OF DELTA-GmbH´WEBSITE

-L´oiseu de feu-

Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Đi lang thang...

Nhiều người thấy buồn khi sống xa gia đình, còn mình thì muốn trốn khỏi nhà càng nhanh càng tốt. Nhiều lúc mình cũng không hiểu nổi mình muốn gì và thật sự cần gì. Hình như mình không giống như những người khác, nhất là ở khoản thích tự tử và hay tự cô lập bản thân.

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Vô đá đít hai đứa mem mới này làm quen rồi đi ra
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Đi lang thang...

Đá đít chú fa rồi đi ngủ

Nơi Cư Ngụ
    Berlin, Germany
    Blog Đã Viết
    5

Bạn Iris ơi. Mình có đọc Qua những tâm sự của bạn về các vấn đề trong cs. Mình chỉ có lời khuyên thế này:

1-Với các bậc phụ huynh. Hãy thông cảm với áp lực cơm áo gạo tiền của họ. Khi nào chỉ có riêng từng Ng thì mình nhắc khéo để họ xấu hổ k cãi nhau trước mặt mình, ví dụ bảo "mẹ đang dạy con cãi chồng đấy à?" (K chắc có nói đúng k, phải hỏi Ng khác để tư vấn cách khuyên Ng lớn)
    2-Điều May mắn của bạn là bạn học chuyên pháp. Vì thế nếu bạn đi lấy chồng ở pháp, sẽ là một cách để bạn thoát khỏi mớ bòng bong này. Tuy nhiên mọi thứ đều có một sự trả giá nhất định. Những phụ nữ trẻ sẽ k có kinh nghiệm gìn giữ HP, nên chắc chắn hôn nhân đầu sẽ bị đổ vỡ. Sợ rằng bạn k đủ sự mạnh mẽ để trải qua đổ vỡ này.

Nhưng mình chỉ khuyên bạn một cách giúp sự đổ vỡ của bạn trở nên nhẹ nhàng hơn.

A-Bạn nên sử dụng thời gian rảnh để đi học nghề. Nghề nail, nghề bó hoa, nghề thêu xăm thẩm mỹ, nếu có thể thì học thêm nghề cắt tóc. Ba nghề đó phải học, thì khi đi ra hải ngoại sẽ trở nên vững chãi, k sợ mọi đổ vỡ trong cuộc đời.

Còn cách làm quen bạn trai tây thì, ở trên FB, bạn phải gia nhập các group singles. Hãy chọn một quận thật giàu có của thành phố (hỏi ý khiến những Ng ở nhóm cộng đồng Ng việt ở pháp / paris). Bạn hãy hỏi ý kiến họ. Cũng trên FB sẽ có các nhóm singles của Ng bản xứ. Chỉ cần gõ tên thành phố hoặc tên quận của thành phố và chữ singles vào là sẽ ra một vài group.

Ngoài ra để họ có sự đồng điệu trong tâm hoìn và đánh thức sự quan tâm của họ với bạn thì toàn bộ FB của bạn, các cảm xúc, suy nghĩ, sự kiện đều phải viết bằng tiếng pháp. Thi thoảng dịch thơ tiếng việt sang tiếng pháp.

Bạn cứ làm như vậy khoảng 6 tháng là tìm được Ng tốt để che chở cho bạn.

Hãy chọn những Ng làm công sở, tính cách họ sẽ tử tế hơn nhiều.

Về câu hỏi của bạn về cs ở châu âu như thế nào, thì cs ở châu âu tuy khó khăn hơn xưa vì làn sóng nhập cư gây bất ổn, nhưng dù sao vẫn tốt hơn ở VN. Bởi vn đất chật Ng đông. Cả đất nước VN diện tích đất chỉ bằng 1 tiểu bang của nước đức (tiểu bang berlin) mà dân cư nhiều hơn dân cư của toàn nộ 16 bang gộp lại (chứng tỏ vn quá chật, không còn đất sống nữa).

Vì thế để lập nghiệp, mình khuyên bạn nên đi. Nếu như ở vn cha mẹ bạn k có ô dù vây cánh để bạn đi xin việc, thì bạn nên nghĩ tới việc đi khỏi vn ngay từ bây giờ.

Đất lành chim đậu. Bạn sẽ có nhiều cơ hội tốt.

Thân ái. Và chúc bạn may mắn.

-L´oiseu de feu-

Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Đi lang thang...

Cảm ơn lời khuyên của bạn nhưng mình chưa muốn hại đời người khác đâu
    Huống chi mình cũng mất hết niềm tin vào chuyện lập gia đình rồi, bây giờ học xong, đi làm, gom tiền mua bom làm khủng bố
    Mục tiêu đầu tiên là khủng bố các nước châu Âu có thể là Anh, Pháp, Đức sống như vậy mới vui.

Nơi Cư Ngụ
    Berlin, Germany
    Blog Đã Viết
    5

Tại thấy bạn đi buôn than quá trời.

Tuy nhiên nếu ở lại vn mình k nghĩ bạn sẽ gặp nhiều may mắn. Nói thật nhé, nếu ngày xưa mình ở lại VN mình đã k được HP như bây giờ. Đi qua 1 chặng đường nhìn lại so sánh thấy mình trở thành Ng may mắn nhất lớp học thời PTTH bấy giờ. Mấy đứa học sinh ngày xưa là lớp trưởng lớp phó học giỏi nhất lớp giờ thua mình hết. Thấy mấy đứa còn tự ti k muốn add mình làm bạn nữa cơ nè (tại ngày xưa là lớp trưởng mà giờ thì làm buôn bán tự do, gọi là hơn được Ng lông bông một tí). Mấy đứa ngày xưa học giỏi nói được tiếng anh (ngày xưa mình học chuyên pháp nên chuyển qua học tiếng anh thì học k nổi), bây giờ thấy mình chén một lúc cả 3 ngoại ngữ hát và nói 3 thứ tiếng ầm ầm thì mấy đứa giỏi nhất lớp đó vô cùng tự ti. Giờ thì mình có một tuơng lai vô cùng sáng lạn, còn mấy đứa ngày xưa tuơng lai vô cùng sáng thì bây giờ vô cùng tối thùi lùi, không có tuơng lai chi hết.

Ở VN, học hành chỉ là cho có thôi, vì ở vn, để có được việc thì chỉ "nhất tiền nhì quan hệ", cho nên học hành giỏi k có nghĩa là sẽ có tuơng lai tuơi sáng. Bây giờ trong lớp học thời PTTH cũ của mình, những đứa học dốt nhất lớp ngày xưa luôn được coi là học sinh cá biệt (về nữ thì mình là một trong các học sinh cá biệt) thì lại là những đứa bay được cao nhất xa nhất luôn bạn à. Vì thế mình thật lòng khuyên bạn hãy đi xa 1 chuyến cho mở rộng tầm mắt!

-L´oiseu de feu-

Trang 3/6 đầuđầu 123456 cuốicuối