PDA

Xem đầy đủ chức năng : 3 định luật của Newton

player
04-03-2006, 09:32 AM
Bạn có chắc rằng đã hiểu 3 định luật của Newton chưa?:think: Đối với tui thì quả là một thời gian dài để hiểu được những cái định luật này đó.Khi tôi còn học lớp 10 thầy tui đã từng kể cho tui nghe rằng có những định luật vật lí khi chúng ta già rồi thì mới ngộ ra được những cái tinh hoa trong đó .Bạn có nghĩ rằng vạn vật trên đời này thật thú vị không tất cả chúng đều tuân theo những định luật nhất định trong vũ trụ.Và thật thú vị khi chúng ta hiểu ra nó.Còn những bạn nào không hiểu ra nó chắc là ghét môn Lí lắm đa:haha: :haha: .Nhưng thật sự bây giờ tui cũng chẳng còn niềm thích thú với môn Lí nữa:haha: .Nghe tức cười wá nhỉ:haha:

okie_xinmailabanthan
04-03-2006, 11:16 PM
Tui có thể nói quá rõ định luột Newton
Nhưng tui cũng là thành phần ghét Lí nha

Nhưng rất nhìu cái không theo quy luật gì cả
tinh yêu, và những điều trong cuộc sống ko theo quy luật nào

ÿÿÿyeumai_12a1ÿÿÿ
05-03-2006, 12:30 AM
tôi thích lý nhất nhưng lại k thuộc dịnh luật

player
05-03-2006, 04:02 AM
Nhưng rất nhìu cái không theo quy luật gì cả
tinh yêu, và những điều trong cuộc sống ko theo quy luật nào
Không đâu bạn tình yêu và những điều trong cuộc sống cũng phải tuân theo qui luật đấy bạn ạ.Tôi lấy ví dụ như qui luật trong tình yêu chẳng hạn là :"Không được bắt cá hai tay" chẳng hạn nếu bạn không tuân thủ qui luật này thì có lẽ bạn sẽ mất tình yêu.Nhưng tôi vẫn nói rằng có những trường hợp ngoại lệ mà bởi vì trên đời này cái gì cũng đều là tương đối mà(Định luật Eisten) không có cái gì là tuyệt đối cả.:cooll: :cooll:

Meo...meo...
05-03-2006, 11:11 AM
Tớ thì thích Lý nhưng lại sợ Lý >.< vì... tớ dở Lý T_T

player
06-03-2006, 06:32 AM
bạn nào thích Lý nhưng dở Lý thì cứ post bài lên hỏi mình sẽ gíup đỡ tận tình nếu như có thể

kalp
03-04-2006, 07:14 PM
Tớ thì thích Tổng hợp cả toán_lý_hóa

Ken X
06-04-2006, 02:48 AM
Nhắc mới nhớ lâu lém rùi không có đi học Lý ah` :)

Blek_hip
06-04-2006, 02:55 AM
ghét Lý ghét lý thich toán thôi hihihi

player
06-04-2006, 05:55 AM
đa số đều ghét lý vì học hổng hiểu nên ghét đó mà :haha: .Nhưng thật sự ra Vật lý chi phối rất nhiều trong cuộc sống và nếu có hiểu biết bạn sẽ thấy vô cùng thú vị.Giải sử nếu đi trong rừng già thường có những vùng cát lún thì bạn làm sao đây.Hoặc nếu như lạc đường mà trong túi mình có cây kim thì là sao mình định hướng để ra khỏi khu rừng đây.Tại sao trời mưa mình không nên trú mưa dưới các cây lớn .Các nhà ảo thuật làm gì mà hay thế....Sở dĩ đại đa số thích toán vì nó rõ ràng và logic tuyệt đối .Nhưng Vật Lí thì không, nó logic trong một phạm vi nhất định và nó rất trừu tượng.Nhưng người Việt chúng ta rất là tự hào vì cũng có một nhà Vật Lí lỗi lạc đang làm trong hãng Nasa của Mĩ một trong 10 hay 20 (không nhớ rõ) nhà vật lí trên thế giới được chọn vào Nasa.Do vậy mà Blek_hip ghét Lí là phải rùi.Mà bạn có để ý không hình như tỉ lệ nữ theo các môn khoa học khác luôn cao hơn tỉ lệ nữ học môn Vật Lí đó :haha: :haha: :haha:

cinderella108
12-04-2006, 03:38 AM
Vật lý có khắp mọi nơi, nhìn đâu cũng ra vật lý cả. Và, nếu sống trong 1 thế giới mà ko hiểu gì về nó thì thật vô nghĩa ,----------> thích môn lý nhất.
Nhưng hiện nay có khá nhiều bạn nữ thích lý đó chứ....

player
12-04-2006, 03:52 AM
Hix hix lâu lâu mới xuất hiện một bạn nữ thích Lý.Nhưng rùi một ngày nào đó bạn cũng sẽ không còn thích môn Lý nữa.Đó là nỗi bi kịch của ngành Vật Lý ở VN (thật đáng buồn).

phanhxi
12-04-2006, 08:33 AM
toi dup vi mon nay do