PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tôi Sẽ Viết Cho Tôi Mỗi Ngày

Lizymi
15-03-2006, 10:44 PM
Ngày 14/3/2006

............Không biết vì sao ta lại viết cho người nhiều đến vậy, .. ta đã nợ những gì từ người mà sao mãi chẳng lẵng quên .. ta nợ người nhiều lắm sao ... ? Ta như một chú chim non, .. mang trên mình đôi cánh ướt đầm để bay đi, .. ta sợ mình gục ngã mất người ơi, ... ta sợ ta sẽ không được như người mong muốn, ta .. sợ chính ta, .. sợ cái thứ tình cảm mà ta đang giữ trong tim ... ta sợ tất cả, .. ta sợ là chính ta ....

kho_vi_dep_trai_(^_^)_
15-03-2006, 11:49 PM
chả bít có được viết vô đây ko nhỉ ? mạn phép viết vài dòng vậy,nếu ko thích thì se delete đi hi`hi`^^
Viết cho người nhìu đến vậy là vì còn nhớ người đó và con muốn người đó nghe những lời mình nói và ko nói ra thì càng buồn càng nhớ hơn hihi^^
ko ai nợ ai cả mà đó đã in sâu tạo lên 1 vết cứa trong trai tim thì sao có thể lãng quên được,có chăng nó sẽ trở thành những kỉ niệm trước kia là êm đềm giờ là những kỉ niệm buồn man mác hi`hi`^^
Đừng gục ngã trước mọi thách thức của c/s hãy vững tin lên chứ,vì lúc này đây ta mà gục ngã thì làm gì có ai bên cạnh để mà đưa ta thoát ra được,chỉ có ta mới làm được điều đó,lên hãy cố gắng lên,ko có khó khăn nào la ko thể vượt qua,cũng như có 1 câu nói ko có con đường cụt mà chỉ có các danh giới hãy cố găng' và có niềm tin rồi sẽ làm được mà thôi
ko lên né tránh,ko lên sợ cái gì cả,hãy sống hãy làm và hãy suy nghĩ và hãy sẽ lại đương đầu với thách thức của cuộc sống thì ta mới trưởng thành lên được và mới thoát ra khỏi cái bóng tối đang bao trùm quanh ta^^

Lizymi
16-03-2006, 01:25 AM
Hạnh phúc thật ra là điều gì vậy? Em cũng không biết nữa...Nhưng tận cùng trong ký ức của em đến tận bây giờ.Hạnh phúc vẫn luôn là một điều gì đó thật xa xỉ...vẫn luôn là cái em có thể nhìn thấy xung quanh nhưng không thể nào chạm vào nó. Có những khi em thấy lòng mình thật buồn. Những nỗi buồn sao cứ mãi song hành bên cuộc đời em.
Hôm nay, gió thật lạnh...Chẳng biết em đến nơi này bao nhiêu lần rồi nữa...Mùi cỏ dại, mùi những cánh hoa đồng nội dìu dịu...em bước chân trên cỏ ướt. Nghe lạnh đầy gót chân...Nấm mộ màu trắng nhỏ nhoi nằm ở một góc tường lặng lẽ...Đã có lúc em từng mơ ước mình là một nấm mộ như thế! Có thể lặng lẽ như thế!Bình thản trước mọi sự việc diễn ra xung quanh mình...

Lizymi
16-03-2006, 06:13 AM
"Số máy quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được xin quý khách vui lòng gọi lại sau" ...Buồn , từ hôm đó đến giờ như 1 thói quen em lại gọi vào máy anh chỉ để được nghe giọng nói của anh , dù luôn luôn làm anh bực mình chỉ vì em nhá máy fá , anh nào biết em làm vậy vì lý do ji` , anh đơn thuần nghĩ là em fá anh chứ anh đâu ngờ chỉ vì nhớ anh và yêu anh nên em nhá máy cho anh...

Sáng nay tự nhiên thấy số anh nhắn tin vào máy em , mừng vì ngỡ là anh nhưng khi đọc tn xong thì lại là của bé Thư lấy máy anh nhắn.Em chọc bé ' bán cho chị số đó đi em , chị thích số đó ' , chắc bé ngạc nhiên lắm vì ko hiểu sao em lại nói vậy....Có ai hiểu những gì em làm đâu , mọi dự định của em chưa kịp làm là anh đã đi , gia đình anh buồn vì ko có anh , bạn bè anh buồn vì thiếu anh , mẹ anh khóc vì ko có đứa con mà bà thương , bé thư khóc vì nhớ anh 2 của bé... Nhưng mọi người và cả anh nữa cũng ko ngờ rằng còn có 1 người cũng đã khóc vì nhớ anh và tức anh , khóc lặng lẽ vì tức....Buồn vì anh nói anh đem theo chim cánh cụt nhưng lại ko mang theo , em muốn anh mang theo 1 cái gì đó của em như là để 1 chút an ũi vậy mà anh cũng bỏ lại.....

Lizymi
17-03-2006, 07:05 AM
"Người đến đây làm chi rồi vội đi người ơi. Nói yêu tôi làm gì rồi vội quên tình tôi. Người đành tâm vậy sao xóa đi bao kỷ niệm. Nói chi lời gian dối " ...Ngày trước khi anh nói rất thích bài này ,kêu em nghe đi sẽ hiểu tâm trạng của anh nhưng em lại chọc anh là em ko thích mà em chỉ thích bài "Em Chỉ Yêu 1 Người " của Cẩm Ly .... Gìo thì ngày nào em lại ko nghe Uyên Trang hát chứ anh , em lại hiểu hết những gì UT đang hát , hiểu được tâm trạng của anh .Anh trách em như vậy cũng đúng lắm , yêu anh , nói yêu anh mà ko dám đối diện với anh ...Anh biết ko ? Đợt đi Pháp về muốn nói cho anh biết em nhớ anh nhiều lắm nhưng mà ko biết sao em lại làm ngược lại với những gì em nghĩ đến anh ....

Nếu như ngày xưa anh đừng tin em yêu anh , đừng vội tin những gì em chọc ghẹo , fá fách anh thì anh đã ko fãi buồn như vậy đúng ko ?.... " Biết thế ngày xưa tôi đừng tin lời em.Biết thế ngày xưa tôi không yêu em thật nhiều " ... Thấm thía và nhớ anh ....em đã trả giá quá đắt vì những gì nông nổi mà em làm ...

Em gái em nói với em là " Có duyên thì em sẽ còn gặp lại anh , đừng buồn nữa gấu , nín đi lát nữa mua kẹo cho gấu ăn hén " .... uh huh em cũng mong là vậy , ước jì có thể làm lại từ đầu , ước jì em dám đối diện thì ngày anh đi em có thể tiển anh rồi .... Ngày đi ko tiễn được chỉ mong ngày về có thể đón được anh nhưng ko biết là được hay ko nữa ... Hy vọng thôi

Lizymi
19-03-2006, 12:23 AM
Mới đây mà đã 5 ngày , 5 ngày em ko được nghe anh la trong đt tại sao cứ gọi fá hoài , buồn quá ...Niềm vui nhỏ nhoi để nghe anh nói cũng ko còn nữa , trong 5 ngày qua ko biết em đã khóc bao nhiêu lần vì nhớ anh , vì muốn được nghe giọng nói trong đt của anh " cái gì hả , muốn gì , em rảnh quá hả " .... Chủ nhật này tuần trước em vẫn còn cãi với anh , nói với anh những lời chua cay nhất mà em nghĩ ra , chỉ vì anh nói là em lấy số máy khác fá anh ....Vì ko có làm nên em đã cải anh , nói nặng anh " giục lại con chim cánh cụt đi , wăng đi mang theo làm gì cho mệt , em ghét anh , ghét anh nhất trên đời này " ...Anh biết ko , những tin nhắn của anh và những gì em nhắn cho anh , em đều "save" lại như là 1 kỷ niệm , khi em buồn , nhớ anh vẫn còn có cái cho em đọc , an ũi .... Vậy mà tuần này em lại ngôi trên net để viết nỗi nhớ em dành cho anh vào đây ....

Khi ở gần kế bên ko có cảm giác cần đến anh và lúc nào em cũng gây nhức đầu cho anh , chọc fá anh nhưng khi cho đến lúc ko còn nghe được anh , ko còn được thấy anh và em biết 1 điều anh ko còn ở gần bên em nữa thì em mới thấy hoảng loạng , cần anh nhưng em lại ko thể nói ý nghĩ của em cho anh biết , ko thể cho em gái của anh biết rằng em nhớ anh 2 của nó , người em yêu lại là anh 2 của nó , cái người luôn luôn bị em ghét lại là người em nhớ đến quặn lòng .... " Chúc bạn mi ở lại mạnh khỏe , vui vẻ và hạnh phúc " đừng chúc jì hết anh àh vì niềm hạnh phúc của em chính là anh, em muốn nói cho anh biết " Niềm hạnh phúc của em chính là anh " nhưng mà lại ko nói được , đừng chúc em hạnh phúc anh àh ,mà anh hãy quay trở về bên em đó mới là hạnh phúc của em ....

Nghe em gái của anh hỏi " lúc này chị có quen với ai ko ... ? " , nghe nhói đau chỉ muốn nói cho nó biết là em muốn chờ anh về vậy mà lại nói ngược với nó " ko em àh , chị đã mệt mõi lắm rồi nên sống vậy cho khỏe , ko khổ mình mà cũng ko khổ người " , em muốn nói với nó là " chị nhớ anh 2 em , chị muốn chờ ổng " nhưng bây jờ thì chưa fãi lúc để nói những lời đó .... Chỉ còn biết chờ thời gian , còn quá sớm để em nói yêu anh ... Nếu có duyên thì 2 đường thẳng của em và anh sẽ giao nhau tại 1 điểm dừng dúng ko anh ? Còn ko thì mình chĩ mãi mãi là 2 đường thẳng song song không có điểm dừng bên nhau .... Những gì em đã hứa với anh em đều đang cố gắng thực hiện ....

sting_red_gon
19-03-2006, 03:52 AM
T_T khóc vì đau mắt quá ^^ ko đọc đc hết sao ko ghi âm lại nghe cho dễ bạn ơi

Lizymi
21-03-2006, 10:37 PM
Mấy ngày nay ko biết sao mà mệt mõi trong người , dzô lớp học ngồi được 1 chút là mệt ko học dzô được chữ nào hết ...Rơi vào trạng thái bực dọc , đụng đâu cũng bức rứt và cuối cùng là có nhiều nạn nhân cho ta trút bực mình mà cuối cùng thì cũng ko hết , mà còn làm cho người ta thêm ghét ... Chán wá đi .... MỆT WÁ TRỜI ....STRESS

tieuphan_tl
22-03-2006, 07:48 AM
nếu cảm thấy mệt mỏi khi nghi ve dieu do thì đừng nghĩ đến nữa
hãy làm một cái gì mới hơn đi
hay là một việc mà từ lâu mình đã quên lãng
hay bien cai phuc tap thanh don gian
ban lam dươc ma
chi co ngươi buồn chứ cảnh thì ko thế..
tự tin lên nhé bạn
hãy nhớ chúng ta là con ngươi viet nam ma
kien cương bat khuat nhu cha ong ta vay...

Lizymi
22-03-2006, 10:21 PM
Hôm qua đến giờ đau bụng kinh khủng huhu , đau bao tử wá má oy ...tay chân run lẩy bẩy làm bể hết 3 cái ly trong 1 buổi chiều , khủng khíp đến hồi chịu hết nổi mới kiu daddy cho hospital kiểm tra , doctor nói bị đau bao tử vì ăn ko đúng bữa và bị suy nhược hix hix , ổng còn chọc đưa dzô muh hoh kịp dám nó phát điên là anh mất cô con gái rượu lém áh , huhu người ta đau dzị muh 2 ông bạn già còn đứng đó shock nữa oaoa ... Nhớ lại cái cảm giác hôm qua ớn lạnh , mồ hôi mẹ , mồ hôi cha và mồ hôi con thi nhau đổ ra như tắm , tay chân lạnh ngắt , dắp mí cái mền cũng hoh si nhê gì ,.Bà nội nghe nói bệnh tức tốc từ trên thủ đức chạy xuống muh chưa kịp ăn tối hix hix thương nội quá , còn ông già xanh mặt hoh hỉu sao cái đứa con gái wậy như quỷ tự nhiên như con gà nuốt dây thun , lên chuồng từ sớm đắp mền run bần bật hehe , còn mom áh lo quá rồi đổ wạo hix hix hôm wa jờ mặt mom như bánh bao bi nhúng nước hoh thèm nói năng gì đến ngừ bệnh hết , còn làm mặt lạnh nữa ...tủi thân oaoa

Tối qua gặp bé mà làm như thái độ của bé như là né tránh , buồn quá đi muốn hỏi thăm về tin tức của anh mà cũng ko được .....Nghe bé nói thứ 7 anh có liên lạc về gia đình vậy mà ko liên lạc cho em biết , buồn vì em biết giửa em và anh đâu có sự ràng buộc nào đâu đúng ko anh ??? Nhớ anh nhiều lắm Khoa àh , cục cưng ơi anh mãi vẫn là tên đó trong trái tim em ....

Giờ suy nghĩ của mình ngoài cái bằng Toffel 680d của ILA ra thì đâu còn niềm quan tâm nào nữa , bằng mọi giá fãi có bằng đó , mình biết mình sẽ đi trước khi anh về , có lẻ chúng ta mãi mãi chì là 2 đường thẳng song fãi không anh ?

Lizymi
24-03-2006, 08:59 PM
Ngày 23/3/2006

Hơn 1 tuần rồi , đếm từng ngày từng jờ ... cả ngày hôm nay em có ăn được gì đâu , lên máy cắm đầu mà làm bài , để quên đi nỗi nhớ anh .... Lúc tối em có đt cho bé Thư , muốn hỏi thăm bé về anh nhưng chưa kịp hỏi thì bé có công việc , buồn và cô đơn .... Em như 1 người điên , khóc hết nước mắt trong lặng lẽ , nhớ anh và gọi tên anh

Lizymi
01-04-2006, 08:40 PM
Trời wơi nguyên ngày hôm we và tối hum kia đúng là ác mộng áh , má ơi ...Thằng út wậy hoh chịu đi phan thiết dzí daddy thía là bão cấp 8 nỗi lên huhu, mình ữ giữa bị trúng đạn lạc .Tôi hum kia nó wậy , ông bô đã dzô tới tận trường xin cho nó nghĩ học để đi phan thiết dzí bên công ty của ổng , nó hem chịu đi viện cớ là bận học ặc ặc ( siêng bất tử ) .Thía là noá đứng cãi dzí dad , cãi 1 hòy ổng nóng wé đánh cho noá 1 bạt tai ( mình ngùi đó muh jật mình vì trước jờ dad có bao jờ đánh 2 đứa đâu oaoa ) , che mặt lại vì bất ngờ ,tưởng đâu nghe tiếng nó hóc ai dzè mở mắt ra thía nó đứng trơ trơ nhìn ổng , hoh thèm xin lỗi 1 tiếng nữa . Ổng sôi máu lin , 2 cha con đừng gườm nhau , gòy ổng dập rầm rầm , la hét um xùm ( mình lại chịu trận , rón rén đi ra ặc ặc .Đúng là cha nào con ní mà còn chửi là lỳ hix hix ) .Tưởng đâu êm xui, sáng ổng đưa nó đi học ai dzè nó bỏ học dằn mặt ổng ( ặc ặc , đúng là con hơn cha là nhà có phúc haha ) , mình đang khen đó chứ , tại hòy trước ông khen nó jống ổng nhứt trong 4 anh em mình khặc khặc :whistling .Jờ nó bét chước ổng jống 30 mí nem trước hehe ( nghe nội dzí mom kể dzị áh ) . Bít là chuẩn bị có phim hay để coi nên nguyên ngày hem wa hoh dám ra đường , ổng choa ngừ đi kím quý tử của ổng , báo cả dzí công an dzì ổng sợ nó đi lạc hay bị bắt cóc ( trời wơi , tướng nó như con voi ai bắt choa nổi ) . Tự nhiên đúng 4h chìu nó ở đâu lù lù đi về còn ngêu ngao hát , ổng mừng wé trời muh còn lèm bộ .... sau vài giây thì ổng lại la hét um xùm và đập rầm rầm ( tái diễn lại cảnh củ hum we ) . Khủng khí wé , nó trả lời tỉnh bơ àh , con đi chơi game , ổng đòi weng nó dzô bộ đội hem cho đi du học nữa .Muh đâu coá được jấy tờ đi của nó gần xong hít rùi , ngừ ta hẹn 20/4 lên phỏng dzấn muh , nó lun là niềm tự hào của ổng muh ( còn minh dzí a2 và a3 thì weng sọt réc , tũi thân ghia lun đoá ) ...

Rùi sau khi la hét nó xong tự nhiên dad nhìn mình hix hix ( sợ wé ) , bít là tới phiên mình muh , cái dad lôi chuyện mình dzí OX ra la áh .Ổng chửi huhu , chửi wé chời lun , nói 2 đứa lóc chóc , nói minh hem bít cách ứng xử dzí gia đình chồng, nói con gái jì muh hư wé oaoa , oan mạng wé chời àh .Tại bên gia đình chồng chứ đâu fãi tại mình .OX mình dzã man xiệt áh , hem bít noái cách gì mà dad tha cho .Dad hỏi có còn iu OX hem hay giờ wen bi nhìu thèng thay thế ox roài , đối dzí dad ngoài ox re dad sẽ hem chép nhận ai cả ngoài những gì mà đã xãy ra dad tha thứ hít . Noái mình làm dzợ fãi biết lùi và nhường nhịn chồng , hoh được kênh chồng , kênh chồng thì chồng wánh phù mõ , oaoa hem chịu âu .Sao ngừ lớn kỳ wé àh , một 2 bét li dzị , chia tay jờ thì bên ổng dzí dad lại ngồi đàm đạo dzí nhau , khủng khíp dzợ , hã trùi .Mom cũng dzị nữa , ngoài OX P của mình ra thì mom hoh chấp nhận choa ai là con rễ mom , trùi wơi :sweat: ...Dzị là đời em và đời anh dzo nguyệt lão xe chỉ hay dzo gia đình chỉ thị hả trùi :think: ...

Sau màn của mình xong , dad lại chửi típ dzụ anh 2 và anh 3 hehe , muh anh 3 là đau nhất , ổng đang ngủ bị dad gọi wa la hehe .Dad mún ổng dzì cứ bạn của mình , dzì dad noái anh 3 wậy wé roài cần ngừ hiền để dạy dzỗ buộc chân nin bạn của mình đã lọt dzô tầm bắn ặc ặc :rockon: , hehe chí lý .Day number one :cool: ... xép tứi nhà mình chuẩn bị coá Cô Dâu Làm Bể Bình Bông

Roài xong cái ngày 1/4 muh người ta còn noái là ngày cá tháng tư ra thì nhà mình ngày hum we dzui wá xá là dzui , nghe dad la sướng lỗ tai còn hơn là nghe Hot Music nữa ...