Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 17 tới 21 trên 21

Ðề tài: *Bé Con

Thiên Chân Vô Tà Akai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thiên Ma Chi Mộ

Trích Nguyên văn bởi *Sẽ lại yêu. View Post
    Tiểu Bạch : Thôi , ss ạ. Dù sao Jen mới làm Mod nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Thông cảm cho bạn ấy vậy !
    Lenka : Thôi Lenka ạ !! Thông cảm cho Jen 1 tí ^^
    Anh là đàn ông em ơi =)). :dien: nói ko rõ nó tưởng mình nhập khẩu từ Thái Lan về

Còn Lenka nó nói nhảm ấy mà, kệ mẹ nó đi em
    Ta Khinh

Tiểu học - Đại học chữ to *Sẽ lại yêu.'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *Nơi của những đi�

Trích Nguyên văn bởi Akai View Post
    Anh là đàn ông em ơi =)). :dien: nói ko rõ nó tưởng mình nhập khẩu từ Thái Lan về

Còn Lenka nó nói nhảm ấy mà, kệ mẹ nó đi em

*Gãi đầu*.... Xin lỗi anh nhé , vì em không hề biết :)). Mà cũng chẳng nghĩ đến anh là đàn ông *giãy đành đạch*

Tôi sợ những con người vẻ bề ngoài thì đáng yêu và luôn tỏ ra quan tâm nhưng bên trong thì đầy mưu mô và toan tính.

Bé vào mẫu giáo beheo_ruacondx's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    thế giới bóng tối

Chào anh Akai!
    Khi e mới vào TGLT thì e rất thik đọc những câu chiện của a..có lẽ vì nó gai góc wa...gai góc như chính con ng của a vậy...Có thể ngta sai nhưng qua con mắt của a chỉ sai 1 lần là mãi mãi sai k thể thay đổi đc sao a...Có lẽ tính cách a wa thẳng thắng nhưng ngôn từ của a lại wa gay gắt a ah...E chỉ là 1 thành viên mới chỉ khách wan đứng bên ngoài mà nhận xét thế thui...nếu a cảm thấy bực bội vì cm của e thì có thể cm như những gì anh đã làm với những ng khác...E hứa sẽ hok bùn đâu a ah...
    p/s:xin lỗi tg vì đã cm hok liên wan tới câu truyện của bạn...
    anh là gió...
    em là cỏ
    dù cỏ có lan rộng tới đâu cũng hok thể theo kịp gió

Yêu Tự Do tocduoiga's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Melbourne - Australia

Oneshot thật ra không phân định độ dài là bao nhiêu. Nhưng nếu đã đề là oneshot thì chắc chắn chúng ta phải giữ một ý niệm trong đầu là nó sẽ ngắn hoặc rất ngắn. Nguyên tắc cơ bản của một oneshot là truyện có nội dung rõ ràng, có khởi đầu và có đích đến, có ý tưởng chính. Truyện của bạn Sẽ Lại Yêu đã hội đủ những mục đó, nên đã được xem như một oneshot rồi.

To jeny: Trước khi em đưa ra những nhận xét như thế này, em phải đi đọc fic người ta viết, rồi tự ngẫm xem mình có hiểu người ta viết gì không, truyện người ta có nội dung chính không, nhé! Viết nhiều fics không có nghĩa là hiểu được nhiều thứ đâu. Đôi khi kinh nghiệm chính bắt đầu từ việc đi đọc fics cơ.
    Con người ta gặp nhau nhờ Duyên, yêu nhau bởi nợ, và chia tay do phận.

tocduoiga - Nguyệt Thiên

http://www.matnauhoctro.com/4rum/signaturepics/sigpic252038_13.gif

Siu Nhưn Quần Chíp Ozhi's Avatar

Được rồi, mọi việc dừng lại ở đây. Nhé!

Comt cho tác giả:

-Cũng lâu rồi mới ngồi nghiêm chỉnh viết comt thế này cho một fic nào đó. Nói ra là, xưa giờ toàn đi đọc chùa, mà ít khi comt. Cái này gọi là bịnh làm biếng triền miên nhỉ?

Bé Con tỉnh tò chat với anh, mà sao hôm nay anh chat lơ là ghê!
    Rồi, tôi hoàn toàn không hiểu chữ tỉnh tò bạn để vào câu này là có ý như thế nào! @@ Nó làm tôi bối rối, đọc tới đó, ngắt một chút vì tưởng Bé Con tỉnh tò với anh. Nhưng không phải. Chỉ đơn giản là chat đơn thuần. Vậy, chữ tỉnh tò hình như bị thừa hah!

Công nhận là fic của bạn ngắn. Nhưng thật ra, tôi đọc qua một lượt thì rõ ràng nó hơi ngắn và khiếm khuyết để làm một one-shot (ý là one-shot theo cái cách của tôi thôi nhé!) Theo tôi thì nó là tùy bút, hay nhật ký có vẻ phù hợp hơn ha.

7h00.8h00.8h30.9h30....Bé Con cứ lạc quan ghê!
    Chỗ này, nếu bạn enter xuống dòng ở những điểm thời gian. Có thể fic của bạn, thứ nhất, dài hơn một tí. Thứ hai, thể hiện rõ hơn một tí khoảng thời gian mà Bé Con phải chờ anh dù tinh thần rất lạc quan. Còn nếu bạn nói đó là cách trình bày của bạn. Thì tôi bó tay

Thiệt tình là, hai cái câu cuối cùng. Nó...nó....hổng liên quan gì đến fic hết trơn vậy bạn

---

@*Sẽ lại yêu: như đã nói với em rồi ha.

Yêu,
    Ozhi~

Hãy mặc quần chíp ngoài quần dài và bạn sẽ là siu nhưn

Yeah yeah

Trang 3/3 đầuđầu 123