Trang 4/4 đầuđầu 1234
kết quả từ 25 tới 32 trên 32

Ðề tài: Góc Nhạc Tình

Devil ty_muoi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đất
    Blog Đã Viết
    14

Không có gì! Cũng tại mình khá thích những bài hát này thôi! Hôm nay đang lúc tâm trạng hơi khùng, nên xin phép bạn chiếm đất một bài nữa! Bài này hình như của Vũ Thành An!

Lời tình buồn!

Đời bình yên khi lòng người bình yên.

V.I.P Adrenaline's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nhí Nhố city

Lần đầu tiên nghe Lời Tình Buồn, ngay từ khi Khánh Ly cất tiếng mình đã cảm bài hát rồi Vũ Thành An mình chỉ nghe chùm nhạc Không Tên và một vài bài khác, trong đó có Tình Khúc Thứ Nhất mình hay nghe nhất. Mình thích dòng nhạc trữ tình, hy vọng có thêm bạn cùng chia sẻ

Tặng các bạn bài hát Tình Khúc Thứ Nhất - Vũ Thành An do Bằng Kiều thể hiện đây

thay đổi nội dung bởi: Adrenaline, 08-05-2011 lúc 02:25 PM

Nơi Cư Ngụ
    Nhí Nhố city

Yêu cô bạn thân - Bằng Cường

em gái dạo này hay mở nhạc trẻ VN, có vài bài nhạc điệu nhẹ nhàng dễ nghe, hôm nào rảnh thu thử xem

Bé còn quấn tã Khiết Doanh's Avatar

Cái bài hôm bữa em nói với anh này
    Tính tình thì hung dữ. Đầu óc thì nông cạn. Hành sự thì ngu xuẫn.

Con người tôi đúc kết là như vây. Không thiếu không dư, chỉ vừa đủ.

Nơi Cư Ngụ
    Nhí Nhố city

Bỗng dưng thấy buồn, HHT như đưa mình quay lại những ngày tháng năm 2011, cũng gần 3 năm rồi. Bài viết nhật ký đã xóa lại quay về, những bài hát sau này up trong topic này đã mất. Tuy mới ba năm nhưng không muốn nhìn, đọc lại những ngày tháng đó, tất nhiên có chuyện vui, nhiều kỷ niệm đọc lại thấy buồn cười, suýt chút nữa có khi đã quên mình đã từng như thế, có người này đã từng lướt qua, có chuyện này đã từng xảy ra...

3 năm ngắn ngủi nhiều biến cố, chính xác từ năm 2010. Cũng hay, tưởng rằng thất bại, buông xuôi. Có lúc nao lòng, chán nản, nhìn lại bây giờ thời gian đó giống như một giai đoạn dậy thì mới của tuổi...đôi mươi :rang: nói thế thôi chứ cho sống lại những cảm giác của ngày tháng đó, ngày nào cũng nơm nớp phập phồng, lo trước lo sau. Nhưnh bù lại sống bên gia đình, anh chị em và bạn bè, , đúng là chuyện gì cũng có giá nhỉ

Đã tạm qua những ngày tháng u tối đó, bên mình bây giờ đang có người nằm khò khò khò, ban nãy thấy nằm ngủ ngon quá, ngon từ giấc ngủ đến ngon...ấy ấy, muốn vui một chút nhưng thôi, nể tình em mới ốm dậy, lại biết điều tuy ngủ say nhưng vẫn biết quay sanh gác, anh tha, haha. Muộn rồi, ôm gấu ngủ thôi

Học sinh trung học Đại hiệp mỏ nhọn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

trang của em đã đi đâu đó rồi, thôi cho em ké với

Biết đến bao giờ gặp lại người em thời ấu thơ..
    thay đổi nội dung bởi: Đại hiệp mỏ nhọn, 24-08-2014 lúc 10:42 PM
    "Một kiếp phù sinh một kịch trường
    Đồng sàng dị mộng kịch thê lương
    Say sưa mộng cảnh ai người tỉnh
    Tỉnh giấc nồng say mộng kịch tàn."

Nơi Cư Ngụ
    Nhí Nhố city

"Cơn bão nghiêng đêm. Cây gãy cành thay lá. Anh nắm tay em. Qua đường cho khỏi ngã"

Cơn bão nghiêng đêm - Lê Cát Trọng Lý.

Lâu cũng chẳng nhớ chèn code youtube nên thôi để tạm đó. Trời mưa bão, lẽ ra sáng mai đổ trần nhưng nghe bão về, quyết định rời về hnay, may quá mà cũng nắng ráo đc một ngày, 5h sáng đổ - 5h chiều mưa.

Mưa nên hai đứa rủ nhau đi ăn phở, lọ mọ xe máy áo mưa vừa đi vừa cười khúc khích. Cũng...vui. Rồi bỗng dưng nhớ đến em gái, thơm thối, bạn bè bên nga, nhớ đến mình của vài năm trước. Phải nói rằng tuy hồi đó rất cực, nhưng thật...đáng yêu. Dạo này lâu không viết lách, từ ngữ cũng phong phú hơn thì phải, haha

Mọi chuyện hiện giờ vẫn ổn, tất nhiên cũng có lèo phèo vài thứ, vài người đáng ghét nhưng cô cậu vẫn hạnh phúc là quan trọng nhất. Biết đến đây đã

Nơi Cư Ngụ
    Nhí Nhố city

HHT là nơi mình đã viết rất nhiều, vô số chuyện riêng tư mà cảm thấy rất thoải mái, vì chả ai quen biết. Thật tuyệt vời, vì giờ lại muốn viết lách một chút, nhưng sẽ ko cho người liên quan đọc đâu, haha

Dear,

Mình biết nhau đã lâu, nói chuyện khi có khi không. Rồi một ngày cực chẳng đã tình cờ gặp lại, thấy em đứng bên con phố vẫy vẫy tay, anh đã nghĩ "thôi xong rồi...". Ngay khi đó, anh đã nhận định em sẽ là vợ của anh, nghe buồn cười nhỉ, vì anh ko phải người mới yêu lần đầu, cũng ko phải người trong sáng sạch sẽ. Vậy mà lần đầu tiên gặp anh đã nghĩ như vậy đấy, biết bao khó khăn mình đã trải qua. Để rồi cũng có một cái happy ending như truyện cổ tích, we got married!

Đã tròn 1 năm mình nên vợ nên chồng. Cái happy ending cổ tích đã có, còn câu "and they lived happily ever after" anh rất mong muốn có thể thành sự thật. Nhưng sống khó nói trước được gì, chỉ biết 1 năm qua đối với chúng mình còn khó khăn gấp bội ngày chưa cưới nhau. Những khi cãi vã, bực tức, em cào cấu xông xé, anh ôm gối sang phòng khác ngủ. Nửa năm đầu hôn nhân khá kinh khủng như vậy đấy.

May thay một ngày, bỗng mặt trời chân lý chói qua tim, chúng mình hiểu lý do vì sao, chẳng tại em, chẳng tại anh. Mà do bên thứ ba như họ hàng, bố mẹ chồng, bố mẹ vợ...vv... Khi đó anh hiểu một lần chị dâu đã nói với anh "khi em lập gia đình, có khi hai em cãi nhau chẳng vì ghét nhau hay hết yêu, mà do tác động bên ngoài là nhiều". Anh thấm thía, chúng mình đã ngồi xem xét lại, và quyết định mặc kệ tất cả, kệ người ta kêu anh thằng này nghe vợ, không chính kiến hay người ta nói em xui giục chồng, không biết cách ăn ở.

Ko thể nào vừa lòng được tất cả, vậy thì sao mình phải cố, đặc biệt trong môi trương hay soi sét như vậy. Quan trọng bây giờ mình rất hạnh phúc vui vẻ, và mình xứng đáng được như vậy. Love you

04 - 12

Thanksgiving đã qua, vào ngày đó mình đã muốn nói rất nhiều Im thankful for... Im thankful for...

Ngày hôm nay, trong giây phút này, con xin tạ ơn Chúa đã ban cho con một món quà vô giá, một người tuyệt vời mà con nghĩ mình sẽ không bao giờ xứng đáng. Mỗi đêm thức giấc, thấy bên mình một bóng hình yêu thương, người vì con đã cùng vượt qua nhiều khó khăn, con mới thấy mình thật may mắn làm sao. Con xin tạ ơn Người, amen.

21 - 12

Mồng 2 Tết, những ngày cuối và đầu năm thật căng thẳng, mình buồn nhưng ko mệt mỏi vì chuyện gia đình, sẽ cố gắng bằng mọi cách để gìn giữ.

Gìn giữ cho tất cả. Buồn nhỉ ...

Nhưng thật may có người đang bên cạnh khò khò, thấy yêu quá nên quay sang hôn trộm phát, hehe, nói một vậy nhưng chắc mấy chục cái rồi ấy chứ )) chỉ thương đang bị đau mắt, mắt vốn đã to nhỏ không đều, nay đau mắt lại càng rõ bên nổ bên xịt )))) suốt ngày kêu "sao anh toàn lôi vợ anh ra làm trò đùa thế hả". Haha, vui mà

And yes were fighting

Chúc một năm mới nhiều điều tốt lành, an vui hạnh phúc sum vầy. Riêng chúng mình thêm gắn bó, yêu thương ...

1-6-2019

Đã 4 năm kể từ bài edit cuối. 4 năm, nói thì nhanh nhg đã trải qua biết bao điều, bao việc. Nhưng quan trọng vẫn là "chúng mình". Tình cờ tìm lại được email đăng ký nick, tình cờ vào, xem lại, và tình cờ hnay là sinh nhật mình. Chắc hht đã thành 1 thói quen, lâu lâu lại vào 1 lần dù mình đã ngưng dùng social networks.

Mình vẫn tranh thủ đôi khi online đêm, khi 1 người đã ngủ khì, giờ còn thêm 2 chú khỉ nhỏ cũng đang say giấc, tay chân vẫn đạp vào nhau. Khi nào các anh mới ngủ riêng đc cho chúng tôi có không gian riêng tư nhỉ. Nhiều khi đang mặn nồng mà lỡ tiếng 1 trong 2 đứa thức dậy là mất hứng ghê. Con trai gì bám mẹ ghê gớm, đêm ngủ cũng phải chục lần quờ tay gọi mẹ ơi mẹ ơi. Con vs cái, biết phá đám ghê..

12.9.2021

Hơn 2 năm mới vào lại HHT, những năm qua cũng ko biết gọi là gì. Nói chung cũng bình thường. Update xíu là 2 thằng khỉ con đã ngủ riêng phòng, mình đôi khi vẫn online đêm, bên cạnh có người đang…khò khò
    thay đổi nội dung bởi: Adrenaline, 11-09-2021 lúc 01:34 PM

Trang 4/4 đầuđầu 1234