Trang 5/68 đầuđầu 1234567891011153555 ... cuốicuối
kết quả từ 33 tới 40 trên 539

Ðề tài: Hậu trường X-Perience [for everyone]

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

ý Lu là 1 người viết nếu, người sau viết thì áh Đại loại như

" Nếu bạn Long mặc áo Nhiên đi về nhà ...
    thì bé My sẽ bò ra, cắn bạn ấy rồi khóc ré lên" thế á :cr:

Ôi các trò chơi, trận này chưa qua, trận khác đã tới, ồ ạt hơn, náo nhiệt hơn hơn

thay đổi nội dung bởi: Phong Linh, 21-03-2010 lúc 10:28 PM
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Lăn tròn lu_hehe's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    in a water bubble

À không, dạng giống như ai hứng lên thì kể 1 câu chuyện ngắn, chỉ là thỏa mãn nỗi nhớ mong với X thôi - giông giống fanfic ấy. (chứ mà "nếu... thì..." thì số page tăng vùn vụt, chết ngập bạn Z )

Tại vì, trong X có luật nên hạn chế 1 chút. Ở đây ta cho trí tưởng tượng bay cao và bay xa :)

Ah.... tớ muốn viết về Lãng và anh bạn sao Hỏa quá đi >____<

(mà bí)

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

Tớ xin, bạn nào viết thì tớ hóng

Nếu như ai vô phúc dòm thấy tớ trong những ngày này,chắc chắn sẽ nhìn tớ bằng ánh mắt như nhìn một con bé dở hơi íh Thời gian ngủ + nghỉ đã share hết cả cho X, thậm chí còn lấn cả time học và làm =)) Trông tớ "mất phong độ" quá thể đáng Từ hcứ nghe thấy 2 chữ "viết lách" là tớ xin thua :")

Bây giờ ăn bù, ngủ bù + đền bù cho...nhan sắc Chỉ onl để tưởng niệm + spam + hóng hớt

Thật thà mà nói tớ thích Lãng nhất trong tất cả >.< Lu giữ bí mật, cấm ko để L+L nghe thấy đâu nhá >.<
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Giải Truyện Dài Triển Vọng HHT'10
    .:† Huyết Phong †:.
    Sọ Dừa's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *trườn trườn*

Mềnh mới đi học có 1 buổi mà mấy bạn ới đã t8m vùn vụt. Hic hic

Tềnh hềnh là phải rep vì cái rep của bạn Long (Lu lăn lóc )

Còn về cặp, tớ thích...

Phong X Vũ (forbidden love, nee??? V: "Anh yêu...", P: "Tiểu Vũ, anh xin lỗi...")

Phong X ASD

Lãng X Hân

Nhiên X Long

Lãng X Di

Nguyên X Di

Diệp X Nguyên

Diệp X Phong

Phong X Thi

ASD X Thi.
    Sao lại cáp tớ với cái bà chằn đó.

Tội... bả

Tớ với Phong thì dc. Tia bạn ới từ hồi mới đọc X rầu ;))

Cơ mà. Tớ vote 1 phiếu Phong với Long.

(Đừng đọc tên 2 bạn ấy liền nhau mà ko có chữ với nhá , ai người miền Nam dễ hiểu lầm lắm )

Mới 2 ngày mà đã yêu X rồi.

Tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở.

Tình vừa mới nồng đã chia tay rầu. Thâu thì ủng hộ vụ viết fanfic .

Ai khai trương mở hàng đi.

Tớ xung phong làm người thứ hai cho. Hà hà

(mua rổ chuẩn bị hứng dép ^^!)
    Loài dơi hút máu người chỉ để sinh tồn

Loài người giết dơi là để sinh tồn?

Loài dơi là ác quỷ...

Con Người là?

Siu Nhưn Quần Chíp Ozhi's Avatar

Nói thật, nếu không có X, tớ dám cá cái nick con Sâu yêu kiều của tớ đã bị bám bụi lâu rồi.

Từ lúc tớ reg nick đó, tớ đã hoàn toàn thay đổi theo một nghĩa nào đó. Nick đó cũng là một nick mà tớ thích vô cùng, vì sở thích đó mà tớ rất ít khi đụng vào nó chỉ vì muốn nó mang một ý nghĩa nào đó với tớ [đương nhiên là với 1 ng khác nữa ^_______^]

Vậy mà, khi bạn Lu "dụ dỗ" tớ, tham gia với bạn Sil, thật sự tớ rất ngạc nhiên. Một đứa lười chảy thây như tớ, mặc nhiên ít quan tâm đến ai mà lại được "dụ dỗ" như thế thì cảm thấy hạnh phúc một cách ngố tàu thế nào ấy. Vậy rồi tớ cũng tham gia. Đi chặn đường đầu với bạn Sil sau khi đạp Lu già đi ngủ.

Trước đây, tớ không hề nghĩ là sẽ có ngày mình nói chuyện với bạn Sil, Mike và cả Phong Linh. Đại loại là nhận mấy cái mess trong pro5. [đương nhiên là bây giờ tớ cũng không ngại nhận và không ngại trả lời ] Tớ biết đa số mọi người hay invi. Nhưng tớ nghĩ là, chắc từ bây giờ, tớ không ngại để lại mess làm phiền mọi người đâu nhỉ. Với tớ, các thiên thần trong X đã thành một ý nghĩa gì đó rồi! :)

Cá nhân tớ, trên lập trường của mình, từ lúc lên làm mod phải nói cảm thấy xa cách với mọi người theo hướng nào đó mà tớ không rõ. Tớ tự áp đặt cho mình vài điều làm tớ khổ sở, càng cảm thấy khổ sở hơn nhiều nữa khi bắt đầu mệt mỏi. Tuy nhiên, nhờ X, tớ đã ngồi lê lết trên máy cả ngày trời, hóng hớt tất cả những gì mọi người viết. Gần như, X làm tớ trở nên khác đi mọi việc khi tớ online để làm.

Dọn dẹp, viết vài câu nhắc nhở, tạo một vài gì đó, làm cái gì đó, hóng hớt cái gì đó mà ko phải chuyện của mình. Rồi ngán ngẩm tắt máy như một nghĩa vụ.

Tớ có thể ngồi viết, ngồi cười, ngồi tán tới tận khuya. Nhờ X và cả bạn Sil.

Tớ biết thêm một ít về DJ, cách làm bánh kem, thiết kế nội thất [vẽ cái sơ đồ], làm menu [mặc dù bạn Sil ko có kêu , ngứa tay làm thôi] và cả cách viết đơn xin việc một kiểu cà chớn nhất có thể [nếu ngoài đời dám cá tớ không được nhận đâu. Mà còn bị công ty đạp bay ra cửa ấy chứ! ]

Thật ra, khi bạn Sil nói X sẽ đóng cửa tớ cũng không ngạc nhiên lắm, mặc dù cũng buồn thật. Cảm giác hụt hẫng chút thôi. ^^ Kết quả đương nhiên. Tớ nghĩ vậy

---

Nói về các cặp đôi:

Tớ không muốn Nguyên cặp với Diệp đâu Tớ thích điệu bộ khác của tớ hơn, tớ sẵn sàng làm con mồi dụ khách, trai nhảy, hay bala thứ gì đó bạn Hân yêu cầu. chỉ là Không cặp với bạn Lươn đâu Bạn ấy ăn hiếp tớ mất!

Tớ đưa rất nhiều cá tính của chính tớ vào trong Nguyên và cũng bị ảnh hướng khá nhiều từ nv của chính mình. ^^ Ngoài đời thì tớ không có nét ngây thơ như "cậu ấy", nhưng cũng hay cười, hay thờ ơ vậy. Tiếc là, Nguyên lại là hình mẫu lí tưởng của tớ từ rất nhiều năm nay. Nhân vật của tớ tên chỉ có một chữ, họ là Nguyên và tên cũng là Nguyên. ^^

Bảo tớ kể về X, tớ có thể viết vài trang báo về mọi người cả!

Tuyệt nhất là chuyện BL không biết tớ là Ozhi, chuyện Lu Lu tức tối và cả con bé Emeral đã đi với tớ đi ngang qua chỗ Lê Duẩn. Đến giờ tớ mới biết rõ hơn một vấn đề: tớ iu Lu Lu mặc dù bạn ấy đã cướp Lươn của tớ!
    thay đổi nội dung bởi: Ozhi, 22-03-2010 lúc 12:44 AM

Hãy mặc quần chíp ngoài quần dài và bạn sẽ là siu nhưn

Yeah yeah

Light on Elsie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Ừm...

Eh,... -________-

@ Sâu: Đầu tiên là, tôi bắt nạt bà bao giờ, chẳng răm rắp nghe lời bà dọn dẹp đống bài trong X sao?

Cuối cùng là, tôi nói với Lulu là tôi li dị với bà rồi chứ thực tế vẫn gian díu bất hợp pháp đấy chứ

@Lu: hở? bài đầu tiên nào cơ, chứng cứ đâu mà vu oan cho tớ thế

@PL: sao đệ tự mà dám đá sư phụ không thương tiếc thế

Tớ đuổi khỏi môn phái "cưa zai" bây giờ

Tớ không thích cặp với tên Phong đâu, tớ thích Long cơ

(Phải nhấn mạnh )
    thay đổi nội dung bởi: Elsie, 22-03-2010 lúc 03:20 AM
    "Gravity is pulling me down to be with you, towards you
    I can't escape the force of gravity no matter what i try to do
    I keep running, but gravity brings me back to you..."

Siu Nhưn Quần Chíp Ozhi's Avatar

@Lươn: bất hợp pháp là bất thành danh ấy! >"<

*giơ tay. "Nói thêm: tớ muốn cặp với bạn Lãng"

Hãy mặc quần chíp ngoài quần dài và bạn sẽ là siu nhưn

Yeah yeah

Sinh viên đại học silver's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Dạ Lý Nguyệt

@ bạn Zhi: hix, Ngu Ngu còn 6 viên mà. ^__________^

Tớ sửa lại rồi bạn ấy. Chứ người nào thua mà chạy thoát khỏi tay Di??

well, lúc đầu tớ định để nguyên như thế cho Ngu Ngu thua, nghĩ ra cả hình phạt cho anh dzai yêu quý của Di rồi, đương nhiên "độc đáo" chẳng kém. Nhưng vì nghe bạn Lu nói bạn Zhi tối hôm đó không viết được, nên tớ đành ngậm ngùi sửa lại và cất ý tưởng đi để dành cho X II

Như cách nói của Di, "đâu còn có đó, hãy để cho những thứ có thể lên men được cứ lên men", nhỉ??

@ bạn Phong Linh: cái ảnh prof của bạn Hân được lựa chọn và đưa vào trên quan điểm vẻ ngoài là dùng để lừa gạt đó, bạn ấy. XD

À mà, bạn ấy có biết Nhiên vô cùng lợi hại?? Ở quán chưa đến 3 tiếng mà đã trở thành căn nguyên của những 2 lần đổ máu đầu tiên và duy nhất (for now) trong X.

Ngưỡng mộ. XD

@ bạn A.S.D: Sao không để tớ (hoặc Di hoặc Hân) viết về lần giao lưu gặp gỡ đầu tiên cực-kỳ-ấn-tượng của chúng ta??

Viết nhé viết nhé, viết để cho fan nữ "nhìn" mà thèm. XD

Khi viết tớ sẽ bắt bạn ấy round-robin với tớ

@ bạn TT: cương quyết không cho Di cơ hội hở Long?? Sao phũ phàng thế?? TT^TT

Bất công kinh khủng, Long là bảo vật quốc gia, chủ quán cũng không được đụng đến.. TT_____TT

Hân và Long thua đều là tại vì bạn ấy từ chối tớ. >________<

Thấy tội Nhiên chưa?? Tự nhiên bị văng lựu đạn. -____-"

@ bạn Mike: haizz.. cám ơn thành ý của Phong nhưng chẳng lẽ chưa ai thông báo cho bạn ấy biết X chỉ nhận ngoại tệ??

Bạn ấy còn chưa thanh toán đủ tiền kẹo mà Phong ăn của người ta ($10/viên) >______<

Bởi vậy muốn trở thành IP của X phải cố gắng và nhẫn nại hơn nữa á
    thay đổi nội dung bởi: silver, 22-03-2010 lúc 07:07 AM
    Phương tâm nhất điểm kiều vô lực,
    sảnh ảnh tam canh nguyệt hữu côn

Mạc vị cảo tiên năng vũ hóa,
    đa tình bạn ngã vịnh hoàng hôn.
    Vịnh Bạch Hải Đường - Giả Thám Xuân - Hồng Lâu Mộng

Trang 5/68 đầuđầu 1234567891011153555 ... cuốicuối