Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 31

Ðề tài: 9 Phiên khúc của mưa

Nguyễn Hoàng Linh Tommy Nguyễn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Đâu đó ngoài biển

Tạnh mưa rồi , sắc trời đã sáng bừng lên , đâu đó ánh sáng vàng nhè nhẹ của những quầng mây ngũ sắc đã thấp thoáng . Tạm biệt mưa nhé và cảm ơn những phiên khúc dành cho mưa .
    Thời tiết Hà Nội bình yên vô cùng trong những ngày wa , " Trưa và chiều giảm mây , trời nắng , nhiệt độ từ 21 đến 32 .... " Hẹn gặp lại mưa trong mùa sau , mùa ngâu
    Đừng khóc vì mưa - Nguyễn Hoàng Linh

... Từng ngày lặng nhìn chờ đợi bóng dáng cơn mưa, ngỡ như ngày xưa khi bên nhau nghe mưa xóa những niềm đau để bây giờ anh một mình lặng thầm nghe mưa rớt xuống quanh đời ạnh
    Chờ đợi làm gì vì người đã mãi ra đi, sẽ không về đâu thôi ta không suốt kiếp phải chờ nhau, ta sẽ không còn phải buồn, phải khóc cho những cơn mưa về sau

TrangChaiLangMan
    Khách

Default Hoài Niệm Mưa ( 7 Ngày Mưa Thu )

Lần đầu gặp nhau em cười :" Hay nhỉ con trai lại thích mưa . thích lang thang trong cái lành lạnh ướt át ấy " Và rồi lần nào cũng vậy cứ mỗi khi có mưa là bạn bè mình đều biết ngay hai đứa đang làm gì và ở đâu . Có một lần em giận anh và anh cũng vậy giận em kinh khủng . Cái lần ấy cũng kỳ lạ ghê em nhỉ ? Trời đất gì mà cứ mưa hoài mưa lâu đến vậy cả tuần liền mà vẫn không hết . Còn em cũng tham lam như anh vậy không ngày nào mà không đi hết , em tiếc những giọt nước long lanh ấy bởi em nói :" em sợ một ngày nào đó em sẽ không giữ được nó trong bàn tay nhỏ bé của mình , không được để cho mưa ngấm dần, ngấm dần từng cái hơi lành lạnh làm em tím tái cùng với anh" . Còn anh có lẽ khi đó em chẳng bao giờ biết được trước khi gặp em những hạt mưa lành lạnh trong sáng đó anh ghét lắm nhưng lại coi nó như một người bạn , một phương thuốc để xoa dịu đi rất nhiều những nỗi buồn trong tim .
    - Cái trận mưa rả rích đó cuối cùng cũng hết , nhưng khi đó những ngày xa cách nhau , giận hờn, thương nhớ, xót xa , cũng bằng số ngày mà mình đi bennhau trong mưa . Em biết không cái lần đó anh giận em ghê lắm ; nghĩ đủ mọi thứ ràng khi hết bệnh sẽ đến nói ngay với em rằng " em là đồ tồi , giả dối , em không yêu anh . Em chỉ coi anh như một thứ đồ chơi trong mưa của mỗi khi em muốn mà thôi , mà bây giờ cdó lẽ em đã tìm được ai đó khac thay thế rùi . Cả tuần rùi không thấy anh đâu , em cũng không đến hỏi thăm , hay ít ra biết anh đang như thế nào chứ . Anh chẳng biết em đang làm gì đến nỗi biết nổi rằng anh đang ốm ; ốm anh không sơh hối hận hay buồn gì đâu vì được đi với em mà . Nhưng tại sao em lại ... " Mà em với anh đã nói gì với nhau đâu nhỉ ? chưa một lời yêu , chưa một nụ hôn thắm nồng , chie những làn cầm tay êm dịu truyền nhau chút hơi ấm trong mưa lạnh mà thôi " . " Mà lần nào đi chơi mưa cũng vậy em vẫn hỏi : sao tay anh ấm thế ,chỉ để được nghe câu trả lời của anh ; bởi vì anh gom hết hơi ấm của mình vào đó để cho em hết lạnh " Anh cũng luôn thích câu hỏi đó của em vì mỗi khi trả lời em xong anh nhận lại được nơi em , những ánh mắt nụ cười , vui vẻ hồn nhiên vè đệp đẽ trong sáng quá , đến nỗi chảng bao giờ anh dám nói một lời yêu vì sợ tất cả sẽ tan biến hết như những giọt mưa rơi xuống sẽ tan tan hết vào đất thẳm sâu . Thế rồi anh tự nói với mình sẽ quên em , sẽ cố quên đi tát cả . Thế rồi khi lành bệnh cái nỗi nhớ em cồn cào quặn thắt , những kỷ niệm đã như một phần máu thịt chẳng thể nào cắt đi được nữa . Nên khi trời lại bắt đầu mưa đã vô tình tình níu kéo những bước chân anh tiếp tục một mình lang thang ở đó , một miền tưởng như đã xưa cũ . Rồi lại bất chợt gặp lai em nơi đó , sau thời gian xa cách . Đôi mắt ấy đã có chút gì đó thay đổi êm dịu trong sáng nhưng buồn buồn sâu thẳm chát chứa thêm cả những gì như oán hờn trách móc . Nhưng hình như rực sáng và cuồng nhiệt khi thấy anh . Anh lặng nhìn rồi đặt ra bao câu hỏi . Có lẽ khi đó em cũng đang như vậy nhỉ ? Rồi thật buồn cười cho những điều ngớ ngẩn , sau những giây phút gặp lại ta bỏ hết những oán hờn giật mình tìm lại nhau dưới những hạt mưa lạnh lẽo mà giờ đây sao ấm áp lạ . cả hai cùng ngỡ ngàng hoá ra em cũng vậy như anh , em cũng ốm sau cái lần cả tuần đi chơi mưa đó . Trong hơi lạnh hân hoan , bao nhiêu điều nghẹn ngào bật lên những lời yêu ngọt ngào . Ta lại có nhau trong đời, những cơn mưa lai nối tiếp những cơn mưa . Nhưng cuộc đời vẫn như người ta nói " mưa thì buồn và lạnh lẽo lắm người ơi ! Ngày vui đến nào có biết được bao lâu vô nghĩa hết cả mà khi ta có nhau . Vậy mà rồi em lại xa tôi , một mình tôi côi cút bơ vơ đường xưa cũ , Em đi rùi vào nơi đất lạnh thẳm sâu , giờ đây mỗi khi mưa về em một mình nơi đó để mưa lanh thấm dần sau lớp đât tối đen , giọt mưa buồn hay nước mắt ai rơi
    thay đổi nội dung bởi: TrangChaiLangMan, 16-09-2005 lúc 05:35 AM

Lost.
    Khách

Lại là mưa, họ lại đang nói về mưa đấy anh ạ,cái câu chuyện muôn thủa của hai ta đó,em biết anh vẫn nhớ,và khi nhắc về mưa la lại cãi nhau,lúc nào cũng vậy,còn bây giờ thì,em biết cãi nhau với ai nhỉ,buồn cười thât....Anh hẹn em về một nơi xa lắm lắm,và còn bảo chờ em nữa chứ,anh độc ác thật khi biết em chẳng thể đi cùng anh,vì........vì ở đó không có mưa,ở đó chỉ có cầu vồng thôi,và anh đi một mình,đi mãi mãi.Còn em ở lại với một cuộc sống buồn như mưa,bây giờ nhớ anh phải làm sao đây khi mưa suốt,mà cũng chẳng biết mưa hay nước mắt em nữa.
    Anh nhớ là phải chờ em đấy,ở cái nơi có cầu vồng........em sẽ đến.

der waehrender Lieb songthu_245's Avatar

mình không phải là đứa ít bạn nhưng sao những lúc mưa lại luôn ở một mình một cảm giác cô đơn lạnh lẽo
    mưa gợi nhớ những kỉ niệm nhưng nó cũng xóa dần đi những nối buồn mưa hay nước mắt mình cứ rơi rơi dù không muốn
    thôi không khóc nữa trời sẽ lại nắng mà

[Bình Yên] .March's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tháng Ba

Cho em gửi vài dòng vào đây nhé...chỉ bởi em cũng thích mưa ^^....và thực sự lúc này em mới đọc hết chúng....

Biết viết gì bây giờ nhỉ? khi mà sự khởi đầu mới mang lại cho ta khá nhiều niềm vui khác hẳn với dòng cảm xúc viết trong này và nhất là lúc này...trời chẳng có mưa....Hay là hồi tưởng nhé..hồi tưởng về những giọt mưa mùa để mọi thứ chẳng còn là hoài niệm.....:)

Ngày ấy....

Mưa đêm mưa quá vô tình
    Mái tranh giọt nước cho mình thêm đau
    Buồn đêm mưa đổ nát nhàu
    Sầu dâng nghẽn lối bạc màu thời gian..

...

Nó lẩm nhẩm đọc lại những dòng thơ cũ lượm được ,lần này ko còn cảm giác trống trải ,ko còn cảm giác nghẹn ngào cũng chẳng còn cái cảm xúc tương tự như thế....song vẫn còn một chút gì đó khó tả lắm ,một chút cho mong chờ ,một chút cho những điều viển vông hơn thế....Có phải vì nó thích mưa ,có phải vì nó yêu mưa hay vì mưa luôn lắng nghe những điều nó nghĩ?
    Không như những người khác ,nó thích mưa nhưng chẳng bao giờ dám chạy dưới mưa ,chẳng bao giờ dám đứng và hét thật to trong mưa...Lòng yêu thương của nó với mưa chỉ là những đêm ngồi bó gối lắng nghe mưa ,những lần chạy ra ngoài lặng lẽ nhìn và hứng từng giọt trong lòng bàn tay và cả những lúc vỗ về mình thốt gọi : mưa ơi...
    Không phải lúc nào cũng có mưa để nó ngồi nhin ,cũng chẳng phải lúc nào cũng có mưa cho nó gửi chút tâm sự ,nhưng đêm nào nó cũng thức ,chờ đợi một điều gì đó mờ ảo ,giả sử có mưa chắc nó sẽ ào ra cửa - chắc chắn thế...
    Những ngày mưa luôn gắn liền với nó,gắn liền với ngày hôm qua ,ngày hôm nay và cả về sau này?....

...

Em chẳng viết nữa,nó làm sao ấy ,chẳng thể theo ý mình nữa rồi ,mờ nhạt quá ,xa xôi quá ,viển vông quá ,khờ khạo nữa....

Sau khoảnh khắc chỉ còn ta ở lại
    Trên vai mình gió lạnh suốt mùa đông....!

Kiếp Phù Du "!Mưa!"'s Avatar

........ Ping......................
    Chỉ Là Phù Du Thôi

...Muốn Làm Gió... hoatrungnguyen's Avatar

Let's Go - Chuyên gia đào mộ đã trở lại
    Thói nhân sinh hợp tan, tan hợp - Đời thăng trầm chân giả, giả chân
    Nợ cuồng du ngạo bước nẻo trần - Mượn chén say trá thân ngao ngán
    Kim triều hữu tửu kim triều túy - Minh nhật sầu lai minh nhật sầu
    Vó thời gian vùn vụt thoắt bóng câu - Ngày thấm thoát đã thay màu lá đổ
    Hận mà chi, khổ đau, đau khổ - Nhớ làm gì, trăn trở, trở trăn
    Cả cười cạn chén...Chém phăng

Kiếp Phù Du "!Mưa!"'s Avatar

- Đào gì kn của mấy AE mình một thời mà. Hẹn mùa Ngâu, mà 9 mùa rồi chả thấy ai cả.
    Chỉ Là Phù Du Thôi

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối