PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cuộc sống như vô nghĩa với tôi....

.::Nhoc_tinh_nghich::.
06-03-2006, 11:55 PM
Ngày 7-3-06..
Hôm nay trời không được đẹp như mọi ngày,ngay cả khuôn mặt cũng không được tươi tỉnh như mọi khi nữa...Tôi lại cúp học để đi chơi bóng rỗ,một môn thể thao mà tôi rất thích,rất iu môn ấy.Lí do không phải chỉ là vì như thế,mà còn vì tôi muốn gặp mặt cô bạn của tôi,tôi là một girl nhưng iu quí bạn bè một mức rất là khác,tuy không quan trọng hơn bố mẹ tôi nhưng nếu nói ra...từ khi có nhỏ bạn ấy tôi đã học cách biết nghĩ ,biết lo cho mọi người nhiều hơn.
Tính tình của tôi không được tốt cho lắm,chẳng hạn như nói nhiều,hay đùa cợt mỗi khi có người nào đó buồn,nhưng cũng dễ nóng giận khi có ai đó nói xốc.Nhưng cô bạn của tôi không hiểu cho tôi,người ta bảo chỉ có tình yêu là gặp trắc trở,nhưng không có nói là tình bạn sẽ gặp nhiều giông bão.Tôi không hiểu,có gì mà chúng tôi lại phải giận nhau nhiều chuyện vớ vẫn,nhưng mỗi khi như thế tôi điều cười,vì tôi không muốn khóc trước mặt mọi người,càng không muốn cho bạn tôi thấy tôi yếu đuối khi thấy cô bạn của tôi giận dữ vì tôi.
Nhiều lần cô bạn tôi đã bảo tôi qua đáng,nhưng tôi không bao giờ quá đáng vì tôi điều nghĩ cho bạn bè nhiều hơn tôi tự iu quí bản thân của mình.
Nhưng bây giờ tôi đã hỉu ra,tình bạn không phải là chỉ tôi nghĩ cho người khác,không phải làm tất cả vì người khác mà gọi là tình bạn thật sự."tình bạn là được sự cảm thông chia sẽ,được yêu thương..." .Đôi lúc tôi nghĩ thế nhưng đôi lúc tôi lại nghĩ rằng "cuộc sống này như vô nghĩa khi đối với tôi...dường như tất cả mọi thứ đã biến mất,tôi không hỉu trong thế giới này sẽ còn lại những gì sau những chuyện xảy ra đối với tôi ngày hôm nay...
:(

..::oNlY::..
06-03-2006, 11:58 PM
Ban lại ích kỷ rồi...Trước khi đổ lỗi người khác hãy xem lại mình đi nhé!
Nếu bạn có niềm tin vào tình ban thì rồi nó sẽ tốt đẹp cả thôi...đừng ích kỷ 1 câu xin lỗi sẽ làm bạn thay đổi cái title đi đấy!~!!

07-03-2006, 12:01 AM
cũng có thể nói là mình ích kỷ nhưng mà cô bạn mình còn ích kỷ hơn mình nhiều bao giờ cũng nghĩ cho bản thân,chẳng chịu nghĩ cho ai cả

tiểu quỉ
07-03-2006, 12:05 AM
Hic... trước khi phán xét người khác hãy tự phán xét thật kĩ bản thân mình... bạn trách bạn bạn ko hiểu, ko cảm thông bạn... nhưng bạn hãy tự hỏi lòng xem... bạn có cho cô ấy cơ hội để được hiểu và cảm thông bạn ko ? Làm sao cô ấy biết được rằng đằng sau lời nói và hành động bỡn cợt kia, đằng sau nụ cười tươi rói kia là cả một tấm lòng khi bạn ko cho cô ấy biết điều đó ? Và nữa... dẫu rằng người ta vẫn hay phê phán những con người khẩu phật tâm xà... nhưng cũng chẳng ai hoan nghênh khẩu xà tâm phật cả... lời nói ko mất tiền mua mà bạn :)

07-03-2006, 12:06 AM
Bạn có nghĩ cho người ta ko đã phải tự đặt vào hoàn cảnh của nhau thì mới nên phán xét chứ...!!!
ĐÚng là con gái :so_funny:...Để ý mọn quá..!!! Thông cảm đi ai cũng có tính ích kỷ cả...kekekek mà sao bạn ko tự nhận lỗi về cho mình mà cứ đổi lỗi cho người khác thế.
Mình tự nhìn nhận mình thì bạn bạn sẽ tự nhìn nhận lại bạn ấy!!!
<Mình rách chuyện quá>

tiểu quỉ
07-03-2006, 12:06 AM
Là bạn bè, tốt nhất hãy dùng sự chân thành, thẳng thắn và lòng bao dung để đối với nhau... như vậy tình bạn sẽ bền chặt hơn :)

yenloc
07-03-2006, 12:10 AM
Tôi biet rằng 1 ngày nao đó người yeu tôi cung sẽ chán nãn va tuyệt vọng , để rồi ra đi va tìm cho mình 1 người con trai khac , đều này tôi se cứ nghỉ la ko bao gio se đến , nhưng nó thật sự đã đến voi tôi trong luc tôi đang buồn bã va mât cả niềm tin , rồi thời gian trôi qua trôi qua , trong 1 ngay dáng sinh tôi vô tình gap được người con gai ay , that là lạ lẵm khi hay tin người con gai đó đã chia tay với bạn trai , nhưng ma đều đó ko còn ý nghĩa vui sướng gì đến tôi cả , tôi rat muốn bõ qua tat cả lỗi lầm ấy nhưng ma rat tiếc thời gian qua chia tay tôi đã tìm được người con gai ma mình ao ước , sự chở về cua cô gai ay tôi đành lòng buông xuôi , đối với tôi trong tôi van con chut tình cảm ma bay lau nay tôi mong cô ta sẽ quay về , nhưng ma vì lòng cương quyết va tôi that sự ko con lưu luyến co gai ay nua , that la buồn va đau xot phai ko cac ban !

07-03-2006, 12:14 AM
Sao tiểu quỷ suy nghĩ và type kiểu chữ giống mình thế nhề :hihi:

07-03-2006, 12:20 AM
đúng là mình ích kỷ nhưng mình đã tự nhìn lại mình,nhưng mọi hành động,lời nói của mình không đùa cợt cô ấy mà là muốn làm cô ấy vơi đi nỗi buồn,ở đây đùa cợt của mình không phải như mọi người nghĩ mà là 1 cách nghĩ #...cơ

07-03-2006, 12:22 AM
Chòn thời điểm mà nói <---đấy mới là quan trọng :hihi:...ấy hiểu ko :D

07-03-2006, 12:28 AM
hôm trước mình cũng đã nói thẳng với u ấy,có gì không vừa ý về mình thì cứ nói nhưng vô ích mình nói phần mình, u ấy cười phần u ấy

07-03-2006, 12:29 AM
Bạn chắc lại rơi vào tình trạng " ko hiểu " rồi only ko nói nhiều được đâu...Nhưng bạn hãy nghĩ những gì mà only và tiểu quỷ nói nhé!!!

07-03-2006, 12:34 AM
cảm ơn only đã cho mình những lời khuyên này..

caykeomut
07-03-2006, 06:40 AM
đừng chỉ làm cho họ những điều bạn cho là đúng .Vậy còn cảm giác của người bạn đó nữa ? bạn ko wan tâm sao ?

08-03-2006, 01:27 AM
đừng chỉ làm cho họ những điều bạn cho là đúng .Vậy còn cảm giác của người bạn đó nữa ? bạn ko wan tâm sao ?
ừa thì mình đã nói như trên rồi cong gì:(

08-03-2006, 01:29 AM
Khổ thân nhóc quá!! chắc phải nghĩ nhiều à! rồi cũng ổn lại thôi :D đừng buồn nưa!!

hoasi_ngheo
08-03-2006, 11:28 PM
cươc song that buồn chan chang co gi de co the thay vui len dc

10-03-2006, 03:05 AM
cươc song that buồn chan chang co gi de co the thay vui len dc
đã có lúc mình cũng nghĩ như bạn và bây giờ suy nghĩ đó đã thay đổi theo thời gian....:blow: