PDA

Xem đầy đủ chức năng : Những cách học "cỗ quái "

player
02-03-2006, 08:50 AM
Nếu ai mới bước vào ngưỡng cửa cấp 3 thì nên chọn bàn cuối mà ngồi đừng nên chọn bàn đầu nhé.Để làm chi vậy ta?Để copy sách chứ làm gì.Nghe có vẻ kì hoặc wá ta.:haha: .Nhưng không có gì kì đâu bạn .Học ở cấp 3 có rất nhiều môn học chúng ta không bao giờ có đủ thời gian để học hết các môn đó đâu.Chúng ta chỉ có thể học những môn như toán ,lí, hoá, anh, văn,sinh để có thể thi đại học sau này thôi.Còn những môn lằng nhằn thì cứ quay bài cho xong.Nhưng nếu bạn đang học ở lớp 12 thì càng căng bạn chỉ có thể dồn sức vào học ba môn mà thôi(Vd Toán Lí Hoá).Nội học ba môn đó bạn cũng đã mệt rồi còn những môn học bài thì tính sao đây quay bài thôi bạn ơi:cooll: :cooll: .Do vậy ngồi bàn chót sẽ rất thuận tiện đúng hông.Nếu bạn đi hỏi 100 sinh viên đậu đại học rằng thời cấp 3 anh có quay bài không thì bảo đảm rằng 90% là nói có.Nhưng bạn không được quay bài những môn mà bạn thi đại học đâu nha:dapcom: .
Lời khuyên tà đạo,có ai có ý kiến gì không?

Xê Kô
02-03-2006, 09:26 AM
đâu cần phải vậy, những môn ko đi thi trường nào cũng như nhau, đều rất nhẹ nhàng, ku vào DH mà còn ngồi bàn cuối thì tăng ca thường xuyên :hihi:

player
03-03-2006, 06:40 AM
không dám nhẹ đâu.Kinh nghiệm cho thấy rằng những người giỏi ,và thủ khoa thi đại học thì toàn là dân quay bài không hà^_^

x6_732
03-03-2006, 06:50 AM
nói chuẩn quá .cùng hoàn cảnh nên tui hiểu lắm .tui cũng toàn làm vậy mà

tiểu quỉ
03-03-2006, 08:00 AM
Kinh nghiệm gì kì dzạ chài :so_funny: xiệt ra thì chỉ là một sự trùng hợp thoai... rằng là... những ai đậu Đại Học hay thủ khoa gì đó đều đã từng qua thời học sinh... mà đã là học sinh thì... đố ai dám vỗ ngực tự xưng mình... chưa từng quay bài :so_funny: chỉ là lâu lâu lỡ dại hay triền miên áp dụng thoai :D

player
03-03-2006, 08:58 AM
vậy là "tiểu quỷ" còn nhỏ dại chưa hiểu chuyện người lớn rùi nên không biết, khi nào gặp những người thật sự giỏi đi rùi sẽ biết?Cứ vào những lớp chiên ,lớp chọn đó mà coi

tiểu quỉ
03-03-2006, 09:22 AM
Má wời... hum nay còn có ngừ khen mình nhỏ dại nữa mới ghia chứ :so_funny: hoh fải chảnh chứ (sự xiệt mà :D) ... quỉ này cũng là dân lớp chiên lớp chọn ko chứ bộ ^^ mí chiện này... thấy woài :D cơ mà... nhìn chung học sinh đứa nào chả thế... chẳng riêng gì những người học giỏi ^^

player
03-03-2006, 10:35 AM
Chiên gì ,Chiên hoá hay chiên lý,hay chiên toán :haha: :haha: :haha: .You học lớp mấy vậy ?Boy hay girl ?Cho tui làm wen với :banana: .Tui chỉ học trường thường lớp thường thôi.Nhưng võ công cũng tàm tạm.Không muốn bị chiên lên đâu:haha: :haha:

okie_xinmailabanthan
03-03-2006, 09:12 PM

mình cũng là dân chuyên hóa đây
nhưng phải nói một sự thật đáng buồn cười là những đứa có kết quả tốt thường ngồi ở cuối bàn để quay cop
phải thui mà nhưng mình chỉ bảo là có kết quả tố chứ chẳng dám nói là giỏi đâu
quay cop thi ai cũng phải làm khi lên cấp 3 nhưng đúng là như tiểu quỷ nói chi là thường xuyên hay không thôi

tiểu quỉ
03-03-2006, 11:31 PM
Chiên gì ,Chiên hoá hay chiên lý,hay chiên toán :haha: :haha: :haha: .You học lớp mấy vậy ?Boy hay girl ?Cho tui làm wen với :banana: .Tui chỉ học trường thường lớp thường thôi.Nhưng võ công cũng tàm tạm.Không muốn bị chiên lên đâu:haha: :haha:
hehehe chữ "chiên" là do player xuyên tạc trước nên quỉ mượn xài theo thui à nghen ^^ còn mấy "câu hỏi đuôi" kia... hơhơhơ... riêng tư, cá nhân, có quyền hoh trả lời, nhở ^_*

Còn cái chuyện quay cóp thì... vẫn biết đời học sinh đứa nào chả từng quay (mình cũng thế mà :hihi:) cơ mà... nhiều khi tức lắm T_T vì... chỉ khi nào thầy cô dễ mới dám quay thui, còn thầy cô khó thì... có cho vàng cũng chẳng dám, vì thực ra rất ít khi quay, ko nhiều "kinh nghiệm", nguy cơ rủi ro rất cao... thế là... lắm khi rất cần quay (chưa học bài ạ :D) nhưng lại chẳng dám... đến lúc có điểm... rõ ràng chúng nó cũng ko học, chỉ vì quay công nghệ cao nên... điểm toàn ngưỡng 9, 10... ức gần chít é T_T cũng có khi... mình học cố sống cố chết, thế mà lúc điểm ra... ko học gì nhiêu đó mà mình cũng nhiêu đó... còn ức hơn nữa é T_T... Suy cho cùng tất cả những chuyện này đều do một nguyên nhân sâu xa mà ra: căn bệnh thành tích...

megachip
04-03-2006, 09:03 PM
em nghe nói năm sau sẽ học phân ban, cho nên học sinh sẽ đỡ học mấy môn phụ. Lúc đoá có quay cóp cũng ko biết đổ lỗi cho môn học nào. hihi

player
04-03-2006, 10:01 PM
Thật ra những cách học này chỉ để áp dụng ở nước ta mà thôi chứ đi ra nước ngoài hay lên đại học thì rất là sai lầm.Bởi chúng ta không phải học vì "điểm " không mà chúng ta còn học về "kiến thức".Nhưng tui nghĩ cho dù có phân ban đi nữa chúng ta vẫn được học rất mệt không có nhẹ nhàng như bạn nghĩ đâu Megachip à.Vì tôi biết rằng các ông thầy hay bà cô chỉ biết dạy là dạy,tống cho chúng ta một mớ kiến thức khổng lồ cứ nghĩ rằng chúng ta sẽ trở thành super ,chứ ai có ngờ chúng ta chỉ cần basic là đủ rồi ,học chi cho nhiều mà trong khi đó cơ bản chúng ta còn không hiểu nữa mốc xì gì cả

ÿÿÿyeumai_12a1ÿÿÿ
05-03-2006, 12:36 AM
Chiên gì ,Chiên hoá hay chiên lý,hay chiên toán .You học lớp mấy vậy ?Boy hay girl ?Cho tui làm wen với .Tui chỉ học trường thường lớp thường thôi.Nhưng võ công cũng tàm tạm.Không muốn bị chiên lên đâu