Trang 3/68 đầuđầu 123456789133353 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 539

Ðề tài: Hậu trường X-Perience [for everyone]

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

Dẹp cái màn quay film chụp ảnh đi, nếu ko tớ sao dám làm gì bạn Long nữa để lại chứng cứ thế có ngày bị đem đi kiện ko chối đc

Bạn S cứ đi ngủ cho sướng mắt đi, sáng mai dậy thấy nick mình bay đâu mất :meo:
    thay đổi nội dung bởi: Phong Linh, 21-03-2010 lúc 10:17 AM
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Học sinh trung học Mik.kun's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    [Việt--Company.Inc]

Ậy, tớ ngủ, giờ mới dậy =___="

Phát hiện mình đã bỏ qua nhiều thứ, lúc dậy tự dưng thấy ức chế muốn đập nát cái màn hình và cái keyboard... Nhưng rồi tớ nhận ra, thực sự lời bạn S nói không phải là sai, cuối cùng tớ chỉ thấy buồn TT^TT.

Thật ra ban đầu, lí do tớ vào X vì nó có ba chữ RPG, thêm nữa khi đó tâm trạng tớ đang chán và thêm một áp lực là từ phía các fan BBTĐ. Đầu tiên chỉ là vì tò mò muốn trêu chọc bạn S, muốn đá xoáy bạn Lư... Nhưng dần dần, tớ nhận ra X giống như một cuộc sống khác của tớ ^___^.

Hơn hai tuần qua, ngày nào tớ cũng dành thời gian để lên với X. Để được gặp bạn Hân, đá xoáy bạn Lãng, trêu chọc bạn Diệp, hay chỉ đơn giản là đọc những gì các bạn viết... X đã đem tớ đến gần hơn với nhiều bạn: bạn Lươn, bạn Oz, bạn Sil, bạn Phong Linh, bạn Lư, bạn Bằng Lăng, bạn Pucky, Nhóc Clown và bạn ASD. Các bạn thấy không, rõ ràng nếu không có X, chúng ta chẳng thể thân thiết như bây giờ.

Nhờ có X, tối tối tớ lại được vào room chat. Tớ với bạn Lươn cãi nhau nhiều lúc làm bạn Lư tức, lúc đấy vui nhờ? Rồi còn cả vụ bạn Pu lấy ảnh ở đâu trông như mẹ tớ làm profile, tớ đã ca cẩm cả ngày và các bạn đều lắng nghe... Niềm vui trong X cũng giống như niềm vui ngoài đời của tớ, mỗi lần viết gì tớ đều nghĩ nếu là mình ngoài đời thì sẽ làm sao? Tớ đã nghĩ, đã viết, đã hành động như chính con người thật của tớ.

X đã giúp tớ có nhiều kỉ niệm mà hầu hết đều là nụ cười và niềm vui. Mặc dù đúng là khi vào X, tớ dành hầu như toàn bộ các buổi tối để lên viết; thời gian ngủ, chơi games và học đã bị giảm đi rất nhiều nhưng tớ không hối hận, vì thực sự tớ đã rất vui!

Khi nghe thấy tin X phải ngừng hoạt động, tớ đã muốn hỏi bạn S, mắng bạn ấy sao không hỏi ý kiến mọi người đã tự tiện quyết định... Nhưng rồi tớ hiểu, bạn S làm vậy là vì lo nghĩ cho mọi người. Đâu phải ai cũng có thời gian để onl và viết thường xuyên được, hen?

Nhưng tớ vẫn thấy buồn, thật đấy...

Giờ X (I) kết thúc, chưa chắc X (II) tớ có thể tham gia. Nhưng dù thế nào tớ vẫn luôn muốn nói:

- Cám ơn bạn S - cám ơn bạn vì đã tạo nên X. Cám ơn bạn vì đã dành thời gian rảnh để tìm ảnh profile hộ tớ, nhẫn nhịn tớ mỗi khi tớ phá phách quán Tuy rằng tớ vẫn chưa thể thân với bạn S như mọi người, nhưng đối với tớ, bạn S luôn là một người bạn tuyệt vời! ^^

- Cám ơn bạn Oz và bạn Lư đã luôn quan tâm đến X. Nhất là bạn Lư, bạn vẫn luôn quan tâm tới bạn Pho của tớ bằng nhiều cách khác nhau, mà thường thì là quan tâm theo kiểu đâm chọt Tớ nhớ những lần tớ với bạn Lư tán hươu tán vượn trên YH với nhau về X lắm lắm!! TT^TT

- Cám ơn bạn Lươn vì đã tạo nên nhân vật Diệp để làm đối thủ của tớ, đành hẹn bạn lần sau đi uống cà phê vậy =) Cám ơn bạn vì đã cùng tớ chiến đấu, chúng ta cùng thắng rất vẻ vang, phải không? Những lần tớ thúc giục bạn mau post rep mới, tớ luôn mong chờ xem bạn Die sẽ hành động như thế nào ^^ Tớ cá là nếu có phần II, bạn Pho cũng sớm đá bạn Thi để qua với bạn Die thôi =)

- Cám ơn bạn Phong Linh vì đã luôn quan tâm tới bạn Phong và bạn Diệp

- Cám ơn nhóc vì đã làm theo những gì Laz nói mà không phàn nàn (thực ra là phàn nàn rất nhiều =="). Hi vọng ở X (II) Tiểu Vũ vẫn luôn là đứa em trai mà Phong yêu quý :X

- Cám ơn bạn ASD vì vụ nhà vệ sinh, 2 phút =) Tớ chờ da ôi của bạn với bạn Long hoặc bạn Lãng

- Cám ơn vì tất cả!

Thân -

Laz [E] :santa2:

P/s: Dù sao cũng đỡ, từ nay tớ không còn mang danh 35 nữa Lại trở về tờ giấy trắng chưa bao giờ bám bụi của ngày xưa :X
    thay đổi nội dung bởi: Mik.kun, 21-03-2010 lúc 10:15 AM
    Tiểu Phong.

Đời mình thật là vô đối...

Vì làm gì có đối mà vô.

Lăn tròn lu_hehe's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    in a water bubble

Vô toilet để thay đồ.

Chụp ảnh quay phim để ghi lại hậu quả thôi.

Bạn S là người duy nhất biết được cái hình phạt thảm khốc này T^T

Trước khi off còn "SEE YA!" với cái mặt cười thật tươi nữa.

Tớ hoàn toàn vô tội. Nếu biết trước thì có chết tớ cũng không chịu thua.

Light on Elsie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Ừm...

Bạn Phong có muốn tán tỉnh bạn Diệp cũng không có cơ đâu

Bạn Diệp chỉ yêu có cái anh cướp đi nụ hôn đầu thôi
    "Gravity is pulling me down to be with you, towards you
    I can't escape the force of gravity no matter what i try to do
    I keep running, but gravity brings me back to you..."

Học sinh trung học Mik.kun's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    [Việt--Company.Inc]

Tìm lại được anh đầu tiên ấy chắc đến Tết năm sau
    Tiểu Phong.

Đời mình thật là vô đối...

Vì làm gì có đối mà vô.

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

Âyza
    đây sẽ là buổi tối cuối cùng ( trong vài tháng tới) mình thức khuya vì online chứ ko phải bởi cái sự học hành
    Từ sáng mai sẽ tu thân Mà thôi, từ tối mai, cần phải ngủ bù mấy giấc cho đủ năng lượng

Mình hứa - mình đảm bảo - mình thề có con mèo ú đang ngủ trước mặt những điều ấy >.<

Thế nhưng-chắc chắn- mình- sẽ ko kiềm chế được mỗi khi nhìn thấy cái nick của các bạn ấy sáng trong 4rum này

Vẫn sẽ cái thói quen tò mò dòm xem bạn nào đang online,rồi lò dò vô profile của mọi người để tám chuyện lăng xăng dưới biển trên trời, hoặc đơn giản là chỉ để đọc những gì các bạn ấy tám với nhau :")

X chưa bị lock lại mà đã nhớ thế

Nghĩ lại, nếu ko vô đây sao biết được các bạn í thú vị và đáng yêu đến chừng này
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Giải Truyện Dài Triển Vọng HHT'10
    .:† Huyết Phong †:.
    Sọ Dừa's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *trườn trườn*

Chà

Bye bye X khi chưa kịp nhận hình phat.

Vào X được 2 ngày, nhưng mọi thứ đã thay đổi hết cả.

Rất vui và rất thú vị. Cũng buồn vì vừa khai trương đã đóng cửa tiệm rồi.

Năm nay Asd thi đại học, X II cũng không chắc ham hố tham gia được. Nhưng vẫn mong ngày tái ngộ với các bạn.

@Phong: Yên tem, yên tem, giết lầm còn hơn bỏ sót. Phải giết hết mới xứng danh Chippendales chứ =))
    Loài dơi hút máu người chỉ để sinh tồn

Loài người giết dơi là để sinh tồn?

Loài dơi là ác quỷ...

Con Người là?

Lăn tròn lu_hehe's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    in a water bubble

Viết RPG thật sự là khác với viết fic bình thường.

1.

Những hành động của mình phải miêu tả cụ thể nguyên do tình huống, không thì người viết nối cùng mình sẽ... im ắng.

Những cử chỉ của người chơi khác không thể miêu tả nhiều, vì sẽ biến thành godmodding. (nói vậy chứ tớ tin rằng ai viết trong X cũng ít nhiều dính phải rồi ^^)

Không gian bối cảnh lại càng hạn chế, vì sợ sẽ trật khớp với miêu tả của những người khác (đến gần cuối chúng ta đã loạn điên cả lên, nhớ không?).

2.

RPG cần rất rất nhiều sự hợp tác, là một thể loại khó, cần viết ăn ý với nhau, cần đọc kỹ, nghiên cứu kỹ. Nhưng mà, nó cũng cho người ta trải nghiệm lý thú.

Viết fic bình thường, ta chi phối hành động mỗi nhân vật, ta biết rõ suy nghĩ dự tính của mỗi nhân vật. Viết RPG, ta hóa thân thành nhân vật, sống đời sống của nhân vật.

Chẳng hạn như khi bạn PL viết cái đoạn Nhiên ăn kẹo của Long, tớ đọc xong mà mặt đỏ lựng, lúc đó hoàn toàn hiểu rõ cảm giác ngượng ngùng mà hồi hộp của Long.

Hoặc khi bạn Lắc để Phong xuất hiện trước mặt Lãng, tớ lúc viết cứ nóng lạnh khác thường, khi thì bực bội muốn điên, khi thì hờ hờ hững hững. (cúi đầu xin lỗi trước ^^)

3.

Tính cách của nhân vật trong RPG là một phần tính cách của người viết. Điều này thể hiện rất rõ ^^

Vd: cái kiểu "sống ở trên trời/ như người trên mây" của Lãng, chính là tính cách của tớ. -__-''

4.

RPG đi cùng tốc độ, nhất là khi không có họp bàn trước.

Người post trước chiếm được thế chủ động. Người post sau phải căn theo hành động của người post trước mà làm.

^__^'

P.S: Cũng nhờ X mà nhiều thành viên của chúng ta ngừng để invisible, ehh?

P.S': [ham vui] Z ơi chúng ta lập poll pairing đi
    thay đổi nội dung bởi: lu_hehe, 21-03-2010 lúc 11:49 AM

Trang 3/68 đầuđầu 123456789133353 ... cuốicuối