Trang 3/15 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 117

Ðề tài: Chạy và Trốn

Tiểu học - Đại học chữ to Ha Luong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nha Trang
    Blog Đã Viết
    13

Nhấn vào nút thích mà có thấy gì đâu em?

One Piece Ngu ngơ's Avatar

Tớ có cảm giác không ổn, và tớ quyết định thức cùng cậu.

Tớ không mừng vì tớ đã làm vậy. Nhưng ít ra nó không khiến tớ hối hận.
    giả như là câm điếc

mình là kiểu người nếu phải liên tục liên lạc với quá nhiều người hơn một tuần sẽ cảm thấy stress nặng =))

thế nên là lại chơi deact zòi =v= tội mấy bạn làm việc với mình =))
    giả như là câm điếc

có người từng bảo mình, mình có khả năng phân tích thần thánh. mình không chắc nó có liên quan gì không , nhưng mình nghĩ chí ít khả năng xâu chuỗi của mình rất tốt.

ừa, mình lại xâu chuỗi, *cười*. mình không dám cá là mình đã xâu hết một chuỗi rồi nữa, vì cuối cùng vẫn cứ rớt ra những mảnh ngọc mình không biết là từ đâu để tiếp tục xâu. cảm giác rất kỳ lạ. mình không biết vì sao mình lại làm thế, mình không biết xâu xong rồi, mình sẽ làm gì tiếp theo. mình chẳng cảm thấy vui vẻ gì cả. nhưng mình không dừng lại được. bằng một cách thần kỳ nào đó, nó làm mình cảm thấy đỡ sợ.

mình không rõ... chắc là nó cũng hao hao như déjà vu... nhỉ?...

à, có một điều này. mình không thể viết được nữa :) thế nên mình cũng chẳng thể suy nghĩ gì được. về bản thân, về hiện tại. nếu ngày trước mình hay viết những post dài thật dài những khi không ổn thì bây giờ, tần suất mình được hỏi mình đang cảm thấy thế nào nhiều hơn. song cuối cùng mình chỉ biết đáp lại rằng, mình không biết, mình chỉ cảm thấy trống rỗng thôi. đáp lại như vậy cũng chẳng ổn, mình sẽ được yêu cầu cố gắng miêu tả nó một cách đơn giản nhất... không phải khi không người ta muốn dùng từ "bình thường" để diễn tả hết thảy mọi chuyện. khi khả năng diễn đạt của họ không tốt, mình nghĩ, đó là cả một sự bế tắc đáng thương.

về mình bây giờ ư? mình cố nhìn mình trong gương, nhưng đã không còn nhìn thấy bản thân nữa.

về hiện tại của mình ư? mình là một đứa mù đường mù phương hướng, ở bất kỳ nơi đâu. bước qua bên kia đường đã là cả một thế giới mới :)) mình không biết

mình không biết gì hết ^_______________^

...

con người khi đánh mất ngôn từ, là đánh mất chính mình...
    thay đổi nội dung bởi: Ngu ngơ, 04-11-2015 lúc 07:35 AM
    giả như là câm điếc

Bé vào mẫu giáo minutes to midnight's Avatar
    Blog Đã Viết
    1

-_-. Đọc mà sao thấy nó đa cảm - mình vô cảm quá.

Càng sống lâu khiến cảm xúc con người ta càng chai đi em à :3. vô tình đến mức một con mẹ đốp nào đó nói rằng : quên cả mặt người yêu cũ. Thế đấy, xã hội ngoài kia là thế đấy :v
    Sao đêm về thấy lạnh quá hà.

Trích Nguyên văn bởi minutes to midnight View Post
    -_-. Đọc mà sao thấy nó đa cảm - mình vô cảm quá.

Càng sống lâu khiến cảm xúc con người ta càng chai đi em à :3. vô tình đến mức một con mẹ đốp nào đó nói rằng : quên cả mặt người yêu cũ. Thế đấy, xã hội ngoài kia là thế đấy :v
    chắc tại em đang ở giữa một môi trường rất nhạy cảm, chứ hồi trước em cũng phũ tỉnh lắm :)) chắc còn vấn vương dính líu nên còn sợ :))

xã hội ngoài kia em chẳng ưa gì, nhưng xã hội em đang tiếp xúc này, nhiều người vì kẻ khác quên mình quá, thỉnh thoảng làm em thấy sợ
    giả như là câm điếc

các bạn trẻ tuổi đôi mươi thời nay...

thiệt đó hả O_O thiệt luôn đó hả trời @@ cũng có phải các bạn chưa từng có người yêu đâu, chỉ là hiện tại các bạn đang không có người yêu thôi, nhưng mình cảm giác các bạn ấy bị... cuồng việc có người yêu á? @@ kiểu hở chút là lại nhắc đến chuyện có người yêu lúc này thì tuyệt, đi đêm về lạnh lại bảo lúc đó có người yêu thì tốt, rồi lại nói chuyện được ba má bạn bè chó mèo yêu thương rồi nên người yêu cũng không cần @@... không cần thì sao cứ phải kể lể nhắc lại làm gì ;v;...

mình cũng không hiểu cái việc ghép duyên ở Việt Nam lắm... cả việc cưa cẩm nữa... về mặt nào đó thì nó chắc là... thú vị...? nhưng thú thực thì mình thấy nó vô duyên bỏ bà thề gặp thằng nào mà đi cưa mình mấy kiểu như vậy là mình tránh như tránh tà, chưa chửi còn may TvT mà lỡ má có muốn giới thiệu mình cho thằng nào, đối với mình chỉ cần má bảo đẹp trai thôi, mấy lời còn lại vô mắt mình sẽ thành một dạng đơm đặt hết thì đi giới thiệu mà, chả lẽ lại lôi điểm xấu của nó ra kể

mình khá tin vào chuyện duyên số. đối với mình tình cờ gặp rồi hợp nhau là cái kiểu đẹp đẽ và ý nghĩa nhất. đau khổ đến đoạn ly hôn thì quá là kinh dị rồi nhưng ở một mặt nào đó, mình vẫn cảm thấy trân trọng những chia ly không hợp duyên hơn là mấy trò ghép nối thế này...

okai, mình chỉ là một đứa điên sảng vậy thoi.

nói chung là, dù mình đã không còn FA nữa, nhưng cả lúc FA lẫn hết FA, mình vẫn chưa bao giờ thấy một mình có vấn đề gì cả. mình thậm chí còn sợ... gắn kết với người khác cái lần đầu tiên mình đi tỏ tình, buồn vì bị từ chối thì cũng có đó, nhưng mình vui lắm luôn, vì mình vẫn chưa phải gắn kết với ai hết lần sau này cũng thế, mình tìm đủ mọi cách để dập tắt tình cảm với bản, cũng vì sợ lần đầu tiên nắm tay luôn, mình lưỡng lự suýt khóc xúc động thì cũng có, đối với mình chuyện nắm tay được tôn làm /thiêng liêng/ luôn , nhưng còn vì mình biết chắc sau khi chạm vào rồi, chắc chắn ít nhiều cũng sẽ có gì đó thay đổi, nên mình sợ

chắc mọi người thấy một mình thì cô đơn, còn mình lại thấy nó tự do chứ chẳng cô đơn tí nào \m/ hồi đó mình bị điên với ngầu lắm, xuống mood cũng ngầu được nữa \m/ bạn của mình là một lũ điên và sách \m/ bây giờ hả , bắt đầu có thói quen nép dựa vào người khác , cũng không phũ tỉnh được nữa vì ảnh hưởng của việc hay lo cho người khác, cũng không mặc sức điên loạn xuống mood được nữa vì mất công ảnh hưởng người khác điển hình là hồi đó thích ngủ giờ nào ngủ, giờ thì bị bắt đi ngủ rồi

ngẫm lại thì, trong một lần viết sakubun về bản thân 10 năm sau, mình cũng đã viết mình rất mơ hồ về chuyện lập gia đình mình muốn đi du lịch nhiều thiệt nhiều, làm đủ thứ nghề mình thích \m/ mình thích trở thành người tự do và giỏi, là người bỗng nhiên muốn bỏ hết để về quê đánh cá, thì cũng có thể xách balo lên và đi chứ chẳng cần do dự gì mình nhớ về một /mình/ từ đó đến giờ vẫn luôn đeo đuổi /tự do/, lạ nhỉ
    giả như là câm điếc

Bé vào mẫu giáo minutes to midnight's Avatar
    Blog Đã Viết
    1

Vãi cả tỏ tình bị từ chối mà lại vui =]], có vẻ như chú mày đi tỏ tình lại mong nó từ chối thì phải =]].

Hmm anh mày đây này, 27 tuổi, hùng hục đi kiếm tiền, tính cách không thiện nhưng thiên về ác, kiếm được chút đỉnh, ngước lên trên thấy còn nhiều bậc thang lắm. Yêu đương thì cũng chả quan trọng, đánh dota, đọc truyện tàu, nghe nhạc đến mê mẩn trên những chuyến đi dài :v. Tự do là vô đối, nhưng đi kèm là sự cô đơn, đến khi còn không muốn có người yêu, vì không muốn thay đổi, vì đã cô đơn quá lâu rồi.

Chuyện duyên số là có thật đấy, anh thuộc dạng người phải có duyên mới yêu được =]]. (không biết tán gái).

Hmm, thật ra cũng rất vui, vì cả năm nay trong list yahoo của anh, cũng chỉ còn có chú mày là online.
    Sao đêm về thấy lạnh quá hà.

Trang 3/15 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối