PDA

Xem đầy đủ chức năng : bằng lòng với những gì ta có

saumotloinoidoi
02-03-2006, 10:05 PM
bạn đã từng khổ vì một người nào đấy nhưng liệu trả thù có phải là tất cả hãy sống là mình thì tốt hơn đừng vì người ấy mà tự làm khổ mình hay thay đổi mình làm gì đung ko

caykeomut
02-03-2006, 10:11 PM
trả thù hả ? phải trả thù chứ nhưng bằng cách cho họ thấy ko có họ ta vẫn mạnh mẽ và tự tin như nào

Má Lúm
02-03-2006, 10:25 PM
bằng lòng với những jì Ta có...hok đc...fải có nhiều hơn cái Ta đang có chứ...bằng lòng...đồng nghĩa với đầu hàng...
còn chuyện trả thù...tại sao fải Trả Thù...hãy sống là chính mình...như bạn nói đó...hok tốt hơn ư...Trả Thù...làm đầu óc con người ta Ngu Muội...cái jì đến...nó sẽ đến màh...đúng hok...:)...

hoa sao
02-03-2006, 11:49 PM
Tôi không bao giờ bằng lòng với những gì tôi đang có! Chẳng biết mọi người có gọi đấy là sự tham lam không,nhưng tôi chẳng bao giờ thoả mãn cả.Và đó cũng là động lực để tôi cố gắng từng ngày,để đạt được một cái đích cao hơn.Đôi khi,nó làm tôi mệt mỏi,nhưng mà,vẫn phải cố gắng,vẫn phải tiếp tục bước đi trên con đường...

Nếu có ai đó làm cho tôi đau lòng...Tôi không phải là con người ưa sống trong thù hận hay trả thù gì đó.Tôi muốn tâm tư mình thanh thản...Đã có đủ thứ làm cho đôi vai nặng trĩu và đôi chân mệt mỏi rồi,nếu còn cõng thêm những hận thù,làm sao có thể tiếp tục bước đi...

♥ PlanetVN ♥
03-03-2006, 02:53 AM
Cách trả thù hay nhất là hãy tha thứ!!! :cool1:

tiểu bối
03-03-2006, 05:08 AM
cách trả thù hay nhất là hãy sống 1 cuộc sống thật vui vẻ.Và còn biết bao nhiêu điều ta phải làm tại sao lại cứ phải nghĩ đến việc trả thù hay ko ?

nhabao_tosky15
05-03-2006, 09:28 AM
cách trả thù hay nhất là phải cho người đó thấy mình vẫn sống vui vẻ, và thậm chí vui vẻ hơn lúc ko đau khổ kìa, như vậy người ấy mới nể mình chứ...
Chấp nhận những gì mình đang có là đúng nhưng ko phải là mãi mãi cũng như vậy, đôi khi cũng phải biết đấu tranh để có được những thứ mà mình muốn có, ko nên cứ giậm chân tại chỗ hay là ngủ quên trên chiến thắng, đúng ko ne??