PDA

Xem đầy đủ chức năng : trái đất méo

nu_hit_le
06-04-2006, 03:37 AM
tôi ghét công an. thế mà khi các anh bước chân vào nhà tui tui lại cười thật tượi không thể hiểu nỗi chính mình nữa. 9 tháng làm công an thực tập ở huyện. nơi mà các anh hay ghé qua chính là nhà tui. các anh nói ở nhà tui tình cảm và có một con nhóc là tui nói chuyện vui. cả bốn anh hoàn cảnh khác nhau nhưng cùng một lý lẽ sống cùng cống hiến. các anh người nhà khá giả người khó khăn nhưng cùng là bạn thân. mỗi anh một tính cách anh thì lạnh lùng anh thì tình cảm anh nói nhiều có anh lai ít khi nói ra nhưng các anh deu coii tui là em gái chung. năm anh em ngày càng thân thiết hơn. bên cạnh các anh tui luôn cảm thấy mình nhỏ bé và yếu duối. và các anh cùng gọi tui bằng một cái tên thân mật là mũi tẹt. mỗi lần tui cự nự cái tên là các anh lai thích thú cười bởi vì mũi tui đâu có cao. tết đến ai cũng vui vẽ bên nhà mình thì các anh lại ở tuốt trong làng xa xôi. xót xa cho các anh tui không bít làm sao hết ngoài việc chờ mùng 4 tết các anh về nhà tui chơi. và tui đã không đi chơi với bạn để chia sẻ tết với các anh. thế rồi cuốc cùng ngày chia tay cũng đến. tất cả chúng tôi đều không nói gì cả. tất cả cùng im lặng. khi ra đi chúng tôi không liên lạc gì nhau và cùng nói rằng rồi trái đất tròn anh em mình sẽ gặp nhau. vậy mà đã một năm rồi trái đất vẫn méo. tôi vẫn chưa gặp các anh. ớ phương xa các anh có bít cô bé ngày xưa đang chờ từng ngày để gặp các anh. hy vọng và lại thất vọng. người ta nói trái đất tròn nhưng tui nhìn hoài vẫn thấy méo. nhớ các anh nhiều nhưng bít làm sao. có duyên sẽ gặp lại. em chợ và bi giờ tui lại càng căm ghét công an nhiều hơn. nhưng tui vẫn mãi chờ cho trái dất tròn

batuocsocola
06-04-2006, 09:44 AM
có bao người cuối đời mới gặp lại người bạn thuở thiếu thời của mình đó sao
cho dù họ vẫn hẹn gặp nhau chỉ sau một tháng thôi
cuộc đời thường lắm bất ngờ
ko ai biết trước ngày mai ...chắc chắn chuyện gì sẽ xảy ra

me_luv_mit
06-04-2006, 10:00 AM
hay thiệt . Nhiều khi người ta nói có duyên sẽ gặp lai. Thế những người không duyên phận sẽ hông bao giờ gặp nhau sao ? Trái đất tròn hay méo nó định mênh vào bạn có thể nắm chặt họ hay không? nếu ngay từ đầu bạn hỏi địa chỉ hay gì đó.. Thì nay .. dù trái đất có méo đi đâu chăng nữa. Vẫn biết đc .. ở nơi đó.. họ vẫn sống vui vẻ ..và có lẽ vẫn nhớ đến bạn

♥ PlanetVN ♥
06-04-2006, 11:14 PM
Hihihih... Đừng "ghét" người ta chứ bạn... Rồi người ta sẽ trở về thôi mà... :) Bạn hãy hy vọng và chờ đợi... Để một ngày hét thật to lên rằng: Trái Đất Vẫn Tròn... :cool1:
Mong bạn sớm đoàn tụ với mấy anh... :wink:

nu_hit_le
07-04-2006, 07:50 PM
mình cũng hi vọng rồi ngày mai . các anh ơi . cô bé ngày xưa vẫn và mãi nhớ. thật nhiều và thật nhiều

nu_hit_le
07-04-2006, 09:57 PM
liệu mấy anh có trở về không??????????????????????????????????