PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đã bao giờ bạn cảm thấy cố đơn??

chickenrun1984
04-03-2006, 08:17 AM
Bạn đã bao giờ cảm thấy cô đơn chưa. Hãy cho tôi biết những cảm nhận của mọi người về vấn đề này nhé.
Con tôi thì hiện giờ tôi cảm thấy rất cô đơn khi người yêu tôi ở quá xa nên chẳng thể đi chơi với nhau vào mỗi tối thứ bảy..v..v..Liệu giờ này mèo lười có cảm giác như anh không nhi???????

giọt nắng
04-03-2006, 02:14 PM
cô đơn, phải rồi, ta tất cô độc, trên tg này chẳng còn gì ...1 thân lặng lẽ đêm đêm, ôm hoài ký ức, nó đau lắm vì chẳng ai hiểu tình yêu của nó, chỉ nghĩ đến những lỗi lầm nó đã trót gây ra, chẳng thể tha thứ cho nó, liệu có nghĩ đến cảm giác của nó chăng, trong ty ai chẳng mù quáng, ai chẳng lầm đg` lạc lối, vậy mà..
đặt trọn tất cả vào 1 chữ "tình" để giờ đây nó phải như thế này đây, nó đang rất đau, điều gì có thể hàn gắn tâm hồn nó, cũng như trái tim nó, trái tim nó tưởng như chẳng bao giờ vỡ vụn và bây giờ ...vì đã yêu rất chân thành tha thiết càng yêu đắm say nó càng đau...nơi đâu có thể làm tâm hồn nó thanh thản như xưa hay vẫn mãi lẫn quẩn trong ký ức...những lúc niềm tin tình yêu trong nó sụp đổ, những lúc niềm tin tình yêu trong nó lại mạnh trở lại khi hoài tưởng...sụp đổ rồi lại đứng lên...có chẳng hiểu nổi nó nữa, sợ 1 ngày nào đó nó điên thật, điên thật điên giả, khùng điên điên khùng, cười như kẻ điên, ngẩn ngơ thơ thẩn như kẻ mất trí
hỡi thế gian tình yêu và sự thuỷ chung là gì khi tất cả đã sụp đổ
nó khao khát ôm cây đàn, gảy lên những đoản khúc sầu bi...1 lần như 1 ánh lửa loé lên

caykeomut
05-03-2006, 04:13 AM
chỉ bít khóc 1 mình , lặng lẽ ,
ta cô đơn , ko có 1 bờ vai để gục xuống
ta cô đơn khi chính lúc ta cần bạn bè thì họ lại ko bên ta

songthu_245
05-03-2006, 09:08 AM
ST thuộc vào dạng được mọi người chia sẻ nỗi buồn niềm vui nhưng nhìu khi ST cảm thấy mình rất cô đơn và muốn có ai đó có thể chia sẻ với mình nhưng đến bây giờ ST vẫn chưa gặp được người đó buồn............

*TAWNY*
05-03-2006, 07:06 PM
tôi đã cảm thấy cô đơn khi ng` ta bỏ tôi đi. Xunh quanh tôi là bạn bè, người thân nhưng dường như'có tất cả như ko có gì'. Chẳng ai đồng tâm trạng, chẳng ai ngu dại đợi chờ,buồn khổ 1 mình. Ng` khác đi chia sẻ cùng bè bạn, còn tôi, chỉ vì tôi biết bạn bè tôi sẽ chả ai hiểu đâu, nên bao nỗi buồn, cảm xúc tôi giấu cho riêng mình. Đến 1 ngày khi chợt nhận ra sự thiếu thốn, tôi mới biết mình đã tự nhốt mình với sự lãnh cảm, cô đơn tự lúc nào. Cái cảm giác về quá khứ đau khổ, tưởng chừng như mới xảy ra hôm wa thôi, nhưng thật ra đã hơn nửa năm từ ngày đó. Buồn bã và trống trải, tôi ko còn có thể đùa vui cùng bạn bè. Nhiều khi nhìn ng` khác cười tươi, ánh mắt chỉ có niềm vui, tôi cảm thấy thật tủi thân với cái con người lạnh lẽo của mình.
Mới 14 tuổi, tôi suy nghĩ lúc già dặn, lúc wá trẻ con. Người ta nhìn vào nói:"nó nhìn trưởng thành, chững chạc, hạnh phúc", nhưng đâu có ai biết được " trên đời giờ chỉ có mình tôi hỉêu tôi".Nếu có ai đó trên đời thật sự hiểu, mong ng` đó sẽ kéo tôi ra khỏi cái thế giới hiu quạnh củaa chính mình.

tiểu bối
05-03-2006, 09:16 PM
đã có 1 người để nhớ đến thì sao gọi là cô đơn chứ
chỉ khi nào ko còn người để ta nhớ đến thì nổi cô đơn đó mới ghê gớm

Má Lúm
05-03-2006, 09:36 PM
...Cô Đơn ư...liệu Ta có Cô Đơn kô nhỉ...Ta chẳng bik...và Ta chẳng muốn bik...:)...bên Ta...vẫn có bạn bè...vẫn có gia đình...nhưng...Ta cảm thấy Trống Vắng...lòng Lạnh Lẽo...vì jì chứ...vì cái jì chứ...Ta bik...nhưng thôi...Câm đi thì hơn...:D...

kyniemxua_forever
07-03-2006, 01:05 AM
sống trên đời ai mà chẳng có lúc cô đơn , nhưng mà tùy vào quan điểm của mỗi người mà sự cô đơn đó đáng sợ hay không! Có người coi sự cô đơn thật là đáng sợ , thật là buồn tẻ , nhưng cũng có những người coi đó là một phút suy nghĩ về chính mình, về những người xung quanh, về những gì mình đã làm..... Rồi thời kỳ buồn tẻ, cô đơn ấy sẽ qua đi và bạn sẽ cảm thấy cuộc đời tươi đẹp biết dường nào. Hãy nghe một bản nhạc êm dịu , nhẹ nhàng, hãy cảm nhận bằng trái tim bé nhỏ và bạn sẽ cảm thấy " the life is beautiful" .LISSTEN " SAY YOU WILL..."

amorous116
07-03-2006, 05:09 AM
Ai chẳng có lúc cô đơn, ngay giờ đây tôi cũng ngồi 1 mình trong phòng...cô đơn ư ? chắc là không phải vậy...bên cạnh tôi còn có những người bạn, còn gia đình luôn ở bên tuy họ ở xa...chắc cùng cảnh sống xa nhà :). Hãy vui lên, tìm niềm vui trong nỗi cô đơn...nếu buồn quá thì...mình chịu ;)

Ngoc-trai
07-03-2006, 05:18 AM
Ngoc-trai cũng nhiều khi thấy cô đơn lắm.Nhưng có lẽ đúng hơn là đơn độc mới phải.Nếu cô đơn vì xa ng` yêu thì vẫn còn cảm giác sung sướng vì có ng` dù ở xa vẫn luôn nghĩ và quan tâm mình.Còn Ngoc-trai thì cảm thấy đơn độc khi quanh mình là bạn bè.Ko hiểu sao những lúc mọi n`g vui thfi Ngoc-trai thấy mình lạc lõng đến vậy?Ngoc-trai chỉ cảm thấy ko bị đơn độc khi bên mình là 1 ng` bạn thân hay 1 ng` yêu có thể tâm sự thôi.Nhưng cái đó có lẽ khó vì ng` yêu chưa có.Còn bạn thân thfi cũng có nhiều việc lo và cũng chưa hẳn hiểu mình nhiều.Nên ng` bạn thân thường ít có mặt khi mình cần.Hic hic ... ko hiểu sao nữa.

chickenrun1984
10-03-2006, 12:08 AM
Cô đơn luôn vây quanh ta nhưng nêu biết cách điều chỉnh cuộc sống thì chẳng bao giờ ta thấy cô đơn cả.

batuocsocola
10-03-2006, 01:09 AM
...Cô Đơn ư...liệu Ta có Cô Đơn kô nhỉ...Ta chẳng bik...và Ta chẳng muốn bik...:)...bên Ta...vẫn có bạn bè...vẫn có gia đình...nhưng...Ta cảm thấy Trống Vắng...lòng Lạnh Lẽo...vì jì chứ...vì cái jì chứ...Ta bik...nhưng thôi...Câm đi thì hơn...:D...
uhm uhm giống batuoc quá
hằng đêm mỗi khi qua 0h batuoc lại có cảm giác y như vậy, ko sao thoát ra khỏi trạng thái đó, luôn có cảm giác rằng mình đang sống mà ko có ai bên cạnh kể cả người thân

.::Nhoc_tinh_nghich::.
10-03-2006, 03:18 AM
mình cũng đã từng nhiều lần cô đơn,những lúc đó mình chỉ biết ngồi một góc trên sân thượng và đôi lúc cũng khóc thầm....trong khi đó mình chẳng biết lòng mình lạnh giá vì thứ gì nữa..chỉ biết rằng mỗi lần đó làm mình tê tái lại và nước mắt rơi từng hàng dài...

zuzu
10-03-2006, 04:19 AM
Cô đơn?????Ai chúng ta nếu ko 1 thì nhiều lần chúng ta ai cũng đã tưng trải wa ...nó rất đáng sợ ...ngay cả khi bạn dang ở cạnh người bạn thương nó cũng xuất hiện ... Với tôi...khi cô đơn tui tìm tới Rap ... nghe xong mấy bài Rap iu thích là nỗi cô đơn trống trải phần nào nguôi ...

bach y cung chu
15-03-2006, 05:27 AM
thật ra cô đơn rất đáng sợ

nhoc_kyo
15-03-2006, 11:52 PM
tôi cô đơn khi buồn , tôi cô đơn khi vui và tôi cô đơn cả trong giấc mơ !
tôi luôn cô đơn khi xung quang chẳng có ai hiểu mình ,và cảm thấy họ thật tầm thường biết bao ,hay là chính cuộc sống đã làm họ trở nên bình thường !

bigbangs
16-03-2006, 06:30 AM
haha cô đơn ư? có đấy đó là ngay lúc này đây khi người tôi yêu đã bỏ tôi mà đi đã xa thật rồi............

co_nhan
16-03-2006, 11:22 AM
Cô đơn là khi trong mắt ta thế giới là số 0 tròn chĩnh.
Bố mẹ không
bạn bè không
người thân không
kẻ thù không
sự nghiệp không
Mặc dù nó vẫn cứ hiện ra trước mắt ta nhưng ta ko cảm nhận được nó.
Cô đơn là khi ta luôn nghĩ tới những điều không có thực
Khi ta cảm thấy cô đơn ta sẽ thấy loài người chỉ là một bầy khỉ đột. Chẳng ai có thể hiểu nổi ta là ai. Ta đang nghĩ gì. Ta đang làm gì.
Cảm giác đó rồi sẽ qua thôi. Thời gian sẽ xoá mờ mọi dấu vết.

sweetsourbabe
16-03-2006, 11:47 AM
có chứ....
ssb lúc cô dơn hay đi dòng dòng, roi đi phá làng phá xóm..

bilyha2006
17-03-2006, 02:02 AM
Mình cũng đang trong tình trạng như bạn, mình rất hiểu bạn nghĩ gì...

Bạn vui lòng post có dấu tiếng Việt cho mọi người dễ đọc nha!!! :)
PlanetVN!!!

bigbangs
18-03-2006, 03:43 AM
lúc cô đơn thì tui chỉ muốn ngồi bật nhạc thật to rùi hét thật to ^^! sau đó sẽ đi lượn đường ^^

.chiwaWa.
18-03-2006, 03:52 AM
em nghĩ cô đơn là tất cả đều phải chiến đấu 1 mìn hoh có ai bên cạnh giúp đỡ ....có vẻ bình thường qua nhờ

♥ PlanetVN ♥
19-03-2006, 12:50 AM
Cô đơn là thử thách lớn nhất trong mọi thử thách. Có một vĩ nhân nào đó đã từng nói như vậy!!! :)

pink_snow_76
21-03-2006, 05:47 AM
cô đơn ư?
ai chẳng có lúc thấy cô đơn cơ chứ
tui cũng vậy à
tôi cảm thấy cô đơn vì không có người yêu ở bên cạnh
điều đó thật buồn
tôi yêu anh ấy nhưng vì nghĩ cho tôi vì năm nay tôi hết cấp phải thi DH nên anh ấy đã bảo chúng tôi hãy tạm không gặp nhau một thời gian để tôi chú ý vào học tập
tui yêu anh ấy lắm

bigbangs
21-03-2006, 06:40 AM
hm vậy là bạn thật là may mắn đó ^.^