PDA

Xem đầy đủ chức năng : Công cụ tạo Flash đẹp mắt

muangau
09-03-2006, 03:22 PM
Hiện nay, công nghệ Flash đang được người dùng và các công ty ưa chuộng bởi nó có thể tạo ra những ứng dụng nhỏ, gọn, đẹp nhờ vào đồ họa vectơ.
Nếu như trước đây chỉ có Macromedia Flash, thì giờ đây đã có nhiều công cụ hơn cho bạn chọn như Swish, Flax. ở đây mn xin giới thiệu phần mềm Swish Zone có dung lượng khoảng 1.65 MB
Download Here (http://www.swishzone.com/SetupSwish151.***)
một công cụ cho phép tạo ra những banner, đoạn text đẹp mắt nhằm làm trang web của bạn trở nên đẹp mắt hơn. Sau đây là các bước để thực hiện một file Flash với Swish:

Đầu tiên ở tab General bạn hãy chọn kích thước hiển thị file Flash của bạn gồm chiều cao (Height) và bề rộng (Width), số khung hình mỗi giây (Frames per Second), màu nền cho Flash (Background Color), Chọn/bỏ chọn chức năng lặp lại đoạn Flash (Loop Preview Animation).

Bạn chuyển sang tab "Text". Đánh vào đoạn text mà bạn muốn cho hiển thị. Bạn có thể lựa chọn font chữ, kích thước font, màu sắc cho font, canh lề cho đoạn text (lưu ý: Bạn có thể sử dụng font Việt Nam như TCVN3, VNI). Nếu bạn muốn chèn thêm hình ảnh vào Flash của mình. Bạn có thể chọn Modify / Insert Image và chỉ đường dẫn đến file hình ảnh của bạn.

Để tạo hiệu ứng, bạn hãy chọn tab "Timeline", chỉ định số khung hình tối đa cho file Flash của mình ở mục Number of Frames, sau đó bạn có thể chèn những hiệu ứng trong mục "Add Effect" như Blur, Hide, Wave, Vortex... Tất cả các hiệu ứng ở đây đều khá đẹp. Bạn có thể chọn nhiều hiệu ứng nối tiếp nhau, nhưng bạn cũng cần tạo khoảng cách thời gian giữa các hiệu ứng để có thể thấy hết sự hấp dẫn của nó. Ngoài ra Swish cũng hỗ trợ vài hiệu ứng cho hình ảnh và thao tác cũng tương tự. Nếu bạn muốn chèn nhạc cho đoạn Flash, bạn có thể chọn Tab "Content", và "Import" các artwork, âm thanh ...

Mỗi đoạn Flash chỉ được tối đa 200 khung hình, nếu bạn muốn hơn nữa, bạn hãy chọn Modify / Insert Scene để tạo một đoạn Flash nối tiếp sau đoạn Flash đầu. ở mỗi Scene, bạn có thể đặt tên và cho liên kết đến một website nào đó bằng tab "Scene".

Bạn muốn có những chức năng đặc biệt cho Flash hơn? Bạn hãy chuyển sang tab "Actions ". ở đây hỗ trợ cho bạn những chức năng như nhảy từ khung hình này sang khung hình khác, lập lịch hoạt động cho Flash ...

Công đoạn cuối cùng để có một file Flash xuất ra trang web: bạn hãy chọn tab Export, xác nhận một số thông số như: "Offset Movies to suit Clip" để bạn chọn kích thước mặc định của khung hình (thường thì không chọn mục này), "Clip Object to Movie Windows" nhằm kiểm tra các tuỳ chọn để đưa ra một file Flash nhỏ gọn hơn cho các hiệu ứng, "Export All Text in Shapes" để bạn chọn dạng hiển thị file Text. Ngoài ra còn có các tuỳ chọn khác dành cho web như Show Movies, Loop Movies... Sau khi đã xác nhận tất cả thông số. Công việc của bạn là tạo ra một file Flash. Bạn hãy click vào biểu tượng "Export to SWF", đặt tên và chỉ định thư mục để lưu lại file Flash.

Nếu bạn muốn chèn đoạn Flash này vào trong trang web của mình. Bạn hãy click vào nút "Copy HTML to Clipboard " ở tab Export. Sau đó mở Frontpage, chỉ con trỏ đến vị trí bạn muốn chèn Flash, click nút HTML bên dưới để hiển thị mã code, ấn CTRL + V để chèn vào đoạn mã bên Swish. Bạn có thể xem kết quả bằng cách click vào mục Preview.
Vậy là bạn đã có một trang web có những đoạn Flash đẹp mắt. Nếu sử dụng quen rồi, bạn có thể thấy với Swish thì trang web của bạn tuyệt vời hơn nhiều!
Down về được các bạn giải nén, khi hoàn tất vẫn chưa được phép sử dụng ngay. Bạn phải kick vào Unlock trên chương trình . 1 trình duyệt hiện lên và yêu cầu bạn nhập Email của mình vào đó. Vài giậy sau họ sẽ gửi cho bạn một Key để mở khoá qua Email bạn vừa đăng kí. Bạn Coppy Key này vào cái ô trống trên chương trình . Sẽ có một thông báo là Mở khoá thành công . Và bây h thì mới có thể lam Flash theo ý bạn :)

hathieuhiep
09-03-2006, 10:17 PM
bác gì ui
tui down mai mà không xong là thế nào
bác có thể nói rõ về cách down không

muangau
10-03-2006, 03:17 AM
Bạn bào trang html mn vừa đưa ở trên,rùi kéo chuột xuống phía dưới cùng tìm chữ Dowload Now đó rùi ấn chuột phải và save về.Dung lượng swish này có 1,6 Mb nhẹ tênh mờ

uh_um_er_yeah
10-03-2006, 05:35 AM
Sao ko được vậy bạn :)

Mr.Oxy
10-03-2006, 05:41 AM
nhìn kỹ lại link, dường như thấy nó không ổn bạn àh....

pagman
10-03-2006, 05:57 PM
Hi Hi nico ơi link dow đâu cái cái nì pagman làm ồi nhưng buồn cười lắm kô có màu nó đen trắng nico lấy bài này từ đâu thía hi hi nhanh nhề

cocghe
11-03-2006, 03:16 AM
làm thế nào để download cái mà mình cần khi nó không có sẵn cái" mời mình" download:haha:

ai biết mách giùm tui với.

với cả làm thế nào để up ảnh của mình hay la môt file nào đó??????????????????????

pagman
11-03-2006, 07:40 AM
Link dow (http://www.swishzone.com/SetupSwish151.***) <== Link dow đấy
rack (http://www.swishzone.com/SetupSwish151.***) <== Nhớ crak nhá Hi Hi Nico nhá post bài như nài hả sao Hoh trả lời hả Lâu ồi kô 8 với nico nhỉ *****.org bandwith rùi hả nico VB hoh vào đc Nhớ trả lời bài này đấy Chơi xấu quá post xong để đó kô thèm trả lời nữa

muangau
11-03-2006, 12:05 PM
Wái lạ,cái đường link dow lúc trước mn đưa nó vẫn dow dc bình thường mờ seo bà con kiu wúe trùi.Nhưng đường link đó là nó tự dow đó trùi hix hix !nhưng thui mn copi đường link của pagman rùi,bà con click vô dow lại dzị :hihi:

to vipk:
Ặc,thua với ông bạn luôn.Nc để link dow dưới dạng code,hoh bít copi nó lại rùi dow sao,potay.vipkboy
Post bài hum wua hum ni đi học cả ngày giờ mới mò vô để coi dc,chưa chi đã nói người ta b-(
Cái tội nói nhiều thía nèo cũng chít cho coi :hihi: Nói chế chớ còn cái tuantin đó hỏng rùi,kudatino đang làm lại chắc sang tuần sẽ dc thui,giờ đang gấp rút làm ráng chờ hen kưng@_^
Đừng vô bằng domain của gtc.be nữa vì cái domain đó là web khác đó,kuda cho mượn host thui chớ có nhầm nhọt sang trồng trọt.Khi nào có tên miền chính thức nc sẽ báo cho u hay

cô bé kiêu kì
11-03-2006, 05:41 PM
làm rồi mà chẳng được gì hết

hathieuhiep
12-03-2006, 01:08 AM
down về dùng rùi thì lại thấy lúc xem có font chữ gì đó rất kì cục, nghĩa là sao!!

hunghoa
12-03-2006, 08:50 PM
sao làm ko được ? ????

chỉ cách làm đê ? có cả ảnh minh họa càng tốt ,,,,,,,

anhvulove_net
13-03-2006, 04:43 AM
Các bạn nói ko tải được mà sao tui tải được nè

cocghe
14-03-2006, 01:30 AM
http://www.badongo.net/pic/131727

mocloan
14-03-2006, 04:21 AM
Tui down load mãi mà không được ............Hay là máy tính tui bị sao hả?

deptraicogisai_vnn
17-03-2006, 10:06 PM
bac nao co trang web tao ten mien mien phi ma de dung thi pas cho em nha dia chi deptraicogisai_0211 cac bac nhan tin cho em nha

bietdanhlagi
18-03-2006, 08:10 PM
cái soft Flash lúc làm thì đánh chữ đúng mà lúc save ra disk thì chữ ra lung tung là sao vậy
tạo chữ thì chữ có nghĩa nhưng khi tao xong là chữ lung tung
hình co màu dua vao preview thì đúng la hình đó ma save thì ra đen trắng
con soft nao ngon hông thì post len nhé
co soft nào vẽ dễ nữa ko post len nha

ok_no.1
01-04-2006, 03:35 PM
cái này có dow dô rồi chẳng có gì đẹp cả khó hiểu quá

suploxanh
08-04-2006, 06:32 PM
cái này tui cũng làm wen rồi
cũng được đó

LeQuangThai
09-04-2006, 04:43 AM
Bác ui , Cái này có thể chèn nhạc vào được không vậy ?
Bác có thể cho em cái Web nào có dung lượng kha khá để up nó lên không vậy ( Đuôi gì hay swf cũng được ) Thank Sir

hailam
11-04-2006, 01:07 AM
tôi lam được mà sao các bạn lại nói là không nà thanks bạn muangau nha

polo
11-04-2006, 03:56 AM
chán chết di dc chang có nhạc gì hết plas này dục mẹ nó đi

-DC*girl-
15-04-2006, 09:48 AM
đang làm nà,khó quá đi

batuocsocola
15-04-2006, 05:13 PM
mà sao bt làm rùi
nhưng khi đưa lên web thì chữ viết không còn như ban đầu nữa
vd như batuocsocola thì nó thành khfnghsnfurn hông thành chi hít
hic
sao dzậy ta

thanchet_numberone
15-04-2006, 10:35 PM
uh
dao mai chang dc
chan wa

__VY__
16-04-2006, 12:30 AM
ô hô hô^^ làm roài mừ thấy nó seo seo áh, mí cái thẻ[ tab] hơi khó tìm T_T nhưng flash hơi....
dẫu seo cũng thank u nhìu

__star__
16-04-2006, 09:29 PM
CÓ thể chỉ hộ cach' chèn nhạc vô được ko muangau

chu_tieu_xuong_nui
17-04-2006, 04:52 AM
công cụ này cũng được đó tôi thấy nó hơi đơn giản nếu có phần mềm khác thì mọi người giới thiệu nha

hosido_romeo
18-04-2006, 12:51 AM
bạn ui , cho xin luôn trang web up cái flasf này lên mạng luôn đi

light_angel
18-04-2006, 08:25 PM
hihihi cảm ơn muangau nhé :D nhưng đây chỉ là chương trình làm flast đơn giản là chạy các hình ảnh thui mà :D .nhưng dù sao cũng khá thú vị .tiếp tục phát huy nhá :hihi:

__VY__
18-04-2006, 11:22 PM
ko cách nào up lên web dc, pó tay

light_angel
19-04-2006, 12:17 AM
vào thử wed http://upload2.net đi

lamsaodetotchocahai
19-04-2006, 08:21 AM
chiu thui a. ba con noi vay tui da lam nhu the ma ko thay du nhu ban noi.phan TAB TEXT LA O CHO NAO VAY.GIUP GIUM TUI A

boylangtu117
07-02-2007, 10:58 PM
xin cho hoi chương trình tao flash dowwnload ve roi mà không thấy cai unlock dâu hết , giúp tôi với đi !!! cảm ơn nhieu.

ko biết
16-02-2007, 01:21 AM
dow được nhưng giải nén hok thấy giao diện xuất hiện

sweet_bear
16-02-2007, 11:23 AM
cái nì hay ko ^^....hay ko na..để down nha

baxacuatoi
18-02-2007, 10:14 AM
cám ơn < muangau> nhìu nhìu lắm... hì kể gặp đãi chầu kem ngay....

ko biết
19-02-2007, 08:05 PM
mưa ngâu cho mình hỏi

liệu cái này có thể cho tồn tại dưới dạng file flash được ko

mình thử save thì thấy nó có file là .swi chứ hok phải .swf