Trang 2/7 đầuđầu 1234567 cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 51

Ðề tài: Chọn ngành học Kinh tế hay Du lịch ? Cả nhà tư vấn giúp em

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

Trích Nguyên văn bởi toiyeu12a6 View Post
    em cũng có biết trường này, vậy cho em hỏi là chuyên ngành du lịch trường dạy ổn không ạ .Đây là 1 trong những trường năm trong list các trường muốn đăng ký học của em
    nếu vậy thì nên tính tới luôn đi bác, mình cũng đang học ngành này đó.Giáo viên dạy rất nhiệt tình ,mình thích như vậy vì người dạy hay chưa chắc sv đã giỏi vì giảng viên có tiếng thường rất chảnh luôn .

Bé đi nhà trẻ nagisa's Avatar

mình cũng đang phân vân giữa xét tuyển học bạ hoặc xét điểm thi tốt nghiệp nè, mọi người nghĩ nên chọn nộp hồ sơ theo hình thức nào đây nhỉ

Bé đi nhà trẻ thu thuy87's Avatar

Trích Nguyên văn bởi leadlan View Post
    bây giờ mình thi xong thì chọn trường chọn ngành ok không mọi người vì mình thấy nhiều trường họ tuyển sinh tới lúc khai giảng lớp luôn đó tận tháng 9 luôn
    chọn trước ngay bây giờ vẫn tốt hơn là đợi hạ hồi phân giải bác nhé.Vì nộp hồ sơ đại học ai đủ điều kiện thì họ sắp lớp trước đó, vào trễ thì sẽ thiệt thòi

Bé đi nhà trẻ mrhuyvu's Avatar

Trích Nguyên văn bởi nagisa View Post
    mình cũng đang phân vân giữa xét tuyển học bạ hoặc xét điểm thi tốt nghiệp nè, mọi người nghĩ nên chọn nộp hồ sơ theo hình thức nào đây nhỉ
    mình đợi nộp NV bổ sung á, hiện tại thì chọn thi vào đại học Quốc Gia nếu rớt thì sẽ vào Văn Hiến theo NV này, vì để đủ điểm đậu tốt nghiệp thì dể làm còn đủ điểm vào DHQG thì khá khó đối với mình (

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

Kinh tế và Du lịch mình thấy nó đi chung với nhau thì phải , khi kt lên thì du lịch cũng lên theo và ngược lại, mấy năm nay ngành lữ hành vẫn giậm chân tại chỗ thậm chí là chậm phát triển nữa, mình cũng hay đi phượt nên thấy còn nhiều nơi cảnh đẹp có thế mở khu du lịch nhưng chưa thấy ai làm .Rất mong thế hệ sau này sẽ thông thái hơn mà phát triển ngành du lịch đang chững lại ở nước ta .Mình nghĩ học kinh tế vẫn có thể làm du lịch được

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Mimile View Post
    Kinh tế và Du lịch mình thấy nó đi chung với nhau thì phải , khi kt lên thì du lịch cũng lên theo và ngược lại, mấy năm nay ngành lữ hành vẫn giậm chân tại chỗ thậm chí là chậm phát triển nữa, mình cũng hay đi phượt nên thấy còn nhiều nơi cảnh đẹp có thế mở khu du lịch nhưng chưa thấy ai làm .Rất mong thế hệ sau này sẽ thông thái hơn mà phát triển ngành du lịch đang chững lại ở nước ta .Mình nghĩ học kinh tế vẫn có thể làm du lịch được
    đúng đó Kinh tế - Nhà hàng KS - Du lịch liên kết với nhau rất chặt chẽ nên học 1 trong 3 ngành này mình nghĩ nếu học Du lịch mà ra làm kính tế thì cũng không phải là trái ngành cho lắm

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

Đại học Văn Hiến năm nay tuyển sinh đại học chỉ tiêu bao nhiêu người vậy cả nhà ?

Bé đi nhà trẻ toiyeu12a6's Avatar

Trích Nguyên văn bởi hoa_mai2002 View Post
    Đại học Văn Hiến năm nay tuyển sinh đại học chỉ tiêu bao nhiêu người vậy cả nhà ?
    2000 chỉ tiêu đó bạn.Lên website của trường có để chi tiết luôn á .Em đang định nhờ mọi người giải thích nhiều hơn về ngành du lịch nữa, không biết chuyên ngành này học trong bao nhiêu năm nhỉ

Trang 2/7 đầuđầu 1234567 cuốicuối