Trang 2/7 đầuđầu 1234567 cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 52

Ðề tài: Nên chọn hình thức xét tuyển nào để vào ĐH Văn Hiến đây cả nhà :?

Bé đi nhà trẻ toiyeu12a6's Avatar

đại học bây giờ học tín chỉ nên tiên tiến hơn trước khá nhiều rồi, nếu chọn trường thì cũng phải cho trường dạy theo hệ thống tín chỉ này .

Bé đi nhà trẻ mrhuyvu's Avatar

Trích Nguyên văn bởi thu thuy87 View Post
    Văn Hiến thì được cái hỗ trợ sinh viên nhiệt tình đấy từ lúc mới vào học thì lo vụ phòng trọ hộ luôn, trong lúc học thì dạy kỹ năng mềm và ra trường thì kiếm việc làm dùm mình luôn á.
    còn học phí thì thế nào nhỉ, Văn Hiến là đại học chính quy nhưng là trường dân lập nên mình nghĩ chắc học phí sẽ cao hơn mặt bằng chung nhiều đúng không

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

Trích Nguyên văn bởi mrhuyvu View Post
    còn học phí thì thế nào nhỉ, Văn Hiến là đại học chính quy nhưng là trường dân lập nên mình nghĩ chắc học phí sẽ cao hơn mặt bằng chung nhiều đúng không
    sai hoàn toàn luôn nha, học phí ở Văn Hiến thấp hơn mặt bằng chung hiện nay nhiều đó bạn, đại học thì 14tr9 cho một năm học , với cơ sở vật chất tốt và 100% phòng học trang bị điều hòa và đại học chính quy nữa thì mình tin tưởng vào VH

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

có ai là cựu sinh viên VH không nhỉ, mình cũng muốn biết thêm về vấn đề việc làm không biết ra trường cơ hội có việc làm ngay có cao hôn nữa

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

đừng trong mong nhiều quá vào vấn đề tốt nghiệp là có việc làm ngay nhé vì số này mình nghĩ là chiếm ít thôi không phải phổ biến nếu trên 90% điều có việc làm thì chắc không ai thất nghiệp hết

VTCYE

Đúng là không nên ảo tưởng về vấn đề việc làm. Công việc luôn rất khó khăn. Mình hiện nay đã ổn định, với khả năng thì vứt đâu cũng có việc và với thu nhập cao nhưng khi mới ra trường thì là chuyện cực kỳ khó khăn. Bằng cấp không giải quyết vấn đề gì trong các công việc mình đã trải qua. Kể cả xe ôm =)). Chưa từng dùng đến bằng để xin việc một lần nào. Còn kiến thức thì thật sự các bạn sẽ cần nhiều hơn rất nhiều những gì được học. Mình học thật nhưng điểm đại học thấp vì tâm lý bất cần rất sai lầm trong quá trình học.
    Nếu tình yêu đủ lớn, hiện thực trở nên nhỏ bé!
    Ước: yêu như người ta yêu nhau.
    Sống bằng cái suy nghĩ dám nghĩ, đôi bàn tay dám làm, và cái tâm dám chấp nhân!

Thêm một cuộc sống!

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

Trích Nguyên văn bởi View Post
    Đúng là không nên ảo tưởng về vấn đề việc làm. Công việc luôn rất khó khăn. Mình hiện nay đã ổn định, với khả năng thì vứt đâu cũng có việc và với thu nhập cao nhưng khi mới ra trường thì là chuyện cực kỳ khó khăn. Bằng cấp không giải quyết vấn đề gì trong các công việc mình đã trải qua. Kể cả xe ôm =)). Chưa từng dùng đến bằng để xin việc một lần nào. Còn kiến thức thì thật sự các bạn sẽ cần nhiều hơn rất nhiều những gì được học. Mình học thật nhưng điểm đại học thấp vì tâm lý bất cần rất sai lầm trong quá trình học.
    vậy bạn tốt nghiệp đại học bằng gì thế, tấm bằng theo mình nghĩ rất quan trọng đó chứ vì đọc báo mục tìm việc hay các trang tìm việc onl điều yêu cầu bằng đại học rồi 2 năm kinh nghiệm lương chỉ có 6tr thôi , lương này là thấp so với những yêu cầu trên .Bởi vậy nhiều người ra trường thời gian đầu rất cực sau dần khoảng 4 năm mới ổn định được, nhiều người kỹ năng sống thấp thì còn lận đận dài

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

đầu tiên thì phải lo học và bổ sung kiến thức vững trước đã còn xã hội nó dập chúng ta thế nào thì để đến lúc ra trường tiếp tiếp :))

Trang 2/7 đầuđầu 1234567 cuốicuối