Trang 7/7 đầuđầu 1234567
kết quả từ 49 tới 52 trên 52

Ðề tài: Người rụt rè, ngại giao tiếp học ngành nào phù hợp

Bé đi nhà trẻ thu thuy87's Avatar

xem ra đại học cũng đâu thi nhiều đâu nhỉ 122 chia cho 4 năm thì cũng không nhiều trung bình mỗi năm chỉ 30 tín chỉ mà thôi đó đỡ hơn học vẹt hồi phổ thông nhiều

Bé còn quấn tã nga_ngo 2009's Avatar

Trích Nguyên văn bởi nagisa View Post
    Vậy là cuối cùng mọi người cũng chọn được ngành đúng tính tình của mình rồi đúng không nhỉ
    thank cả nhà luôn cuối cùng em cũng đã chọn được ngành muốn theo học rồi đó là Quản trị lữ hành ạ ,mong chờ kết quả vào cuối tháng 8 này em nộp vào đại học Văn Hiến

VTCYE

Đại học là môi trường rèn luyện cho bản thân trước khi ra trường đời. Nên cái gì em thiếu thì gắng mà bổ sung trong thời gian này.
    Ngại giao tiếp và không thể giao tiếp vẫn khác nhau, có những người không thể giao tiếp bằng ngôn ngữ họ vẫn cố gắng giao tiếp với người khác bằng cử chỉ mà em.

Người với người sống với nhau hơn ở chỗ giao tiếp với nhau, thế mới yêu thương nhau được :).

Còn lời khuyên về việc chọn trường thì anh thấy em không đề cập em có ước mơ hay hoài bão gì thì em có thể chọn theo nguyện vọng của bố mẹ là điều không sao cả. Chính từ cái đó em chọn cho mình một mục tiêu từ bây giờ cũng vẫn tốt.
    Nếu tình yêu đủ lớn, hiện thực trở nên nhỏ bé!
    Ước: yêu như người ta yêu nhau.
    Sống bằng cái suy nghĩ dám nghĩ, đôi bàn tay dám làm, và cái tâm dám chấp nhân!

Thêm một cuộc sống!

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

Trích Nguyên văn bởi nga_ngo 2009 View Post
    thank cả nhà luôn cuối cùng em cũng đã chọn được ngành muốn theo học rồi đó là Quản trị lữ hành ạ ,mong chờ kết quả vào cuối tháng 8 này em nộp vào đại học Văn Hiến
    chúc bạn trúng tuyển giống mình nhé, vào đại học chính quy học thì lúc nào cũng yên tâm về bằng cấp được cấp sau này

Trang 7/7 đầuđầu 1234567