Ðăng Nhập

Xem đầy đủ chức năng : các bạn nghĩ sao về destiny

bat_tu_hoa
14-03-2006, 11:57 PM
bạn có tin vào định mệnh hay là cái gì gọi là duyên số ko, có bao giờ nó đến với ko....???

tiểu quỉ
15-03-2006, 12:29 AM
Ta tin vào sự tồn tại của định mệnh, của duyên số nhưng ta ko phụ thuộc vào sự sắp đặt của nó. Ta gặp gỡ, quen biết với 1 ai đó, ta gọi nó là định mệnh, là duyên số. Nhưng quan hệ và tình cảm giữa ta và người đó sẽ là gì, sẽ như thế nào, hoàn toàn ở ta và ở cả người đó :)
Hãy để định mệnh dẫn dắt bạn, nhưng đừng để nó quyết định thay bạn :)

kem dâu mút
15-03-2006, 02:43 AM
Quỷ nói hay nhỉ ! giống như 1 người đã trải nghiệm cuộc sống này rồi í !

player
15-03-2006, 03:11 AM
"Mưu sự tại nhân ,hành sự tại thiên":think: giống trong phim chưởng wá ."Định mệnh" sao nghe có vẻ mơ hồ quá nhỉ.Nó là cái gì vậy?Nó có ăn được không? Nó có phải là vật chất không vậy hay chỉ là tư tưởng(giống Triết Học ghê:haha: ) . Nó tồn tại hay không tồn tại?->Không biết.
Kết luận:
"Nếu ta tin rằng có định mệnh thì sẽ có định mệnh,nếu ta tin rằng không có định mệnh thì sẽ không có định mệnh" (quá cao thâm không hiểu ,không biết câu này của nhà triết học nào nữa:haha: :haha: )
Nhưng ta chỉ biết rằng nếu ta muốn ta sẽ làm dù có thành công hay thất bại.Cho dù có định mệnh hay không có định mệnh ."Câu chuyện của ta chính là do tự bản thân ta viết nên"

BrightRain
15-03-2006, 03:38 AM
Tôi tin vào định mệnh....nhưng số mệnh của mình thì lại do mình quyết định ."Định mệnh" nếu như "người mà tôi yêu giờ lại là em tôi" giống như bài hát của VQL vậy .Vậy thì Định mệnh làm sao mà khác cho được,làm sao mà thay đổi bởi chính mình cho được khi mà dù muốn hay không mình vẫn phải chấp nhận cái định mệnh cay đắng đó...Định mệnh là thế.....

giọt nắng
15-03-2006, 04:37 AM
cám ơn định mệnh đã cho TA tất cả và cũng cám ơn định mệnh đã cướp đi tất cả của TA

tiểu bối
15-03-2006, 04:45 AM
Ta tin vào sự tồn tại của định mệnh, của duyên số nhưng ta ko phụ thuộc vào sự sắp đặt của nó. Ta gặp gỡ, quen biết với 1 ai đó, ta gọi nó là định mệnh, là duyên số. Nhưng quan hệ và tình cảm giữa ta và người đó sẽ là gì, sẽ như thế nào, hoàn toàn ở ta và ở cả người đó :)
Hãy để định mệnh dẫn dắt bạn, nhưng đừng để nó quyết định thay bạn :)
sis TQ nói hay quá
thế nhưng mọi người có tin rằng duyên số có thể thay đổi được ko vậy ?

bat_tu_hoa
15-03-2006, 05:27 PM
các bạn có những ý kiến thật hay
có ai có câu chuyện nào kiên wan tới 2 chữ "định mệnh" ko, chia sẽ với mọi người đi

con1ngay2002
15-03-2006, 07:26 PM
Tơ duyên do ông trời sắp đặt
Hạnh phúc do con người nắm bắt
----------------------------------------
2 câu đó hùi trước bạn gái Stephen nói ra

Lúm Đồng Tiền
15-03-2006, 07:40 PM
Ta không phải là người mê tín..ta chẳng bao giờ xem bói hay đi lễ chùa đền..nói chung...
Nhưng những cái như định mệnh, duyên số thì khác..cứ tin đi....để mình có thể sống hết mình và trân trọng mọi thứ