PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhớ lại hồi nhỏ nè

okie_xinmailabanthan
19-03-2006, 03:29 AM
Hm qua gặp đứa bạn
Nhĩ hồi nhỏ buồn cười thật
Hồi 4 tuổi các lớp chia phe đánh nhau
2 bên cầm cán chổi dồn đuổi nhau khắp trường
Suốt hồi mẫu giáo okie nhớ mình chỉ được có đúng 2 cái phiếu bé ngoan lại còn là sen xanh mới đau chứ
Thế mà chẳng bao giờ về nhà không có phiếu bé ngoan cả( okie là chùm trấn lột phiếu bé ngoan , nhưng vẫn kem 2 thằng bạn, nó còn chẳng bao giờ được phát phiếu bé ngoan cả )
mà hồi nhỏ okie nghịc dại thật
Thằng bạn hồi nhỏ bị mất một bên da mặt vì okie trùm chiếu vô mặt rồi đá ra đường
lại còn bày tro thi chay qua đầu ô tô nữa chứ ( bây giờ nghic lại thấy hay hay )
Muốn thử điện giật như thế nao còn tự tay cắt cái phíc điện rồi cầm vào đầu dây điện hở( may mà không sao, đây là trò dại nhất nè)
Thấy người ta làm nam châm điên cũng làm thử, tiếc là không cắm vào điện 12 v mà là 220 v nó nổ cho một quả chết điếng người
Lớn rồi mà cũng vẫn tình không chừa
vừa năm ngoái còn thử đốt lưu huỳnh
thấy nó cháy mày xanh rất đẹp nhưng cứ cháy là tà ở gần thìa thế là đổ thuốc tím vào nó bùng một quả sáng cháy cả tóc lại còn ho sặc sụa vì khí SO2 nữa chứ
bây giờ nghĩ lại lại thấy vui

Băng Nhi
19-03-2006, 09:47 AM
Hic................nhóc Okie hư quá.......... nhận được 2 cái sen xanh chắc hôm đóa cô giáo thấy tụi nghiệp thèng nhỏ quá, nên ban cho nó 2 cái để khỏi phải đi "trấn lột" phiếu bé ngoan của mấy đứa khác :haha: Hồi đóa mà phải tay bà chị này chắc cưng tiêu tùng rùi :haha:
Có khi nhờ cái vụ giật phích cắm điện nên bi giờ mới giỏi lý hoá đó cưng, chắc nhờ lần đóa cái đầu bị ..... chập cheng (cho tới giờ :hihi:)
Bị cháy cả tóc cơ à? Chắc lúc đó cái mặt nhìn ngố lém nhỉ :hihi:

luusquare
19-03-2006, 10:10 AM
nghe chiện bạn thật thú vị, ít có người dại như bạn, hi vọng lớn lên đỡ hơn:haha:
:eek:Không hiểu là sau này gặp lại thằng "bạn" hồi đó nó có vác :ex7: ra nó ghè không nhỉ ta :hihi:

Lạnh_Lùng
20-03-2006, 02:49 AM
trời đất...sao okie chơi trò dại thế...tắc tử chớ chẳng chơi đâu...kinh...kekeke

okie_xinmailabanthan
20-03-2006, 07:14 AM
nghe chiện bạn thật thú vị, ít có người dại như bạn, hi vọng lớn lên đỡ hơn:haha:
:eek:Không hiểu là sau này gặp lại thằng "bạn" hồi đó nó có vác :ex7: ra nó ghè không nhỉ ta :hihi:
hông đâu
hồi bé là bạn thân bây giờ vẫn vậy nà

okie_xinmailabanthan
20-03-2006, 07:16 AM
Hic................nhóc Okie hư quá.......... nhận được 2 cái sen xanh chắc hôm đóa cô giáo thấy tụi nghiệp thèng nhỏ quá, nên ban cho nó 2 cái để khỏi phải đi "trấn lột" phiếu bé ngoan của mấy đứa khác :haha: Hồi đóa mà phải tay bà chị này chắc cưng tiêu tùng rùi :haha:
Có khi nhờ cái vụ giật phích cắm điện nên bi giờ mới giỏi lý hoá đó cưng, chắc nhờ lần đóa cái đầu bị ..... chập cheng (cho tới giờ :hihi:)
Bị cháy cả tóc cơ à? Chắc lúc đó cái mặt nhìn ngố lém nhỉ :hihi:
nhóc còn được 2 cái sen xanh
2 đứa bạn còn không được cơ mà
vậy là bé còn ngoan lắm

chị Su là chùm bắt nạt rùi
không dám chấn phiếu bé hư của chị đâu:haha: :haha:
:lelele:

butbi*
20-03-2006, 07:42 PM
chẹp , hoh ngờ Okie cũng có nhìu trò "man man" thía nhỉ? cl thì.... he he he , không là bé ngoan cũng k là bé... hư , thỉnh thoảng làm chút trò làm ba mẹ... vác roi zí chạy thoai.... bét tay nào !!! (^_^)

okie_xinmailabanthan
20-03-2006, 10:15 PM
chà hổng ngờ CL cũng phải để bố mẹ vác roi nghen
hi

.::Nhoc_tinh_nghich::.
21-03-2006, 02:41 AM
cũng nhớ lại hồi nhỏ nè...hai đứa thường đi tắm mưa nè....

Băng Nhi
21-03-2006, 05:15 AM
Hic.............nói cho bé Okie bít nha, hồi nhỏ chị Su cực ngoan lun :hehe:
Hồi đó, có 1 cô giáo dạy lớp 1 ở gần nhà, mà chị Su chỉ mới 5 tuổi, nhưng mẹ xin cô cho đi học ké, chỉ học cho biết thôi, chứ không có tên trong danh sách lớp .Ngày đầu tiên, đi học, mọi việc đều suôn sẻ, đến giờ ra chơi, thấy tụi nó mang theo cặp sách ra ngoài (vì sợ mất đồ, lại tưởng là được nghỉ học, thế là .....vác cặp chạy về ( nhà chị Su gần trường mà ), lại còn cố chạy thiệt nhanh để được mẹ khen nữa chứ :) Ai dè ở lớp, cô giáo và các bạn đi tìm quá trời luôn :D
Hồi nhỏ chị chơi với 1 tên kém 1 tuổi, nhưng vì hồi đó hiền quá nên bị nó bắt nạt hoài ....nhà 2 đứa lai đối diện nhau, chút chút lại chạy về mếu máo mách mẹ là "thằng Quý nó đánh con" :) Lớn lên 1 chút,2 đứa chơi thân với nhau, mẹ nó xin cho nó học sớm 1 năm để học cùng lớp chị Su. Nhưng quậy và lười học lắm, nên nó học kém lắm ....
Đến cuối năm chị Su được lên nhận phần thưởng, còn nó thì không . Nhưng thấy chị Su lên, nó cũng lon ton chạy lên theo, cô giáo kêu nó xuống, thế là bù lu bù loa khóc vì sao chị Su được quà mà nó ko được ...Ngốc nghếch nữa chứ, hôm cô giáo mắng nó là " đầu óc bã đậu", thế là nó về nhà khoe mẹ nó :"Mẹ ơi, cô giáo bảo trên đầu con có .......đậu phụ..."
Bây giờ nó khác lắm rùi, ở tận ngoài Bắc cơ ..... thỉnh thoảng ra Bắc hỏi nó có dám bắt nạt chị nữa không, nó nói " Sợ luôn" :hihi:

beui_iunha
21-03-2006, 05:24 AM
vay ah`???
chi su ngoan lam ah`??
co ngoan bang em kỏ
nhà em day phieu be ngoan nha nhieu lam
cuc nhieu lươn
biet sao cop nhieu ko???
vì má em làm co giáo mà
hì hì
ah` ha
hùi bé em con bít xin co cho ngồi gan ban nữ xinh nhất lớp do nha
hahah

nhớ hùi bé mình làm dao chick' moi hay chư?
hồi đó nhà ai co trái cây là rủ nhỏ ban đi chôm liên
mấy lần bi tóm bi oánh cho kêu trời
vây mà đâu co chừa
hehehehe

okie_xinmailabanthan
21-03-2006, 05:39 AM
Hic.............nói cho bé Okie bít nha, hồi nhỏ chị Su cực ngoan lun :hehe:
Hồi đó, có 1 cô giáo dạy lớp 1 ở gần nhà, mà chị Su chỉ mới 5 tuổi, nhưng mẹ xin cô cho đi học ké, chỉ học cho biết thôi, chứ không có tên trong danh sách lớp .Ngày đầu tiên, đi học, mọi việc đều suôn sẻ, đến giờ ra chơi, thấy tụi nó mang theo cặp sách ra ngoài (vì sợ mất đồ, lại tưởng là được nghỉ học, thế là .....vác cặp chạy về ( nhà chị Su gần trường mà ), lại còn cố chạy thiệt nhanh để được mẹ khen nữa chứ :) Ai dè ở lớp, cô giáo và các bạn đi tìm quá trời luôn :D
Hồi nhỏ chị chơi với 1 tên kém 1 tuổi, nhưng vì hồi đó hiền quá nên bị nó bắt nạt hoài ....nhà 2 đứa lai đối diện nhau, chút chút lại chạy về mếu máo mách mẹ là "thằng Quý nó đánh con" :) Lớn lên 1 chút,2 đứa chơi thân với nhau, mẹ nó xin cho nó học sớm 1 năm để học cùng lớp chị Su. Nhưng quậy và lười học lắm, nên nó học kém lắm ....
Đến cuối năm chị Su được lên nhận phần thưởng, còn nó thì không . Nhưng thấy chị Su lên, nó cũng lon ton chạy lên theo, cô giáo kêu nó xuống, thế là bù lu bù loa khóc vì sao chị Su được quà mà nó ko được ...Ngốc nghếch nữa chứ, hôm cô giáo mắng nó là " đầu óc bã đậu", thế là nó về nhà khoe mẹ nó :"Mẹ ơi, cô giáo bảo trên đầu con có .......đậu phụ..."
Bây giờ nó khác lắm rùi, ở tận ngoài Bắc cơ ..... thỉnh thoảng ra Bắc hỏi nó có dám bắt nạt chị nữa không, nó nói " Sợ luôn" :hihi:
chị su mà hồi nhỏ cũng bị bắt nạt cơ ah
chuyện này nghe lần đâu ha
phải ghi vô kỉ lục mất cho cậu bạn bắt nạt được chi SU
bé hồi nhỏ cũng hay đi chôm hoa quả lắm
nhưng các anh trong khu thi hành bé chi việc lấy ăn thui
ít khi phải ra tay

Băng Nhi
21-03-2006, 10:16 AM
He.....he..., 2 nhóc tưởng chị chưa từng đi ăm trộm trái cây sao ?
Hồi đó, nhà chị có 1 cái bể nước to thiệt là to.....hôm nào cũng trèo lên đó chơi. Nhà bên cạnh có 1 cây xoài sai trĩu quả . Mà tức cái là nó cứ thò sang nhà chị trêu tức chị Su chứ. Bức xúc lém, ngứa mắt nữa......thế là quyết định huy động mấy đứa bạn nhân lúc chủ nhà đi vắng trèo lên bể hái trộm :D . Mặc dù nhà chị cũng có xoài ấy, nhưng ko hiểu sao.... ăn mấy trái mà đi ăn trộm vẫn thấy .....ngon hơn :D
Nhóc Okie ko thấy là chị rất hiền seo , nên mới bị đứa kém hơn mình 1 tuổi bét nạt đóa . Nhung giờ thì đố dám :hihi:

bigbangs
22-03-2006, 06:20 AM
hix bi giờ nhớ lại hồi đó mà nhớ wá

okie_xinmailabanthan
22-03-2006, 09:04 PM
Bé hổng thấy chị hiền đâu thế mới phải nói là ai bắt nạt được chị là phải cho vô kỉ lục mà
hồi nhỏ thì vui như thế mà bây giờ thì chán quá
mà hồi nhỏ bé chăm học thế sao bây giờ lười thế nhỉ
nhưng mà lớn rồi cũng phải thay đổi chứ nạ

Băng Nhi
22-03-2006, 09:09 PM
Bé hổng thấy chị hiền đâu thế mới phải nói là ai bắt nạt được chị là phải cho vô kỉ lục mà
hồi nhỏ thì vui như thế mà bây giờ thì chán quá
mà hồi nhỏ bé chăm học thế sao bây giờ lười thế nhỉ
nhưng mà lớn rồi cũng phải thay đổi chứ nạ

Chít thui, chị Su thì càng ngày càng ngoan :hehe:, còn nhóc thì càng ngày càng hư :andon:
Phải học tập chị Su nghe :blow:
Noái zị thui chớ, cũng phải lo mà học đi nhóc, thông minh như nhóc mà không biết tận dụng thì uổng lắm :)

okie_xinmailabanthan
22-03-2006, 11:54 PM
vẫn bít như thế nhưng bảo em ngồi yên đã khó nói chi tới chuyện ngồi học
thui nhưng cuối năm rồi cũng phải học hành tử tế thui không thì chít đòn:andon: :andon:
:sleepwell: :sleepwell:

okie_xinmailabanthan
07-04-2006, 07:22 AM
nhớ lại là trước kia mỗi khi về ông đều rất vui vẻ
2 anh em được chơi khá vui vẻ
okie voi em( em họ hơn một tuổi mà bé hơn tưởng mấy tuổi ) ngồi ở sân ông cho bài toán 2 anh em làm thi rất vui
okie nhanh hơn thắng hoài ( hì thích ghê) lại còn được đi bơi nữa chứ . okei chẳng bít bơi 2 lần tí nữa thì chết đuối ở ao nè. bơi thì em okie trội hơn vì nó ở quê mà
thế là okie bị nó dìm cho
tức không chịu được chỉ còn cách bám vào cây chuối bơi vào bờ
có lần trượt tay thề là trượt mất cây chuối ao thì sâu uống no nước luôn thế mà nó ở trên bờ mãi không cứu để sắp toi thì mới xuống
okie tức quá lên bờ oánh cho nó một trận ( về bị mắng hổng cho đi bơi ở ao nũa) . Quái nào tập bơi mãi mà không bít bơi cùng lắm chỉ được 50 met là chìm ah .
thế mà bấy giờ về quê buồn quá
ai cũng lớn cả rồi , không còn những trò chơi nữa , okie có về cũng chỉ là về thăm ông bà
thôi , Ngày xưa các cậu gì sống với nhau rất tử tế mà bây giờ thì cãi nhau hoài ah . về nhìn thấy lại ngao ngán
chan quá trời

player
07-04-2006, 10:26 AM
Đúng rùi ,con người mà ,ai mà chẳng phải lớn lên.Càng lớn chúng ta lại càng nhìn đời với một con mắt khác.Giờ bạn đang học lớp 10,mai mốt bạn vào đại học.Sau đó lại có bạn gái,rồi lại tốt nghiệp.Và thế là bạn bước vào đời vào xã hội.Bạn sẽ lăn lộn với cuộc sống như lăn lộn trong giang hồ vậy.Gặp người tốt ,người xấu.Do vậy ngoài kiến thức khoa học ra ta cần thêm kiến thức xã hội nữa.Tính nhẫn nhục khi bị chèn ép.Nhiều chuyện mà ta phải có trách nhiệm với nó.Bạn sẽ còn đối mặt dài dài :pháp luật,cạm bẫy,thử thách,tiền bạc,gia đình ...rất nhiều.Chỉ là mới bắt đầu thôi anh bạn nhỏ Oki àh

okie_xinmailabanthan
07-04-2006, 10:26 PM
hì anh bạn nhỏ okie này có một đặc điểm đó là không bao giờ thay đổi đó
vì vậy okie luân là chính mình dù là tính tốt hay xấu cũng khó có ai nói được okie nghe
đó là sự cố chấp phải không nhưng hổng sao

player
08-04-2006, 10:58 AM
chà tự tin quá nhĩ.Oki tự tin là mình không đổi tính cách sao.Chuyện đời luôn là tương đối thôi.Cố chấp rùi sẽ thay đổi.Bởi lượng đổi thì dẫn đến chất đổi.Chất đổi thì qui định một lượng mới (Triết học óh :haha: nghe mà buồn ngủ thấy sợ)

okie_xinmailabanthan
12-04-2006, 10:01 AM
hi
đó là điều chắc chắn đó
okie không bao giờ thay đổi cả