PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cô đơn!

tia nang mat troi
22-03-2006, 07:32 PM
Có khi nào bạn bước trên đường mà chưa biết rằng mình sẽ đi đâu về đâu không? Có khi nào bạn cảm thấy cuộc đời là một chuỗi dài những ngày buồn bã và đau khổ chưa? Đau khổ vì không qua được một kì thi, đau khổ vì bị người ấy bỏ rơi khi giữa hai người đã có biết bao nhiêu kỉ niệm đẹp? Lúc đó bạn cảm thấy mình cô đơn đến vô cùng, tưởng như không có gì có thể bù đăp được nỗi cô đơn trong bạn.
Đôi lúc tui thấy cuộc đời đổi màu đen, tui thấy như cuộc đời đang hắt vào mình cốc nước muối mặn chát, cảm thấy cả thế giới này đang quay lưng lại với tui.Lạc lõng, bơ vơ giữa những người xa lạ. Cái cảm giác ấy mới đáng sợ làm sao?Tui tưởng mình như mọt người sắp chết đuối cố tìm chỗ bấu víu mà không thể.Như một người nghèo đánh rơi một tài sản vô giá, thất thểu theo từng ngày chờ mong tìm mãi mà chẳng thấy được thứ đã đánh mất.
Có phải cuộc sống là như vây? Là thử thách, là nghiệt ngã? Tui cũng không biết nữa! Chỉ biết rằng cơ hội sống của bạn không đến lần thứ hai. Dù đôi lúc tưởng mình đã gục gã như đang đi trên một sa mạc bỏng rát mà trong bạn không còn một giọt nước. Dù thế đi nữa thì tất cả chúng ta cũng nên cố gắng để vượt qua những phút yếu mềm, những lúc cô đơn. Hãy nghĩ rằng bạn luôn là chính mình trong bất cứ hoàn cảnh.Chỉ có là chính mình bạn mới biết mình cần gì và phải làm như thế nào để đạt được điều đó.
Cô đơn thật đáng sợ nhưng sẽ đáng sợ hơn nếu bạn đánh mất chính mình.Chăc chắn bạn sẽ kiệt sức khi luôn than thở về nỗi cô đơn của mình.Đừng ngồi đếm những nỗi buồn mà hãy đếm xem bạn đã bao nhiêu lần được hạnh phúc.Tui tin rằng bạn còn hạnh phúc và may mắn hơn rất rất nhiều người trên trái đất này.Những người thật sự không còn một mái nhà để sớm tối đi về, không còn một người thân để quay về gục khóc những khi cô đơn,những khi gặp thất bại trên đường đời. Hãy quý trọng những giây phút mà chúng ta đang sống.

Mr Garis
22-03-2006, 07:41 PM
bạn ạ cuộc sống không phải lúc nào cũng là màu hồng cả. Mọi người trên trái đất này ai cũng có nhưng chuyện không thể nói ra.Bạn nói ra những chuyện như thế này làm tôi cảm thấy bạn thật dũng cảm trong số chúng ta ít ai có thể chia sẻ chuyện của chính mình cho mọi người như bạn. Bạn cũng giống như tôi, chính bạn cũng đã nói ra những suy nghĩ mà tôi cũng chưa nói với ai cả. Bạn là Mem mới mà đã "chán đời" thế sao ? Hãy tự tin lên, để vượt qua thời điểm khó khăn nhất trong cuộc đời này. Nếu con người ta không biết vươn lên thì làm sao có Việt Nam đất nước chúng ta như ngày hôm nay. Hãy cố lên!!!!!!! Vượt qua tất cả chúng ta sẽ trưởng thành, thành đạt, và vươn cao. Thanks.

tiểu quỉ
23-03-2006, 03:47 AM
"Có khi nào bạn bước trên đường mà chưa biết rằng mình sẽ đi đâu về đâu không? Có khi nào bạn cảm thấy cuộc đời là một chuỗi dài những ngày buồn bã và đau khổ chưa?"
...
Hơn một lần cảm thấy như thế... và ta tin ai trong chúng ta cũng từng hơn một lần cảm thấy như thế... Nhưng tất cả chỉ thoáng qua trong những giây yếu lòng... rồi sẽ lại đâu vào đấy... ngày hôm nay có cô đơn, có mất phương hướng như thế nào đi nữa thì ngày mai vẫn là một ngày mới... :)
Cuộc sống là một con đường trải hoa hồng... đẹp nhưng đầy gai nhọn... Sống ko phải né tránh nhưng gai nhọn, mà là dẫm lên trên những gai nhọn kia... chịu đựng và vượt lên phía trước... :)

Phong Linh
23-03-2006, 04:05 AM
Ừm...cô đơn là sao nhỉ?

Có giống như ta bước đi trên một con đường...giữa những vòng quay tất bật và hối hả để rồi chạnh lòng nhớ đến câu thơ...

Chiều tàn trên đại lộ
Đi về đâu thương yêu?
Giữa dòng đời hối hả
Một mình em-ngược chiều

Hay ,đó là những buổi chiều ngồi một mình trên bậc thềm Nhà Hát Lớn, nhìn những người xe tấp nập vòng quanh......

Hay,đó là lúc ta ngồi giữa thênh thang giảng đường,không còn một chỗ trống,bàn 2 thì phải ngồi thành 3...Thế mà sao tâm tư vẫn cứ lạc lõng trong kiếm tìm ?!

Nó bảo ta: "Đừng ngơ ngẩn chui rúc trong vỏ ốc thế nữa,có gì hãy nói đi,hãy chia sẻ đi !"
Ta trả lời:"Có hiểu thế nào là 1 người sống nội tâm không?"
Dĩ nhiên nó không hiểu,ko hiểu cả 2,ko biêt thế nào là "nội tâm" cũng như không hiểu j` về lời ta nói...
Thế là thôi,bỏ qua...

Cô đơn ư ? Chăng là lúc này đây???
Những tàn nhẫn làm cho ta đau đớn,hẳn nhiên rồi.Nhưng mà khi những tốt bụng ,những dịu dàng ập đến thì sao???
Tại sao cả những dịu dàng đến thế mà lòng ta vẫn không sao chịu nổi???
Có j` là thất thường và khó hiểu như tâm tư con gái???
Ừ thôi,mặc kệ...
Mặc kệ ta đi!

Thu Sa
23-03-2006, 05:48 AM
cuộc sống vốn dĩ vẫn hay như vậy lắm bạn ạ!tôi đồng tình với quan diểm của bạn.Không nên sống trong những tháng ngày như vậy.chúc bạn sẽ luôn vui vẽ và luôn gặp may mắn trong cuộc sống

♥ PlanetVN ♥
23-03-2006, 07:03 AM
Cô đơn... Ừh,... Cô đơn là thế đấy!!! Là như ta lúc này lại một mình lang thang trong vũ trụ!!! :(
Nhiều khi, đã hoà nhập vào dòng chảy bất tận của thế giới số nhưng ta vẫn cảm thấy cô đơn, trống vắng lạ thường... Thiếu một người... Phải chăng??? :think: Cô đơn là thế...

lệ đá
23-03-2006, 08:59 AM
cô đơn ,lúc nào mà chẳng thế ,cả cuộc quãng đời ngược xuôi có lúc nào ta ko cô đơn đâu chứ,vẫn biết :Cuộc sống là một con đường trải hoa hồng... đẹp nhưng đầy gai nhọn... Sống ko phải né tránh nhưng gai nhọn, mà là dẫm lên trên những gai nhọn kia... chịu đựng và vượt lên phía trươc...nhưng đau...đau quá...những chiếc gai nhọn đam nát chân ta....nhứt nhôi...đau...

khuya ,một màn đêm dày đặt bao phủ quanh ta ....gió lạnh quá ...đêm tối quá...đường khuya chỉ có ta ...mình ta ...ước giá như ta được một điều ước thì hay biết mấy ...

luusquare
23-03-2006, 10:44 AM
Chài ơi sao tui cô đơn thía, lên HHT mừ chẳng thấy bóng một người weng nào cả là seo? Đành đắp chiếu, :eek: oái, nhầm đắp mền ngủ sớm vậy :oh:

batuocsocola
23-03-2006, 12:05 PM
cuộc đời có hai mặt
chỉ nhìn mặt trái thì cuộc đời sẽ...........
hãy nhìn mặt tốt để luôn sống vui vẻ hạnh phúc, thoát bỏ mọi ưu phiền
khi đó tất cả mọi người xung quanh là người thân
bạn sẽ chẳng bao giờ có thể gọi là cô đơn

ngày_tận_thế
24-03-2006, 08:58 AM
Chài ơi sao tui cô đơn thía, lên HHT mừ chẳng thấy bóng một người weng nào cả là seo? Đành đắp chiếu, :eek: oái, nhầm đắp mền ngủ sớm vậy :oh:
Bạn đừng nói thế, lên room thì tất cả là người quen cơ mà. Biết đâu những người lên room lúc đó toàn người quen của bạn, chỉ tại bạn lơ họ thôi!:blow:

caykeomut
26-03-2006, 06:42 AM
cô đơn khi ta bơ vơ lạc lõng giữa cuộc đời , bên những người ta tưởng thân thiết wen thuộc

♥ PlanetVN ♥
26-03-2006, 06:49 AM
Cô đơn là như thế này đây... Là lại một mình online nghe nhạc lướt web mà không có ai thân yêu để tỏ bày... :( -----> Cô đơn quá!!! :cry:

lệ đá
26-03-2006, 07:23 AM
dù sao vẫn hơn sống cuộc sống gia đình mà như đang ở trong địa ngục ,cô đơn thì đã sao ?ko bị gò bó ,ko bị la mắng mỗi ngày ,ko bị sức ép từ mọi phía ,như vậy là quá sướng rồi còn gì .

♥ PlanetVN ♥
26-03-2006, 07:53 AM
Cô đơn sẽ giết chết một con người thiếu ý chí và bản lĩnh!!! :)

tia nang mat troi
27-03-2006, 11:24 PM
cuộc sống là một chuỗi dài vô tận. Có những khi chính chúng ta cũng không biết được rằng rùi sau này chúng ta sẽ ra sao? Nhưng rùi mọi việc lại tốt đẹp.Cảm ơn các bạn vì những lời động viên cũng như là những tâm sự thật chân thành:huglove:

moon8x
01-04-2006, 12:57 AM
"Đời tui cô đơn nên ai iu tui cũng cô đơn" Hehe...
Cuộc sống rất cần... cần một người để chia sẻ... 1 người mà ta thật tin tưởng... thật...
Không bao giờ cảm thấy lonely khi ở bên người đó... đó mới là "bạn tri âm"...
Hic,... Thật khó mà kiếm được một người như vậy...

Lần sau nhớ viết bài có dấu cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
~"PlanetVN"~

tia nang mat troi
03-04-2006, 05:25 AM
Chúng ta tìm kiếm một người để chia sẻ sự cô đơn. Nhưng hãy tự hỏi lại lòng mình xem chúng ta đã làm những gì khi những người xung quanh chúng ta thấy cô đơn. Hãy quan tâm đến họ và đến chính chúng ta nữa nhé.