PDA

Xem đầy đủ chức năng : như nào là một người bạn

saumotloinoidoi
06-03-2006, 02:49 AM
trong cuộc sống bạn cũng như tôi chúng ta đều có những người bạn nhưng khi bạn buồn hay đau khổ thì bạn sẽ tìm đến ai trong những người bạn ấy chắc chắn chỉ có một người mới được bạn tìm đến và người đấy phải là người mà bạn tin tưởng nhất và đôi khi có những người sẽ tìm đến bạn dể chia sẻ nỗi lòng vì những người ấy tin tưởng bạn. vậy theo bạn như thế nào mới đúng là một người bạn? liệu có phải là cứ tin tưởng nhau là đủ mà nó còn đòi hỏi chúng ta phải hiểu được về những con người ấy hiểu được nỗi đau cũng như niềm vui của người ấy tất cả những gì chúng ta làm là một sự giúp đỡ ko cần trả ơn
tình bạn là thiêng lieng cao cả
là tâm hồn là cả trái tim
đã là bạn ngàn năm vẫn là bạn
đừng như sông lúc cạn lúc đầy
đừng như hoa lúc tàn lúc héo
đừng như trăng lúc tỏ lúc mờ
hoa chỉ nở khi còn nhựa sống
tình bạn còn khi vẫn nhớ thương nhau
gương đã vỡ ko bao giờ lành lại
nếu có lành vẫn hằn một vết sâu

songthu_245
06-03-2006, 08:33 AM
mình cũng chẳng bít định nghĩa của tình bạn thế nào nữa nhưng mình chỉ bít hết mình vì bạn bè và bít chia sẻ những nỗi buồn cũng như những niềm vui của họ thui còn mình cũng hok bít họ có đối với mình thế hok

Băng Nhi
06-03-2006, 08:37 AM
A friend inneed is a friend indeed

Phong Linh
06-03-2006, 08:43 AM
MĐ rất sợ Hoa hồng nhiều gai,nếu lựa chọn,thích chọn bông hồng không có gai hơn...

caykeomut
07-03-2006, 06:25 AM
1 người cho mình niềm tin , là bờ vai mạnh mẽ , nhưng muốn đc người như vậy thì chính bản thân mình cũng cần cố gắng

Má Lúm
07-03-2006, 07:24 AM
Ừ nhỉ...lâu rồi...Ta hok nghĩ đến khái niệm này...Ta vốn dzĩ vẫn chỉ nghĩ...bạn bè...ai hiểu thì chơi...còn hok thì bỏ...Hừm...nhưng Ta quên mất...Ta đang có 1 tình bạn...rất vững bền...khó bị đánh đổ với bất kỳ điều jì...10 năm trời ròng rã bên nhau...2 đứa...đã quá hiểu nhau..hok cần nói...chỉ cần nhìn nét mặt...đã có thể hiểu...10 năm...1 quãng thời gian cũng cho là khá dài...đủ để Ta hiểu Nó...và Nó hiểu Ta...bao nhiêu sóng gió...bao nhiêu thăng trầm...nhiều lúc...cứ ngỡ là chia ly...nhưng:D...lúc Ta buồn nhất...lúc Ta Cô Độc nhất...Nó lại chính là đứa đến bên Ta...An Ủi...Chọc Cười...Pha Trò...chỉ để Ta vui...Ta cám ơn...Ông Trời...cho Ta 1 đứa bạn như Nó...có lẽ...Ta hok fải là 1 đứa bạn tốt theo Đúng Nghĩa của Nó...nhưng Ta Tự Hào...khi đứng trước mặt Nó...Ta có thể Biểu Lộ Tất Cả Cảm Xức của mình...hok giấu giếm...hok vùi dập...cả những cảm xúc lố bịch và trẻ con nhất...:)...