kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Nội Quy Góc Học Tập

Bao giờ cho đến tháng Tư? April's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Giao Mùa

Exclamation Nội Quy Góc Học Tập

Góc Học Tập là nơi để các bạn giải đáp những thắc mắc của mình và cùng giúp đỡ nhau trong học tập. Ngoài những Nội Quy chung của Diễn Đàn, Góc Học Tập cũng có những Nội Quy mang đặc thù riêng của mình. Mong các bạn đọc kỹ trước khi post bài.

NỘI QUY CỦA ROOM GÓC HỌC TẬP

1. Tất cả các bài viết phải có dấu tiếng Việt rõ ràng. Nếu bạn là thành viên mới còn chưa quen với Nội Quy, Mod sẽ nhắc nhở và chỉnh sửa lại cho bạn. Nếu vẫn cố tình không type dấu, bài viết sẽ được xóa theo quy định của 4rum.

2. Không spam, tán dóc và nói những chuyện ngoài lề không liên quan đến nội dung topic. Các bài reply phải có nội dung rõ ràng, rành mạch, reply phải gắn với nội dung của topic; tránh lối post bài chung chung và trả lời tạm bợ. Những reply như: Ôi khó quá, bạn về đọc lại sách đi nhé, mình không biết đâu... sẽ được xóa mà không cần báo trước.

3. Khi thảo luận một vấn đề nào đó, cần tỏ rõ ý thức tôn trọng người khác, không đả kích, khích bác và có thái độ không đúng mực.

4. Khi mở một topic mới, bạn phải có trách nhiệm với topic của mình. Những topic nhờ giúp đỡ trong học tập nếu đã được đáp ứng nếu không còn vấn đề nào liên quan sẽ được khóa lại.

5. Topic mở ra cần được đặt tên rõ ràng, không sử dụng những từ ngữ chung chung. Tên topic phải nêu bật được nội dung của bài viết.

VD: Topic hỏi về vấn đề văn học, cụ thể là về tác giả Alexander Dumas, có thể được đặt tên như sau:
    Nhờ tìm giúp tài liệu về Alexander Dumas

Chúc các bạn vui khi tham gia vui chơi ở HHT's Forum

Moderator

Những ngôi nhà đã khép dần cánh cửa
    Phố nhớ Người vẽ gương mặt nỗi cô đơn.

Do tình trạng đặt tên topic, và nội dung quá lan tràn và không có ý nghĩa vì vậy mới đây mình đã xóa toàn bộ những topic sau :
    +Các topic về giúp đỡ tài liệu, hỏi các câu hỏi mà không có trả lời, hoặc hỏi về các vấn đề trùng lập
    +Các topic không có, không còn ý nghĩa hiện tại cho học tập, các topic về kinh nghiệm mà trùng lập.
    +Các topic về kết quả các kỳ thi, những topic về tài liệu và đề thi ( do tình trạng quá nhiều và có sự trùng lập cũng như lan man vì vậy mình sẽ thống kê tất cả vào 1 topic)
    Vì vậy có rất nhiều topic đã bị xóa. Việc xóa bài này để làm cho góc học tập một cách rành mạch và các bạn có thể dễ dàng tìm những điều mình muốn ở đây.
    thay đổi nội dung bởi:, 19-11-2007 lúc 10:00 PM
    Trông ra ngọn cỏ lá cây,
    Thấy hiu hiu gió thì hay.... Bư về