Trang 3/7 đầuđầu 1234567 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 51

Ðề tài: Chọn ngành học Kinh tế hay Du lịch ? Cả nhà tư vấn giúp em

Bé đi nhà trẻ thu thuy87's Avatar

cũng tùy chuyên ngành nữa nhưng đa số mình thấy là khoảng từ 2-2,5 năm .Bây giờ Văn Hiến cũng đã chuyển sang dạy theo tín chỉ rồi đó .Còn ngành này thì ra làm được nhiều lắm chứ cty nhà nước cũng có, rồi lữ hành hay có chí hướng kinh doanh thì có để mở 1 cty lữ hành nhỏ cũng ổn đó .

Bé đi nhà trẻ nagisa's Avatar

nên chọn ngành nghề theo trắc nghiệm MBTI hay chọn theo đam mê của chính mình đấy cả nhà vì 2 lựa chọn này của mình nó đá nhau ghê quá bên kinh tế bên nghệ thuật (

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

Trích Nguyên văn bởi nagisa View Post
    nên chọn ngành nghề theo trắc nghiệm MBTI hay chọn theo đam mê của chính mình đấy cả nhà vì 2 lựa chọn này của mình nó đá nhau ghê quá bên kinh tế bên nghệ thuật (
    cái này thì cũng khó có thể tư vấn cho bạn được vì lúc trước khi mình vào Văn Hiến là chọn theo quyết định của gia đình thôi vì khi đó cũng không muốn học lên đại học vì điểm số không cao, khi trúng tuyển vào và học được 2 năm thì không ngờ là ngành này quá hợp với mình, điểm luôn ở mức khá trở lên .Nếu là mình được chọn lại thì sẽ chọn theo đam mê vì MBTI thực ra cũng chỉ là 1 bảng trắc nghiệm mang yêu tố tham khảo xem những tính cách của con người phù hợp với ngành nghề nào mà thôi .Và 1 điều may mắn nữa là trong lúc học thấy không hợp vẫn có thể chuyển sang ngành khác mà, đại học Văn Hiến có chính sách hỗ trợ sinh viên thế này mình thấy rất hay

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

Trích Nguyên văn bởi thu thuy87 View Post
    cũng tùy chuyên ngành nữa nhưng đa số mình thấy là khoảng từ 2-2,5 năm .Bây giờ Văn Hiến cũng đã chuyển sang dạy theo tín chỉ rồi đó .Còn ngành này thì ra làm được nhiều lắm chứ cty nhà nước cũng có, rồi lữ hành hay có chí hướng kinh doanh thì có để mở 1 cty lữ hành nhỏ cũng ổn đó .
    muốn mở cty thì phải có vốn rồi thường học xong mà chưa có việc làm liền thì cũng đừng quá lo vì mình thấy có người tận 30 tuổi họ mới có được 1 việc làm tương đối ổn định đó.Học hỏi kinh nghiệm đi làm khi ra trường là cực cần thiết .Ngoài 1 tấm bằng tốt nghiệp loại giỏi ra thì cũng cần phải có được kỹ năng mềm ở mức tốt nữa thì mới dể xin được việc làm đúng mong muốn của mình.

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

ĐH Văn Hiến cũng có đào tạo ngành Piano nữa hả mọi người, không biết chỉ tiết tuyển sinh có gắt gao như Nhạc Viện hay đại học công lập không nhỉ

Bé còn quấn tã leadlan's Avatar

nhiều trường có nhiều ngành mình thấy cũng lạ lắm mở cuối tư vấn tuyển sinh ra có ngành mới nghe lần đầu luôn đó .Các ngành ở VH thì rất phổ biến hiện nay rồi nên học ra cũng khá dể xin việc làm

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

Trích Nguyên văn bởi hoaithu89 View Post
    ĐH Văn Hiến cũng có đào tạo ngành Piano nữa hả mọi người, không biết chỉ tiết tuyển sinh có gắt gao như Nhạc Viện hay đại học công lập không nhỉ
    lớp này mới mở khóa đầu tiên trong năm nay luôn nè ,chỉ tiêu 50 người đó bạn nên phải thi năng khiếu để tuyển đầu vào còn xét học bạ thì điểm Văn trên 5 điểm là được .Các bài thi năng khiếu mình thấy những ai học Piano trên 5 năm điều có khả năng hoàn thành tốt .

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

Piano thì có học các lớp kinh tế, quản trị cơ bản không mọi người ,4 năm dạy Piano liên tục thì sẽ thiếu nhiều kỷ năng lắm đó

Trang 3/7 đầuđầu 1234567 cuốicuối