PDA

Xem đầy đủ chức năng : nhật kí cho riêng mình

meocon_tocbim
30-03-2006, 02:41 AM
tròi bất chọt đỗ mưa, cơn mưa đầu mùa sao cú rơi mãi không dứt, từng hạt từng hạt.không biết từ lúc nào tôi không còn có thể hồn nhiên vui vẻ như ngày trước nũa.mẹ ơi! có lẽ mẹ không bao giờ hiểu nỗi nhỉ.con vốn là một đúa trẻ sâu sắc và nhạy cảm. 16 tuổi , con luôn cảm thấy bơ vơ, khốn đốn trươc nhũng khó khăn của gia đình mình. bao nhiêu năm cha mẹ vất vả nuôi chị em con ãn học cũng là bấy nhiêu năm con nhỏ bé, trong nhũng lí lẽ trẻ con.con chỉ biết tìm đến nhật ki' để nói lên nhũng lí lẽ những điều con suy nghĩ, nhũng điều mà có lẽ đúnh trước cha mẹcon không thể thốt nên lòi . ngày qua ngày nhật kí dày lên , nhũng lời nhận xét "cha thế này, mẹ thế kia tại sao gia đình mình............" nhũng trang nhật kí đầy nươc mắt.nhưng con yêu gia đình mình, con hiểu rằng con yêu cha mẹ chi hai và hai em. con chỉ là mot con bé ngang nganh16 tuổi. con đem lí lẽ cua một đúa con sống trong gia đình khá giả rập khuôn cho hoàng cảnh khó khăn của gia đình mình. con quên ràng cha mẹ đã chiệu nhiều vất vả. con viết nhật kívoi' nỗi buồn, sụ lo toan trước nhũng khó khăn , tùng ngày tùng ngày một mà chua một lần nào cha mẹ hiểu được nhũng suy nghĩ đó trong đầu đúa con bướng bỉnh này.con biết 16 năm nuôi con vất vả cha mẹ còn khóc nhiều hon nhũng giọt nước mắt yếu mềm của con . chiều nay nhìn mẹ lang lẽ buồn vì khoảng tiền phải chi trả cho người ta con thật sụ thấy mình vô dụng quá,nhung con còn biết làm gì ỏ cái tuổi ăn chua no lo chua tói này? dù thương cha mẹ yêu hai em nhung đôi lúc con lại cảm thấ lạc lõng trong chính ngoi nhà của mình. dần dà con trỏ nên chán chường , ko muốn về nhà nùa , con sọ cái cảm giác lạc lõng ấy, và một điều dĩ nhiên học tập cũng theo đó mà suống dần.nhung tù bây giò con nghĩ con fai mạnh mẽ hon. con hiểu được nhũng lo toan trong lòng mẹ , con cảm nhậnc được nhũng khó khan fai vật lộn vói cuộc sống mưu sinh , con không còn quan tâm tói nhũng việt nhỏ nhạt ấy nũa. con tụ biết vị trí của mình , có lẽ con quá ích kỉ . từ nay con sẽ cúng rắn hon , khong để cha mẹ lo nghĩ về con nũa, dù sao thì con vẫn là đúa con sâu sắc trong sự nông nỗi của cha mẹ
con gái của cha mẹ