PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tôi có quá tồi?

Evy
02-03-2006, 05:16 AM
Nhỏ đến giờ tôi hầu như tôi không có bạn. Người bạn nào tôi chơi không quá 2 năm. Tôi lại vừa rời bỏ những người bạn tôi tưởng rất thân rất hiểu nhau dù tôi vẫn còn rất rất rất muốn chơi với chúng nó.Vậy cuộc sống có thật là luôn tốt đẹp hơn khi tôi tỉnh dậy, hay vì tôi quá tồi nên không thấy được vẻ đẹp của cuộc sống

talkActive_kid
06-03-2006, 12:22 AM
Cuộc sống cho chúng ta những lựa chọn cho phần đời tiếp theo và hãy cố gắng để những lựa chọn đó sẽ làm tâm hồn của bạn cảm thấy thanh thản trong cuộc sống sau nạy

songthu_245
06-03-2006, 08:28 AM
hok hẳn như vậy đâu bạn ah chắc là bạn chưa tìm được người bạn nào hợp với mình thui và bạn cũng nên sống hòa đồng với mọi người và trải lòng mình với họ bạn sẽ được đón nhận và trong những người đó sẽ có ai đó hợp với mình dù chỉ một phần nào đó

nhóc_dễ_thương
06-03-2006, 08:34 AM
Bạn là bạn, bè là bè. đừng nhầm giữa 2 khái niệm đó, tuy nhiên chỉ khi ta chân thành thì mới nhận lại đựơc sự thành thật. Hãy sống hết mình vì những điều tốt đẹp

Phong Linh
06-03-2006, 08:36 AM
"Không thấy hết được vẻ đẹp của cuộc sống" thì có gì đâu mà bạn bảo là "Quá tồi" ! Có những lúc,tôi cũng nhìn cuộc sống méo mó lắm...Nhưng mà U biết không,có tốn hết cả cuộc đời,U cũng chẳng khám phá hết được vẻ đẹp của cuộc sống đâu ! Bởi vì nó luôn luôn mới mẻ từng ngày... Đừng cố công tìm kiếm làm j`,đôi khi nó ở ngay bên cạnh U mà U không nhận ra đó :hihi:

Ngạn ngữ Pháp có câu"Hãy cho tôi biết bạn anh là ai,tôi sẽ nói cho anh biết anh là người thế nào"...Việc U chưa tìm ra 1 tình bạn thực sự không nói lên con người U là tồi hay không tồi đâu ! Chỉ có điều là hãy cố gắng hơn,nỗ lực hơn vì tình bạn,lúc đó ,nó sẽ không phụ U đâu ! Tình bạn luôn là điều tốt đẹp nhất !!! Tôi tin vào điều đó :D

Băng Nhi
06-03-2006, 08:43 AM
Mình nghĩ cách tốt nhất để có nhiều bạn bè đó là sự chân thành, cởi mở, hòa đồng .
Bạn cứ thử mở rộng lòng mình hơn xem, hoặc cũng có thể bạn chưa tìm được người hợp với mình thôi, cố lên nào, tự tin lên đi bạn :)

tiểu bối
07-03-2006, 06:03 AM
uhm cũng có thể bạn quá tồi chưa cảm nhận vẻ đẹp của cuộc sống
cũng có thể bạn đang tìm kiếm 1 điều gì đó (có thể là sự hoàn hảo ) ở những người bạn chăng .Nhưng vốn chẳng ai có thể làm 1 người bạn hoàn hảo được cả.Và bạn chưa thể tìm ra 1 người bạn thật sự hợp với mình

caykeomut
07-03-2006, 06:31 AM
tự trax chính mình khi mình thấy cuộc sống bạn bè dường như ko ưu ái mình
bạn bè dần dần ko còn , niềm tin dần dần vuột mất .Nhưng ko có nghĩa là mình tồi tệ , cũng có thể do đó ko phải là người đc ban tặng cho ta , họ sẽ đến rùi lại ra đi
cũng có thể ta quá nhạy cảm yêu cầu wa' cao vào mọi thứ
hoặc đó cũng là do lỗi của chính những người bạn đó