Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 53

Ðề tài: 13.5đ và giỏi tiếng Anh nên theo ngành nào ?

Bé còn quấn tã leadlan's Avatar

Default 13.5đ và giỏi tiếng Anh nên theo ngành nào ?

Sau 1 tháng quyết định giữa học lên tiếp hay ở quê vào trường nghề thì em đã chọn phương án 1 đó là lên thành phố tiếp tục con đường học vấn vì điểm số em thi tuy thấm nhưng vẫn dư điểm để vào cao đẳng .Môn học khá nhất của em là Ngoại ngữ và Toán, Lý với ước mong sau này được làm trong lĩnh vực có thể giao tiếp và làm việc chung về người nước ngoài .Hiện tại tất cả các trường ĐH,CĐ đã tuyển sinh NV bổ sung rồi nên bây giờ việc chọn trường rất khó vì thông tin nhiều trường không thấy cập nhật dù đã đủ thí sinh .Với ưu điểm như vậy thì em có nên theo chuyên ngành Tiếng Anh thương mại không và trường nào đang tuyển sinh ngành này, các bác giúp em gấp nha

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

theo Tiếng Anh thương mai đi bạn, mình thấy ngành này ổn đó, còn trường nào đang tuyển sinh thì nhiều lắm nhưng 13.5 thì chỉ đủ điểm vào trường tư mà thôi nhé, nếu vậy thì chọn Văn Hiến là ổn, học hệ cao đẳng 3 năm rồi liên thông đại học ;)

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

học chuyên ngành ngoại ngữ hoặc QTKD nhé, sau này cơ hội nghề nghiệp sẽ nhiều hơn, dể nộp đơn xin việc hơn

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

Quản trị KS hoặc TA thương mại điều được, bây giờ những ngành dịch vụ điều cần ngoại ngữ.

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

nếu là Khách Sạn thì 100% các bạn phải hiểu và giao tiếp tốt tiếng Trung nhé, bây giờ người Hoa về VN du lịch nhiều lắm, khách họ thuê ks cũng chiếm số đông nữa

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

nghe nói ks người nc ngoài quản lý họ giao tiếp bằng tiếng anh và hoa là chính

Bé đi nhà trẻ mrhuyvu's Avatar

Trích Nguyên văn bởi be heo coi View Post
    Quản trị KS hoặc TA thương mại điều được, bây giờ những ngành dịch vụ điều cần ngoại ngữ.
    2 ngành này hệ Cao đẳng ở Văn Hiến còn tuyển sinh đó các bạn.Mình trúng tuyển vào đây thấy rất vui sướng ,đúng với sức học và mong muốn của mình

Tiểu học - Đại học chữ to Ha Luong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nha Trang
    Blog Đã Viết
    13

Chúc mừng mrhuyvu trúng tuyển vào trường Văn Hiến nhé.
    Các bạn có thể theo học bên ngành tiếng anh thương mại.

Trang 1/7 1234567 cuốicuối