Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 9 tới 11 trên 11

Ðề tài: Cuộc sống này cần nhiều hơn thế... một tình thương

Sinh viên đại học ng0ctan's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Q5

Đọc xong cảm nhận thấy đôi lúc mình sống quá ích kỉ nhi??? Còn bao nhiêu ng` khổ thế kia đôi lúc mình còn than phiền về cuộc sống của mình,bài viết hay quá tks bạn đã cho mình hiểu thêm nhiều điều

Bé vào mẫu giáo xiazhi_0609's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    homeless
    Blog Đã Viết
    1

Đọc những dòng bạn viết mình tự thấy mình mới đáng trách làm sao .. Lúc nào mình cũng đòi hỏi người khác phải thế này thế kia, mình trách họ khi cảm thấy k được đối xử tốt .. Nhưng còn mình thì sao .. chỉ một chút khó khăn và vấp ngã .. mình đã cảm thấy sụp đổ ..
    Mình rất sợ cảm giác đấy .. cái cảm giác “ mọi thứ trở nên nhạt nhoà và vô nghĩa”
    Mình sợ những đêm dài thao thức .. nước mắt lăn dài
    Mình sợ cái hạnh phúc mong manh ấy sẽ biến mất
    Đã trải qua rồi .. đã thấm rồi .. đã thấy đau rồi ..đã khóc rồi .. mọi thứ đều vô nghĩa .. cái “ banh xa lam” trên tay mình cứa rất ngọt .. chả đau một chút nào .. cổ tay hơi hơi rớm máu .. Mình đã ghét cái gia đình này .. đã muốn bản thân mình biến mất khỏi cái cuộc đời này
    Thì mình có là ai đâu cơ chứ .. mình sống hay chết thì ai sẽ quan tâm chứ .. họ khóc à .. liệu nhớ đến mình trong bao lâu … hay cát bụi này sẽ lãng quên
    Nhưng sao k cứa sâu thêm chút nữa
    .. Một chút nữa thôi là sẽ k còn phải đau khổ như thế này nữa
    .. tim mình , tim mình rất đau

....
    Gìơ nghĩ lại thấy hồi đó mình ngu ngốc quá .. Mình đã để rơi bản thân mình trong tuyệt vọng.. Cuộc sống này đâu có dễ dàng .. nhưng mình cũng đâu phải là kẻ khốn khổ nhất ..

“ không phải cả thế giới đang quay lưng lại với bạn mà chính bạn đang quay lưng lại với thế giới ..Hãy giơ tay ra và sẽ có người nắm lấy nó..”
    Life isnot pink ..but you’re not alone
    regiter : 6/2/08
    login : 13/8/09 :))

Bé còn quấn tã

mình đã mún khóc khi đọc bài viết của ban........và mình đã khóc khi xem đoạn clip....

Trang 2/2 đầuđầu 12