Trang 46/46 đầuđầu ... 163640414243444546
kết quả từ 361 tới 368 trên 368

Ðề tài: Nameless.

trash little princess's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    新世界より

♥. 254

Thiên vị! Em ghét nhất cái cảnh đày dân đen tới chốn khốn cùng còn mình thì hưởng đủ thứ Nhìn mà ngứa mắt Em thấy buồn cười, ai đã gọi đó là "ngôi nhà chung" chứ?! Ai đã đề cao những kẻ tâng bốc nơi đó chứ? Và bây giờ, ai đã biến cái "ngôi nhà chung" đó thành nơi của riêng họ, do họ, cho họ và vì họ? Đừng mở miệng ra là "vì Bé", "Bé" của họ bây giờ cũng chẳng còn ra gì nữa rồi

Ôi cái film The last samurai Em đến chết với cái film đó Anh ơi, samurai tuyệt vời quá Từ những điều họ nghĩ cho tới những điều họ làm Họ sống chết vì cái lý tưởng của mình, vì cái danh dự của mình Và kể cả khi ngã xuống, họ cũng ngã trong danh dự, trong niềm tự hào, để lại sự trung thành và lý tưởng của mình khắc sâu trong từng người, trong cả "quân thù", họ vĩ đại quá đi Katsumoto-san đích thực là một người đàn ông Mà không phải chỉ có chú ấy, quân của chú ấy đều là những con người tuyệt vợi Chú đóng vai Algren đẹp trai quá đi À không, chú nào cũng đẹp cả Anh ơi, em lại quay về cái thời bấn NB rồi

Lần đầu tiên em thấy chiến tranh sát như thế Lúc trước cũng thấy trong film Queen Seon Deuk, nhưng cái chiến tranh đó chỉ là cái nhỏ để làm bật lên vấn đề khác. Và, sau khi xem film đó, em đã chắc chắn được cái kết luận cuối cùng, những cuộc chiến vô nghĩa đều là trò chơi của những kẻ cầm đầu, và dù thắng hay thua, kẻ tham chiến cũng chết - thảm khốc!

Hôm nay đã edit xong cái vid của umma, về phần hình và thông tin. Em thích đưa bài Angels Cry vào đó, nhưng xem ra không đủ thời gian. Chắc mai phải đi kiếm bài mới về thật Nói thật là em không biết tìm bài gì cả ==" Chắc tìm nhạc không lời quá. Mà nhạc không lời, thường được ưa chuộng mà theo em biết thì của Yiruma Điều này khó thật a, em không phải fan của Yiruma, và em chỉ thích một số rất-ít những bài của Yiruma *sigh* Yiruma để làm phương án cuối cùng đi mà T^T

Hôm nay lại ra hình mới T^T Em đã ngắm nhưng chưa lấy =)) Hình đẹp, phải nói là dớt đẹp :tsk: Nhưng sao có đoạn anh lại khóc thế *sigh* Anh này, mọi thứ vẫn ổn, ha?! Mai đi, mai em lấy cho À, mai không được thì hôm khác nhé =))

Tình hình là em ghét bạn Ù hâm kinh khủng :'( Bạn ấy đểu kinh khủng! Cái ngày em onl được thì bạn ấy nhất quyết không onl đâu, chờ suốt sáng đến giờ :'( Còn hôm qua chỉ onl iPod được có chút xíu thì bạn ấy lại ngồi onl 2-3 tiếng Bạn ấy được lắm! Đã thế em bơ luôn

Anh, bỗng dưng em thấy cái từ Cassiopeia mất giá quá Em thấy buồn cười, trong khi không biết bao nhiêu người đã cố gắng sao cho xứng với cái từ đó, thì giờ chỉ cần nói một tiếng, chỉ cần nghĩ một chút, họ cũng có thể tự vỗ ngực xưng mình là Cassiopeia =)) Và, em ghét cay đắng cái điều đó :)

*thở dài* Sẽ không khó hiểu chút nào nếu ngày mai em bị ức chế =)) Và không hiểu sao, bây giờ em thấy khó chịu một cách khó tả *cười*.

Ngủ sớm đi, Dép Lào!
    người ôm lấy muôn loài nằm trong tiếng bi ai

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

♥. 255

Chồng, em đổi ava này xD Tự nhiên thấy mình buồn cười, cứ mỗi lần đổi ava là lại chạy vào =)) Nhưng anh ơi, em chỉ thấy 2 cái ava em để lâu nhất là có ý nghĩa thôi, từ sau cái hồi change ava Save TVXQ, đối với em vấn đề này không còn quan trọng nữa :nhi: Thề là em vẫn muốn để lại cái ava đó, nhưng nó không còn phù hợp nữa rồi :)

Ama cũng không đi, anh :phu: Ama bảo không muốn gặp Junjang. Chậc, em thấy mọi người vậy mà hay ghê! Họ biết là họ muốn cái gì - còn em thì không =)) Em nửa muốn gặp, nửa không. Em chỉ sợ sau này em không có tiền qua HQ thật, cả đời không gặp được anh thì khốn =)) Nhưng gặp rồi thì sao? Em lại sợ, gặp rồi thì em sẽ không dám đi thẳng nữa, mà cho đến giờ thì em vẫn chưa muốn phải rẽ ngang...

Anh này, nhất định là anh phải đến sao? :)

À anh này, em được công nhận rồi =)) Cuối cùng thì em cũng được các GV ở Nhạc Viện công nhận, anh ạ =)) Vậy là appa không phải xấu hổ vì em nữa, anh ha :"> Vậy là em đã không còn làm gánh nặng cho appa nữa, anh ha :"> Umma bảo em có thể học đàn chuyên nghiệp được rồi, và sau này làm ở khoa Piano luôn, không cần vào khoa của appa nữa. Umma nói nếu cô em biết được cô Lan đã bất ngờ thế nào khi thấy em diễn thì cô sẽ rất vui. Ừ, em cũng vui. Nhưng anh ơi, có một thoáng, em muốn khóc :)

YooChun, em quyết định rồi, nếu có khả năng, em sẽ cố gắng làm pianist xD Umma bảo làm cái đó có nhiều tiền :"> Phải có tiền em mới bay qua HQ được chứ :"> Phải làm thế thì nhà em mới không buồn lòng chứ :"> Nhưng anh ơi, để làm thế, em đã phải đánh đổi cả một giấc mơ em mang trong mình suốt 7 năm qua... :)

*thở dài* Em phải đi học đây :*

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

♥. 256

Hôm đi diễn, mẹ em cho em tự chọn đồ. Em thừa biết là chỉ nói vậy thôi, chứ em chọn là một chuyện, còn có được "duyệt" không lại là chuyện khác =)) Bực mình, đã biết style đồ của em là áo thun và quần jean, những loại đồ không-cần-ủi-vẫn-mặc-được, ấy thế mà vẫn bắt em chọn, lại còn ép khéo em chọn mặc đầm nữa =(( Cô bảo mặc áo sơ mi với quần tây vẫn được, nhưng umma nhất quyết không cho :meo: Em ghét mặc váy/đầm lắm Cuối cùng cũng phải chọn cái đầm đen Sau đó đã xảy ra một vấn đề khác thế này:

Umma: Thế mai con mang giày nào?
    - Giày nâu ạ!
    Umma: Hả? Đầm đen mà đi với giày nâu á?!

Đối với em đã là giày thì phải màu nâu :-< Giày nâu mới đẹp cơ :meo: Em không nói em mang giày bata đen là đã tiến bộ lắm rồi, sao umma đòi hỏi dữ thế :meo: =))

Tình hình là hôm qua em mới đánh nhau, anh ạ :"> Lần này mới đáng để gọi là đánh nhau chứ À không, chỉ là gần-như-là-đánh-nhau thôi, còn chưa đổ máu hay thương tích trầy trụa gì mà, nhẹ chết :"> Em đánh nhau với con Gấu đới :laugh: Anh xem, nó to như thế mà đi nỡ bắt nạt gái nhà lành thon thả mỹ miều liễu liễu yếu đào tơ như em [ ] mà chịu được không :-< Và kể từ sau lần đó, em càng ghét thậm tệ cái việc mặc váy :'( Mặc váy thì không đánh nhau được :'( Em mà mặc quần thì em thừa thắng nó rồi chứ không có cái chuyện hoà kiểu đó đâu, bực mình quá Con này láo thật, sau này em phải dạy dỗ nó đàng hoàng hơn :-< Phận làm bố, em sẽ cố gắng thế cho cả chỗ mẹ nó, nuôi dạy nó thành người :meo:, để sau này thay vì đánh em thì nó sẽ đi bảo kê cho em

Thằng Boo đểu, anh ơi *kéo áo*. Nó bảo nó nghỉ học vì bệnh dữ quá. Điêu! Bệnh gì mà onl suốt, nó onl còn nhiều hơn cả em nữa :-< Nó bảo chiều hôm qua đi học Thúy nhớ mang vở Văn cho nó. Ờ đấy, cái giỏ của em đâu có to lớn gì, nhét luôn hai cuốn vở Văn 200 trang với cái tờ đề cương Anh, đó là chưa kể cuốn vở Toán 200 trang và một số đồ dùng, giấy tờ khác. Mang cho sướng vào, thế mà nó nhất quyết không thèm đi học, vậy là em phải lủi thủi xách về :'( Thằng đểu, thằng Boo là đồ đểu :'( Con Gấu là đồ không biết dạy đệ

À, nhắc đến học Thúy, phát hiện ra thằng Long với thằng Nam chơi cũng được nha =)) Không, em thích chơi với thằng Long hơn, thằng đó hay chỉ bài em hơn, còn thằng Nam thì toàn em chỉ bài nó =)) Sau này có gì còn tiện nhờ vả :laugh: Ờ mà em không thích bạn Như đi học nhé Em thấy cứ làm sao ấy, với em bạn ấy chẳng khác gì người-lạ, nhưng lại ảnh hưởng rất nhiều đến em Bạn ấy không hợp với cách của em, đã thế còn ngồi gần em nữa, dù thực tình là chẳng ai có chủ ý đó cả *thở dài* Em không biết, em không thích thật mà :'(

Trưa nay appa mang cả xấp đề cương Trích giảng Âm nhạc về, nhìn mà oải Em ngán thi lắm rồi ==" Thế mà trước mắt còn những ba kỳ thi nữa T^T Mệt quá, cái nào cũng phải lấy điểm cao về ==" Thật ra môn TGÂN này không ai bắt em phải lấy điểm cao cả, chỉ cần lên lớp thôi Nhưng biết sao giờ, em nghĩ là thầy Linh không muốn, vả lại HKI em được 9.5 lận, tự dưng giờ thi còn 5.5 điểm thôi thì nhục mặt lắm Đã thi thì phải thi cho ra hồn Nói thật là em mệt, anh. Nhưng tối hôm qua em nghĩ rồi. Những thành tích mà em đã đạt được từ lần thi HKII và lần diễn chưa đủ để thoả mãn em, và vì thế, em muốn nhiều hơn nữa *cười*. Vả lại không phải chỉ có mình em là phải đối diện với 3 lần thi thế này, và những người kia, em nghĩ là chẳng ai có ý định bỏ cuộc. Vì thế, em không nghĩ là mình có thể bỏ cuộc *cười*. Bỏ cuộc từ khi chưa bắt đầu cuộc chơi là còn bại trận hơn cả những kẻ bại trận. Chậc, đã không chơi thì thôi, mà chơi thì phải chơi đàng hoàng, anh nhỉ :"3 Và hơn hết, anh cũng chưa bao giờ bỏ cuộc, nên em sẽ không cho phép mình làm điều đó *cười*. Còn 3 lần thi chứ bao nhiêu :laugh1: Em là ai kia chứ :laugh1: TTH naỳ sẽ vượt qua hết cho xem :laugh: *À mà lỡ có không qua nổi thì lúc đó cũng hãy ráng nhắm mắt làm ngơ đi nhé

Dưng lần này thầy ghi chú rất kỹ phải học cái gì cái gì ;3; Em nghi quá, có phải thầy không định đến ôn cho em không ;3; Em không biết đâu, thầy mà không ôn, em thi 4.5 luôn cho coi :'(

Sáng nay umma gọi về, hỏi nếu đi Phú Quốc chỉ có pama và em thôi thì em có đi không. *thở dài*, nói thật, không có chị đi, em không hứng đi. Dù Phú Quốc đẹp thật đấy [ tất nhiên là theo lời mọi người đồn, chứ em đã thấy bao giờ đâu =)) ], và em là kẻ luôn sẵn sàng hy sinh nhiều thứ để được chiêm ngưỡng cái đẹp, nhưng đi kiểu này, em thấy gò bó quá! Em đâu có được tự do đi lại chiêm ngưỡng cái đẹp đâu! Đi theo tour mà, lại còn đi với pama nữa. Mà em ghét đi tour lắm! Toàn người không quen. Mà giả như người lớn thôi thì còn chịu được, chứ cũng thiếu gì mấy anh chị lớn hơn em vài tuổi. Đừng có bảo phải có mấy anh chị đó thì em mới có người chơi, lầm rồi! Mấy người đó thân nhau từ trước, và họ không hợp với em. Đi với họ càng thấy lạc lõng thôi, em không thích. Rồi em sẽ tự tách mình ra, người lớn sẽ bắt đầu bàn tán ra vào, và thể nào em cũng lại bị nghe giáo huấn vì cái việc sống không có tinh thần tập thể này, nhức đầu! Đã bảo là em không thích. Thực tình em không bị gì về tâm lý cả, chỉ là em không thích thôi! Bởi thế, đi mà không có chị thì còn thảm hại hơn là em đi một mình. Em định từ chối, nhưng nghe giọng umma thấy oải quá. Mà lỡ như từ chối thì không biết chừng umma sẽ khó chiụ cũng nên. Và thế là em chỉ bảo tùy umma rồi cúp máy. Em thật tình không có thói quen cúp máy trước, cũng ghét vô cùng cái chuyện đó, nhưng cứ giữ máy rồi lại đủ thứ chuyện dây dưa, mệt! Nói tóm lại, bảo là umma gọi về hỏi ý em, mà sao em thấy giống khủng bố, ép bắt người quá =)) Đã thế trưa về appa cũng đề cập đến vấn đề này =)) Chẳng hiểu umma đã nói gì với appa =)) Mệt, hè cứ ở nhà online, đọc manga, zai,... [ =)) ] có phải là khoẻ hơn không :-<

Cuối cùng thì em cũng tìm thấy ba thỏi kẹo em đòi mua được rồi *lăn lăn* Hoá ra có người cất vào tủ lạnh, chơi xấu quá :meo: Làm người ta đi tìm gần cả tuần qua T^T

Dạo này em ăn chocolate nhiều, và bắt đầu thấy ngán '________'- Trước giờ em không chê chocolate bao giờ cả, cứ ngỡ cả đời em cũng không chê luôn ;__________; Dưng mà, dưng mà... càng ăn càng thấy nó ngọt, ngọt lịm, và có đôi khi ngọt đến khó chịu cả cổ họng ;__________; Bữa ăn cái chocolate 70% cocoa còn thấy nó đăng đắng được xíu, chắc sau này phải mua cái 80% mới vừa quá ;3; Mà hồi em bảo mua cái 80% umma đâu có chịu, umma sợ nó đắng quá ;3; Ờ mà nói thế không phải em ghét chocolate nhé :"3 Người ta vẫn bị nghiện nó đấy nhé :"3 Em mới phát hiện ra là em rất thú cái trò ăn chocolate bị chảy =)) Tự em cũng bất ngờ vì cái thú nào của em cũng bệnh quá =)) Dưng cái chảy này không phải là chảy hoàn toàn, chảy thành nước hay đủ để dính hết lên vỏ. Chocolate trong trạng thái không còn lạnh và dễ chảy khi cầm trong tay một lúc. Đới, chocolate ở nhiệt độ đó mới ngon :"> Em thích cái cảm giác ngậm nó ở đầu lưỡi, rồi cảm nhận cái khoảng cách thu hẹp dần giữa đầu lưỡi và vòm miệng khi chocolate tan dần :"> Lâu lâu còn thấy được mùi chocolate nữa :"> Ăn như thế nó mới thấm, nó mới thú :"> Và cái nhược điểm duy nhất, cái mà phải hy sinh nhiều hơn cách ăn chocolate bình thường - đó là nó bị mất thời gian =)) Phải phởn lắm em mới ăn kiểu này =)) Và sau cái lần ăn chocolate cuối cùng, ngày hôm qua, em nghĩ là em chẳng còn thích việc vừa ăn chocolate vừa uống café nữa =)) Ngọt ngay! Có lẽ uống với trà nóng thì hay hơn, nhưng em không biết pha, vả lại pha trà nóng thì cực lắm [ vì bình thường umma sẽ pha café đen, còn trà nóng thì có lẽ em phải tự pha nếu em muốn uống =)) ], đồng thời em cũng uống không quen, mất công uống chút rồi lại đổ, nên đến giờ phương án này vẫn chưa được thực hiện =)) Và nhắc đến café, dạo này em chỉ muốn uống café đen không cho đá vào ;3; Cho đá vào thì loãng lắm T^T Tất nhiên là ban đầu sẽ rất ngon. Cách tốt nhất là cho vào tủ lạnh cho nó đông đá một lớp mỏng, sau đó chui vào phòng máy lạnh uống =)) Dạo này Sài Gòn nóng, nằm nóng khó chịu, không tiện cho việc thưởng thức a

Làm đề văn nghị luận. Em là em rất thú mấy trò văn nghị luận nhoé :"3 Dưng hôm trước, cô ra cái đề làm em phải chết điêu đứng: "Đạo đức giả - căn bệnh chết người nấp sau bộ mặt hào nhoáng". Kinh dị =)) Làm cái đề này thì có mà em cứ như đang nhìn vào gương rồi viết ra ấy =)) Phải công nhận là cái đề dớt hay, dớt kích thích người đọc đề và người làm [ là em =)) ], dưng cũng dễ làm người làm bị đột tử [ cũng là em =)) ]. Mẹ ơi, nó cũng giống cái hay trong môn Toán của Thúy, càng hay thì càng khó =)) Em là em lười làm lớm, em đang canh me có bạn nào rồi cho em mượn em đọc chơi :"> Tất nhiên là em đây chỉ đọc để thoả cái sự thú của bản thân =))

Nhắc tới văn nghị luận, phải công nhận là thằng Đức Thịnh rất giỏi và nhanh nhẹn cái đầu, cái ý nghĩ. Đề về câu nói liên quan đến lao động của I. Can-tơ, em ngồi cả 15 phút chưa viết được câu nào mà nó đã làm qua cái thân bài =)) Em thề là em bái phục nó, không chút mỉa mai xỉa xói nào, và trong môn Văn với em không có ganh đua, chỉ có học hỏi. Thế là em mượn bài của nó xem thử, có gì "mượn ý" của nó để viết thật =)), dưng hụt hẫng T^T Mở bài của nó trớt quớt, chỉ thoả được ý "lao động" của câu nói, hoàn toàn không đả động gì đến "thưởng thức" T^T Đã thế không biết từ đâu lại còn mọc thêm cái vấn đề "để tồn tại" nữa T^T Kiểu này khi nghị luận mà không đem vấn đề "để tồn tại" vào thì hoá ra thân bài thiếu mở bài thừa, mà đem vào thì dễ lắm cái chuyện bị lạc đề T^T Ngoài lề một chút, cuối cùng em cũng hoàn thành được bài văn ngắn đó, nhưng em sợ quá T^T Quy định chỉ cho viết một trang rưỡi ;3; [ mà nói thật vì muốn dùng hơn một trang rưỡi thế là cái khái niệm "một trang rưỡi" của em nó chỉ có thể bằng hoặc nhiều hơn khái niệm "một trang rưỡi" thật sự =)) ], mà em viết hết cả tờ giấy đôi ;3; Em không tóm ý được! Tóm vào là thiếu, tóm đủ thì không hay! Cái mở bài của em có chừng ba câu mà hết cả nửa trang giấy rồi *giãy* Mà một bài nghị luận hoàn chỉnh đâu phải chỉ có một, hai phần :'( Anh ơi, kiểu này thì em biết đi thi dư lào giờ :'(

Ờ, mà bực thằng Phát quá ;3; Nó bảo từ "nhuốm" xài ghê quá, thô thiển quá, cứ như là "nhuốm máu" ấy ;_______; Dưng em biết dùng từ nào khác giờ ;3; Kể cả nó cũng không biết mà :'( Thế mà nó vẫn nhất mực không chịu từ "nhuốm" :'( Em đề ra từ "đẫm", vậy là, chẳng nhớ con Gấu hay thằng Phát, nó quát: "'Nhuốm máu' với 'đẫm máu' khác nhau (về việc cũng liên quan tới "máu") chỗ nào hả mày?!" :'( Oan cho em quá :'(

Tạm gác về vấn đề Văn đi :"> Tình hình là hôm qua em được 50k VND nữa cho phần thưởng HSG của bà :"> Thế là cho đến sáng hôm nay thì ví tiền của em đầy ắp tổng cộng là 110k VND :"> Trưa đi học về, em lập tức bay qua cửa hàng tạp hoá [ mà nó gắn mác là "nhà sách" ] đối diện trường :"> Ôi may quá, thế là rút tờ 20k ra mua cuốn One Piece *lăn lăn* Đang quay đi quay lại, thấy trên kệ còn đúng một cuốn Ninja Rantaro [ mà ngày xưa tức là 5 năm trước em nhớ rõ ràng nó đề là Ninja loạn thị ;________; ], và thế là ngay lập tức, một cách dớt chi không đắn đo do dự, một cách dớt chi hùng hồn, em rút thêm tờ 20k nữa hạnh phúc mang hai cuốn manga về nhà xD Mặt em chẳng khác gì con điên, tay xách cặp, tay ôm hai cuốn manga, vừa đi vừa cười hớn hở =)) Ôi, ngoài lần dùng 300k và 60k mua Their Room và lịch của zai ra, chưa bao giờ em dùng tiền có ý nghĩa hơn là việc mua manga *rớt nước mắt*. Mà nó ra manga ác quá, cuốn nào cũng gần 20k, mà 30/5 lại ra thêm 1 cuốn, 3/6 lại thêm cuốn nữa ;________; Đó là chưa kể không biết khoảng thời gian từ 30/5 đến 3/6 có ra thêm cuốn nào không ;__________; Kiểu này thì có mà em sạt nghiệp mất *lăn lộn*. Thế là cả trưa nay, em leo lên phòng ngồi nghiền manga, không ngó ngàng gì đến việc game và onl :"> Hoá ra Ninja loạn thị mấy tập đầu vẽ xấu quá, anh ới :"> Vậy là tác giả đã rất có tiến bộ trong những tập sau xD Dưng mà anh ơi, One Piece buồn quá Em thích Ace lắm rồi Chú Odacchi là kẻ nhẫn tâm wae chú lại có thể làm thế Chú Odacchi, chú mang Ace về cho cháu đi mà Chú mang Ace về cho Luffy đi mà Chú ơi chú Chú đã cướp Sabo đi đầy đau thương như thế, chú đã cướp Râu Trắng đi đầy nước mắt như thế, chẳng nhẽ chú muốn đem Ace đi luôn mới thoả sao

Giờ thì em đã hiểu vì sao em thích One Piece đến thế. Căn bản vì họ đều là những con người can đảm dám tự mình điểu khiển cuộc đời để đi tìm sự tự do, để đạt được những điều họ mong muốn. Những nhân vật đó đều sinh ra và lớn lên trong đau khổ, tuổi thơ của họ bị cả thế gian chà đạp, nhưng họ vẫn sống rất đúng nghĩa, và họ là những con người rất chân chính. Manga này làm con người em chợt trở nên ngớ ngẩn khi em bảo là em thích hải tặc =)) Nhưng anh ơi, em tìm thấy một nét gì đó, giống như là sự đồng cảm :) Em cũng muốn có thể sống như họ, sống vì ước mơ :) Nhưng anh ơi, anh cũng biết đấy, những ước mơ của em... *cười*.

Hôm trước em để cái stt liên quan đến vấn đề trên [ tất nhiên không phải vấn đề manga =)) ], và bạn Ù hâm bảo cái stt đó thê thảm quá =)) Không, em không nghĩ nó thảm. Em chỉ cảm thấy sao nó phũ phàng quá, hệt cái tương lai trong câu nói đó vậy. Dù nó là câu hỏi tu từ của nhân vật thứ ba, nhân vật tôi, nhưng với cương vị là kẻ thấu hiểu cả ba nhân vật tôi, 7 năm quá khứ, và tương lai, nó thật tình không phải chỉ là câu hỏi tu từ của nhân vật tôi, mà nó còn nhằm khẳng định một cách gián tiếp những nghi vấn trong đó. Nó... làm em thấy chạnh lòng.

TVfXQVN có project viết thiệp cho JYJ =)) Anh xem, em có nên viết không? Nếu viết thì em sẽ viết gì nhỉ? Thực tình, nếu viết, em chỉ muốn viết là em rất yêu anh, và rằng liệu có thật đến 40 tuổi anh mới kết hôn không, và nếu thật thế, anh ráng đợi em nhé, em sẽ qua đó cưới em =)) Ama bảo em hãy mơ ước cái gì đó thực tại hơn đi =)) Đọc xong câu đó, thật, em chỉ muốn cười điên =)) Anh ơi, chẳng phải em đã từng khẳng định anh là xa nhất rồi sao, và những điều em mong muốn, những điều em yêu quý, thì luôn ở rất xa =)) Và, biết nói sao nhỉ? Anh yên tâm đi, em biết mình đang làm gì. Thậm chí em có thể lường được khái quát, thậm chí là rất ít những hậu quả mà việc em làm sẽ gây ra. Nhưng anh ơi, bởi vì em muốn. Em không ngu muội, không mù quáng, thật đấy! Người ngoài nói sao, nghĩ gì, em cũng mặc :) Đã bảo em sẽ giả câm giả điếc cơ mà! Kệ họ nhé anh, em sẽ cứ yêu anh kiểu này :) Em không cần biết cái cách em đang làm là hâm mộ hay là thích, là mến,... Em không cần gọi tên cho tình cảm này :) Chỉ cần anh vẫn đếm trong số vô vàn những tình cảm dành cho anh, một cách vô tình cũng được, anh đếm cả nó. Có thể anh không biết đến sự tồn tại của em, nhưng không sao, chỉ cần anh đừng lờ đi cái tình cảm kia, thế là đủ *cười*. Vậy nhé anh, em sẽ cứ tiếp tục đi thẳng, bước sau anh thật lặng lẽ như thế :)

Hôm qua đi học về, chị bảo Blue comeback x"3 Em vẫn chưa thấy tin nào khác xác thực, vì đến giờ em mới onl mà vẫn chưa chịu đi lùng tin gì cả =)), nhưng chắc tin đó là đúng :"> Ờ, cũng 5 năm rồi thì phải, ha! 5 năm về trước, và 5 năm sau... Hoá ra họ giữ lời hứa thật. Hoá ra họ trở lại thật *cười*.

... Có khi nào, phép màu cũng sẽ mang các anh về không?

À, xin lỗi! Em ngớ ngẩn quá! Đến bản thân em còn chẳng hiểu nổi mình nữa rồi.

Và anh ơi, giờ thì em mệt quá rồi, em chỉ muốn đi khỏi đây thôi. Tất cả chỉ là cái cớ, chỉ là dối trá *cười*.

.

.

Bán tương lai - đem cầm hiện tại - mua chuộc quá khứ!...

Angle
    The Best Photo Contest'10
    ♥*Colors*♥'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Bảng màu

ôi lạy trời ! *chắp tay khấn phật *
    may mà bộ ninja loạn thị vs bộ đảo giấu vàng mình mua bộ cũ rồi !:tim: Giờ ra hàng truyện so giá mấy quyển bây giờ vs mấy quyển mình mua đúng là khoảng_cách_thời_gian , ngã ngửa con nhà người ta luôn và vì vậy , ta càng thêm yêu mấy quyển truyện :hum: cơ mà , nhìn chất lượng mấy quyển tái bản gần đây công nhận giấy đẹp , hình thức cũng hơn hẳn bộ cũ :meo: nhất là bộ ninja mình mua bộ 5k , lại còn mua lại truyện cũ , nó tả tơi kinh khủng xót ơi là xót

To Lit : bạn chủ nhà ới ơi bạn dạy nghề cho mình đi ! bạn có bí quyết gì mà viết nk dài dữ vậy mình dù có cố cỡ nào mà nk cũng chỉ có thể ngắn 1 mẩu á bất công mà
    nhìn nk của bạn , muốn điên đầu luôn :meo:

BỊ_LÊN_CƠN !

ps : ứ nhớ đã bào đây bh hay chưa?!:phu: ứ biết có bị đuổi ra hay k?! :phu: Bất chấp ! :meo: ra sao thì ra ! :phu: bạn cứ mò vào la liếm đấy ! :phu: làm ji nhau ! :meo: =))

thân
    Colors _ Đen and Trắng
    thay đổi nội dung bởi: ♥*Colors*♥, 21-05-2011 lúc 07:52 AM

Những kho báu tuyệt vời nhất không phải là vàng,
    đá quý hay những tác phẩm nghệ thuật,
    không phải thứ giữ được bằng tay,
    mà là thứ giữ được trong trái tim bạn
    Vì mọi thứ trên đời sẽ phai nhạt khi 4 mùa đến và đi.
    Nh­ưng kho báu tình bạn chân thành…
    sẽ không bao giờ mất đi s­ự lung linh của nó

HHT

Ko hy vọng !_ ĐEn
    Có hi vọng !_Xanh :phu:
    Iêu zai đẹp - Tím

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

♥. 257

04.6.1986 - 04.6.2011

Một lần nữa, anh lại bước qua ngày sinh nhật của mình

YooChun, 25 tuổi, chẳng ai bảo anh còn trẻ nữa. Mọi người đều đã gọi anh là tiền bối, là đàn anh cả rồi. Nhưng YooChun, 25 tuổi, thật lòng mà nói em vẫn không nỡ nói anh già. Vì già rồi là mất nhiều thứ lắm, anh. Em sẽ bắt đầu bằng từ khác vậy.

Khi người ta trưởng thành, họ hay nghĩ nhiều, anh ạ. Cho đến tận lúc này, dù chưa bao giờ em nghĩ là mình đã lớn, nhưng em vẫn có những suy nghĩ của riêng mình. YooChun, giờ thì anh có đang nghĩ gì không, và nếu có thì đó là gì vậy? Anh có nghĩ như em không? Về một YooChun của những năm trước, và YooChun của hiện tại...

Khác quá, anh ạ. Mọi thứ. Từ hoàn cảnh cho đến những con người, và anh, và cả em...

Còn đâu cái hình ảnh anh khóc mãi trên sân khấu vì hạnh phúc, khóc đến độ hát chẳng nổi thành lời?

Còn đâu cái bánh kem to và những giọng hát bất ngờ vang lên, để cho đôi mắt anh tròn xoe ngơ ngác và bàn tay bối rối chỉ vào bản thân mình?

Còn đâu hai con người quá đỗi thân thương chỉ đứng cách anh bởi JaeJoongie?

Còn đâu một YooChun cứ vô tư cười khóc, hồn nhiên bộc lộ những cảm xúc chân thành của bản thân như một đứa trẻ bởi vì xung quanh anh luôn là những tình yêu rất mãnh liệt, và có những khoảnh khắc, em tin rằng anh đã nghĩ những tình yêu ấy là bất diệt?

Còn đâu em cứ chốc chốc lại ngồi cười một mình, bởi em biết là anh đang hạnh phúc, YooChun?

Còn đâu những ngày nắng đầu xuân buông nhẹ trong tâm trí mỗi chúng ta, khi chúng ta ngập ngừng bước những bước chập chững vào cái thời tuổi trẻ với những ước mơ, hoài bão cứ đong đầy trong tim...

Em không thấy, anh có thấy không?

Nếu như chúng không phải chỉ là những giấc mơ mang tên Ký ức...

Anh của một năm trước, đứng trên Tokyo Dome, khóc cho những mất mát, cho những nỗi đau.

Anh của một năm trước đã từng bảo sẽ không khóc nữa, bởi anh đã khóc quá nhiều rồi.

Anh của một năm trước, với những lời nói và hành động của mình, khiến cho em nghĩ là anh đang muốn bảo vệ cái gì đó, và câu nói Always Keep The Faith đã làm em bất giác nhói lòng.

Em từ một năm trước, đã trở thành một con bé ngu ngơ giả câm giả điếc trước những lời nói của nhân gian, để có thê tiếp tục lặng lẽ bước phía sau anh, cầu cho anh luôn được hạnh phúc.

Chỉ là em thấy nực cười thay, khi mọi thứ cứ mất dần đi, khi tất cả đều ngày một đau đớn, khi vạn vật thay đổi theo cái cách mà em tin là chẳng ai muốn thế, thì con đường chúng ta đi vẫn chưa đến hồi kết, để kết thúc những chuỗi ngày kinh hoàng đó, anh ạ. Nó là bước ngoặt, một bước ngoặt lớn để chúng ta kết thúc những tháng ngày đầu tiên bước vào thời kỳ tuổi trẻ mà đi đến trưởng thành. Chỉ là em thấy đáng tiếc thay, khi mọi thứ cứ mất dần đi, khi tất cả đều ngày một đau đớn, khi vạn vật thay đổi theo cái cách mà em tin là chẳng ai muốn thế, thì những ước mơ, những hoài bão chúng ta đã từng ấp ủ trong tim vẫn chưa kịp hoàn thành, để cho chúng ta phải hoàn thành nó theo một cách khác, một cách mà khi còn khờ dại chẳng ai trong chúng ta kịp nghĩ đến...

Và một năm qua, em thấy, mọi người đều thấy, anh đã trưởng thành hơn qua những nỗi đau, những thử thách. Cái trưởng thành ở đây không phải là tuổi tác, anh. Em chẳng bao giờ nói một ai đó trưởng thành dựa vào tuổi tác của họ cả. Anh trưởng thành từ cách suy nghĩ cho đến những hành động. Nói em dẫn chứng cụ thể thì có lẽ em không làm được, nhưng thật lòng mà nói, em tin thế. Bởi vì anh trưởng thành, cho nên anh rốt cuộc đã không bỏ cuộc như anh đã từng nghĩ. Bởi vì anh trưởng thành, cho nên anh đã quý trọng những điều còn sót lại sau những mất mát thay vì quay lưng bỏ mặc tất cả. Bởi vì anh trưởng thành, cho nên ước mơ đó vẫn không phải chỉ mãi là ước mơ. Bởi vì anh trưởng thành, cho nên bây giờ em vẫn có thể nhìn thấy anh đứng trên sân khấu, và cười, và hát, và cái tên Park YooChun chưa bao giờ bị mờ nhạt...

Những ký ức đã nuôi lớn ta, và những bước ngoặt khiến ta trưởng thành. Cảm ơn anh vì đã vững vàng hơn từ những nỗi đau, những ký ức ấy. Cảm ơn anh vì đã không ngừng cố gắng trong từng khó khăn thử thách anh đã gặp. Cảm ơn anh, vì đến giờ anh vẫn còn ở đây, để có thể cười nhiều hơn và vươn xa, xa hơn nữa...

YooChun à, anh trong tương lai sẽ thế nào đây? Em không biết, anh không biết - không ai biết được. Có thể ngày nào đó, anh sẽ chỉ còn lại rất nhạt nhòa trong tâm trí em, có thể ngày nào đó, 04.6 trôi qua trong em rất hững hờ và dửng dưng. Nhưng anh này, kể cả như thế, thì lòng người vẫn phải hạnh phúc, anh hiểu không? Vì em tin, rằng anh sẽ không bao giờ cô độc theo đúng nghĩa đen của từ đó. Hãy cứ yên tâm mà tin như em nhé!

À nhưng thôi, đó là chuyện của tương lai, nghĩ nhiều quá đâm ra mau già, anh ạ =)) Vòng vòng mãi em lại đi lạc đề topic nữa rồi =)) YooChun này, rốt cuộc là hôm nay anh có ước không? Anh ước cái gì đới? Ừ YooChun này, anh già, à nhầm, anh lớn rồi, nên phải làm được những gì mình nói đấy nhé! Anh phải bỏ rượu được đấy nhé. Anh cũng biết hút thuốc nó hại thế nào mà, phải không? Tốt nhất là tiện thể bỏ thuốc luôn đi =)) Phải rồi, anh phải cố gắng diễn tốt hơn đấy. Đừng có bảo em đòi hỏi này kia, chứ kẻ nào đã nhăn răng cười toe toét khi nghe tên mình lên nhận giải vậy hả =))

À mà anh già, à nhầm, trưởng thành rồi, anh phải biết làm thế nào là tốt nhất đấy. Em không cần anh giả vờ này kia, nếu là anh cố gắng sống mạnh mẽ thì được. Mà thôi, cách tốt nhất là mau mau quay về cái thời [STRIKE]nham nhở[/STRIKE] khi xưa của anh đi, em thấy cái đó mới đúng với YooChun mà em biết nhất đấy =p~ Cái con người đa sầu đa cảm như anh, cái con người đã quen sống thật "từ trong ra ngoài" như anh thì giả vờ làm gì, anh không khó chịu thì em đây cũng ngứa mắt a =)) Phải rồi, anh làm việc thì cũng vừa vừa sức thôi nhé. Em biết cố gắng là tốt, nhưng đừng có để ngất lên ngất xuống như hồi đóng film SKK nhé, lần này là em không tha cho đâu =)) [dù không biết là không tha thì em sẽ làm được gì =))]. Đừng có than là em nói nhiều, chả lẽ đại thiếu gia như anh mà mấy chuyện vặt vãnh này cũng không làm nổi?

YooChun a, anh hãy tận dụng khoảng thời gian còn lại của tuổi trẻ mà sống cho thật tốt nhé! Để sau này anh không phải hối hận, để sau này anh không phải ước có thêm một lần tuổi trẻ nữa mà bắt đầu lại từ đầu - mọi thứ. Chậc, phải ráng mà có một tuổi mới ấm áp, hạnh phúc, nghe chưa xD

Rồi thôi, không lải nhải nữa :"> Cho em nói hết câu cuối rồi em biến mà :">

Mừng sinh nhật anh 25 tuổi :"> Em yêu anh :-*

Bé đi nhà trẻ Lưu Manh Long's Avatar

Oẹ, nhật ký gì mà dài ngoẵng thế này, anh đọc mà thấy muốn chóng mặt =)).

Tốt nhất em nên đổi chủ đề đi

Viết về anh chẳng hạn ;))

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

Cả mong muốn của nhà, cả ước mơ của em, YooChun, em đều làm được cả hai rồi

Em mừng vì chưa bao giờ từ bỏ C:

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

có những ký ức mình thật sự muốn chôn vùi