Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 52

Ðề tài: Nên chọn hình thức xét tuyển nào để vào ĐH Văn Hiến đây cả nhà :?

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

Default Nên chọn hình thức xét tuyển nào để vào ĐH Văn Hiến đây cả nhà :?

Mình đăng ký vào thi Đại học Quốc gia Tp.HCM nhưng vẫn chọn 1 nguyện vọng bổ sung đó là vào Văn Hiến. Vấn đề ở đây mình chưa rõ lắm là không biết nên chọn cách nào vào VH đây mọi người vì thấy trường có 2 cách xét tuyển khác nhau đó là xét điểm học bạ và xét kết quả kì thi quốc gia. Xét qua học bạ thì mình khá tự tin rồi đó, còn thi đại học thì chỉ mong đủ điểm đậu mà thôi nhưng theo cá nhân mình nghĩ thì nếu đậu kỳ thi quốc gia xét tuyển bổ sung sẽ được trường ưu tiên hơn .

Ngành mình chọn theo học là Nhật Bản học, mình nghĩ ngành này đang hot hiện nay nên sẽ có nhiều người đăng ký vào học. Khó khăn mình đang gặp hiện nay là không biết nên đăng ký xét tuyển học bạ ngay bây giờ hay là đợi thi xong rồi nộp NV bổ sung vào nữa. Bà con cô bác gỡ rối giúp mình với >.<
    thay đổi nội dung bởi: hoa_mai2002, 03-07-2015 lúc 07:00 AM

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

Theo mình thì chọn xét tuyển kết quả thi tốt nghiệp nhé nhưng hình như khoảng 2,3 tuần nữa thì mới có điểm chuẩn.Còn trường thì Văn Hiến đi vì mình cũng mới nộp đơn vào đây sau khi đắn đo rất nhiều trường á.Mình xét tuyển theo cách xét học bạ nên đã trúng tuyển bây giờ nộp giấy tốt nghiệp nữa là vào học

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

các bạn thi được bao nhiêu điểm thế, hôm nay chắc là xong hết rồi đúng không nhỉ .Năm nay thì khỏe quá không còn kiểu thi đại học,cao đẳng nữa .Chúc các bạn đủ điểm đậu tốt và đủ điểm vào các trường đại học đã chọn.Mình đoán điểm sàn năm nay sẽ bằng hoặc thấp hơn năm ngoái đó .4 trường trên thì tùy từng trường có ngành mạnh khác nhau

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

cứ đợi thôi bạn, vì cơ hội dành cho những người thi đậu tốt nghiệp sẽ được ưu ái hơn chứ, không có chuyện hết chỗ đâu nhé .Vì năm nay cũng là năm đầu tiên thi gộp nên có thể sẽ có nhiều bất cập vì vậy cứ theo cách truyền thống mà triển

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

ôi, có người chung trường chung ngành luôn rồi, hy vọng sẽ trúng lớp luôn .Mình cũng Nhật bản học luôn nè nhưng mà nộp đơn hồi đợt tuyển sinh thứ 2 của trường rồi.Kết quả thi cũng đã biết cơ bản là đã đậu phổ thông

Bé đi nhà trẻ nagisa's Avatar

ngành NB học này thấy tương lai lắm đó, vn ta đang thân với Nhật và Hàn hơn rồi nên cơ hội nghề nghiệp 2 ngành này trong tương lai sẽ rất cao .Chúc các bạn 97er vừa mới thi xong điều đậu tốt nghiệp hết nhé

VTCYE

Chúc các em mới thi xong đều đậu tốt nghiệp. Học tốt định hướng tốt ra trường đỡ vất vả hơn nhiều. Kẻo lại bằng một cái còn làm một cái lúc đó mệt lắm đấy.
    Nếu tình yêu đủ lớn, hiện thực trở nên nhỏ bé!
    Ước: yêu như người ta yêu nhau.
    Sống bằng cái suy nghĩ dám nghĩ, đôi bàn tay dám làm, và cái tâm dám chấp nhân!

Thêm một cuộc sống!

Bé đi nhà trẻ thu thuy87's Avatar

Văn Hiến thì được cái hỗ trợ sinh viên nhiệt tình đấy từ lúc mới vào học thì lo vụ phòng trọ hộ luôn, trong lúc học thì dạy kỹ năng mềm và ra trường thì kiếm việc làm dùm mình luôn á.

Trang 1/7 1234567 cuốicuối