PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy nhìn tấm ảnh này và nhìn lại chính bản thân mình...

khôn thế hả ngốc ?
22-03-2006, 01:55 AM

Trang Sassy
22-03-2006, 02:11 AM
Trời ơi, nhìn tấm ảnh này sao mà... hix hix , xúc động đến rơi nước mắt ! Nhìn lại mối thấy mình hanh phuc làm sao ! Chúa ơi! Tha tội cho con VỐI nhũng lỗi lầm cuẩ con

lovelysweet
22-03-2006, 08:32 PM
tội nghiệp wa'>> sweet tui đọc xong tự nhiene mún khóc a`

Mr Garis
22-03-2006, 08:37 PM
tội nghiệp thằng bé ghê mẹ nó đâu mà để em nó post ảnh lên thế. Lấy tiền bản quyền đi mua cái bánh cho bé đi kiepvesau89

TRAI HANG HAI
22-03-2006, 08:53 PM
hix tội nghiệp em bé mới bé tý tuổi đầu đã phỉa tìm kế sinh nhai
thấy mình thật là hạnh phúc hơn rất nhiều người

lovelysweet
22-03-2006, 08:54 PM
ở đây hông phải là chiện tiền bạc mà là sự thiếu thốn tình thương , sự wan tâm của người khác dành cho em bé đó >> U hỏi mẹ bé đâu nhưng thực sự là biết đâu em bé hông còn mẹ thì sao

.::Nhoc_tinh_nghich::.
23-03-2006, 01:16 AM
tội nghiệp thằng bé ghê mẹ nó đâu mà để em nó post ảnh lên thế. Lấy tiền bản quyền đi mua cái bánh cho bé đi kiepvesau89<-- GARIS làm ơn đừng thương hại đứa bé đó...có bao giờ G sẽ phải khóc không,chỉ có những người có tấm lòng yêu thương nhân loại mới ko như thế ..đó ko phải là mình trách cứ gì mình chỉ muốn nói ra điều mình muốn nói thoai..có gì thông cảm hen

iris lys
23-03-2006, 03:01 AM
nhi8nf bưac ảnh mà hông mún ăn lun ! tại sao khi sinh ra mỗi con ng` lại có số phận khác nhau , tại sazo ông trời bất công thế ! ôi , mong sao thằng bé này lớn lên sẽ thoát khỏi cảnh đau khổ , và cũng mong nó đủ cái ăn mà lớn lên

NhậtLinh
23-03-2006, 05:11 AM
hôn bít nói gì ngoài huuuuuuu nhìn tội quá giá như mình có thể làm gì đó ...

me_luv_mit
23-03-2006, 11:45 AM
quá trời người như vậy chứ thiếu gì ..Giúp đc người nào hay ngừ đó thôi .Cảm động nhất thời nhưng khi gặp ngoài đường thì biết bao nhiu người quên ..hixx.khổ ..

caykeomut
24-03-2006, 04:46 AM
tội nghiệp thằng bé ghê mẹ nó đâu mà để em nó post ảnh lên thế. Lấy tiền bản quyền đi mua cái bánh cho bé đi kiepvesau89
mẹ nó hả ? nếu có thì đã ko phải như thế rùi bạn ah , nó thật đáng thương khi phải bơ vơ đói rax ...
ta tự nhìn lại bản thân thấy mình thật hạnh phúc bít bao , thía mà đã có lúc ta cho rằng mình bất hạnh nhứt thế gian

sting_red_gon
25-03-2006, 06:24 AM
nhìn ảnh này mình nhớ tới câu chuyện ''1 bữa no ''
tại sao con người phải học ăn sau mới học nói lí do rất đơn giản vì đó là sự tồn tại của chúng ta...vậy tại sao ta ko dành sự tồn tại này cho người khác bằng những hành động tưởng trừng vụn vặt nhưng chứa đựng trong đó rất nhiều nỗi niềm , khi ta bc' vào chỗ ngồi trên bàn ăn....1 thoáng suy nghĩ hãy bắt đầu

roseblue_abc
25-03-2006, 10:53 PM
có lúc người ta coi thức ăn chỉ là một công cụ để nuôi sống bản thân, đôi khi họ không quý trọng nó. nhưng khi nhìn bức ảnh này tôi nghĩ rằng chúng ta cần phải biết quý trọng thức ăn vì nó là một thứ rất quan trọng, một thứ mà tạo hóa và chính chúng ta làm ra!

thienthancanhden
26-03-2006, 12:48 AM
chỉ có khi nào những đứa trẻ lang thang như những dân châu phi và cả ở dân việt tại sao chúng ko thể được sống tự do ko được có cái ăn khi những thức ăn dần dần bị hiếm hoi đi hãy nhìn đứa trẻ mà hiểu rõ rằng thức ăn đối với chúng lúc nào có giá trị to lớn trong khi mình bỏ thức ăn mứa trong khi có nhiều người cần ăn mà ko có được cám ơn bạn đã mang lại tấm hình vô cùng xúc động này

(¯`*Thầm Lặng*´¯)
26-03-2006, 01:21 AM
Uhm...^^ Thì ít ra Ta còn May Mắn.....Ta may mắn vì Ta còn có cái Ăn....Ta may mắn vì Ta còn có cái Mặc....Ta may mắn vì Ta còn có Cha Mẹ.....>.<....Nhưng Ta cũng ước....chỉ cần 1 fần như thế....rồi Ta sẽ fải Bận Rộn....cho mục đích sống....ko quan tâm đến những Thú Vui tầm thường....><

♪♪♪SUZUKI♪♪♪
26-03-2006, 01:42 AM
thằng bé này............. cố gắng lên nhé.................

langtuphuongbac
23-04-2006, 10:49 PM
Ặc,... Sao mà post cái ảnh ghê quá vậy???

Vui lòng viết tiếng Việt có dấu cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
~"PlanetVN"~

Lost.
23-04-2006, 10:53 PM
Đấy đó chính là một vệt tối trong muôn vàn màu sắc tại bức tranh cuộc sống, đôi khi chúng ta không thấy chúng ,và xót xa bao nhiêu khi những mầu ấy đột nhiên lung lay muôn vàn những ánh mắt khác, thấy quả thật mình còn hạnh phúc hơn nhiều so với những giây phút than vãn về cuộc sống của chính mình ............

the_warm_winter
24-04-2006, 01:30 AM
Mỗi ngày khi đến bữa ăn, mình hay nhăn nhó và ăn như một nghĩa vụ. Bi giờ phải luyện cho mình thói quen trân trọng thức ăn thôi...
Nhưng mà nhìn hình mới thấy sao mà mình may mắn quá...

yun
24-04-2006, 02:18 AM
ẢNh thật hay chế nhỉ???

..:>.<NêKô KaWaI>.<:..
24-04-2006, 02:23 AM
gòi !!! cũng khá là hay đấy !! cảm động...

chuot
24-04-2006, 11:41 AM
Kom bit nói seo nữa day. Nhìn thấy dzay mà lòng cam thấy kho' chịu we.:(

visaotrongdem127
25-04-2006, 02:48 AM
..thế giới thật bất công ......:(......

dany_n4m
25-04-2006, 04:39 AM
Có lẽ con người VN quá ủy mị có thể do cảm nhận của tôi sai nhưng hãy đứng lên bằng chính đôi chân của mình không phải là tôi muốn nói đến đưa bé ấy mà tôi muốn nói với các bạn đừng nhìn vào cái bạn đang thấy hãy nhìn lại nhưng gì mình đã làm chứ không phải ngồi đó mà thương tiếc nó :D :D

.:*SiLeNt_NiGhT*:.
25-04-2006, 05:00 AM
Chà , người post bài này hẳn cũng sống tình cảm nhiều lắm ! Cuộc đời còn nhiều điều khổ cực nhưng không ngờ lại đến mức độ này !