PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có bao nhiêu người tốt xung quanh bạn?

tia nang mat troi
29-03-2006, 09:04 PM
Đã có những lúc bạn nghĩ rằng những người xung quanh mình sao mà lúc nào xũng vô tâm, chẳng quan tâm gì đến bạn cả. Rùi đôi khi bạn thấy ngậm ngùi vì khi bạn khó khăn tất cả những người bạn tin cậy đêu rời xa ban. Bạn thất vọng và nghĩ rằng xung quanh mình chẳng có một người nào tôt với bạn cả.
Liệu có phải như vậy không?
Tui cũng đã từng nghĩ như vậy. Nhưng rùi tui nhận ra rằng,những người xung quanh chúng ta, những người mà chúng ta yêu mến, cũng như những người yêu mến chúng ta đều là những người tốt . Đôi khi họ không chỉ cho chúng ta biết rằng họ quan tâm đến chúng ta. Nhưng chính tinh yêu thương lặng lẽ của họ sẽ là đôi cánh nâng đỡ chúng ta trên đường đời .Tinh yêu đâu nhất thiết phải nói bằng lời.Bạn khó khăn, học lặng im cũng có nghĩa là họ tạo cơ hội cho bạn tự tìm lấy con đường riêng để đi lên cho chính bản thân mình.Họ rèn luyện cho ban tính tự lập.
Đôi khi cũng co những trường hợp ngoại lệ . Có những người được gọi là người xấu. Nhưng những người xấu đó họ vẫn tốt và yêu thương gia đình họ.
Vì vậy tui mong rằng bạn hãy luôn tin rằng, những người xung quanh chúng ta đều là những người tốt để bạn thấy yêu hơn cuộc sống này và thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn.