kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: Hãy để e.....khóc một minh........

Bé đi nhà trẻ

Default Hãy để e.....khóc một minh........

ai cũng muốn có người chia sẻ, ai cũng muốn có bờ vai để tựa mỗi khi buồn. Riêng em, chỉ thích khóc một mình..
    Khi em khóc một mình, ngh++ là không ai dỗ dành, vì có người dỗ, y như rằng lại khóc nhiều hơn
    Khi em khóc một mình, em không dám khóc to, sợ có ai nhìn thấy mình lại thương hại
    Khi em khóc một mình, em có thể thật lòng để nước mắt tuôn rơi, không lo nước mắt làm khuôn mặt mình nhòe nhoẹt
    Khi em khóc một mình, em biết thương những người cô đơn, chắc hẳn người ta cũng có lúc phải khóc một mình như em
    Khi em khóc một mình, em không cảm thấy mình yếu đuối, nếu có ai ở bên, em lại muốn dựa dẫm mà
    Khi em khóc một mình, em chả cần khăn lau nước mắt, cứ nhìn bầu trời, rồi nước mắt tự chảy ngược vào trong
    Khi em khóc một mình, em không nghĩ đến ai, vì khi cô đơn, em chỉ nghĩ đến gia đình
    Và em thích khóc trong mưa, vì khi đi dưới mưa, không ai biết là em đang khóc....

Nặng ....

Em muốn một mình thôi! kệ em đi.....!!!!

Có gì đó trĩu trong +++g ngực, trĩu trong hơi thở, trĩu trên mi mắt và lăn nhẹ trên từng ngón tay ....
    Nước mắt ...
    sóng sánh trong mi..
    lăn tròn trên má...
    Em khóc ... một mình ...
    Đã bảo phải tự vượt qua mọi thứ, không vấp ngã bởi điều gì dù chỉ 1 hòn sỏi nhỏ trên đường đi. Em phải chiến thắng cái bản ngã yếu đuối và non nớt này ... Phải vững lòng và ngẩng đầu thật cao. Chỉ nhìn lên phía trước ...
    Nhưng...
    Nhưng ... lúc nào cũng có 1 chữ "nhưng" chặn trên thanh quản.
    Ừ!!! Nhưng em cần phải khóc ... dù chỉ là khóc một mình.
    Đôi lúc nước mắt như một phương pháp thần kỳ để dịu bớt vị đắng chát của cuộc sống, sát trùng những vết thương vô hình trong hồn.
    Nên hãy để em khóc ... dù chỉ là khóc một mình.

Biết rằng sẽ xa nhau, em sẽ không níu keos.Trái tim dù không muốn, anh cứ hãy bước đi. Khi trong tim không có em, và em sẽ khóc...dù chỉ là khóc một mình.....

Đang học vỡ lòng Flower.hoa's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Trong vườn nhà

Thích khóc một mình cũng là tốt nhưng rồi nhận ra bản thân mình thật sự muốn khóc để được dỗ dành, để được nâng niu và trân trọng.nhưng đôi khi cũng có những khoảng khóc một mình thì lại cảm thấy nhẹ lòng hơn, sẽ không bắt ai phai lau nướmatwfs cho mình :)
    Nắng và mưa tạo nên cầu vồng

Tiểu học - Đại học chữ to Nothingisforever's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    in the past

ukm mình cũng sợ ng khác nhìn thấy mình khóc lắm!!!

Bé còn quấn tã kindy's Avatar

đã lâu rồi em chưa bit khoc cho mình

Tiểu học - Đại học chữ to cactushb's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    xa

không hiểu sao mình không thích khóc ở trước mặt người khác mà chỉ muốn khóc 1 mình mà thôi. Đã lâu rồi mình chưa khóc một mình
    Tương phùng là để biệt li
    Biệt li là một lòng đi qua lòng
    They say if you love something , you 've got to let it go. And if it comes back, then it means so much more. But if it never does, at least you will know. That it was something you had to go through to grow

Nhập Môn

giống mình quá. đôi lúc chỉ muốn 1minhf để ko thấy mình dựa dẫm vào người khác

Nhập Môn
    Nơi Cư Ngụ
    Huế city

khóc 1 mình thật là thoải mái và sau khi khóc xong rồi lại cảm thấy nhẹ nhõm hơn. klq chứ ngày xưa mình cũng mít ướt lắm nhưng bây giờ thì đỡ rồi...
    Tôi kể người nghe chuyện phố bơ vơ
    Chuyện người ra đi trong sương mờ chớm lạnh
    Ly cà phê bên hè đường sóng sánh
    Giọt nước mắt tràn như mùa khẽ mong manh