PDA

Xem đầy đủ chức năng : 5 bí kíp cho 1 bài thi Trắc nghiệm hoàn hảo

Băng Nhi
25-03-2006, 09:57 AM
1. Các bạn chú ý này! Khác với thi tự luận, cùng với bài thi TNKQ in sẵn, các bạn sẽ chỉ được nhận một Phiếu trả lời trắc nghiệm duy nhất. Bởi vậy phải chú ý giữ gìn cẩn thận. Không được gập giấy, không để bị nhàu.

2. Dùng bút mực để ghi Hội đồng thi, môn thi, họ và tên (chữ in hoa), ngày sinh, nơi sinh, phòng thi và ký tên.

3. Dùng bút chì đen mềm (loại 2B đến 6B là được!) để đánh dấu câu trả lời đúng. Cách đánh dấu: chọn phương án đúng nhất (A, B, C hoặc D) rồi dùng bút chì tô kín ô tròn tương ứng. Nhớ là tô đủ đậm, tương đương độ đậm ở của các vạch ở mép tờ phiếu. Lưu ý này, chỉ được tô 1 ô duy nhất thôi nhé, nếu thay đổi lựa chọn thì phải tẩy thật sạch kẻo máy "hiểu nhầm" chọn hai phương án là không chấm điểm đâu đấy! Nên sắm loại tẩy tốt (tẩy Pentel chẳng hạn) để dễ dàng tẩy sạch nét chì mà không rách giấy.

4. Khi điền các dữ liệu, các bạn phải tô kín ô tròn tương ứng với chữ cái hoặc con số đầu mỗi cột.

5. Cẩn thận là tốt nhưng đừng có "cảnh giác" đến độ trả lời trên nháp và đề thi mà quên làm vào phiếu trả lời nhé. Vì đến giờ chót chỉ có Phiếu trả lời trắc nghiệm được thu và chuyển cho máy chấm thôi!

nhocbi_410
01-04-2006, 04:10 AM
thanks nhé , tui dở nhất mấy môn trắc nghiệm đó

acutedolphin
09-04-2006, 05:37 AM
cô tui nói cứ làm đi hết giờ thì đánh đai phù thuộc vào số phận định đoạt

chatbum
18-07-2007, 06:50 AM
hay nhĩ ! nhưng mà ko bày thêm cách làm bài sao cho đạt được điểm cao ! chứ bày sơ sơ vậy thì ai mà ko biết! bạn có biết kinh nghiệm làm sao để đạt chất lượng đúng trắc nghiệm từ 70 > 90 % ko?

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.***

lythaihung
18-07-2007, 08:45 AM
hay nhĩ ! nhưng mà ko bày thêm cách làm bài sao cho đạt được điểm cao ! chứ bày sơ sơ vậy thì ai mà ko biết! bạn có biết kinh nghiệm làm sao để đạt chất lượng đúng trắc nghiệm từ 70 > 90 % ko?

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.***

kinh nghiệm duy nhất là học... ko học mà muốn điểm cao..? nằm mơ hả?

ngocdunghihi
19-07-2007, 09:02 PM
oài ! mấy cái đó nghe nhìu nhàm wa' , hôm nào cg~ đc nhắc roài ông ơi !
tút nhất mún thi đậu ĐH thì fai học đúng pp , tùy mỗi người có tưng pp khác nhau ko ai giống ai cả. fai ko nào , nhưng wan trọng nhất là fai nắm đc bản chất ,bạn sẽ thành công thui!

kegoitenanh_102
19-07-2007, 10:52 PM
chà lỡ hôn xong rui nó bỏ luôn thì sao hả các bạn

golden*pipi
22-07-2007, 10:27 PM
cô tui nói cứ làm đi hết giờ thì đánh đai phù thuộc vào số phận định đoạt

:no: Chỉ thi tốt nghiệp bạn mới được giám thị nhân nhượng cho làm như vậy. Còn thi đại học, mình khuyên bạn nếu có muốn " đánh đại" thì hãy tranh thủ vào 5' cuối cùng , còn khi đã có kẻng thu bài mà vẫn còn cầm bút sẽ bị đánh dấu bài đó !!!
( Vì tính chất của kì thi Đ.H khắc nghiệt hơn thi TN rất nhiều )

shin_kaylin
23-07-2007, 09:33 PM
mấy điều này thì ai đi thi cũng phải biết