PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhật Ký Online XVII!

Veronica Nguyên
14-03-2006, 08:39 AM
Mượn câu cưối cùng ở topic trước nhé:

Xét cho cùng thì ngày may vẫn là một ngày mới, và theo quy luật thì Mặt Trời sẽ vẫn cứ lên. Đừng đợi khi gà trống gáy mới bắt đầu ngày mới, mà hãy bắt đầu nó từ ngay trong chính bản thân mình!

Ngày mới.. rồi nỗi bưồn sẽ qua... Cũng chẳng biết nữa... Nhưng tạm thời.. nếu nặng lòng quá..hãy cứ gửi vào đây nhé, Nhật Ký online XVII sẵng sàng nghe tâm sự của bạn :)

tiểu quỉ
14-03-2006, 08:47 AM
ặc ặc bó tay con gà quay :so_funny: có 2 cái, tính sao giờ ak :D nhập làm 1 hen :D

thoai để bà tự xử á :D nếu cần thì del cái của tui cũng được :)

Akite_for_you
14-03-2006, 08:51 AM
chi dzị chòi ... oé oé ... 1 cái .. 2 cái ... mắt tui có hoa không nè trời ... thôi vậy chơi lưôn, cái của bà để dànhlàm nhật kí 18 nhá, del đi chi ưổng :D:D :3nhay: :3nhay:

anny N
14-03-2006, 12:43 PM
14 /3
Troài.......:dien: Mới 1 tuần ko on mà hôm nay dzô đây thấy nguyên 2,3 cái topic mới liền ,hic hic.....ứ chịu đâu ss Wi với Liên kia .....chi muh type ko xèm đợi ngừi ta nữa nà ...:gian: Choáng thêm lần nữa , dzô muh giờ chả biết type ở bên nào nữa , chi muh hai cái bà kia cùng lúc tranh nhau đi bán tôm tươi :D Đành bay đại vào đây type vậy !
Ờ , muh sao rùi hử ss iu quí và mắm Liên của nhóc An :hihi: Thiệt tình....nhóc An giờ nghiện viết Nk hơn cả chat roài hay sao á :D Bởi vì mỗi khi bước vào đây , trút hết bao nỗi buồn , cái stress phải nói là giảm đi một nửa , càng ngày càng iu cái Nk này rùi , chít rùi :hihi:

anny N
14-03-2006, 12:45 PM
Tuần trước thấy ông chú úp la bảo có miss 06 muh mình cóc tin , hôm nay dzô mới biết là thật:D Ko biết có nên vác đơn đi thi ko nhể ? Ahm.....nhưng muh thoai....ứ xèm đâu ! Chừng nào ss Wi với Liên ko thi thì nhóc An cũng cóc thi âu :D Cái mẹt mo này muh thi với cử giề :haha: Bị loại ngay từ trước cả vòng đầu ấy chớ :so_funny: Giờ HHt có bao nhiu thiên thần tiên nữ đẹp mê li , coi muh hồn cứ ´bay bay về phương tròi nao :D Đợi đến mùa quýt chục năm sau nữa may ra nhận đc cái giải rút về nhà :haha:
Ủa? Giờ mới để ý cái bảng smile mới , chà chà....anh fa lại sửa lại rùi hả , trông cũng ngộ ra phết ! :D

anny N
14-03-2006, 12:45 PM
Ahm...Tuần vừa rồi xảy ra cũng khá nhìu chuyện , ờ nhưng muh chả muốn nhắc đến mấy chuyện ấy đâu ,mệt quớ ! Gác tạm sang 1 bên vậy , chứ ko thì cái đầu mình muốn nổ tung ra mất ! :dien: Kệ , muốn ra sao thì ra , bà cố nào biết đc chuyện gì sẽ xảy ra chớ , ứ thèm lo nghĩ vẩn vơ chi nữa cho mệt :dien: Khổ thân ,đang tuổi ăn tuổi nhớn muh .......cứ như bà cụ non , nghĩ vớ va vớ vẩn đến tức cừi :so_funny: Nghĩ lại muh chỉ muốn tự oánh mình 1 trận :D Rõ khổ !

anny N
14-03-2006, 01:25 PM
Hic hic...quên mất tiêu là sis T với L là BGK mà ´:D Vừa lượn qua chỗ miss 06 , ngao ngán hổng muốn thi nữa :D Chi muh thi ứng xử với gì gì này nọ , hoa cả mắt !:D Thoai thoai ,iem đây ko dám bon chen với mấy chị , xin rút lui trước ! :so_funny:
Mèng ơi , hơn tuần rùi ko chat với người ta rùi , ko muốn lại phải nói lên cái từ ấy muh sao vẫn phải nói , NHỚ ! :D
hơ hơ , còn ổng ? Ổng chỉ nhớ VLTK muh thoai :haha:

Akite_for_you
15-03-2006, 07:04 AM
Xét cho cùng thì mai vẫn là một ngày mới ...! Uhm, khóc vậy đủ rồi, bưồn vậy đủ rồi ... Có lẽ như thế sẽ tốt hơn cho ta, có lẽ như thế ta sẽ nhẹ nhàng và thanh thản hơn chăng? T lại nhắn tin .... Một sự lựa chọn lúc này liệu có thể đúng đắn hok hay cứ mặc kệ .. Chắc ta cứ mặc kệ thôi, thời gian sẽ trả lời giúp ta xem ta nên làm gì, Thời gian sẽ giúp ta mà phải không ... Hai mấy tưổi đầu thì cũng còn trẻ thôi mà ... :)

Phong Linh
15-03-2006, 08:05 AM
Oái chài ơi,có đến tận 2 cái lựn! Thui,không sao,càng nhìu càng ít àh :D
Ngày hôm nay lại táy máy nghịch ngợm lăng xa lăng xăng rùi! Hic,cái ý thì bao giờ mới sửa được đây nhỉ? Mừh thui,kệ nó chứ,cần j` phải sửa :haha:

Sắp đến ngày francophonie rùi,chưa chuẩn bị được trò j`,khó thiệt đó,nếu là soạn về kiến thức thì lại kêu chán,mừh nếu là trò vui vui 1 chút thì cái vốn tiếng còi cọc của mình đâu có đủ để làm présentatrice :(

Ghét thật! Chỉ còn vài ngày nữa mà chưa đâu vào đâu.Tối hôm đó chắc nhộn nhịp lắm đây !!! Cậu Vũ quá đáng lại trêu mình,kệ chứ,không có "p'tit ami" thì sao nào,càng khoẻ,rủ nhỏ Ngọc đi ngày hôm ý là được chứ j`!!! Lo nhìu cho nó chóng già :D Biết là cậu hay nói nhảm nhí và trêu đùa nhưng mà vẫn tức lắm! Dù sao may mắn là mình đã biết tức chứ không ủ rũ mà gặm nhấm lại kỷ niệm như ngày trước nữa! Giữa buồn và bực thì vẫn nên chọn bực tức hơn,chứ nếu mà buồn thì...lãng xẹt!

Sáng nay đi học,mình quê chết đi được khi mà chơi cờ vua,ở thế cờ tàn mà không biết xử lý ra làm sao...Rõ ràng là mình hơn người ta 1 xe mà đi hết 50 nước không kết thúc được ván cờ...Thế là PAT,mình rõ là ngốc mà! Lại còn nhìn lộn con hậu thành con tượng nữa,đổi tượng lấy xe thành đổi hậu lấy xe!=>Không còn gì ngu xuẩn hơn được nữa.Thế mà hồi xưa chơi cờ với Trung,mình có thua lão ý đâu! Bây giờ mà chơi thì chắc phải bắt người ta chấp đôi xe mất!(An ủi là 2 đứa bàn sau còn tự lấy quân ta choảng quân ta! Pó tay,còn ngốc hơn cả mình nữa)

Lần sau cóc có thèm đi học hộ nữa,vừa quê vừa tức !!!

Mai,ông lão Michel đến lớp mình làm giảng viên thay cho prof Thủy ! Hôm nay đi qua văn phòng của Ông M,tiện ghé vào chào hỏi luôn + Phỏng vấn nhẹ nhàng một chút (không hiểu là sáng nay mình có ăn nhầm phải cái gì không mờ làm cái chuyện đó nữa) Monsieur Michel phát biểu là đã từng làm prof de litté ở bên Pháp, Ông ấy đã đến tuổi về hưu cho nên sang VN nghỉ ngơi và đồng thời qua trường mình để giao lưu dăm bữa nửa tháng...May mờ mình cũng nắm được một chút về văn học Pháp cho nên tán được đôi ba câu rồi cáo từ...Khi mình về,ông ấy còn cười chào rất là thân thiện nữa,chắc ông ấy thấy mình ngu ngốc quá!(Mình thì thấy vậy! chắc cái vụ chập mạch cờ vua vẫn còn ám mình cho nên mới làm bừa như vậy!)

Mai mình lại gặp Ông Michel rồi! cầu trời khấn phật cho ông ý quên mình đi,đừng nhớ gì hết!(Càng nghĩ lại càng thấy mình ngu xuẩn khi hồi sáng thay vì nói Rimbaut & Verlaine là 2 người bạn thơ lại nói Paul & Virginie...Chết mất! Thà không nói còn hơn nhầm và hớ như thế!!!)

anny N
15-03-2006, 08:22 AM
Xét cho cùng thì mai vẫn là một ngày mới ...! Uhm, khóc vậy đủ rồi, bưồn vậy đủ rồi ... Có lẽ như thế sẽ tốt hơn cho ta, có lẽ như thế ta sẽ nhẹ nhàng và thanh thản hơn chăng? T lại nhắn tin .... Một sự lựa chọn lúc này liệu có thể đúng đắn hok hay cứ mặc kệ .. Chắc ta cứ mặc kệ thôi, thời gian sẽ trả lời giúp ta xem ta nên làm gì, Thời gian sẽ giúp ta mà phải không ... Hai mấy tưổi đầu thì cũng còn trẻ thôi mà ... :)
Chi muh đã lo sợ già roài hử bà :so_funny: Oài, đời còn dài ! Lo quái làm gì :D

Akite_for_you
15-03-2006, 08:26 AM
Già thì chả lo ... mà là vì chuyện khác ... Pà hồi này nham nhở ... khìn khìn ...! Chẳngbik nữa ... Có lẽ với tôi mọi chuyện hôm nay sẽ khác .. hi vọng là thế :)

anny N
15-03-2006, 08:48 AM
Già thì chả lo ... mà là vì chuyện khác ... Pà hồi này nham nhở ... khìn khìn ...! Chẳngbik nữa ... Có lẽ với tôi mọi chuyện hôm nay sẽ khác .. hi vọng là thế :)
:haha: ừa bữa nay khìn nặng mà , giờ mới biết ah ? Mà từ xưa đã khìn rồi còn gì :D Lây của bà mà ra !
Mà nãy trong BBt bà có p/s cho tui á , kêu Nk của tui là sao dzạ ?

Akite_for_you
15-03-2006, 08:53 AM
Viết chi mà .. lủng củng .. đọc mà chả hiểu gì mấy, có lẽ lúc đó đang mad chả hiểu được cái gì :D:D
May hôm nay trời hok mưa, hok thì lại có đứa dầm mưa đến lạnh cóng mới về! Đừng khóc nhé .. ùh .. không khóc nửa đâu .. H a, hứa rồi mà Lhok làm được, từ đường về nhà, chẳng hiểu sao lại cứ khóc, nhớ đến câu của H, thưong con bạn ngốc ... ùh, ta ngốc quá ... mọi chuyện với ta, ta đều có thể giải quyết dễ dàng, gọnnhẹ, rất OK, nhưng cứ động chạm đến mấy chuyện này là ta lại i như co nngốc ...! mệt quá!

An ngố ... cười nhiều mà chắc có vui hok ... !

anny N
15-03-2006, 09:02 AM
Viết chi mà .. lủng củng .. đọc mà chả hiểu gì mấy, có lẽ lúc đó đang mad chả hiểu được cái gì :D:D
May hôm nay trời hok mưa, hok thì lại có đứa dầm mưa đến lạnh cóng mới về! Đừng khóc nhé .. ùh .. không khóc nửa đâu .. H a, hứa rồi mà Lhok làm được, từ đường về nhà, chẳng hiểu sao lại cứ khóc, nhớ đến câu của H, thưong con bạn ngốc ... ùh, ta ngốc quá ... mọi chuyện với ta, ta đều có thể giải quyết dễ dàng, gọnnhẹ, rất OK, nhưng cứ động chạm đến mấy chuyện này là ta lại i như co nngốc ...! mệt quá!

An ngố ... cười nhiều mà chắc có vui hok ... !Thế bà định để tui ủ rũ suốt đời sao :haha: Đời mà ...!Cứ lo lắng ? Buồn bã ư ? Dù gì thì cái gì cũng có giới hạn của nó ! có bao giờ ta buồn mãi đc như vậy đâu ! Niềm vui vẫn vây quanh chúng ta đấy chứ ,chẳng qua ta chả biết đấy thôi !Nếu có thể đứng dậy và cứ thế mà tóm lấy cái hạnh phúc đang lẩn vẩn quanh mình ấy là đc ! ôm ấp mãi những lo âu trong người làm gì ! :haha: Bà đừng lo như thế cho tui , ổn ....ổn....cả mà :haha:
<<<------Coan này chắc phải đưa vào bệnh viện quá :so_funny:

Akite_for_you
15-03-2006, 09:23 AM
...Có những chuyện xảy ra ... mà bà hok thể hiểu đựoc, hok thể bik được, mà pà hok bik thì có lẽ sẽ tốt hơn ... Hi vọng đúng như pà nói .. pà đang ổn, rất ổn ... !
Mệt mỏi ... quên đi thôi .. Nỗi bưồn hôm nay sẽ mãi là quá khứ!

anny N
15-03-2006, 09:34 AM
...Có những chuyện xảy ra ... mà bà hok thể hiểu đựoc, hok thể bik được, mà pà hok bik thì có lẽ sẽ tốt hơn ... Hi vọng đúng như pà nói .. pà đang ổn, rất ổn ... !
Mệt mỏi ... quên đi thôi .. Nỗi bưồn hôm nay sẽ mãi là quá khứ!
Aha ! ko cần nói vậy đâu , tui cũng đã đoán đc từ lâu là có chuyện gì đó ko bt nhưng bà ko muốn kể cho tui biết , từ hồi mấy tuần trước khi tui hỏi bà có gì ko thì thấy bà cứ :) :) hoài ko hà , nói là "Ổn ...ổn...Liên ổn An ah " BÀ !!!!!!!!!!!! Mặc dù tui biết lúc đó bà nói xạo hà ,ngay cả cách nói chuyện cũng khác đi (có bao giờ bà với tui xưng tên như thế o nhỉ ? )nhưng tui cũng ko dám hỏi gì nhìu hơn , có lẽ như vậy cũng quá vô duyên mà phải ko ? Khi người ta nói dzậy thì có lẽ cũng chẳng nên nói nhìu làm gì nữa ! ( cái cảm giác lúc đó của tui chắc cũng giống hệt cái cảm giác của bà đang nghĩ về tui bây giờ ) ờ ha , 2 tay cứ type 2 chữ "ổn !ổn! " đi , cứ cười đi ....rồi thật ra mình đang thế nào nhỉ :haha:

Akite_for_you
15-03-2006, 09:42 AM
An ngố .. hok phải là hok mưốn nói với bà, mà là quá mệt mỏi và hok còn đủ sức lực để khơi gợi lại thêm một lần nào nữa .. HI vọng rồi sẽ bình yên :)

anny N
15-03-2006, 10:22 AM
Tui đâu có trách bà gì đâu mà bà nói thía :so_funny: Làm như tui giận bà ko bằng , xí ....thích chứ gì ? giận nè :gian: :D
Uhm , hy vọng...hy vọng...cứ nói là sẽ quên ...sẽ ko muốn nghĩ tới nữa ,sẽ để thời gian cho mình câu trả lời , tui thấy bà nói mấy câu này nhìu lắm rùi thì phải , rồi sao nhỉ ? Vẫn cứ buồn mãi ,dĩ nhiên là tui biết để quên đi sự buồn phiền chẳng có gì là dễ cả nhưng ... thôi.....hy vọng rằng ...lần này sẽ là lần cuối bà nói như thế cũng như sẽ quên đi đc thật sự những gì đáng phải chôn vùi vào quá khứ ! uhm.....hy vọng rồi sẽ bình yên.....sau cơn mưa trời lại sáng , chính tui cũng luôn tự nhủ mình như thế ,bà cũng vậy nhé !!!!

Akite_for_you
15-03-2006, 09:39 PM
Vừa mới mắt nhắm mắt mở ngồi PC, thấy có cái Voice messenger .. chài ai ... giọng con mắm nào rứa chòi :hihi: giựt mình thon thót ... ! :yike2: :yike2:
Lại bắt đầu làm việc ...:type: :type: , khổ bệnh nghề nghiệp, đi đâu, động chút là cái tay cứ type liên hồi .. lạch tạch ... lạch tạch ...!

Meodzo
16-03-2006, 07:42 AM
8 giờ ba nhăm fút ... ( Pi ét là ban đim nghen :D )
Ngày 16 tháng 3 nhăm 06

Khặc khặc ... kũng dzui áh chớ :haha:
Hé hé ... Thật thật giả giả ... Bik thế quái nào màh lần nhờ :so_funny:
So dzy anh .... xiệc cái tìn là iêm hoh có mún ... cơ mờ ... anh xông cảm héng :haha:
Có mắng thì mắng nhỏ Liên áh ... Em chủ mưu nhưng muh tội tòng fạm nặng hơng nhìu :haha:

"ê ê bé Liên bé Mèo cấm chọc anh nghen ... " Khửa khửa .... Nỏ chọc chi mô :so_funny:
Mít dziu sâu mấc thì lói mít dziu sâu mấc :haha:

Akite_for_you
16-03-2006, 07:48 AM
dziết tiếp nhựt kí của mèo :D
tám giờ bốn mưi nhăm phút (sau đúng mười phút mí ghia :D )
ê Pé Liên, pé Mèo cấm chọc anh hén .. b-( b-( mỗi em một phát khỏi tranh nhau ... hé hé, lão già .. ai thèm trêu .. mắc kừi .. mèo ơi, mít dziu sâu mắc .. mít dziu òi mắt ... đau bụng wớ ...iem có định thả boom cái Inbox của anh đâu, tại nhỏ Mèo nó cứ nhắn tin ó chứ, tại enh bon chen dzô nhắn tin cho em í chớ .. em dzôi tôi mà ... có tội chăng thì tại cái nick của anh thâu .. bon chen wá mà .. cha nậu .. dáng đời .. ngồi ngoài mà la .. iem hok bik .. mít dziu sâu mắt .. mít dziu lòi mắt .. :so_funny:

Meodzo
16-03-2006, 07:52 AM
Khặc khặc :so_funny:
Mít dziu sâu mấc ... Nhớ anh chít ngắc :haha:

Lại thim kon pé tỉu quỉ nữa kìa chài ai :D :D
Anh oai là anh ... Khổ thâng anh của iêm ... gặp trúng ổ nhền nhện goài anh oai là anh oái :D :D

Pi ét :: Cứ iên tâm vít đi ... yên tâm loái xấu ổng đi ... Dzờ này ổng mắc vạch âm mưu kưa pé xiên tai cute roài :D

Akite_for_you
16-03-2006, 07:56 AM
... thả kửa đúng hok .... tranh thủ xìpam dziết sửa lưng cho ổng vài dòng ..

Hồi hôm mới dzô sửa lưng enh Phá ... :so_funny: đau bụng quá, hok bik anh Phá coi chưa nờ ... enh Phá ơi, ... em kua enh được hok dzị ... chài ai ..!

.. đang coi lại bài viết của lão R ... cười nham nhở ... viết hay thiệt, tình cảm thiệt tình lươn .... đọc hay quá, thưộc lưôn rầu .... :so_funny:

pi ét: xì dầu chấm mưối tiêu ....pé khiên tai làm vật thế thân rầu :haha:

Autumn
16-03-2006, 09:07 AM
Thoai chít rùi ... Hoh vít dzì trong Nhật Ký nữa đâu ... :D :D

Có ngừi đọc trộm kìa chài :haha:

VODKA
16-03-2006, 09:11 AM
đọc có chút xíu à, tại vì có "người ấy" hay vào đây post bài nên đi theo đọc thôi mà :D

Restart
16-03-2006, 09:13 AM
Miss You! Hồi này T quên hok nói! ....

Chân thành quá vậy L bik làm sao đây? Pé Huyền nhắn tin: Bà già có khoẻ không? Khi nào Bà Già mưốn nhắn gì cho Ông Già của Bà Già thì nhắn qua cho Bé Huyền, Bé Huyền nói cho nhé! Pé Huyền thưong Bà Già của anh Pé Huyến nhiếu, Bà Già giữ sức khoẻ nhá ...:) Ss bik làm sao bây giờ hả pé, ss có còn xứng đáng với anh của bé hok đây?

Có lẽ tại ta làm sai quá nhiều, cólẽ tại ta vu vơ quá nhiều ... !

Restart .... Bắt đầu lại từ đầu thôi, ... Bắt đầu lại từ chính mình đi thôi nhóc :)

Nhớ ngày xưa, D hay gọi ta là Pé Gấu ... hỏi tại sao ... cưòi, tại vì nhóc bướng bỉnh, lạ lùng ... chả hiểu sao lại nghĩ nhóc giống con Gấu nữa, cảm ơn dk nhiều há .. Pé Gấu sẽ cố gắng ...

Meodzo
16-03-2006, 09:33 AM
Muốn viết quá ... Mah lại thôi ... Giấu cảm xúc vào lòng vậy :D Hoh thui opla đọc cả :D

Thương thầm lão bấy lâu muh nay lão lại đi kưa gur khác ... Pùn panh ruột :so_funny:

Akite_for_you
16-03-2006, 09:39 AM
Hồi nãy kó con mắm nào á, nói là hok dziết nhậtkí nữa, dzị mà cũng còn kố bon chen dzô ây há >.^ :

Sỏi Đá
16-03-2006, 10:02 PM
... Khóc ... Có fải ... đang khóc có fải không ? ....
Vừa nghe tin dzì đây ? ... Là thật fải không ? Không fải đùa đâu _ có fải không ? ...
... Đừng nhé ... Sỏi Đá chai sạn mất rồi ... đừng cố làm đau ta nhé ...

Akite_for_you
16-03-2006, 11:13 PM
... Onl rồi Offl... On rồi Off cũng chẳng hiểu mình đang làm gì nữa, thực sự có cần phải làm khổ mình đến vậy không? Vẫn chẳng từ bỏ được thói quen đọc bài của một người, vẫn chẳng từ bỏ được thói quen vào trang web đó, vẫn chẳng từ bỏ được thói quen coi Y!360 của người đó, dù bik nó chẳng bao giờ có chỗ dành cho minh. Vậy mà...

Điện thoại chuyển sang chế độ rung, nực cười, hok bắt máy,hok nhắn tin, hok gọi điện thì dùng làm cái chi chứ... cái gì cũng chóng vánh qua mau chỉ trong thời gian ngắn, tự mình từ bỏ thói quen của mình thật dễ dàng, phải hok nhỉ?

Tự dưng chạy lon ton trong web của đk... chọc ngoáy, nói linh tinh, lăng nhăng, lại đi change avar, change sig... rồi log in dzô nick ổng nghịch ngợm... Một hồi, tưởng bị chửi ai dè ổng khen, nhóc có style chuẩn, hợp đk, hé hé em mà hok hợp dzí đk thì ai hợp >.^ Toàn mấy sở thik kì cục, thế hoa ra em toàn là người khơi mào cho những ý tưởng vĩ đại của đk hả... Mắm, lão già cũng bon xờ chen i chang mình, năm nay năm cưối roài mà toàn đi chơi, đúng là... đk của mình có khác :so_funny:

Ss Mây, hok chịu âu, trả lại cho nhỏ April cái title Living to Love You đi, em nói change là change của akite mà.. :khocnhe: :mecry:... hu hu....!

...Sỏi Đá ơi, nếu khóc đựoc thì cứ khóc đi nhé, mưốn cho Sỏi Đá mượn một bờ vai quá, hehe mà có tính tiền đó nhá pà, hok có rảnh mà free đâu :hihi:

anny N
17-03-2006, 04:58 PM
Vừa mới mắt nhắm mắt mở ngồi PC, thấy có cái Voice messenger .. chài ai ... giọng con mắm nào rứa chòi :hihi: giựt mình thon thót ... ! :yike2: :yike2:
..!
Sao giựt mình thon thót dza bạn hiền :D:D:D

Autumn
17-03-2006, 08:23 PM
akite ::: Đểu :so_funny:

An :: Chắc tại giọng của cưng nghe hấp xờ dzẫn quá xá :rain:

Veronica Nguyên
17-03-2006, 09:08 PM
You raise me up, so I can stand on mountains;
You raise me up, to walk on stormy seas;
I am strong, when I am on your shoulders;
You raise me up: To more than I can be.

Tự mình post nhạc, rồi tự mình nghe ... Thanh thản quá, nhẹ nhàng quá ... Nhưng bất chợt, cái giây phút đó lại hiện về, có phải ta lại quá đa mang rồi hok? HÔm qua T lại send cho ta một cái link, chưa coi cũng đoán là cái gì! Em có nhớ anh hok? Em có yêu anh hok? Tính nhấn vào cái nút NO mà nó hok chịu cho, cứ nhất định bắt mình clcik chưột vào chữ YES kìa :khocnhe: ... đọc mà mắc cười, dù đã chơi kiểu trò chơi này ti tỉ lần rồi mà chả hiểu sao vẫn cứ cười rất hồn nhiên mỗi lần chơi lại!

Love is like A Game!

You raise me up, so I can stand on mountains;
You raise me up, to walk on stormy seas;
I am strong, when I am on your shoulders;
You raise me up: To more than I can be.

PM cho Admin nhờ delete nick, hắn lại cònlịch sự hỏi lại, có chuyện gì với bạn hok? Bạn có thể chomình bik lý do được hok? Uhm, lý do thì nhiều lắm, nhưng nếu bạn cần 1 lý do để giúp tôi thì tôi xin nói rằng: Cứ coi như tôi đang chạy trốn khỏi nơi này, và cái click chưột của bạn là bước cưối cùng để tôi thoát ra vậy thôi!

Có đúng là ta đang chạy trốn không? Ta chạy trốn cái gì, chạy trốn ai? Ngốc nghếch quá, dại khờ quá đi thôi~!

Liteon nói, Pé Nguyên còn khờ dại lắm, sau này làm gì, đi đâu cũng nên cẩn thận kẻo bị người ta lừa ... Uhm, bro ơi, Pé Nguyên của bro chắc phải thêm vài lần vấp ngã nữa thì mới rắn rỏi, cứng cáp được đúng hok:)

April

Tháng Tư

Giao Mùa

Sỏi Đá
17-03-2006, 11:11 PM
Người ra đi vì đâu ... >>> Lý dzo nào thế em ? .... Khi không còn em bên cạnh ... anh sẽ buồn thật buồn ... "Em thật sự cần một khoảng lặng ?" ... Vậy hãy cố gắng thanh thản với khoảng lặng của riêng em nhé ...

... Uhm huh ... Không thể và Có thể ... Chỉ mong ... người đừng đuổi theo một cái bóng ... chẳng thể nào ... Chỉ mong ... người hiểu cho ta ... Cõi lòng ta vốn dzĩ rất yên bình ... đừng ai khuấy động nó lên ... Ta hoh muốn làm người đau thêm ... nhưng ... chạy trốn lúc này ... có lẽ là hơn ... Giá người đừng nói với ta như thế ... chắc dzì ... Hiểu cho ta ... nhé ...

luusquare
18-03-2006, 07:51 AM
HN-một ngày mưa như mọi ngày- đang nghe bài gì nhỉ, chắc là bên đời hưu quạnh, thiết tha nồng nàn đầy cảm xúc...
chả có gì là thật hết
bạn bè đã bỏ ta đi roài
chỉ còn ta mới cái máy tính, ngồi lạnh lẽo trong gian phòng có 30 mét vuông
tại sao? câu hỏi này luôn hiện hữu, ta chưa trưởng thành, một linh hồn bé bỏng núp trong cái xác lớn.
có nên buông trôi hay buộc tạm dòng suy tư cuốn trôi ngày tháng
nhớ bạn bè thân thì sao nào? chưa đi nhưng rồi cũng đi xa ta, chỉ còn lại những kỷ niệm
chơi vô tư, miệt mài, thoải mái ghê? tại sao? Why?

luusquare
18-03-2006, 08:24 AM
Rõ ràng tối nay là thứ 7 mừ, tình yêu cũng đang rụt rè, lấp ló làm chi? Chỉ muốn :gian: đá một phát, cho nó bay đi đàng nào cũng được, nhưng sống không có tình yêu thì không ổn, thui giữ nó lại :om: hé , nuôi nóa khôn lớn roài làm đám cưới cho nóa một đứa thật xứng.:so_funny:
:) Giờ còn nhìu điều cần quan tâm hơn, nó lướt qua lúc nào mình cũng bít, lỡ vướng vô cái thân thì phải tùy cơ ứng biết, cái gì chớ cái đóa phải tùy cơ ứng biến túc trí đa mưu sách có dạy roài mừ :haha:

Tối thứ 7 nào cũng ế hàng, bùn cho mình và vui cho các bạn hé :)

Cơn mưa hạ
18-03-2006, 02:52 PM
Thứ 7...ngày bao nhiu nhỉ ,ko nhớ ?!?
Hôm qua ngồi chat với N mà cười nắc nẻ suốt cả đêm :hihi: Lúc mở cái Voice-Nachtricht mà tim cứ đập thình thịch , đểu đến thế là cùng :D Nghe xong muốn cười phá lên , ko nhịn đc nổi ....muh giữa đêm khuya khoắt như thía , cuoiwf to quá sợ mọi người lại dậy , cũng tiếc là chỉ có mình nghe ổng nói thôi , nếu ko ....chẳng hét lên vô tai cho bõ ghét nhà ổng :haha:
Hôm nay có mấy người khách đến , bị lấy mất chỗ rồi, quách on đc nữa....mèng quơ....chẳng mấy khi đc on thoải mái thế này mà ....
Hic....Đi vào đi ra hht mãi roài cũng chán , chẳng biết loanh quanh ở room nào nữa ...Tán dóc , Nhí nhố ư ? Chài..........mấy chỗ đó chán muốn chít đi đc, cóc có hứng ngồi 888 tầm bậy tầm bạ như ngày xưa nữa ......Cứ vào rồi lại ra ....rồi lại ra và vào, khìn thiệt rùi . Out thì ko muốn out , mà on thì.....:dien:
Mai chủ nhật rồi , rồi lại bắt đầu 1 tuần mới...."Nhanh" ...."Thời gian ơi sao trôi nhanh thế ? " Câu hỏi mà dường như ai cũng phải tự hỏi và lẫn thêm sự than vãn , hỏi mà có bao giờ biết câu trả lời của nó là gi ko ? UHm....nó chẳng thèm đợi ai đâu , mà người ta đành phải chấp nhận sự quá đáng của nó để cố gắng tiếp tục vươn lên trên con đường dài....TƯƠNG LAI ơi.........mi đang ở đâu ? Cánh cửa bước ta vào đời sẽ đưa ta về đâu nhỉ ? .........4 năm ......vậy là mình đã sang đây đc 4 năm rồi cơ đấy .....hè này liệu mình có đc về Vn ko đây ? Hay lại vẫn phải trả lời với bà Nội rằng " Năm sau cháu mới về " ? ...để rồi...khoé mắt bà lại đọng lại một vài giọt nc mắt....sao tự dưng thương bà quá ta ? Nhớ nhà quá hà, và cũng chẳng muốn hè này ai đó sẽ thất vọng đâu.....hình như đã hứa với người ta rồi mà....:( lại đành để người ta phải đợi tới năm sau ....hoặc cũng có thể....hai....bà năm nữa ư ?...............Oài......nghĩ mà thoáng buồn !

Veronica Nguyên
20-03-2006, 01:51 AM
Chiều nhạt rồi nắng đã tắt từ lâu
Em lang thang một mình trên phố
Chẳng biết vì sao mình mắc nợ
Với phút giao mùa nao nao heo may!

Tự dưng hồi này lại giở ra thơ với thẩn! Tưởng lãng quên hết rồi chứ! Ngày xưa khi nhìn thấy tập thơ dày cộp của L, có người chỉ cười, chẳng nói gì, cho rằng đó là trò vô bổ! Ta chẳng dám trách, nhưng bưồn, từ đó chẳng ai thấy cái tập thơ đó xuấthiện lần nữa!
Bây giờ, người gom nhặt hết chút mộng mơ, lãng mạn để làm tặng ta một bài thơ, nhận! Mà hok bik vui hay bưồn! Có lẽ chỉ nhưng câu thơ mới hiểu mà thôi!