Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 60

Ðề tài: HHT - Nơi tôi có em - muathutim.

Hot Boy Tán Dóc '09
    Giải Ba Autumn Contest 2009
    Lãng tử cô đơn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Chưa có chỗ ở.

Default HHT - Nơi tôi có em - muathutim.

Ta quen nhau như thế nào nhỉ? Phải rồi, ta đã từng là chồng, là vợ của nhau.
    Ngày ấy, tôi vu vơ đăng ký tham gia trò chơi Ai Chọn Ai, mong rằng sẽ quen biết và kết bạn với nhiều bạn mới. Không ngờ kết quả còn hơn những gì tôi mong muốn, tôi đã gặp em và chúng ta trở thành vợ chồng. Trước em, tôi còn có rất nhiều "vợ" nữa, nhưng quả thật em là một người vợ online lý tưởng của tôi. Em luôn lắng nghe, chia sẻ những điều vu vơ, vớ vẩn của tôi. Cũng chính em cho tôi biết rằng tôi còn có ích trên đời này bằng cách sẵn sàng kể cho tôi nghe những câu chuyện của em.
    Cảm giác đầu tiên khi tôi gặp em ? Đó là một cảm giác lạ. Tôi gọi em là Honey ngay từ lần đầu tiên mình nói chuyện. Em không cho tôi gọi em bằng cái tên ấy trong khi tất cả các bà xã khác đều bắt tôi phải gọi bằng những cái tên còn ngọt hơn cả honey. Có lẽ em còn lạ và ngượng ngùng với thế giới online chăng? Hay em đang trốn tránh ? Từ đó tôi bắt đầu có ý muốn dắt em vào thế giới này - thế giới ảo mà rất thật. Em có biết tôi có nick yahoo của em như thế nào không ? Một người bạn trong HHT đã cho tôi và nói với tôi rằng "Tại sao không hỏi cô ấy? " Tôi cũng chẳng hiểu tại sao nữa. Chắc tại tôi hơi ngại Tôi thật ra nhút nhát lắm em ạ. Chúng ta bắt đầu trò chuyện với nhau nhiều hơn.
    Em còn nhớ không ? Lần thứ 2 chúng ta tiếp tục trò chơi Ai Chọn Ai và một lần nữa ta lại tìm thấy nhau. Tôi tin đây chỉ là sự tình cờ. Một sự tình cờ đầy đầy niềm vui bất ngờ. Rồi lần thứ 3, chúng ta lại tiếp tục bắt gặp ánh mắt, tâm hồn của nhau. Lúc này, tôi không tin đây là sự tình cờ mà tôi tin đây là duyên số. :nhi:
    Tôi trở về Việt Nam, nhắn tin cho em. Em có kể lại với tôi, ngay khi nhận được tin nhắn của tôi, em đã nhận ra ngay đó là tôi vì từ trước tới giờ chả có ai nhận là ox của em cả. Hình như tôi thấy niềm vui trong mắt em...
    Ngày ấy, em bắt tôi phải gửi cho em mỗi ngày một tin nhắn. Tôi cố gắng hoàn thành nhiệm vụ ^^ Nhưng tại tôi còn mải chơi nên tin nhắn mỗi ngày không thể đến với em được. Tôi thật có lỗi. Em còn bắt tôi hát cho em nghe, có lần tôi bị sặc vì đang uống nước mía thì nhận được tin nhắn " Anh rảnh không, hát em nghe đi. "
    Em còn nhớ không ? Có lần tôi đã từng giận em. Em gọi điện, tôi cố tình không nghe. Em nhắn tin, tôi vờ lảng tránh. Nhưng rồi tôi nhận ra mình thật ngốc, giận em với lý do thật vô lý. Có lẽ tôi chỉ giận yêu. Em nhỉ ? Tôi nợ em một lời xin lỗi.
    Ta đã tâm sự với nhau rất nhiều. Em kể cho tôi nghe chuyện gia đình, chuyện học hành, chuyện có một anh Dân tộc để ý em, chuyện mối tình đầu của em, truyện buồn, truyện vui, tôi thật sự rất muốn nghe em kể. Và tôi cũng vậy. Tôi đã kể cho em những câu truyện tôi chưa bao giờ nói với ai. Em luôn lắng nghe và chia sẻ với tôi. Tôi còn nợ em một lời cám ơn.
    Ngày Valentine, em gửi cho tôi một chiếc chuông gió rất xinh. Tôi vui lắm. Tôi treo nó ngay trước cửa sổ để mỗi lần nhìn thấy nó tôi lại mỉm cười. Còn tôi, chẳng thể tặng em được điều gì. Tôi nợ em một món quà.
    Rồi chúng ta có con. Lenka. Một niềm vui lớn của cả nhà mình. Cứ như ngoài đời ấy nhỉ ? Chỉ tiếc, chúng ta ở quá xa...
    Rồi cả 2 chúng ta đều bận rộn. Suốt cả tuần, tôi chỉ kịp nhấn nút Buzz cho em. Và tôi nhận lại một tiếng Buzz từ phía em. Tôi biết em cũng rất bận, nhưng rất vui vì em vẫn còn nhớ đến tôi. Em biết không ? Thật sự tôi rất lo lắng vì có một khoảng thời gian tôi không nhận được một tiếng Buzz nào từ em. Tôi như mơ hồ, hốt hoảng vì nghĩ rằng em đang gặp vấn đề gì tồi tệ lắm. Nhưng rồi, mọi lo lắng của tôi được xua tan đi khi nhận được một tiếng Buzz của em với 2 từ duy nhất " Em đây! " Chỉ cần thế là đủ để tôi biết tôi chỉ lo hão.
    Ngày hôm qua, tôi rất buồn. Và em xuất hiện như một cô tiên tốt bụng. Tâm sự với em, tôi cảm thấy mình thật thanh thản và bình an. Tại sao em lại biết tôi đang buồn nhỉ? Tôi tự hỏi và chưa thể tìm ra câu trả lời. Hay đây là giác quan thứ 6 ? ^^

Mùa thu tím. Tôi muốn nói nhiều nữa, muốn kể với em nhiều nữa. Và tôi biết, chỉ có bên em tôi cảm thấy bình an.

Bồ đá rồi ! Hu hu hu ~~

Cho mày chết

kem dâu mút's Avatar

mình hông có spam đâu nha, chỉ cười thôi

Người Duy Nhất Love You THIÊN TỬ's Avatar

awwww hâm mộ hâm mộ mình cũng không có spam đâu nhá, chỉ có biết hâm mộ và nhường chỗ cho muathutim nhâm nhi từng chữ thôi
    Tại Sao Khi Quyết Định Yêu Là Phải Chuẫn Bị Tinh Thần Để Chịu Đau.? Trong Khi Tình Yêu Không Chỉ Có Đau Mà Còn Có Hạnh Phúc! <TT 11/15/09>

Yêu Một Người Và Nói Lên Câu I Love You Mà Không Thể Đến Kề Bên Thì Còn Đau Hơn Là Nói Lên Lời Chia Tay. <TTST>

Giải KK HHT - Nơi tôi có bạn 2008
    U make me smile :)
    Trang Sassy's Avatar

Mình ghen tị với Tím quá đê
    Quá khứ sẽ mãi nằm trong chiếc hộp của cát

Rồi sóng sẽ đến ôm trọn lấy hộp.

Giải Nhì HHT-Nơi Tôi Có Bạn 2009
    Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Sao chẳng ai vik về mình hết vậy
    ghen tỵ vô cùng tận :sigh:

Năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình yên..!

Love mah Hus .Ngọc Xinh.'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ♥H♥

các chị ghen tị một em còn ghen tị mười
    Thời gian chẳng chừa một ai...

Này em, ngoan nhé ! muathutim's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Mình cũng hông có spam đâu, chỉ là đang xí hổ quá thôi

Anh nợ em nhiều thế, bao giờ sẽ trả hết đây :nhi:

p/s : Mình có giác quan thứ 6 thật hay sao ấy Tối qua rình thấy Phong cùi gửi bài mới ở đây, nghĩ là chắc đang viết cho mình :cr: Ai ngờ là viết cho mình thật

Sinh viên đại học *Gemini's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Smwhere I belong!;)

Đọc xong lạnh hết cả người! Ôi, bạn lãng xẹt ơi, bạn thật là... tình cảm quá đi! Bạn tím thật là hãnh diện quá đi!

Chi's sweet home! :X

Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối