PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhật ký ...ngày... tháng ...năm...

shinohitora
12-03-2006, 10:21 PM
Buồn ,vì sao vậy ? buồn vì mình luôn đối tốt với người ta nhưng lúc nào phần thua thiệt cũng thuộc về mình .Mình chu đáo quá ,quá tốt thì bị người ta cho là lợi dụng ,tham danh lợi của người ta .Vậy là mình đã tự hạ thấp bản thân mình rồi ..Chỉ vì 1 cái ý nghĩ thật trẻ con là dùng sự quan tâm để thay đổi 1 con người đang có nhiều nỗi buồn trong cuộc sống ,1 người có những thói quen xấu ...Để rồi bị người ta và nhiều người nữa hiểu lầm ...Tại sao một điều hiển nhiên trên cuộc đời này bạn chẳng thể thay đổi được ai ngoài bản thân bạn ra mà thôi .Đúng ,mình đã thay đổi còn người ta thì không !Ơ đời muốn thương một người đâu phải dễ Đây lại là một bài học ,1 bài học cho cái con bé lãng đãng kia ,cuộc đời không phải lúc nào cũng là một màu hồng đâu .Phải nhìn đời 1 chút nghi ngờ đi .Sống đừng tốt quá ,điều gì quá tốt cũng làm cho người ta hiểu lầm mình mà ...
thôi hãy cố sống và đấu tranh như trước đây đi ,Hãy vui vìundefined bài học hôm nay ...tuy phải trả giá đắt nhưng sẽ không phải lặp lại một lần nữa .Mà như vậy thì đâu đến nỗi đắt ,cũng thường thui .Cuộc đời phải có chút sóng gió thì mới thấy thú vị chứ

emkothenoi_viemqua_yeuanh
12-03-2006, 11:34 PM
Nếu ko tốt , người ta cho bạn ko ga lăng. Nếu quá tốt , lại bị coi là quá khờ. Tình yêu của một người nào đó , đã hai lần thất bại... nếu cứ mãi sóng yên , gió lạnh , thì còn gì là vui nữa. Nhưng nếu sóng gió tới , liệu bao nhiêu người có thể chóng đỡ???
thật ra cũng tùy vào mỗi người...

shinohitora
19-03-2006, 09:56 PM
Buồn ,vì sao vậy ? buồn vì mình luôn đối tốt với người ta nhưng lúc nào phần thua thiệt cũng thuộc về mình .Mình chu đáo quá ,quá tốt thì bị người ta cho là lợi dụng ,tham danh lợi của người ta .Vậy là mình đã tự hạ thấp bản thân mình rồi ..Chỉ vì 1 cái ý nghĩ thật trẻ con là dùng sự quan tâm để thay đổi 1 con người đang có nhiều nỗi buồn trong cuộc sống ,1 người có những thói quen xấu ...Để rồi bị người ta và nhiều người nữa hiểu lầm ...Tại sao một điều hiển nhiên trên cuộc đời này bạn chẳng thể thay đổi được ai ngoài bản thân bạn ra mà thôi .Đúng ,mình đã thay đổi còn người ta thì không !Ơ đời muốn thương một người đâu phải dễ Đây lại là một bài học ,1 bài học cho cái con bé lãng đãng kia ,cuộc đời không phải lúc nào cũng là một màu hồng đâu .Phải nhìn đời 1 chút nghi ngờ đi .Sống đừng tốt quá ,điều gì quá tốt cũng làm cho người ta hiểu lầm mình mà ...
thôi hãy cố sống và đấu tranh như trước đây đi ,Hãy vui vìundefined bài học hôm nay ...tuy phải trả giá đắt nhưng sẽ không phải lặp lại một lần nữa .Mà như vậy thì đâu đến nỗi đắt ,cũng thường thui .Cuộc đời phải có chút sóng gió thì mới thấy thú vị chứ...........
nhật kí ...ngày ...tháng...năm ...