Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 45

Ðề tài: HHT - Khoảng cách và thời gian

Cho mày chết

kem dâu mút's Avatar

Default HHT - Khoảng cách và thời gian

Hôm nay mình mới rảnh rỗi (thực sự rảnh rỗi) để ngồi hồi tưởng những ngày còn lang thang ngoài HN. Thời buổi này, việc ra HN hay vào SG là chuyện bình thường với những người có điều kiện rồi; nhưng với mình, mỗi 1 lần được ra HN đều có ý nghĩa và đặc biệt. Đó là vì có HHT.

Hà Nội - tuy xa mà gần. Dù có thế nào, mình vẫn yêu HN - theo cách riêng của mình.

Giờ thì mình đang nhớ HN đây. Nếu những ngày ấy không có những người bạn, em hay các anh chị thì chắc chắn sẽ không thể nào thú vị như vậy được. Thế nên, đừng nói là ẢO nhé! Đôi khi bản chất là do cách suy nghĩ thôi mà.

* * *

Sẽ không quên bé Sasa đã không quản gió rét đi rước mình, rồi lại vòng vèo khắp các phố chỉ để mình biết tất về HN. Những lúc rất riêng, được ôm nhau rồi thủ thỉ nhiều chuyện như thế, thích nhỉ! ^^ Nhớ vì Kem mà đeo bao tay khi trời lạnh đấy! ^^

Rain yêu quý! Sài Gòn chẳng mang gì ra cho Hà Nội cả (mặc dù bạn biết bạn Rên rất thích quà ). Nếu ngày cuối cùng ở ga, không có bạn Rain - thì lúc ấy bạn sẽ khóc mất. Cái cảm giác đơn độc ở một nơi xa lạ càng xa lạ và đáng sợ hơn. Bạn Rain vẫn thế, vẫn chu đáo và khó tính "như bà mẹ chồng" ấy mặc dù đã có lần bạn thất hứa và bỏ mặc bạn Rain ở Sài Thành. Thề là không có lần thứ 2 đâu. Thanks for everything!

Lại không quên những hôm cuốc bộ cùng bạn Tuấn héo ra sân bay, dạo mỏi chân qua các con phố ở Nghĩa Đô rồi lại chui vào góc Helesy, ngồi nhâm nhi mấy ly rượu ở một góc nào đó giữa lòng HN và trải dài những câu chuyện như 2 kẻ đã già.

Rồi cả chị Nắng với những điều chưa kể, những kỉ niệm giờ mới có dịp ngồi lại cùng nhau để nói về một thế hệ đã quá tuổi nhưng vẫn còn teen. Quãng thời gian gần 10 năm quả là chương dài trong cuộc đời mỗi người, như anh Tom từng nói,

Trích Nguyên văn bởi Tommy Nguyễn
    Vậy là mới chỉ 8 năm trôi qua thôi sao ???

8 năm, quãng thời gian không dài không ngắn trong một đời người nhưng với T đó là 8 năm với cực kỳ nhiều sự thay đổi, cực kỳ nhiều cảm xúc trái chiều và cực kỳ ít sự hối hận. Không phải ngẫu nhiêu mà từ lâu T đã coi HHT như một minh chứng rõ ràng nhất về cái được gọi là "kỳ tích" , kỳ tích về cuộc sống, kỳ tích về tình yêu và cả về những kỷ niệm nữa.

T bắt đầu đến với HHT bằng cách mà rất, rất nhiều member ở đây đã từng làm - lên mạng gõ hoahoctro.com vì đơn thuần nghĩ rằng đó là 4rum của báo Hoa học trò, thế rồi ngay lập tức T biết là không phải. T đã ở lại, ở lại vì nơi đây T đã có những người bạn mới.

Những người bạn mới giờ đây đã trở thành "Những người bạn cũ". Có những người vô tình biến thành 1 phần quá khứ xa xăm mà cả T và người ấy đều rất ngại chạm vào, ngại vì sợ 1 lần nữa lại buồn, lại suy tư và bước lạc trên con đường mà T và người ấy đang bước. Có những người giờ đây cắm mặt vào những bộn bề hối hả của "cuộc sống người già" để rồi bất chợt trong 1 khoảng lặng vô hình nào đó, mắt đỏ hoe nhớ về ngày xưa - cái ngày mà HHT vẫn chưa viết được tiếng Việt có dấu ....

Anh Tùng còi, anh Cường lãng mạn, Xí Trai, anh Sơn Chia Xa, Ginny, Trang Sassy, Teppi, Tím, Phong Linh, Hj', SP, rùa, ... - nhiều thế hệ mới có cũ có, là những nhân chứng cho 1 kỳ tích về HHT, về khoảng cách của không gian và thời gian.

Và thế là đã sắp được 10 năm. Kết giao và kết thân - có người cũng gần 10 năm, có người chỉ độ vài năm, có người vừa mới gặp. Thế nhưng mà sự gắn kết của HHT là không có khoảng cách, dù có nhân thêm cho 10 năm nữa hay mãi mãi về sau. Giờ thì mình hiểu và khẳng định chắc chắn về điều đó - MẠNG là ẢO nhưng TÌNH CẢM là THẬT với những ai biết trân trọng nó.

SG, 05/3/201 - Ôm cả HN vào lòng.
    thay đổi nội dung bởi: kem dâu mút, 04-03-2010 lúc 09:07 PM

It has to be Suju sasa's Avatar

Nếu nói điều gì ở Kem làm em nhớ nhất. Thì chắc chắn sẽ là một cô gái rất ấm áp. Có lẽ tâm hồn chị đã hấp thu từ nhỏ cái ấm của nắng SG đấy nhỉ. Giữa trời lạnh mà được gặp một người ấm thế này. Thật là dễ chịu lắm.

Chị không biết đâu. Em vốn là đứa có thể thừa tình cảm nhưng rất thiếu nhiệt tình. Hì. Dẫu có quý nhau nhưng một khi thấy hơi mệt, hơi khó chịu hoặc đơn thuần là bông dưng hâm hâm lên thì có sao chăng nữa, em nhất quyết chẳng bỏ một tí sức lực, thời gian nào ra cho ai, cho bất cứ ai, người thân hay kẻ sơ. Huống chi chỉ là ẢO.

Nhưng mà với chị thì khác. Khác nhiều lắm đấy. Chị có thể làm con người em khác được. Thì một thói quen như chiếc găng tay có là gì đâu. Hehe :P

Cảm ơn vì đã yêu HN với e nhé!
    thay đổi nội dung bởi: sasa, 04-03-2010 lúc 09:43 PM
    Nguyệt lượng
    Tinh tinh

Giải KK HHT - Nơi tôi có bạn 2008
    U make me smile :)
    Trang Sassy's Avatar

Dạo này bận rộn quá,chẳng có thời gian ngồi mà lật từng b0x để đọc bài của ng quen, thế mà hồi nãy vào plus của em,thấy chị cmt nên vào HHT, rồi vô tình đọc được..
    Tự dưng em lại nhớ những ngày HN mùa đông rét mướt ,3 chị em lag thag trên phố HN,chị nói " phố phường ở HN đẹp thật "
    Em phì cười..ko phải vì câu nói ngây ngô của chị, mà bởi vì em phát hiện ra,chị - thực sự đã yêu cái HN nhỏ bé này mất rồi.Đúng ko chị??
    Em nhớ tối hôm ấy 3 chị em ngủ chung giường,nhớ cả 3 chị em đều có điểm chug mỗi khi đi ngủ E cũng nhớ cái giọng SG ngọt ngào của chị nữa..
    Nhớ cái tối đi chơi tới 2h sáng..

Ra HN mà chỉ đi chơi vs chị đc mỗi hôm ấy,cũng vì bận quá, nên chẳng thể đưa chị đi lòng vòng HN ngắm phố xá,cũng quên ko kịp gửi cho chị 1 món quà HN nào dù là nhỏ nhất..
    Đợi em nhé,hè này e vào SG lại ngủ chung với chị
    Quá khứ sẽ mãi nằm trong chiếc hộp của cát

Rồi sóng sẽ đến ôm trọn lấy hộp.

Cho mày chết

kem dâu mút's Avatar

Mình thề là mình rất nhớ Hà Nội. Nhớ lắm luôn í. Nhớ không biết dùng từ ngữ gì để mà tả :meo:

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Để anh diễn tả bằng tục ngữ Việt Nam cho Kem

Nhớ anh Kem những khóc thầm, hai hàng nước mắt ầm ầm như mưa
    Nhớ anh Kem ra ngẫn vào ngơ, nhớ anh Kem nhớ bây giờ Kem nhớ anh

Vấn đề là đang nhớ anh nào vì quá nhiều anh ngoài đó

Cho mày chết

kem dâu mút's Avatar

Cuối cùng thì chỉ có mỗi anh Phá là hiểu em nhất Cơ mà tục ngữ cao dao gì lạ quá, hồi nào giờ e chưa dc học

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Cái này đúng là Ca Dao Việt Nam à, ca dao VN mới chính xác như vậy chứ

Trang 1/6 123456 cuốicuối