PDA

Xem đầy đủ chức năng : sắc màu yêu thương

lệ đá
02-04-2006, 04:31 AM
_Ngày xưa màu sắc mà ta yêu thích chính là màu trắng ,trắng của thơ ngây trong sáng ,trắng của những thương nhớ đợi chờ...màu xanh...xanh của trời cao lồng lộng ,xanh của biển cả bao la xanh của những ước mơ hy vọng của tuổi thơ ngây...ngày xưa ấy ta vẫn thường hay trèo lên cây mít sau nhà ,nhìn lên bầu trời trong xanh lồng lộng và mơ ước về một ngày mai tương sáng ,ta mơ về một tương lai bình yên ,một cuộc sống ko giàu sang nhưng thật yên bình như bầu trời xanh lúc đó ,lớn lên khi ta tới cái tuổi mộng mơ ta lại yêu thích thêm một màu...màu tím của mộng mơ ,tím chân thành,tím yêu thương...tím thủy chung ,ta vẫn thường nghe kể về những câu chuyện tình yêu thật lãng mạng ,những bài hát du dương tha thiết của những mối tình mang màu tím thủy chung ,ta dẵ biết mộng mơ từ ấy và...ko biết từ lúc nào ta đã yêu cái màu mực tím đến thế ,những trang báo mực tím hầu như lúc nào cũng nằm gọn trong chiếc cặp nhỏ bé của ta ,ta vẫn nhớ lúc ấy ta đã trồng rất nhiều hoa tím phía sau nhà của mình...
_khi cái cảm giác rung động đầu đời ghé thăm trái tim ta ,kể từ đó ta biết yêu thích thêm một màu nữa ,đó là màu hồng ,màu hồng của tình yêu ,hồng của hạnh phúc...và ta...ta đã biết thêm cái cảm giác đau khi bị gai của hoa hồng đâm vào tay là như thế nào ,cũng từ đó nơi góc vườn sau nhà hiện diện thêm những bụi hoa hồng ,cứ mỗi lần hoa nỡ ,ta nâng niu từng nụ hoa hít mãi hương thơm dìu dịu của nó ko thôi...đó cũng là khi ta bắt đầu thích xem những bộ phim tình cảm lãng mạng
_còn bây giờ sắc màu yêu thích của ta màu xám ,xám của bầu trời trước cơn giông...có những lúc trời sắp mưa ,ta đứng im lặng nhìn rất lâu ,từng áng mây xám xịt vội vã bay qua ,bầu trời lúc ấy trông mới hùng vĩ làm sao....nhưng nó lại đem đến cho ta một cảm giác thật khó tả ,lúc ấy trái tim ta như vỡ ra từng mãnh ,dường như ông trời lúc ấy đồng cảm với ta ,đồng cảm với nỗi đau trong ta...hỗn độn...gió gào thét...đất trời như đảo lộn...như chính tâm trạng của ta...
_màu đen...giờ đây lại là màu sắc mà ta yêu thích nhất...ko phải là màu đen của sự xui xẻo mà là đen của sự thật...đen của đêm...của sự huyền diệu tĩnh lặng trong đêm,mỗi khi đêm về ta lại bước lang thang trên đường ,chỉ có ta với nỗi nhớ trong tim...với nỗi trống trãi cô đơn trong tim mình...và với bao cay đắng phũ phàng....đêm một màu đen huyền bí ,bí ẩn như chính...bản thân ta !

Grey
02-04-2006, 05:03 AM
Grey grey grey ai kêu grey đó có grey đây :D
Chẳng hề thích màu xám, nhưng màu xám là màu của ta, màu thuộc về ta...
Một chút dửng dưng, một chút ảm đạm, một chút phẳng lặng... một chút bình yên... cái này một chút cái kia một chút... pha trộn lại, hóa thành màu xám :) Màu xám... đẹp lắm đấy chứ :)

♥ PlanetVN ♥
02-04-2006, 08:20 PM
Cuộc sống đôi khi khiến chúng ta hình dung ra nhiều màu sắc mang những ý nghĩa khác nhau. Tại sao lại là màu xám mà không phải mày hồng??? Tại sao lại là màu hồng mà không phải màu xanh??? :) Có thể, bất chợt bạn cảm thấy yêu thích một màu nào đó mà không hiểu được tại sao... Nhưng, cuộc sống vẫn luôn tồn tại những màu khác nữa... Và... Sẽ có lúc bạn yêu thích thêm những màu khác nữa đó... :) Biết đâu... CÓ ngày bạn yêu cả bảy sắc cầu vồng... :)

.::Nhoc_tinh_nghich::.
03-04-2006, 12:49 AM
màu sắc biến cuộc sống thêm nhìu điều thú vị hơn.......

tea_young
03-04-2006, 01:00 AM
Biết là cuộc sống cần chúc Màu Sắc ...
Nhưng không thể tìm thấy nó ở đâu ... Nhìn quanh ... Cái màu Xám cứ Lan Tỏa ... Như có thể sờ mó đc ... >.<

Grey
03-04-2006, 03:18 AM
Cuộc sống đôi khi khiến chúng ta hình dung ra nhiều màu sắc mang những ý nghĩa khác nhau. Tại sao lại là màu xám mà không phải mày hồng??? Tại sao lại là màu hồng mà không phải màu xanh??? :) Có thể, bất chợt bạn cảm thấy yêu thích một màu nào đó mà không hiểu được tại sao... Nhưng, cuộc sống vẫn luôn tồn tại những màu khác nữa... Và... Sẽ có lúc bạn yêu thích thêm những màu khác nữa đó... :) Biết đâu... CÓ ngày bạn yêu cả bảy sắc cầu vồng... :)
Cuộc sống có thể ví như bức tranh muôn sắc muôn màu, đâu riêng gì màu xám :) Nhưng với Grey dù trong cuộc sống có gặp màu nào đi nữa, đến cuối cùng xám vẫn hoàn xám, đến cuối cùng, trở về với khoảng lặng của mình, vẫn là màu xám quen thuộc :) Màu xám ko phải màu bi quan, chán nản, thậm chí tuyệt vọng như mọi người vẫn nghĩ (thực tế khi rơi vào trạng thái đó, ta chẳng thấy màu gì cả, trước mắt ta chỉ là một khoảng không mờ ảo). Màu xám mang một sắc thái ảm đạm, dửng dưng, nhưng phẳng lặng, là màu của sự yên bình :) Ít ra, với tớ là như thế :)

♥ PlanetVN ♥
03-04-2006, 03:44 AM
Mình hiểu rồi... : Mỗi người đều có một cách lý giải cho riêng mình về sở thích mỗi cá nhân... Mình cũng không cho rằng có màu xấu, màu đẹp vì mỗi màu đều mang một ý nghĩa khác nhau... Màu xám đôi khi mình thấy cũng mang một ý nghĩa suy tư, trăn trở gì đó... Chẳng biết cậu có thấy thế không... :)

Grey
03-04-2006, 04:09 AM
Uhm... với tớ màu xám là màu bình yên... đã bình yên thì sao còn suy tư, trăn trở được nữa :D Theo tớ khi ta suy tư, băn khoăn suy nghĩ chính là lúc màu sắc ko xác định được, vì nó chuyển từ màu này sang màu khác :D vậy mới là băn khoăn chứ :D

Đêm Trăng
03-04-2006, 04:26 AM
_Ta vẫn thường hỏi :yêu thương ...có có màu gì ?phải chăng là màu hồng của hạnh phúc ...khi mà ta được ở bên người mình yêu ,được nghe những lời yêu thương từ người ấy .Màu xanh của ước mơ , ồh tất nhiên là có rồi,hy vọng vào một tình yêu thật đẹp ,một gia đình hạnh phúc ...dù ta ko hiểu nhiều lắm nhưng chắc là phải có màu trắng thơ ngây rồi ,ko phải một tình yêu chân thật là ko tính toán được hơn ,ko tính toán mình cho bao nhiêu và mình nhận được bao nhiêu đó sao? cũng có lúc ta nghĩ rằng sắc màu của yêu thương là màu xám ,trong tình yêu có ai mà ko có những lúc sai lầm chứ?ko phải ông bà ta thường nói :yêu là mù quáng đó sao ,con người là thế ,sẽ có những lúc hờn ghen ,ích kỷ rồi sẽ có lúc mâu thuẩn sẽ nãy sinh trong những lứa đôi yêu nhau ,đau khổ là điều ta ko thể tránh khỏi ,màu xám tượng trưng cho tâm trạng của ta lúc ấy ,như bầu trời xám xịt trước cơn giông ...hỗn độn ...và còn có màu đen của tuyệt vọng nữa chứ ,yêu thương ko được đáp lại ,tình yêu tan vỡ khi mâu thuẩn nảy sinh ...mọi thứ trước mắt ta ...tất cả như vỡ tan ,tương lai phía trước chỉ là một màu đen ảm đạm ,ko một chút hy vọng ,đất trời như vỡ tan ...còn lại gì ngoài những giọt nước mắt tiếc thương cho một tình yêu ,còn lại gì ngoài những hối hận ...ước gì tất cả chỉ là một giấc mơ ...ước gì cho thời gian quay trở lại ...để ta được sửa chữa lỗi lầm ...còn lại gì ngoài một màu đen tuyệt vọng ...
_Tất nhiên một sắc màu ko thể thiếu trong tình yêu đó chính là màu tím ...màu của thủy chung ,một người ko có sự chung thủy thì tình yêu có bền vững được ko ?tất nhiên là ko rồi ,màu tím ...còn tượng trưng cho mộng mơ ,cho sự lãng mạn ,có tình yêu nào mà ko có mộng mơ ...và ko thể nào thiếu vắng được sự lãng mạn ,ko lãng mạn là ko phải tình yêu .
_vậy màu sắc nào mới là màu sắc của yêu thương? hì trên đời này làm gì có mà ta đi tìm chứ ,màu của yêu thương là một màu tổng hợp ,một màu sắc mà mắc chúng ta ko thể nhìn thấy... mà ta chỉ có thể cảm nhận được bằng chính trái tim của chúng ta ,yêu thương là có màu sắc của cầu vồng ,nó rất đẹp nhưng...ta chỉ nhìn thấy nó bằng trái tim của ta mà thôi .