Trang 4/68 đầuđầu 12345678910143454 ... cuốicuối
kết quả từ 25 tới 32 trên 539

Ðề tài: Hậu trường X-Perience [for everyone]

Sinh viên đại học silver's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Dạ Lý Nguyệt

Trích Nguyên văn bởi lu_hehe View Post

3.

Tính cách của nhân vật trong RPG là một phần tính cách của người viết. Điều này thể hiện rất rõ ^^

Vd: cái kiểu "sống ở trên trời/ như người trên mây" của Lãng, chính là tính cách của tớ. -__-''

Tớ thì đang bị tính cách, sở thích và thói quen nhân vật của mình chi phối. Bây giờ X kết thúc rồi, thật khó để trở về với bản thân (và nhớ ra thân phận thấp cổ bé họng thật sự của mình, đâu có quyền sai bảo ai như trong quán TT^TT).

Chưa bao giờ viết fic nào mà tớ có thể hòa hợp với nhân vật của mình như vậy. Nhiều lúc ngồi vu vơ nghĩ ngợi trong lớp, cứ đặt ra vô vàn giả thuyết X sẽ ra sao, tương lai của X sẽ thế nào, làm sao để marketing kiếm khách, thậm chí còn đọc một vài tư liệu về quản lý kinh doanh hiệu quả mà bình thường còn lâu tớ mới đụng đến. Để nhớ ra X cuối cùng cũng chỉ là một trò chơi, một cuộc sống khác mà tầm quan trọng của nó không thể vượt qua thế giới thật của bạn.

Dừng X lại ở đây, tớ thực lòng xin lỗi mọi người (đặc biệt là bạn Mike TT^TT). Nếu như xao lãng công việc ngoài đời thật chỉ là vấn đề của riêng mình tớ, tớ sẽ vui vẻ giao nhân vật của mình cho một ai đó có thể giúp đỡ. Nhưng có người nói (nghe xong sung sướng lắm XD), để cho người khác điều khiển nhân vật của tớ thì nó sẽ không giống như trước nữa.

Thế là, tớ dừng lại.

Một phần trong những lý do, cũng vì tiến độ của X vượt xa dự đoán của tớ (ok, tớ không nói về chuyện 3 tuần =< một ngày trong X đâu XD). Nếu bạn để ý, sự phát triển của nó quả thật dễ khiến người đọc chóng mặt. Và tuy rất muốn phủ nhận nhưng tớ vẫn phải nói X còn non nớt về mặt cơ sở để khải triển thành một RPG đang có khả năng trở nên đồ sộ, dù sự giúp đỡ và hợp tác của mọi người (đặc biệt những kẻ dùng quyền lực để chèn ép XD) khiến cho tớ yên tâm hơn nhiều (vì có thể đùn việc và ỷ lại vào người khác mà XD).

Thế là, X dừng lại.

Dừng lại, để dưỡng sức, để nhìn lại, để học hỏi kinh nghiệm, rồi có thể tiếp tục bay.

Ý tưởng cho X, đến với tớ thật dễ dàng vì chúng được làm nền móng từ đời thật. Phải, trên đời thực sự có một quán Bar như thế (mình là Pub, nhớ nhé ^___^). Đa số thiết kế và sắp đặt trong X được mượn từ đời thật (tớ chỉ thêm vào cái piano cho Lãng và sàn nhảy cho bạn Asd thôi XD), thế cho nên vụ lằng nhằng của cái toilet cũng bắt nguồn từ việc mình quên khuấy mất ở bên ngoài nó nằm chỗ nào. XD

Tớ còn vô vàn món nợ và dự định chưa kịp thực hiện với X. Như tạo một bản menu cho quán (yah.. mở cửa cho đã, khách vào cho đã, đưa thực đơn cho đã, không biết trong đó có gì mà đọc XD), tìm đồng phục cho nhân viên, giúp (hay giục) bạn Zhi hoàn thành cái sơ đồ, viết một bảng phân chia công việc + thời gian làm việc, và ra ngoài lôi kéo khách.

Tớ biết ai ai cũng có nhiều hối tiếc khi buộc phải dừng lại ở đây, tớ thực lòng xin lỗi mà mong mọi người hiểu bản thân tớ hoàn toàn không muốn vậy. Nhưng, đây chỉ là kết thúc của một bắt đầu, và tinh thần viết lách (+ ham vui) sẽ được duy trì để X có thể tiếp tục (topic này mở ra là vì lý do đó, bạn TT nhỉ?? XD).

X-Perience, là trải nghiệm, là kinh nghiệm, là thử.

Đặt tên cho quán như vậy, hàm ý là để xem cuộc chơi này như một thí nghiệm. Thử xem có ai chịu chơi không, thử xem có bị phá phách không, thử xem có ai tham gia mà lười viết không, thử xem mọi người có chịu hợp tác và làm quen với tiến triển của RPG hay không,...

Cám ơn mọi người vì kết quả. ^__________^

Đã biến cái thế giới chúng ta cùng tạo ra trở nên vô cùng sinh động.

Đã khiến cuộc thí nghiệm này thành công mĩ mãn.

Đã góp sức chung vui và đề cao tinh thần học hỏi.

Đã cho tớ nhiều hơn một lý do để đặt thật nhiều hi vọng vào X II.

Cho nên, hẹn gặp lại mọi người ở đó. Hẹn gặp Lãng, Ngu Ngu, Long, Phong, Nhiên, Diệp, Asd, Thi, Vũ, Thuyên. Hẹn gặp tất cả những niềm vui, những bất ngờ, những giấc mơ, những ác mộng đã đeo đuổi tớ suốt 3 tuần qua.

Và..

X-Perience đã tạm dừng, khi quay trở lại mình đủ lông đủ cánh rồi thì đổi tên thành X-Pert.
    thay đổi nội dung bởi: silver, 21-03-2010 lúc 09:32 PM
    Phương tâm nhất điểm kiều vô lực,
    sảnh ảnh tam canh nguyệt hữu côn

Mạc vị cảo tiên năng vũ hóa,
    đa tình bạn ngã vịnh hoàng hôn.
    Vịnh Bạch Hải Đường - Giả Thám Xuân - Hồng Lâu Mộng

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

Viết RPG thật sự là khác với viết fic bình thường.
    Sao bây giờ bạn ấy mới nói điều này Hại tớ đem thân ra làm thí nghiệm, vừa viết vừa cảm thấy rối lung tung beng hết cả RPG hội tụ đủ tất cả những hạn chế, nhược điểm mà tớ vẫn mắc phải Thôi ko sao, "thử"

^^

Pairing đi

Chả hiểu sao tớ cứ đắm đuối mãi với bạn Phong + Diệp, đến nỗi cứ lăng xăng nhảy vào nhà hết bạn này đến bạn nọ để giục các bạn ấy post bài cho tớ đọc
    vote cho đôi này
    Mà Dạ Thi do bạn Puc viết cá tính thế, đọc mà thấy rõ ràng là 1 cô nàng cực kì tiểu thư và kiểu yêu đương đậm màu sắc chiếm đoạt >.< Có khi P phải rơi vào tay bạn này thì mới... nên người được

Ngắm lại hình trang 1 của X , trông bạn chủ quán baby thế, sức mấy mà nhân viên sợ =))
    thay đổi nội dung bởi: Phong Linh, 21-03-2010 lúc 07:05 PM
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Light on Elsie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Ừm...

Rất tiếc, Dạ Thi là do tớ viết

Lý do là tại bạn Puck không chịu onl mà bạn Phong thì cứ giục, bạn ấy xúi tớ viết hộ Puck rồi bạn ấy ăn kẹo giùm tớ :meo:

Để bạn PL ảo tưởng về bạn Puck thật tội lỗi (nó được bài đầu tiên thôi)

Mà bài đầu tiên của nó thì tớ sửa lại chứ ai, tự dưng mình làm người tốt (_ _"

P.s: Vote cho Diệp và anh chàng cướp đi nụ hôn đầu không bao giờ xuất hiện
    thay đổi nội dung bởi: Elsie, 21-03-2010 lúc 08:43 PM
    "Gravity is pulling me down to be with you, towards you
    I can't escape the force of gravity no matter what i try to do
    I keep running, but gravity brings me back to you..."

Tiểu học - Đại học chữ to Emmerald's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Ozhi View Post
    Thật ra nói về vụ chọn địa điểm quán thì cái quán hiện giờ đang nằm trên toà nhà bảo hiểm nhân thọ ở Lê Duẩn.

Tớ có đi chup hình về và đang giữ mấy tấm!

Vâng và trước khi nghe ss Oz nói chuyện đó em đã từng tin như sấm là X-P có thật cơ ấy, còn lò mò ra coi nữa cơ (ai kêu ss Sil nỡ làm cái prof quán "thật" quá làm chi ==")

Hôm qua đọc bài ss Sil post tuyên bố close X tự nhiên tim mình đánh cái thịch, buồn lắm chứ (hết dịp hóng hớt chuyện người ta rồi )

Nhân vật trong X ai em cũng yêu, theo dõi từ đầu đến cuối ko thấy ai hơn ai cả (đúng ko ai là anh hùng trong X)

X đã thành lập 3 tuần rồi, ko thể tin là chỉ mới 3 tuần thôi đấy. Vì ngày nào cũng lên ngóng chờ X mòn mỏi (Mình yêu X chắc còn hơn yêu người yêu mình :so_funny)có lúc 2,3 nhân vật post 1 lúc đọc mún ná thở , cứ ngỡ ít ra cũng phải hơn 1 tháng trời rồi (dù trong X chỉ là 1 ngày ).

Mà nói gì thì X I cũng đã đóng lại rồi, tất cả những gì mình có thể làm là...hóng mỏ chờ X II. Rất mong mọi người sớm trả xong "nợ đời" để vào X "trả nợ" tiếp nhé
    thay đổi nội dung bởi: Emmerald, 21-03-2010 lúc 09:35 PM

Lăn tròn lu_hehe's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    in a water bubble

"ss Sil" là người yêu của tớ đấy nhé, gọi tên hắn ta cho đúng nha

Tội nghiệp ^^. Cái vụ đóng cửa... là chủ ý tồi tệ của tớ.

Nhưng tớ thà để X đóng cửa còn hơn kiếm ai khác làm chủ nhân của 2L. :)

@ El: Vậy bài đầu thì sao?? Bạn El không nhúng tay vào á??
    thay đổi nội dung bởi: lu_hehe, 21-03-2010 lúc 09:53 PM

Học sinh trung học Mik.kun's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    [Việt--Company.Inc]

@ PL: Bạn PL, vote cẩn thận kẻo bị ném bể đầu ;)) Đùa thế thôi chứ mấy lần thấy cái home của mình bị bạn PL oanh tạc cho mấy cái mess, tớ vui chết được ấy :X Tớ cũng rất chi là hứng thú với bạn Nhi, ban đầu định ra... bạn ấy nhưng mà kế hoạch không có thành công, bị bạn Nhi đạp cho lủng người :">

Vote cho bộ đôi Lãng x Hân, Di x A, Nhiên x Long, Diệp x Nguyên, Vũ x Thuyên, Phong x Thi :X Hoặc một vài bộ đôi bên lề (nếu có bạn nào ủng hộ SA) như: Lãng x A, Long x A =) Bạn A nói là bạn ấy thích bạn Lãng đấy nhé

@ Lươn: Tớ cũng có đóng góp đấy nhé =____="
    Tiểu Phong.

Đời mình thật là vô đối...

Vì làm gì có đối mà vô.

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

Về các đôi

Tớ thấy nên cho 4 bạn Di - Lãng - Hân - A vào 1 nhóm để các bạn ấy tự xử nhau
    hehe, sau đó đến bộ 4 Nguyên - Diệp - Phong - Thi, xem ai là người ôm hận
    Bạn Long để cho tớ, cấm ai léng phéng, động chạm, zờ mó
    Vũ thì bị đẩy vào tình cảnh đơn phương dở khóc dở cười, tớ đứng ngoài cuộc thấy tội nghiệp bạn ấy lắm ( ), sang X 2 Vũ mạnh dạn lên cưa thẳng bạn Di cho tớ

Dư âm hóng của mình thật là dài

@ L : chả hiểu sao tớ rất muốn cho bạn ấy một cái, có chia cho P ko thì tùy. 2 bạn này đừng bỏ bùa tớ thêm nữa, kẻ tung người hứng thế này, nếu P + D ko thành đôi, chỉ sợ người ôm hận đứng ngoài hóng hớt mà bất lực sẽ là bạn Phong Linh
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Lăn tròn lu_hehe's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    in a water bubble

Oh my gosh, GO AWAY!

Tớ cho Phong đi ra đứng cột bây giờ chứ mà SA!! ASD có thể phụ họa cho phần vũ đạo!

Còn về cặp, tớ thích...

Phong X Vũ (forbidden love, nee??? V: "Anh yêu...", P: "Tiểu Vũ, anh xin lỗi...")

Phong X ASD

Lãng X Hân

Nhiên X Long

Lãng X Di

Nguyên X Di

Diệp X Nguyên

Diệp X Phong

Phong X Thi

ASD X Thi.

Và tất nhiên không thể thiếu...

Phong X Cây cột trên sàn nhảy XD XD

Tớ phản đối vụ em gái "trong trắng" của tớ bị ghép cặp với chàng chip nhé ^^ (mặc dù bạn S bảo: "Di X ASD is a must!").

P.S: Ai muốn viết hypothetical side-stories không? Những câu chuyện bắt đầu bằng "Nếu như mà..." và không dính líu tới X chính thức ấy. Tại vì là "nếu" nên coi như bỏ phần luât về god-modding :)

Vd như tớ viết câu chuyện "Nếu như bạn Long mặc áo Nhiên đi về nhà", hoặc câu chuyện "Nếu Lãng và Phong là anh em song sinh dính chùm"
    thay đổi nội dung bởi: lu_hehe, 21-03-2010 lúc 10:23 PM

Trang 4/68 đầuđầu 12345678910143454 ... cuốicuối