PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cần giúp học tốt môn Lý lớp 12

Mr Garis
21-03-2006, 04:57 AM
Các đồng chí ơi sắp thi rồi , hãy cho tôi kế sáng học tốt môn Lý nào . Xin cảm ơn và hậu ta.

player
21-03-2006, 05:35 AM
tôi có thể giúp bạn nếu như vấn đề nào bạn không hiểu có thể post lên vì tôi tối nào cũng vào đây

Có thể nói môn Lí là môn khó nuốt nhất trong thi đại học:
-Phần Lí thuyết :bạn phải học hơn 100 câu hỏi vật lí mới có thể tự tin đi thi được(nỗi ám ảnh nhất trong đời lần đầu tiên môn Lí phải học bài hix hix)
-Phần bài tập :thì hiển nhiên là phải làm bài nhiều rùi

nhocbi_410
21-03-2006, 08:57 PM
tui có một ý kiến nè bạn tìm cuốn 540 BÀI TẬP VẬT LÝ 12 của VŨ THANH KHIẾT đi. quyển đó rất hay , nhiều dạng bài tập lắm .Nếu bạn có thể làm hết trong quyển đó ( dĩ nhiên là tự mài mò hoặc học cho đến khi nào nó trở thành kiến thưc của mình ) thì bảo đảm bạn thi lý 7.0 điểm trở lên với điều kiện là bạn phải học thuộc các ly thuyết nữa thì có lẽ bạn sẽ được điểm 10 đấy . hãy thử đi , biết đâu năm nay bạn được 30 điểm thì sao nhỉ ?
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG ............. GOOD LUCKY .... U

Mr Garis
22-03-2006, 01:12 AM
Cảm ơn các bạn đã cho tôi những ý kiến quý hơn vàng 10 . Tôi sẽ có gắng học tốt để còn tham gia diễn đàn chứ năm nay mà không đỗ nữa chắc bị tống đi nước ngoài thì chết. :bay:

SanMiGuel
22-03-2006, 02:22 AM
thi dh dau lý thuyet co chút xói ma hoc 100 cau lý thuyet xĩu

nhocbi_410
24-03-2006, 08:13 AM
mà lý thuyết lý thì nhiều dạng nữa chứ . Cố lên bạn nghe

ngày_tận_thế
24-03-2006, 09:13 AM
Bây giờ mà bạn mới quan tâm đến học tốt môn Lý 12 thì hơi muộn đấy biết ko? Bạn học thêm ở ngoài đến phần nảo rùi? Theo mình thì thế nào bạn cũng phải hoàn thành đựơc chương trình lý12 trước tháng 4, vỉ cũng sắp vào ôn thi tốt nghiệp rùi mà, không thì phải vắt chân lên cổ mà học hết nhanh lên để mà có tg để ôn lại ít nhất 1 lần.
Lý thi ĐH bây giờ ko khó như ngày xưa nhưng trong 1 bài thì lượng kiến thức trải dài, bạn phải nắm chắc thì điểm sẽ cao, không cần ôn quá cao siêu lắm đâu. Mình thấy bài Lý thi ĐH sẽ ăn điểm ở phần Quang lý, hạt nhân, 2 phân đấy cuối học kì 2 nên học chăm để nắm được luôn. Chúc bạn học tốt!

nhocbi_410
26-03-2006, 07:36 AM
tuy hơi muộn nhưng cũng còn kịp nếu bạn cố gắn hết sức , học hành chăm chỉ và quan trọng nhất , luyện thật nhiều bài tập ok ?

Xê Kô
27-03-2006, 12:00 AM
sắp thi rùi thì bi h ôn khó lắm,80% ko thể qua nổi,hay năm sau bạn thi cũng đc,bắt đầu từ bi h đi học thêm :D Gluk

kaivn
06-04-2006, 09:03 PM
úi kô đỗ mà bị tống đi nước ngoài à
sợ quá
thực ra về phần lí thuyết bạn chỉ cần nắm được các ý chính
bạn nên xem qua cách thiết lập các công thức để từ công thức có thể suy ra lí thuyết.
khi bạn đã nắm được công thức thì vận dụng làm bài tập.
có nhiều dạng bài tập, bạn nên làm cho quen các dạng đó
về sách tham khảo thì bây giờ tốt nhất là bạn làm trong quyển giới thiệu đề thi tuyển sinh vật lí từ năm 1998 đến 2005 <chỉ là 1 quyển chung đấy nhé>.
quyển đó rất hay, bạn nên tham khảo và chăm làm bài vào nhé
chúc thi tốt.

rock1991
22-02-2009, 08:01 AM
em học phần quang yếu lắm cần người giúp ai có thê pm nick chat na cảm ơn nhìu

ngocdunghihi
25-02-2009, 09:55 PM
em học phần quang yếu lắm cần người giúp ai có thê pm nick chat na cảm ơn nhìu

Muốn học tốt lí quang bạn phải học tốt môn hình học !
Ví dụ : Bạn để ý sẽ thấy rằng các công thức lý trong phần Lăng Kính đều đc chứng minh dực trên kiến thức hình học ( tất nhiên là cả kiến thức vật lí nữa :D )
Đọc cách chứng minh trong sách , sau đó tự mình chứng minh lại các công thức , theo cách riêng của mình ! hoặc có thể làm theo họ , nhưng bạn phải hiểu bản chất !
Để khi bạn quên, tự bạn có thể tìm lại được công thứcđó. Nếu bạn học vẹt thì rất nhanh quên , và dễ sai lầm !
Học tốt nhé !
p/s : nếu các bạn muốn học tốt môn này và thi đh được điểm cao thì bạn phải học từ Bản Chất kiến thức !