Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 9 tới 15 trên 15

Ðề tài: Bánh Mùa Đông ( đầu bếp là tui !!!)

Thạc sỹ ♥_Vampire_♥'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ♥Mα Hội♥

Trích Nguyên văn bởi .:.HolloW.:. View Post
    ....hô hô...bé Chip cũng vào bếp cơ đấy ......
    ui chài...con gái phải biết vào bếp chứ em...không nấu được cũng phải vào ..sau này lấy chồng không khéo bắt chống vào bếp cho à ...mà tên cái món này nghe lạ hen...nghe tên bánh mùa Đông cũng hấp dẫn thiệt nhưng ăn vào mùa khác cũng được với lại làm cái này chắc không cần đến lò vi sóng đâu các bạn yên tâm nhá...chài nghĩ đến món bánh ngọt mà muốn chảy nước miếng...dạo ni sao mình thích ăn ngọt thế nhỉ:menu:

.:.HolloW.:.
    Khách

Trích Nguyên văn bởi alibaba_vn View Post

ui chài...con gái phải biết vào bếp chứ em...không nấu được cũng phải vào ..sau này lấy chồng không khéo bắt chống vào bếp cho à
    ...con gái mà ko khéo thì phải cho chồng vào bếp chứ anh ....

..trở lại cái bánh....tớ là tớ ko thích cái bánh này cho lắm :think:....1 đống thứ có sẵn [bánh bông lan ,N&M,....]vậy thì ăn riêng cho nhanh ....mà sữa đặc + carramen + M&N +..... = lớn hơn mức ngọt trung bình T___T....nghe thui mà ngán rùi....sao mà ngọt thế....

Nơi Cư Ngụ
    ♥Mα Hội♥

Talking

...con gái mà ko khéo thì phải cho chồng vào bếp chứ anh ....
    Có khi nào nó vào bếp xong nó cầm chày ra đánh vào đầu con đó không...vì cái tội không biết vào bếp đó mà
    Nói sơ qua về cái bánh ..cái bánh này đúng là ngon và bổ nhưng mà như em Chip_ZingZing đã nói không nên ăn nhiều không phải là vì ngọt quá mà vì dễ mắc bệnh đái đường...nói chung cái bánh này mang một hàm lượng đường rất cao vì vậy các bạn phải chú ý kẻo sau này phải mất công đi thăm mấy ông bác sỹ thì rách việc :rang:

Khách

Có khi nào nó vào bếp xong nó cầm chày ra đánh vào đầu con đó không...vì cái tội không biết vào bếp đó mà
    ...anh hỏi nhỏ đó ấy em làm sao mà biết đc ...

Nơi Cư Ngụ
    ♥Mα Hội♥

Talking

...anh hỏi nhỏ đó ấy em làm sao mà biết đc ...
    Không cần phải hỏi đâu em vì nhỏ đó biết vào bếp rồi nên sẽ không bị đánh chày vào đầu, nói thêm về cái món này một chút nếu mà các bạn sợ mắc bệnh đái đường như mình nói thì khi làm nhớ giảm bớt đường hay các thứ đồ ngọt có liên quan, có thể làm một chiếc bánh ngọt vừa phải thôi ăn cũng ngon mà lại bảo đảm sức khoẻ :rang:

Khách

Không cần phải hỏi đâu em vì nhỏ đó biết vào bếp rồi nên sẽ không bị đánh chày vào đầu
    ....sao anh biết nhỏ đó biết vào bếp???....

..trở lại cái bánh tập 2 : Chip kia cho HolloW hỏi Chip lấy công thức của món này ở đâu ra vậy????tớ mới tưởng tượng thôi biết nó ko ngon rầu ...

Nơi Cư Ngụ
    ♥Mα Hội♥

....sao anh biết nhỏ đó biết vào bếp???....
    Thì nhìn cách em đó trình bày nhìn rất là điêu luyện và bài bản nên anh đoán em đó có vào bếp làm món này bên cạnh có thêm cuốn sách hướng dẫn

cái món này nhìn đúng là ngon thật, còn em ấy lấy công thức ở chỗ nào anh không quan tâm miễn sao công thức đó anh biết là được coi như là chia sẽ kinh nghiệm vậy :rang:

Trang 2/2 đầuđầu 12